• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chia sẻ cùng sự phát triển của Pit Việt

gàsiêunhân

Active Member
Đây là Tiểu Mộc nhà em khi mang bầu được 22 ngày, hoàn toàn nuôi theo chế độ như trên, 5 cổ gà 1 ngày, và thêm thịt bò ế cuối ngày rẻ tiền không bổ sung thêm tí nào tinh bột, mời anh em xem thử

NChuChu

Vietpet sponsor
Nói chung câu trả lời nó nằm ở con Pitbull mà các bạn đang nuôi đó, cái quý và đáng được nể là mình chăm nuôi con pitbull từ bé mà lên, chứ giờ mua to rồi về mang đi show chỗ này chỗ nọ, người mới biết thì người ta nể, người trong nghề thì người ta chỉ tỏ ra cười nhạt vào mà thôi :-j

_DIAMOND_1984

Ban liên lạc VP Hải Phòng
Chia sẻ

Tùy thôi em ơi , anh cho đu suốt lốp với giẻ từ 6 tháng tuổi em nhìn răng con nhà anh vẫn đều khít khìn khịt mà :D8->
Sai lầm đấy em, em cứ cho Lym đu cắn lôp & rẻ tiếp tục đi rồi trưởng thành em nếu có cho TEST thử thì em mới tự cảm nhận được Dương à, lúc đấy đầu răng còn ko thì nhìn độ Sát Thương là biết ngay em à, nhiều con anh đc biết thì nanh rất dài, cắn rất chặt nhưng độ hủy diệt thì ko hề có, cắn bao lâu mà lỗ chả thấy đâu chỉ thấy xước :D
Nói chung câu trả lời nó nằm ở con Pitbull mà các bạn đang nuôi đó, cái quý và đáng được nể là mình chăm nuôi con pitbull từ bé mà lên, chứ giờ mua to rồi về mang đi show chỗ này chỗ nọ, người mới biết thì người ta nể, người trong nghề thì người ta chỉ tỏ ra cười nhạt vào mà thôi :-j
Đúng đấy Nam à, con chó mua to rồi về đem đi khoe thì vẫn mãi chỉ là con chó của người ta chứ ko bg phải là con chó của mình trong con mắt người khác, vì vậy nếu là đam mê thì cứ phải nuôi từ nhỏ em à, cái tư duy đó nó thể hiện là người có biết nuôi chó hay ko, nuôi con chó dòng giống TỐT mà người chú kém ko biết dạy dỗ , con chó nuôi chỉ biết cho ăn với ngủ rồi dẫn đi khoe thì cũng vất, cũng chả nên nuôi làm gì cho mệt, thà cứ vào Mạng hỏi cái anh GU GỜ ( GOOGLE) vài hình PITBULL bên BỂN ngồi ngắm còn thấy no con mắt hơn .

*) Còn về vấn đề chăm sóc, và chế độ dinh dưỡng thế nào sao cho hợp lý thì anh thấy nó đơn giản lắm chứ nó ko đến mức cầu kỳ như các em chia sẻ ở trên đâu, anh cho ăn cực kỳ đơn giản luôn, nếu nuôi FIGHT thì mới phải cầu kỳ hơn trong cách huấn luyện và chế độ ăn hàng ngày thôi , chứ để nuôi 1 con chó để SHOW, lông óng, đỏ lông , có cơ nhiều thì cũng ko có gì là khó khăn lắm cả.

Topic này vui quá. Vào đóng góp chút kinh nghiệm bản thân:
Mình cho ăn 1.5kg cổ gà một ngày và 1 bát con A3. Từ khi về nhà là lúc 2 tháng tuổi ngày nào cũng chạy 3 vòng công viên Tuổi trẻ 2 lần/ngày. Đến 4 tháng thì được thế này:

Sau 6 tháng cho về quê chỉ ăn cơm thừa canh cặn như chó ta, đến bây giờ thì được thế này đây:

Qua topic này mình thấy thức ăn bổ dưỡng nhất cho pit là A3,sữa,thịt bò sống kèm theo chút cổ gà.Đúng là chế độ dinh dưỡng là rất quan trong!

Con Lợn Lòi

Active Member
TQ dân chơi FIGHT chính thống họ ko bao giờ cho PIT luyện đu dây đâu bác lợn lòi à, họ chủ yếu luyện các bài thể lực khác thôi như chạy, đuổi vật cắn kiểu cối xay.....vv.....còn cũng có nhiều người chơi bập bẹ bên TQ họ cũng có cho đu dây, nhưng chỉ để nghịch nhìn hay hay nên cũng cho đu dây cắn, hỏi ra và tìm hiểu thì mới thấy cho đu dây cắn nhiều cũng ko tốt đâu, đầu răng mòn hết, sau này cho FIGHT răng đã mòn thì còn cắn gì nữa, thiệt thòi luôn. ( ở HP cũng có em PIT 5 tháng cho đu dây cắn nhiều quá giờ mới có 5 tháng mà đầu răng cũng mòn hết rồi ) Vì vậy đu dây nhìn thì khoái thật đấy, nhưng cũng ko nên :))
Vậy thì cậu chưa biết hết rồi, đu dây là một trong những bài luyện thôi ... :D

Vấn đề là cho nó cắn đu như thế nào và ở tầm tuổi nào, thời gian luyện ra sao ... nói chung là mỗi yếu tố một chút. Răng nanh cũng vậy, dài mà thẳng hay dài xiên chéo... có em pit 8 tháng tuổi đã lôi được dây xích 26kg xềnh xệch rồi ....>:D<

_DIAMOND_1984

Vậy thì cậu chưa biết hết rồi, đu dây là một trong những bài luyện thôi ... :D

Vấn đề là cho nó cắn đu như thế nào và ở tầm tuổi nào, thời gian luyện ra sao ... nói chung là mỗi yếu tố một chút. Răng nanh cũng vậy, dài mà thẳng hay dài xiên chéo... có em pit 8 tháng tuổi đã lôi được dây xích 26kg xềnh xệch rồi ....>:D<
Chán bác quá, nói đến PITBULL bác chơi PIT mà bác ko được nghe người ta xưa nay vẫn ví von rằng '' Cái hàm, cái miệng con PIT chả khác gì cái kìm cắt tôn, cắt sắt à '' PIT mà răng nanh thẳng, dài mà ko xiên hơi chéo như kiểu cái kìm cắt tôn , cắt sắt thì chỉ có mấy con PIT lởm thui bác ới :)) Cái vấn đề đang nói tới ở đây là bon Tùng Của huấn luyện PIT FIGHT ra sao, và tập thế nào, bác cho em xin đường link của TQ và kể cả bọn Mẽo mà nó nói là nói đu dây là 1 trong những bài luyện của PIT FiGHT nhé, em còn ít kiến thức quá mong bác Lợn lòi chỉ giáo 8->:D

Thich_Khach

Member
_DIAMOND_1984;655910>:D[/QUOTE nói:
Tại em thấy Sát Thủ của anh 6 tháng mà đu lốp thích quá anh ạ :( mà sÁt Thủ kém Lym nhà em 22 ngày mà :(( ngày em chỉ cho đu nửa tiếng vừa đu vừa nghỉ anh ạ để cho nó ham lốp :) cổ gà công nhận từ hồi cho ăn sống em thấy con chó nó phát triển tốt hơn nhiều anh ạ :)

Thich_Khach

Member
Đúng đấy Nam à, con chó mua to rồi về đem đi khoe thì vẫn mãi chỉ là con chó của người ta chứ ko bg phải là con chó của mình trong con mắt người khác, vì vậy nếu là đam mê thì cứ phải nuôi từ nhỏ em à, cái tư duy đó nó thể hiện là người có biết nuôi chó hay ko, nuôi con chó dòng giống TỐT mà người chú kém ko biết dạy dỗ , con chó nuôi chỉ biết cho ăn với ngủ rồi dẫn đi khoe thì cũng vất, cũng chả nên nuôi làm gì cho mệt, thà cứ vào Mạng hỏi cái anh GU GỜ ( GOOGLE) vài hình PITBULL bên BỂN ngồi ngắm còn thấy no con mắt hơn .

*) Còn về vấn đề chăm sóc, và chế độ dinh dưỡng thế nào sao cho hợp lý thì anh thấy nó đơn giản lắm chứ nó ko đến mức cầu kỳ như các em chia sẻ ở trên đâu, anh cho ăn cực kỳ đơn giản luôn, nếu nuôi FIGHT thì mới phải cầu kỳ hơn trong cách huấn luyện và chế độ ăn hàng ngày thôi , chứ để nuôi 1 con chó để SHOW, lông óng, đỏ lông , có cơ nhiều thì cũng ko có gì là khó khăn lắm cả.
ĐA số anh em chơi Pitbull lần đầu đều muốn FIGHT mà anh, mà theo em FIGHT hay ShoW cũng cần có chế độ dinh dưỡng hợp lý như anh bảo :p
Thế nên em nuôi thế nào chia sẻ cho các anh em mới chơi khỏi bỡ ngỡ tất nhiên mỗi người 1 cách nuôi khác nhau mà anh :) lam sao cho con chó nhà mình khỏe mạnh nhất là ok!

Con Lợn Lòi

Active Member
Chán bác quá, nói đến PITBULL bác chơi PIT mà bác ko được nghe người ta xưa nay vẫn ví von rằng '' Cái hàm, cái miệng con PIT chả khác gì cái kìm cắt tôn, cắt sắt à '' PIT mà răng nanh thẳng, dài mà ko xiên hơi chéo như kiểu cái kìm cắt tôn , cắt sắt thì chỉ có mấy con PIT lởm thui bác ới :)) Cái vấn đề đang nói tới ở đây là bon Tùng Của huấn luyện PIT FIGHT ra sao, và tập thế nào, bác cho em xin đường link của TQ và kể cả bọn Mẽo mà nó nói là nói đu dây là 1 trong những bài luyện của PIT FiGHT nhé, em còn ít kiến thức quá mong bác Lợn lòi chỉ giáo 8->:D
Đọc kỹ lại bài anh nói đi chú, đọc chưa kỹ đến lúc hiểu sai lai lôi anh ra chỉ giáo ... :((
Còn nữa, làm gì có cái răng của loài cún nào như cái kìm cắt tôn cắt sắt, nói vậy chẳng khác nào Thắng lion nói dùng kiếm nhật bằng tay chém phăng ống tuýp nước 110 ... = nội công thâm hậu, mạnh và nhanh hơn cả máy cắt dùng đá ...

_DIAMOND_1984

Đọc kỹ lại bài anh nói đi chú, đọc chưa kỹ đến lúc hiểu sai lai lôi anh ra chỉ giáo ... :((
Còn nữa, làm gì có cái răng của loài cún nào như cái kìm cắt tôn cắt sắt, nói vậy chẳng khác nào Thắng lion nói dùng kiếm nhật bằng tay chém phăng ống tuýp nước 110 ... = nội công thâm hậu, mạnh và nhanh hơn cả máy cắt dùng đá ...
Người chơi PIT thường '' Ví Von '' mà anh, anh cũng chơi PIT mà chưa đc nghe câu này xem ra hơi buồn đấy :)) ví là Hàm nó như cái kìm cộng lực cắt tôn, cắt sắt, thì quá đúng còn giờ anh , câu ví von đó chuẩn chứ còn gì nữa cứ hình dung 2 cái nanh dài xiên của PIT khi khóa hàm có khác gì cái kìm đâu anh, xiết chặt mà lak thì như nào thì biết rồi đấy =))=))

Con Lợn Lòi

Active Member
Người chơi PIT thường '' Ví Von '' mà anh, anh cũng chơi PIT mà chưa đc nghe câu này xem ra hơi buồn đấy :)) ví là Hàm nó như cái kìm cộng lực cắt tôn, cắt sắt, thì quá đúng còn giờ anh , câu ví von đó chuẩn chứ còn gì nữa cứ hình dung 2 cái nanh dài xiên của PIT khi khóa hàm có khác gì cái kìm đâu anh, xiết chặt mà lak thì như nào thì biết rồi đấy =))=))
Nanh xiên chéo thì ai nuôi pit mà chả biết, chẳng cần đến pit, ngay như những người nuôi một vài dòng fight khác cũng chú ý đặc điểm này (+ với nanh kép)
Còn ví von thì a nghe nhiều rồi, lấy ví dụ rồi đó thôi !>:D<

_DIAMOND_1984

ĐA số anh em chơi Pitbull lần đầu đều muốn FIGHT mà anh, mà theo em FIGHT hay ShoW cũng cần có chế độ dinh dưỡng hợp lý như anh bảo :p
Thế nên em nuôi thế nào chia sẻ cho các anh em mới chơi khỏi bỡ ngỡ tất nhiên mỗi người 1 cách nuôi khác nhau mà anh :) lam sao cho con chó nhà mình khỏe mạnh nhất là ok!
Mỗi người đều có 1 cách nuôi riêng, chế độ hàng ngày cũng vậy, những người mới chơi còn bỡ ngỡ cứ lo âu, việc anh em mình với tất cả anh em khác chia sẻ kinh nghiệm lên đây anh nghĩ là rất tốt, nhưng ý anh chỉ muốn nói ở đây là nuôi PIT nó cực kỳ đơn giản chứ nó ko phải cầu kỳ cho ăn này ăn nọ rồi phức tạp thế này thế kia đâu,, anh thì cứ cho chúng nó vạ vật suốt ăn uống thì cực đơn giản, nắng mưa thoải mái luôn mà chúng nó cứ như con trâu, chả nao núng bao giờ :D

NChuChu

Vietpet sponsor
Các bác cứ nói nanh xiên chéo, nanh kép với xiên dọc.... nói thì khó hình dung lắm., bác nào được nhìn rồi Up cái ảnh lên xem nào, không Up được là em sẽ gọi các bác là võ mồm đấy..hehehe :D

_DIAMOND_1984

Các bác cứ nói nanh xiên chéo, nanh kép với xiên dọc.... nói thì khó hình dung lắm., bác nào được nhìn rồi Up cái ảnh lên xem nào, không Up được là em sẽ gọi các bác là võ mồm đấy..hehehe :D
Thế Nam nuôi PIT mà cũng ko biết nanh xiên là như nào à, mọi con chó Bình thường nanh đều như vây, Max cũng vậy mà, nhưng Nanh kép như Lợn lòi nói, anh cũng chưa nghe và cũng chưa nhìn Bao giờ, thề luôn......:D:D

Mình cũng chẳng biết nanh xiên, nanh kép là như thế nào cả. Nó có tác dụng gì thế các bác. Hay là các bác chỉ tung hỏa mù để lòe mem mới.<:p <:p <:p

Mình chỉ kết con nào có răng thế này thôi:

Chả thấy nó kép với xiên sẹo gì cả.

_DIAMOND_1984

Mình cũng chẳng biết nanh xiên, nanh kép là như thế nào cả. Nó có tác dụng gì thế các bác. Hay là các bác chỉ tung hỏa mù để lòe mem mới.<:p <:p <:p
Lòe gỉ hả em ?? em nuôi con chó chó của em em cũng ko biết nanh con chó như nào à ??? Mọi con chó Bình thường nanh của nó khi ngầm mồm vào nanh trên với nanh dưới xiết vào ko có hình chữ X hả đấy ko có gì là ngạc nhiên cả ?? còn Lợn lòi nói nanh kép thì đúng là chưa nhìn thấy bao giờ=))=))

Cố kiêm cái ảnh nào vén cái môi dầy của em PIT lên tý nữa thì là xem chuẩn nhất em à :D :D xem có phải chữ X ko ?? Cái X đó cộng với lực cắn của hàm đc ví như cái kéo, cái kìm để xé thịt đó :D

tuanhd

Member

các bạn nhìn xem con này có phải mỗi khi ăn xong nó lấy chổi rễ xỉa răng hay ko mà sao mà hàng tiền đạo thưa thế:D:D:D

NChuChu

Vietpet sponsor
Thế Nam nuôi PIT mà cũng ko biết nanh xiên là như nào à, mọi con chó Bình thường nanh đều như vây, Max cũng vậy mà, nhưng Nanh kép như Lợn lòi nói, anh cũng chưa nghe và cũng chưa nhìn Bao giờ, thề luôn......:D:D
ah, ý anh là nanh xiên là nanh cắt kéo, Chó thì có 2 kiểu nanh : cắt kéo và không cắt kéo.. con Max là kiểu nanh không cắt kéo :D đâm lên đâm xuống khít như là lấy 2 bàn tay đan vào nhau thôi . :D, nanh kép thì em chưa hình dung được. Có phải như của con pitbull nhà em chăng 8-> :))

_DIAMOND_1984

Thằng em cho 5k ảnh bộ nanh trên nanh dưới của con Max ngậm mồm lên đi, anh ngắm tý, thực tế thì mới xem được là chuẩn nhất đấy , đã mất công chụp rồi thì em chịu khó vén cái môi trên của em nó lên tý em nhé, nhìn cho nó sướng :D:D