• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chim cu gáy(nuôi cu gáy ở Hà Nam)

hoan_nc

Member

[/QUOTE

nói chung là tuyệt, Anh Em cũng đã có dịp qua nhà Bác Ảnh rùi, lên gác xem gáy cả mộc cả mồi, và cả gáy đẻ toàn hàng thửa, kể cả phong lan nhà Bác cũng tuyệt, ah Anh ơi E gáy Bạch đề mới bẫy được lên tiếng chưa Anh. Anh kiếm cho Em được con nào hay chưa gáy bảo ý.

anh_hanam

Member
nói chung là tuyệt, Anh Em cũng đã có dịp qua nhà Bác Ảnh rùi, lên gác xem gáy cả mộc cả mồi, và cả gáy đẻ toàn hàng thửa, kể cả phong lan nhà Bác cũng tuyệt, ah Anh ơi E gáy Bạch đề mới bẫy được lên tiếng chưa Anh. Anh kiếm cho Em được con nào hay chưa gáy bảo ý.
Gáy bảo thì chưa kiếm được cho chú (thực ra bận quá chưa đi được) nhưng có 1 con bổi giọng tốt lắm có ý để phần chú, tuy phao trắng nhưng giọng được. Mà chú không nuôi làm mồi thì không quan tỷọng là phao gì đâu, miễn gáy hay là ổn. Hôm nào đi qua alô tớ rồi vào bắt nhé

phanh2005

Chào bác anh_hanam em la người rất thich nuôi chim cu gáy nhưng chưa hiều bít gì nhiều về chim Cu Gáy . Bác có thể tìm giúp em 1 con đựoc không . nếu được bác SMS hoặc alo cho em 0904 688 979 .Thank bác nhiều

dungvoi_hp

Member
Đây là hình ảnh của đôi cu non và bố, mẹ chúng sau khi con đã bắt đầu lớn khôn:
Đôi chim non (một con đậu lên thành của cái ổ, một con nằm ở dưới)

Chim bố ngắm nhìn sự trưởng thành của 2 con mình:

Một phút nghỉ ngơi của chim mẹ sau khi cho 2 con ăn

Phải thừa nhận khi theo dõi chúng từ lúc đẻ trứng, ấp và nở chim con mới thấy chúng nuôi con có trách nhiệm và rất có kỷ luật; chim non thì lớn nhanh trông thấy. Đôi bố mẹ có giọng còi vắt, nếu con có giọng còi vắt thì có nghĩa là di truyền và nếu như thế em sẽ kiếm tiếp 1 đôi thổ đồng để ghép đôi hòng cung cấp đủ cho anh em máu chơi cu chỉ để nghe gáy (không dùng làm chim mồi) bới vì các bác đừng lo là chim non giọng không tốt: chúng rất nhanh dạn, nhanh lũa (bác nào thích có chim chào khách nuôi loại này là phù hợp) và em đã từng nghe bên ABV các bác ấy kể là có con chim mồi rất sát bổi được nuôi từ chim non lên đấy
Anh Ánh ơi ! Em ở hải phòng cũng mê cu gáy lắm, nhà em chuồng nuôi Bồ Câu vẫn còn dư .Em định nhờ Anh ấp và để lại cho em một đôi cu non được không anh, còn chim bố mẹ giọng gì Anh tư vấn giúp đỡ em anh nhé. Em add nick của anh vào rồi, có gì anh cho em so DTDĐ cua anh để tiện em sẽ trao đổi và liên lạc với anh được không anh. thân chào anh. Dunghp 0904479566

thoan22

Huấn luyện gáy khách như thế nào ạ

E ở Bắc ninh,mới nuối gáy. Trên chỗ e thì mọi người rất ít có gáy bãy chủ yếu là gáy non
E nghe các bác nuôi gáy non làm gáy Khách rất dễ,E muốn nhờ các bác chỉ giáo.
Con gáy non nào cũng khiển đc ạ hay việc chọn thì cần gáy đực non ,dạn và có cần chọn con dữ ko ạ. E mới chơi nên ko biết chọn kiểu nào.
Cách khiển thì như thế nào ạ.
E vừa mới lấy đc 1 con non cũng dạn nhưng mà hiền nắm ,(hay cũng tại mới bắt ko biết) e muốn khiển nó nhưng ko biết là có kết quả ko.
Các bác giúp e nghe
Thanh các bác nhiều nhiều

gia bảo

bac anh ơi toi rất muốn học kỹ thuật nuôi cu đẻ bác làm ơn cho em xin địa chi và số đt để em liên lạc với bác cho tiên
em ở trong thanh hoá đang học nuôi cu đẻ ,làm ơn liên lạc với em theo đc Mail: loncocacola@ymail.com hoạc đt:037.8634.555

thienquy

E muốn mua mấy đôi cu gáy bố mẹ về để cho nó đẻ. Vậy e hỏi là bác có bán cả cặp bố mẹ k. Giá cả bao nhiêu 1 đôi. Có gì bác cứ trả lời giúp e nha. E ở Hp, dt: 01696151283. Thanks bác nhiều nha!

Xin chào tất cả các bác trong diễn đàn, em vừa mới xin là thành viên trong diễn đàn. Em quê ở Thái Bình, nhưng hiện đang là sinh viên năm t2 đang học ở Hà nội. em rất thích nuôi chim cu gáy, từ nhỏ em đã biết nuôi chúng. giờ học ĐH mà vẫn nuôi mấy chú ở phòng trọ. Nhưng e chưa nuôi được cặp cu nào sinh sản cả, cả mái và đực đều chào khách cả, nhưng ko ghép được. giờ em muốn nuôi cho chúng sinh sản, e bắt chim bổi có được ko? mong bác anh_hanam và các bác truyền đạt cho k/n giúp e với. thankyou!

anh_hanam oi chim sinh sản có nhất thiết phải là chim nuôi từ non len không? Em nuôi chim bổi được ko?
Mong a chỉ giáo. Thank'

bác nói cũng hay lắm nhưng vẫn còn thiếu. Khi bác ghép cu đực và cu cái vào nhau có thấy chúng dánh nhau không? Làm sao mắt thưường mà bít được lúc nào cu đực căng. còn sa cầu máy cánh là một trong những chỉ tiêu để phân biệt con gáy đó có hay không thui chứ không thể bảo cứ sa cầu máy cánh là lúc đó cu đang căng được. Không biết em nói vậy có đúng không bác nhỉ.

chị ah. Em thì lại chúa ghét chim gáy non. cứ theo mấy anh đi bẫy hễ thấy chú nào máu chiến là em chộp trước luôn. chứ nghe mấy chú gáy non nuôi lên em không khoái. các chú đó cho ra trận là im hơi lặng tiếng luôn