• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Em độc thân, em quyến rũ

lululubu

Active Member
:D Thực ra để topic lừa tình câu khách vậy thôi chứ mèo nhà mình đã nhà nghèo giai cấp nông dân lai tung lai tóe lại còn ở bẩn:worried:, lông hôm đầu thì trắng mấy hôm sau fần nào hay lau nhà quét đất đã chuyển vàng. May lúc trước chủ nó còn lừa được bạn Nga chỉ hôn cho thằng chồng, chứ không chắc ế già giống chủ.

Cháu tên là Bảo Bảo, tên thì Tàu mèo thì 33 (bố cháu là 34 mẹ cháu 34 lai Nga, tuy nhiên bây giờ nhận vơ là 34 là hay bị vào xác minh nòi giống lắm, thôi cứ gọi cháu là 33 cho nó lành nhá). Chủ cháu bị mắc bệnh thích đọc tiểu thuyết ngôn tình Trung Của, trong lúc sĩ đời đã gọi cháu như trên. Tuy nhiên về nhà em chủ cháu phán 1 câu xanh rờn: "Mặt bèn bẹt như cái thớt thế này, gọi là Thớt đi cho nhanh". Thế là giờ cháu có nick name là Thớt. Ôi khổ thân đã xấu gái còn tên lởm nữa thì ngoài anh Nô đần ra sau này ai dám rước đây.

Lan man đủ rồi, sau đây là series Người đẹp(?) ngủ trong phòng khách, do lúc ngủ thì nó đỡ lộ cái shấu hơn lúc thường.

Để yên cho chị ngủ, chụp cái gì mà chụp

Che mặt đi để bọn nó khỏi nhìn, khiếp ham hố quá cơ

Lăn lăn lăn lăn~~~

Xoay xoay xoay xoay~~~

Cuộn ngủ tiếp để nó khỏi chọt, khiếp người đâu xấu tính không cho mình ngủ

Phỡn nè :))

Lúc dậy chị trông như thế này. Nói chung đừng ghen tị với nhan sắc chim bay chuột chạy của chị

Hãy ca ngợi chị đi vì chị xứng đáng được như thế. Chết cha, quên lau mặt :(

Ít nhiều thiếu nữ buồn không nói...
Tựa cửa trông xa nghĩ quái gì:blusshing:

fat.L.T

Member
con dâu em đó nhớ em chọn con dâu rồi đó cho làm vợ bin hâm nhà em để em còn có cháu bế :D

sao mèo nhà ai cũng xinh thế này. cái mặt Thớt. nhớ cái mặt Thớt rồi nhé. yêu quá cơ. Chụt chụt chụt:love struck::love struck:

D_P_HOA

Active Member
Xinh thế LULU nhỉ :love struck:, cái chổi này lau nhà thíc phải biết :)), Bảo Bảo cỡ bằng Con Bẹt đây, trông mặt hiền lành hơn con Bẹt nhỉ, chả bù cho con Bẹt láo toét LU LU ạ

D_P_HOA

Active Member
Xinh thế LULU nhỉ :love struck:, cái chổi này lau nhà thíc phải biết :)), Bảo Bảo cỡ bằng Con Bẹt đây, trông mặt hiền lành hơn con Bẹt nhỉ, chả bù cho con Bẹt láo toét LU LU ạ> Nó không hợp ăn sữa hả LuLu. Con Bẹt nó ăn uống tiêu hóa khá tốt Lu ạ, ăn tham lắm , uống sữa thì vục cái mồm xuống ướt sũng ý, thế nên chỗ lông cổ nó khi nào cũng xoăn tít ý :D, Nó đi vệ sinh cũng khéo lăm nhé, tuy bé thế nhưng chả bao giờ bẩn chân tay đâu, nhưng trông con Baobao có to không , chứ Bẹt nghich quá nen chả thấy lớn gì cả :(

binhboong

Member
con 33 này nhìn ngon đấy.chúc mừng e.chê xấu mang qua a nhận cho.Hồ lô nhà a từ ngày thay catsan của TL đi vs rất tốt,ko thấy dính nữa.a mua catsan cho gần nhà.đến định công mua xa quá.chắc tại hạt catsan to và khô hơn hạt meomeo hay mèo đỡ ngu hơn thì ko biết.chúc mừng e lần nữa.chăm sóc e nó tốt nhé=D>

lululubu

Active Member
@ Anh binhboong: Em dùng meo meo trộn catsan theo tỉ lệ 1:1 anh ạ, meomeo nó có vẻ thơm hơn, tầm 2 ngày em mới phải đổ phấn rôm vào 1 lần để đỡ mùi. Con nhà em hôm mới về đần thối đần nát ra, poop dính mông mấy lần ý, về sau có vẻ khôn hơn (cứ mỗi lần dính vào lông là bị em lôi ra rửa chân tay bằng fay rồi lại sấy nên cháu có vẻ ko thích :))) nên cũng nhàn hạ. Mỗi tội lông cứ chuyển cháo lòng không kiểm soát được, hix. Nhìn mèo nhà người ta lông có màu đỡ bẩn mà thèm anh ơi. Ai đời lúc tắm ý, phần lông phía trong trắng toát, fần bên ngoài thì cứ nhờ nhờ, tắm kiểu gì cũng vẫn vàng vàng nâu2, hu3.

@ Cô Hoa: Cô ơi con Bảo bảo cũng bé tí, người toàn lông thôi, mắt thì cứ sớm tối nhìn đến là thấy gỉ, ngày cháu fải lau 2 lần, nhỏ cả thuốc mắt nữa. Mà làm sao lại không ăn được sữa mới buồn chứ, mấy hôm nay nó bụng dạ yếu nên cháu toàn cho uống men tiêu hóa và ăn thịt gà xào bắp cải thôi, không dám cho thêm gì. Chắc chờ nó ổn định lại đã mới tính tiếp được. Mới cả nó ăn ít lắm ý :(, có tí cơm mà ăn từ sáng đến tối chưa xong, mèo nhà người ta ăn ngủ chơi, mèo nhà mình chơi ngủ ăn, cả ngày chả làm gì ngoài việc chạy hùng hục như cửu vạn.

cun0206

Member
Nhìn cái cục bông di động này đang yêu quá đi mất, ấn tượng nhất là đôi mặt ngây thơ hồn nhiên của trẻ con.
Nhân tiện đây mọi người cho hỏi, nếu dùng meo meo và dùng casan cái nào hơn nhỉ, tính cả về kinh tế và hiệu quả luôn nhé

lululubu

Active Member
Ôi 33 có bộ lông lạ quá, mặt cũng ngu ngu chỉ muốn cắm một cái, yêu yêu
Cơ khổ, thực ra lông cháu cháo lòng vì cháu ở bẩn chứ đẻ ra cháu trắng cơ, mặt nó như thế này này

Xong thế gian thay đổi lòng người đổi thay, lông mèo cũng từ trắng chuyển sang vàng vàng rồi cháo lòng nâu nâu bẩn bẩn. Âu cũng là cái liễn, giờ gặp ai chủ cháu cũng bảo thực ra cháu màu kem=)).

Tiện thể, tuy không liên quan gì cả nhưng ngày shưa hồi còn trẻ nhà mình cũng có con mèo ta lông vàng hư hỏng hay phá hoại tên là Bi Bông, hồi bé cháu như thế này:

Rồi cái thế gian cũng thay đổi lòng người lại đổi thay, lớn lên mặt cháu đã già chát trước tuổi, lại còn hay ị bậy và bị đau mắt, chủ cháu đã cố gắng chịu đựng và dịu dàng, nhưng đến 1 ngày nọ thấy không thể tiếp tục hành hạ nhau nữa, cháu đã hiên ngang bỏ nhà bỏ cửa ra đi không thèm từ biệt 1 lời, để lại cho chủ 3 bao catsan chưa thèm bóc và 1/2 bao đang dùng dở. Nói chung là cũng bi kịch rất nhiều kì.

@Anh Cun0206: Dùng cát gì chắc tùy theo cảm nhận từng người anh ạ, em thấy anh cứ xài thử meomeo xem thế nào, khá tốt, em thấy chất lượng không thua gì catsan, lại được cái mùi thơm hơn, dùng cũng thích lắm. Giá cả lại mềm hơn nữa, h đang có khuyến mãi mua từ 8 bao trở lên thì còn 65k, hay a liên kết mua về cho mèo? Từ ngày có meomeo mèo nhà em đâm ra thích trò nghịch chậu vệ sinh, đến khổ, đang dưng thấy bà giặc giời chạy hùng hục ra cầu thang, tưởng đi wc hóa ra nhảy vào chậu đuổi bắt đuôi 1 vòng, xong cào mấy cái lỗ lên rồi nguẩy mông ra ngoài, chủ thì đần độn nhìn, nói chung chả hiểu gì cả.

X

xuka3691

Guest
htrc hình như nhờ ship cat nhà Thớt mà chị kunyeu ship luôn hộ 2 đứa mình 1 bao meomeo dùng thử. cảm ơn chị kun, cảm ơn chủ Thớt luôn nhé ^^

vì bao catsan mới bóc nên mình chưa bóc cái meomeo. tự nhiên nghe thấy cái vụ vào chậu cát chơi mà nản quá. 2 con điên nhà mình thì catsan chúng nó cũng vào chơi rồi. meomeo thik hơn chắc chúng nó vào đấy ngủ luôn. híc híc

Beambeam

Active Member
:D Thực ra để topic lừa tình câu khách vậy thôi chứ mèo nhà mình đã nhà nghèo giai cấp nông dân lai tung lai tóe lại còn ở bẩn:worried:, lông hôm đầu thì trắng mấy hôm sau fần nào hay lau nhà quét đất đã chuyển vàng. May lúc trước chủ nó còn lừa được bạn Nga chỉ hôn cho thằng chồng, chứ không chắc ế già giống chủ.

Cháu tên là Bảo Bảo, tên thì Tàu mèo thì 33 (bố cháu là 34 mẹ cháu 34 lai Nga, tuy nhiên bây giờ nhận vơ là 34 là hay bị vào xác minh nòi giống lắm, thôi cứ gọi cháu là 33 cho nó lành nhá). Chủ cháu bị mắc bệnh thích đọc tiểu thuyết ngôn tình Trung Của, trong lúc sĩ đời đã gọi cháu như trên. Tuy nhiên về nhà em chủ cháu phán 1 câu xanh rờn: "Mặt bèn bẹt như cái thớt thế này, gọi là Thớt đi cho nhanh". Thế là giờ cháu có nick name là Thớt. Ôi khổ thân đã xấu gái còn tên lởm nữa thì ngoài anh Nô đần ra sau này ai dám rước đây.

Ít nhiều thiếu nữ buồn không nói...
Tựa cửa trông xa nghĩ quái gì:blusshing:
Nhiều tên quá loạn hết chị chẳng biết gọi bé là gì nữa, chốt lại là 33 hay Bảo Bảo hay là Thớt hả? ;;)
Mặt đúng kiểu doll mà em thích rồi nhé, lông thì kêu ca gì, bé lông trắng lai kem rõ còn gì nữa, trắng cũng đẹp mà kem cũng đẹp em ah, mà thường mèo Tây ăn khoẻ lắm, sao bé ăn ít nhỉ..
Nói chung mèo nhớn hơn 3 tháng rưỡi mới thấy sự khác biệt, Boom nhà chị thì bây giờ 1 bữa ăn hết lưng bát thịt+cơm của người rồi, 1 bát lưng vậy mà khoảng 5-10' là hết veo, có khi còn ăn khoẻ hơn cả nhóc nhà chị ấy chứ, nhóc nhà chị ăn lưng bát vậy cũng hết gần nửa tiếng, mà chị toàn phải định mức 1 bát cho Boom ấy chứ hơn nữa chắc cũng hết nhưng vẫn hơi lo lo đợi thêm sau 4 tháng rồi lại nới tiếp, trộm vía bây giờ ăn uống thoải mái không phải lo cái vụ tiêu hoá rối loạn như hồi nhỏ nữa :)

Beambeam

Active Member
@ Anh binhboong: Em dùng meo meo trộn catsan theo tỉ lệ 1:1 anh ạ, meomeo nó có vẻ thơm hơn, tầm 2 ngày em mới phải đổ phấn rôm vào 1 lần để đỡ mùi. Con nhà em hôm mới về đần thối đần nát ra, poop dính mông mấy lần ý, về sau có vẻ khôn hơn (cứ mỗi lần dính vào lông là bị em lôi ra rửa chân tay bằng fay rồi lại sấy nên cháu có vẻ ko thích :))) nên cũng nhàn hạ. Mỗi tội lông cứ chuyển cháo lòng không kiểm soát được, hix. Nhìn mèo nhà người ta lông có màu đỡ bẩn mà thèm anh ơi. Ai đời lúc tắm ý, phần lông phía trong trắng toát, fần bên ngoài thì cứ nhờ nhờ, tắm kiểu gì cũng vẫn vàng vàng nâu2, hu3.

@ Cô Hoa: Cô ơi con Bảo bảo cũng bé tí, người toàn lông thôi, mắt thì cứ sớm tối nhìn đến là thấy gỉ, ngày cháu fải lau 2 lần, nhỏ cả thuốc mắt nữa. Mà làm sao lại không ăn được sữa mới buồn chứ, mấy hôm nay nó bụng dạ yếu nên cháu toàn cho uống men tiêu hóa và ăn thịt gà xào bắp cải thôi, không dám cho thêm gì. Chắc chờ nó ổn định lại đã mới tính tiếp được. Mới cả nó ăn ít lắm ý :(, có tí cơm mà ăn từ sáng đến tối chưa xong, mèo nhà người ta ăn ngủ chơi, mèo nhà mình chơi ngủ ăn, cả ngày chả làm gì ngoài việc chạy hùng hục như cửu vạn.
Chị thì vẫn dùng catsan vì tiện đường đi làm về mua luôn, mỗi ngày làm vệ sinh chậu cát từ 1-2 lần cũng không thấy có mùi tẹo nào cả, chị không phải dùng phấn rôm, chắc tại trên phòng cũng thoáng nữa..
Ah, vụ ăn uống của bé, em có thể dùng thêm men tiêu hoá khoảng 5-7 ngày cũng góp phần giúp bé ăn ngon miệng và ăn được nhiều hơn đấy, tụi trẻ con nếu ăn ít đôi khi cũng phải nhờ đến sự trợ giúp của men này, sau khoảng 5-7 ngày thì dừng hẳn lại để bé tự điều tiết chứ không bị lệ thuộc vào men cũng không tốt đâu, hihi :)

D_P_HOA

Active Member
Chị thì vẫn dùng catsan vì tiện đường đi làm về mua luôn, mỗi ngày làm vệ sinh chậu cát từ 1-2 lần cũng không thấy có mùi tẹo nào cả, chị không phải dùng phấn rôm, chắc tại trên phòng cũng thoáng nữa..
Ah, vụ ăn uống của bé, em có thể dùng thêm men tiêu hoá khoảng 5-7 ngày cũng góp phần giúp bé ăn ngon miệng và ăn được nhiều hơn đấy, tụi trẻ con nếu ăn ít đôi khi cũng phải nhờ đến sự trợ giúp của men này, sau khoảng 5-7 ngày thì dừng hẳn lại để bé tự điều tiết chứ không bị lệ thuộc vào men cũng không tốt đâu, hihi :)
Chị vừa hẹn với Chiền rồi đấy, chiều nay sẽ sang tiem cho bọn nhỏ. Chiều nay chị bận chứ không phải đến ngắm mèo của mọi người, chán quá.

@ LuLu, đúng là tùy thể trạng của từng đứa, có đưa chả hợp uống sữa nên hay bị đi ngoia. Bọn nhà cô nó bụng dạ tốt hay sao mà chúng nó mê uống sữa lắm, nhưng ngày cũng chỉ cho uống 1 lần thôi. Với lại nuôi 3 đứa nên chúng nó sợ không ăn nhanh thì đứa khác ăn mất ,thế nên con nào con đấy băm bổ vào awnm chả tha 1 thứ gì đau nhé, rau bắp cải xao chúng nó thích ăn cực , cứ cái gì xào nhàn nhạt là ăn tất, buồn cười lắm .

Còn vụ đi vệ sinh thì đúng là mình cũng nhàn, chưa thấy đứa nào bẩn vì đi nặng cả, nhất là con Bẹt nhé, nó bé thế nhưng nó biết lựa người, kiễng chân lên để đi , xong nó nhảy phốc ra, chả dính cái gì
Bọn chúng nó dạy nhau hay sao ý, đi chúng nó toàn kiễng chân lên đâm ra chả làm sao cả . Nếu trong rổ mà chưa dọn , nó còn không đi cơ, buồn cười thế.

lululubu

Active Member
:)) Hôm nay cho em Bảo Bảo đi giao lưu với anh Nô nhà Nga, cả chị Boom nữa, cháu được cái giống chủ thấy giai mắt sáng lên, thế là cứ lẽo đẽo theo sau hít hít ngửi ngửi 1 hồi, bị anh Nô khè cho mấy phát nhưng vẫn hiên ngang tiến tới. Gặp chị Boom thì cháu lại nhe răng ra khè :(. Ôi mất giá quá, cứ thế này các anh ý biết hết rồi ai thèm rước cho tôi.

Mà gặp các anh các chị rồi mới nẫu hết cả mề, giời ơi mèo nhà em chỉ được cái lắm lông thôi chứ nhẹ lắm, 1 tay bế nó 1 tay bế thằng Nô mà bên 1 cân bên 5 lạng, hix2. Ở nhà chị Beam thì uống tranh sạch bát nước của chị Boom, ăn vụng của anh Nô nửa cái xúc xích. Xong về nhà cháu lăn ra ngủ bỏ cả cơm. Ôi mèo ơi là mèo :((.

kueh1988

Member
hờ, hay tại đất nuôi mèo nhỉ=)), ở nhà 3 cháu 1 bữa ăn hết 1 đĩa cơm trộn cá whiscat, giờ về nhà mới thì có đến 2 cháu bị chủ than phiền là chỉ nghịch cả ngày thôi mà không ăn là sao nhỉ :-??

lululubu

Active Member
Chủ cháu cũng buồn lắm :(, ngày nào cháu cũng huỳnh huỵch thôi. Cháu mèo ta cũ thì đem về ăn rõ là ngoan, trộn cả bát cơm đầy mà chưa hết bữa cơm đã hết. Hôm nay nghe chỉ giáo của các bậc đại sư mua cốm bio acimin về cho cháu uống, không biết hiệu quả dư nào.

Tiện khoe, hôm qua mới gặp anh Nô được 1 buổi chiều, đến hôm nay xa anh mới 1 ngày bé nhỏ, thế mà cháu Bảo Bảo về nhà tâm sinh lý ẩm ương buồn cười lắm, hết chui vào trong ngăn đựng xoong nồi nằm ngủ lại trèo lên cat tree house nằm suy tư (thường ngày em cào tóe tung bắn ra cả đống sợi vải cho mình dọn). Chả nhẽ bé thế ẻm đã biết tương tư?

Beambeam

Active Member
Chủ cháu cũng buồn lắm :(, ngày nào cháu cũng huỳnh huỵch thôi. Cháu mèo ta cũ thì đem về ăn rõ là ngoan, trộn cả bát cơm đầy mà chưa hết bữa cơm đã hết. Hôm nay nghe chỉ giáo của các bậc đại sư mua cốm bio acimin về cho cháu uống, không biết hiệu quả dư nào.

Tiện khoe, hôm qua mới gặp anh Nô được 1 buổi chiều, đến hôm nay xa anh mới 1 ngày bé nhỏ, thế mà cháu Bảo Bảo về nhà tâm sinh lý ẩm ương buồn cười lắm, hết chui vào trong ngăn đựng xoong nồi nằm ngủ lại trèo lên cat tree house nằm suy tư (thường ngày em cào tóe tung bắn ra cả đống sợi vải cho mình dọn). Chả nhẽ bé thế ẻm đã biết tương tư?
Đây, ảnh BB đùa nghịch với Nô, ảnh chụp vẫn dìm hàng vì vừa chụp vừa mải buôn + hóng chuyện mọi người, thông cảm hihi..