• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

CLB yêu mèo SG- OFF chính thức cuối tháng 9 đầu tháng 10

julioboy

Member
Ôi Gấu lúc nào cũng lạnh lùng, thích chụp thằn lằn...hay vọc nước trong nhà tắm, lại chẳng chịu ở yên để lau gỉ mắt, hễ ôm vào để lau gỉ thì thể như 4 mắt nhìn nhau tròn xoe không nói nên lời , and then is....bỏ chạy :worried:

@Chánh : hehe cái này là chọn được đề tài thích hợp rồi nên mổ xẻ ra để giúp mọi người có chuyện để trò cho bớt căng thẳng ;;)

Máy chụp hình bị mất cục sạc nên chưa chụp được thêm tấm nào mới mẻ, up cái ảnh cũ xì này lên cho đỡ nhớ nè

huhu nhớ gấu quá anh quân ơi gấu ơi gấu có nhớ anh chánh không vậy anh chánh nhớ gấu nhiều lắm đó nhìn mặt em tèm lem anh thấy tội em quá huhu
anh quân nhớ chụp nhiều hình gấu cho em xem nhé

taohehehe

Member
Máy ảnh của taohehehe chụp cực kì đẹp!lần sau off bầu taohehehe làm chuyên viên nhiếp ảnh đi các bạn!chụp thật nhiều vào!cảm ơn taohehehe với những tấm ảnh đẹp!
dạ em có mặt, chuyên viên chụp hình thì em không dám nhận ạh, chẳng qua chụp nhiều lấy xác xuất thôi ạh, hìhì ... nhưng nếu lần sau đi thì em cũng sẽ cố gắng ạh !

tại tính em lười chỉnh sửa hình,trình độ photoshop cũng tệ, nên hình về chỉ canh lại mầu chut xíu cho đẹp thôi ạh, nên cụng không chỉnh sửa mẫu cho đẹp được, mẫu trong mấy tấm hình mình post thông cảm nha ...

có gì lần sau off em sẽ để ý chụp cả người nữa, đến lúc đó lăng xê bù vậy nhé ...:D

thuan81

Active Member
dạ em có mặt, chuyên viên chụp hình thì em không dám nhận ạh, chẳng qua chụp nhiều lấy xác xuất thôi ạh, hìhì ... nhưng nếu lần sau đi thì em cũng sẽ cố gắng ạh !

tại tính em lười chỉnh sửa hình,trình độ photoshop cũng tệ, nên hình về chỉ canh lại mầu chut xíu cho đẹp thôi ạh, nên cụng không chỉnh sửa mẫu cho đẹp được, mẫu trong mấy tấm hình mình post thông cảm nha ...

có gì lần sau off em sẽ để ý chụp cả người nữa, đến lúc đó lăng xê bù vậy nhé ...:D
Em chụp hình rất đẹp !nhìn mấy tấm hình mà anh thích lắm!khi có dịp nhờ em chụp dùm mấy bé nhà anh nha!

thuan81

Active Member
huhu nhớ gấu quá anh quân ơi gấu ơi gấu có nhớ anh chánh không vậy anh chánh nhớ gấu nhiều lắm đó nhìn mặt em tèm lem anh thấy tội em quá huhu
anh quân nhớ chụp nhiều hình gấu cho em xem nhé
Anh chánh nhớ Gấu thì về Đồng Tháp thăm Gấu đi!chắc là Gấu cũng đang nhớ người chủ độc ác lắm đó haha ,xuống coi chừng bị Gấu quánh cho một cái cái tội bỏ con!

thuan81

Active Member
Anh chánh nhớ Gấu thì về Đồng Tháp thăm Gấu đi!chắc là Gấu cũng đang nhớ người chủ độc ác lắm đó haha ,xuống coi chừng bị Gấu quánh cho một cái cái tội bỏ con!
nhưng mà ác không bằng anh !:))=))
khi nào có dịp rãnh qua Đồng Tháp chơi !anh nghe nói bên đó có nhiều đặc sản miền Tây như Rắn,chuột,cá lóc đồng ..... phải không Quân?!

julioboy

Member

cám ơn quân đã góp sức nhiều cho hội mèo nhé,lần sao julio boy sẽ làm người mẫu cho taohehehe chụp nhé,chắc chắn là sẽ đẹp hơn tấm hình vừa rồi,hihi

julioboy

Member
nhưng mà ác không bằng anh !:))=))
khi nào có dịp rãnh qua Đồng Tháp chơi !anh nghe nói bên đó có nhiều đặc sản miền Tây như Rắn,chuột,cá lóc đồng ..... phải không Quân?!
em với anh cùng hội cùng thuyền mà,hihi,độc ác như nhau thôi,ok mai mốt em đi đồng tháp thì em sẽ ghé bến tre rủ anh đi.ok

becan1987

Member
em với anh cùng hội cùng thuyền mà,hihi,độc ác như nhau thôi,ok mai mốt em đi đồng tháp thì em sẽ ghé bến tre rủ anh đi.ok
cả hai anh ko ai dài đuôi hơn ai đâu, khỏi khoe, toàn đem con mang cho người ( chủ mới tốt hơn chính mình) ko hà:))

rosyrain

Member
Ở đây đặc sản toàn là " mồi nóng " thôi, muốn thưởng thức trọn cái ngon của đặc sản thì phải có lít rượu đế nhâm nhi nữa mới đúng là nhân gian tuyệt mỹ, anh về đây em đãi món lẩu cua đồng hay cá lóc nhồi thịt nướng ăn với bánh tráng, mắm me... :drooling:

thuan81

Active Member
Ở đây đặc sản toàn là " mồi nóng " thôi, muốn thưởng thức trọn cái ngon của đặc sản thì phải có lít rượu đế nhâm nhi nữa mới đúng là nhân gian tuyệt mỹ, anh về đây em đãi món lẩu cua đồng hay cá lóc nhồi thịt nướng ăn với bánh tráng, mắm me... :drooling:
chùi chùi đậm chất miền Tây à nha!nhất định xuống Đồng Tháp một lần mới được!Gấu nay sao rồi em!?

rosyrain

Member
chùi chùi đậm chất miền Tây à nha!nhất định xuống Đồng Tháp một lần mới được!Gấu nay sao rồi em!?
Hix, bữa nay tèm nhem như con ma lem vậy, hắn ta đi tiểu rồi lết cái bộ lông lên ...ôi thôi, em lau ghỉ mắt mà không cho, đè mạnh quá sợ nó thù hận mình nữa ... đang mong mấy ngày tới trời nắng ấm ấm để em còn đi giặt cái nùi giẻ này

thuan81

Active Member
Hix, bữa nay tèm nhem như con ma lem vậy, hắn ta đi tiểu rồi lết cái bộ lông lên ...ôi thôi, em lau ghỉ mắt mà không cho, đè mạnh quá sợ nó thù hận mình nữa ... đang mong mấy ngày tới trời nắng ấm ấm để em còn đi giặt cái nùi giẻ này
nhẹ nhàng nó thôi em!lúc anh đè con Bobby cho nó uống thuốc ,chảy lông rối bết của nó cũng phải đè bạo lực nên sau khi khỏi nó ghét anh kinh khủng !nhẹ nhàng với nó là tốt nhất!

rosyrain

Member
nhẹ nhàng nó thôi em!lúc anh đè con Bobby cho nó uống thuốc ,chảy lông rối bết của nó cũng phải đè bạo lực nên sau khi khỏi nó ghét anh kinh khủng !nhẹ nhàng với nó là tốt nhất!
Em vừa tắm nó hồi trưa này, tắm mà cứ lo sợ nó sẽ phản đối kịch liệt, nhưng mà thằng nhóc quẫy không nhiều lắm, nhìn giống như con chuột mắc nước ấy:) tắm hắn ta bằng 2 ấm nước nấu loại lớn mà vẫn không đủ để trắng sạch hoàn toàn (cái thau nước nó ra vàng cứ như nước phèn ấy :rolling eyes:), chắc lần sau mua Viso trắng sáng về tẩy lông quá :thingking: , tắm xong đem phơi nắng rồi sấy gần cả giờ đồng hồ ( đang phơi thì chuyển mưa nên chưa có khô lắm ) khô lông rồi thì xức phấn thơm, thơm tho sạch sẽ như mới ...hehe. Mà tội nghiệp thằng mèo nhà em, bị ku cậu hù hôm kia bây giờ bỏ nhà đi bịêt tích luôn rồi, khổ :sigh:

dexom555

Member
tuấn đang lên kế hoạch hoành trán cho dự án off lớn đầu tháng 11 ! ....

vài ngày tới sẽ đt cho Chánh Julioboy cafe bàn bạc nhé ! hehe

julioboy

Member

hi hên quá 20 này chánh đi cà mau có lẽ sẽ về tham gia kịp.ok có gì liên lạc chánh nhé 0944 92 93 90

rosyrain

Member

Định mỗi tháng off 1 lần à, chọn ngày lễ gì đó off cho thêm phần long trọng. Chà hình như 2 gia đình có nhiều mèo nhất trong CLB mèo HCM hợp rơ nhỉ :beer:beer

julioboy

Member
Định mỗi tháng off 1 lần à, chọn ngày lễ gì đó off cho thêm phần long trọng. Chà hình như 2 gia đình có nhiều mèo nhất trong CLB mèo HCM hợp rơ nhỉ :beer:beer
hi juio và dexom mới biết nhau thôi,cũng chưa tiếp xúc nhiều chỉ có điều là julio hơi rãnh đó mà,nhưng mà qua tháng 11 có lẽ cũng sẽ đi làm rồi nên tranh thủ off sớm sớm,nhưng mình thấy mới off hôm 3-10 rồi hay để 20-11 off đi hoặc là gần 24-12 gì đó,chứ mình thấy dạo này gia đình của clb yêu mèo cũng hơi bận,nào là mèo đẻ,mèo mang thai,mèo bệnh,và cũng ít thành viên lên diễn đàn lắm,hay là để cuối tháng 11 hoặc đầu tháng 12 đi,theo chánh nghỉ off gần 24-12 là hợp lý nhất (bữa đó gần noel nên mọi người sẽ đem quà noel và quần áo ông già noel cho các bé mèo nữa thấy vậy hay hay hơn,để julio liên lạc với mấy người đợt off trước không đi được để xem họ rảnh vào khoảng thời gian nào rồi mình sắp xếp off cho nó cụ thể,

becan1987

Member
mình nghĩ là off dịp nào mọi người cùng rảnh thì hay hơn, chứ mấy ngày lễ, giờ nói thì hay lắm tới đó lại có những công việc không tên mà lại thành bận đột xuất cho coi, đó cũng chỉ là ý kiến riêng của mình , ko biết mọi người thì sao ?????????

becan1987

Member
mình nghĩ là off dịp nào mọi người cùng rảnh thì hay hơn, chứ mấy ngày lễ, giờ nói thì hay lắm tới đó lại có những công việc không tên mà lại thành bận đột xuất cho coi, đó cũng chỉ là ý kiến riêng của mình , ko biết mọi người thì sao ?