• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

chim khuyên xanh

bác cho em hỏi con này khi líu thì xòe đuôi đúng ko ạh:d
Không phải con khuyên nào líu cũng xoè đuôi đâu bạn ạ, thường thì những con líu xoè đuôi là những con chim căng, cũng như người ca sĩ khi hát mỗi người có một kiểu đứng hoặc biểu lộ tình cảm khác nhau. :D

lapsuon

Member
hihi..bác ko hiểu câu hỏi của em rùi..em hỏi con khuyên của bác khi líu thì có xòe đuôi ko chứ em ko hỏi là mọi con khuyên khi líu có xòe đuôi ko....em cũng nuôi mấy con..nhưng em có đúng 1 con khi líu xòe đuôi(em thik nhất)..em có cảm giác là chú khuyên của bác khi líu căng thì đuôi xòe..hìhì..bác cho em mạn phép hỏi là chú khuyên này bác nuôi lâu chưa ah..vì em thấy chân chú khuyên của bác vẫn ngon lắm..ko sần sùi như mấy con khuyên già ngày trước của em..(có gì ko đúng thì mong bác chỉ dạy.em mới chơi nên chưa có nhiều kinh nghiệm)..:D

:D con này mình nuôi đến nay được 8 năm rồi bạn ạ, nó líu rất tốt và dài hơi, vào thời điểm căng đôi khi cũng xoè đuôi bạn ạ

Đây là chim cũng già lồng, hình như đỏ hồng và đã đi ủng. Khuyên líu thì ai cũng thích cả nhưng líu xòe đuôi thì hình như dạo này các bác chơi khuyên không khoái nữa. Hì hì....

Bằng chứng rõ nhất là các tụ điểm dượt khuyên bớt hẳn lượng khuyên mơ với khuyên xòe, đa số chỉ giữ ở nhà chơi thôi, không thấy đi thi. Cá biệt nhiều khuyên bình thường, nhưng khi hót căng thì xòe đuôi như khướu múa .

bác Cướp có con nào đẹp nào post lên cho ae chiêm ngưỡng đi, nghe danh tiếng bác từ rất lâu rồi mà chưa được chiêm ngưỡng con chim nào của bác :D

TaiVenh

Active Member
Wow, các bác cho em hỏi tý, chim khuyên sống được bao năm ạ? Em thì cứ nghĩ nó bé tý thế kia, chắc được độ vài ba năm thôi. Thiện tai thiện tai^:)^.

Bác Nghĩa có nuôi Họa mi ko? Hôm qua em đọc bài Họa mi Tây Côn Lĩnh hấp dẫn quá nên cũng thấy ham hehe. Hỏi ông Cướp thì ông ấy cứ gàn: đừng dấn thêm vào chim cò gì nữa, mệt lắm đấy ...:shame on you::shame on you::shame on you:

Báo cáo bác Vểnh: trước đây em cũng có vài cặp hoạ my chiến, nhưng đưa ra sới giải cao nhất chỉ được giải điện quân nên chán quá giải tán hết rồi:D

Bài phóng sự hoạ my Tây côn lĩnh hay ra phết, em đọc bài này mà cứ liên tưởng ra bài phóng sự sa pa sương phủ của bác :))

Haihanoi

Member
Chà, nhìn lồng chim của bác Nghĩa đẹp quá lại nổi hứng chơi chim rồi hehe :D nhìn hài hòa lắm, cả chim cả lồng và các vật trang trí nữa, đẹp thật đấy! Chúc mừng bác! :)

hị hị... chơi chim cũng hay lém bạn ạ, bạn ở HN mà thích chơi chim thì cứ ông soidonghoang hoặc ông Cướp mà ăn vạ :D

ấy ấy bác nghĩa cứ nói thế chứ em làm gì có cái gì hay ho lắm đâu mà đến em ăn vạ tất cả cứ hỏi cướp nó có nhiều cái hay lắm đó. Mà nhìn em khuyên của bác cũng mê gê cơ con này lông bác nuôi hơi kém thì phải theo em đoán ông này thì tương đối mau mỏ nhưng có vẻ để đấu thì không phải là kinh lắm đúng không anh. Mà mấy ông mi chọi ở bác còn thì alo em nhé chán chơi em lấy tuốt

ấy ấy bác nghĩa cứ nói thế chứ em làm gì có cái gì hay ho lắm đâu mà đến em ăn vạ tất cả cứ hỏi cướp nó có nhiều cái hay lắm đó. Mà nhìn em khuyên của bác cũng mê gê cơ con này lông bác nuôi hơi kém thì phải theo em đoán ông này thì tương đối mau mỏ nhưng có vẻ để đấu thì không phải là kinh lắm đúng không anh. Mà mấy ông mi chọi ở bác còn thì alo em nhé chán chơi em lấy tuốt

Chính xác con này mình chụp lúc lông nó không được đẹp :D con này líu tốt nhưng mình không bao giờ cho đi đấu cả, chú còn cái lồng nào (rẻ tiền mát ruột) một chút không để lại cho anh 1 chiếc :p

nickyhvn

em cũng mới về hp hôm nào anh em giao lưu được ko bác nghĩa ??? tại em cũng đang muốn nuôi lại mà

Hiep_Ga

Member
....................................................................................................................

Hiep_Ga

Member
Khuyên em 2 năm tuổi lồng .Em mất đúng 1 tuần mới bẫy đươc khi cu cậu có thói quen về ngon cây nhà em líu . Các bác có kinh nghiệm xem em nó có triển vọng không

Trung_hp

Chào các bác nhé
Em là Trung ở Hải Phòng, em cũng thích Chim khuyên lắm. Em đang sở hữu 5 chú. Có hai chú bẫy được còn lại em mua hàng cao cấp. Nhưng kinh nghiệm không có nên mấy chú khuyên không được mỹ mãn lắm. Chúng đang thay lông, nhưng chậm lắm, các bác cho em xin chút kinh nghiệm để chim thay lông nhanh và đẹp hơn. Cám ơn các bác nhiều.