• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chia sẻ cùng sự phát triển của Pit Việt

Con Lợn Lòi

Active Member
Hic, lại cãi nhau rồi, các bạn cứ phân biệt tiền là về mặt vật chất - còn chó là về mặt tinh thần, như vậy cho đỡ cãi nhau. ....
Làm sao có ai phân biệt được tay trái quan trọng hơn hay tay phải quan trọng hơn được 3:-O

_DIAMOND_1984

Ban liên lạc VP Hải Phòng
Hic, lại cãi nhau rồi, các bạn cứ phân biệt tiền là về mặt vật chất - còn chó là về mặt tinh thần, như vậy cho đỡ cãi nhau. ....
Làm sao có ai phân biệt được tay trái quan trọng hơn hay tay phải quan trọng hơn được 3:-O
Còn về nuôi và huấn luyện pit thì làm được như thế này là cao nhân nè
http://www.youtube.com/watch?NR=1&feature=fvwp&v=jBg3eXbhb_A
Mà như thế thì ở Việt Nam hiệt ại có mỗi cậu Phước làm được thôi, kể cả huấn luyện và fighter tính tới thời điểm này chưa ai bằng cậu ấy!
Tán thành với ý kiến đầu tiên của bác Lơn lòi, nhưng ý sau của bác bác cho em hỏi là huấn luyện Fight , và huấn luyên nhu bác nói cụ thể là là huấn luyện như nào ah mà đến giờ cả Vn mới duy nhất có 1 người làm đc, nếu thế xem ra cũng căng đấy bác nhi?? em xin mạn đàm nếu còn ít kinh nghiêm quá xin các bác cao thủ chỉ giáo giúp. Em hiện giờ có mỗi em pitbull cùi xấu xí tên Sát thủ em cũng chỉ dạy dỗ đc có như vầy: du lốp trên không cắn theo lệnh lúc 4 tháng, con Fight từ lúc 4 tháng và luôn nghe theo lệnh chủ khi hô cắn chân là căn chân thôi, bác có cần clip bác cứ pm nick chat e gui cho , vài lời mạn đàm cùng bác Lợn lòi có gì ko phải bác đừng giận nhé

KUA ĐÁ

To Amnani _8x : nếu bạn còn tâm huyết và đi theo dòng pitbull này bạn sẽ trải nghiệm được những điều tôi chia sẻ với bạn.
Thân!:D

KUA ĐÁ

To Con Lợn Lòi : Cảm ơn những góp ý và chia sẻ cũng rất thực tế của bạn , mong rằng có nhiều người như các bạn thì con đường của pit Việt sẽ rộng mở.

KUA ĐÁ

To Diamond _1984 : Tôt biết vài năm trở lại đây bạn là người mang nhiều pitbull từ trung hoa về miền bắc Việt Nam , kinh nghiệm của bạn qua những lần tuyển mộ và chuyển hàng đã giúp bạn có con giống khá tốt như hiện nay .Mong rằng bé Sát thủ của bạn sẽ là một trong những chú pit Việt tốt của tương lai.

Con Lợn Lòi

Active Member
Tán thành với ý kiến đầu tiên của bác Lơn lòi, nhưng ý sau của bác bác cho em hỏi là huấn luyện Fight , và huấn luyên nhu bác nói cụ thể là là huấn luyện như nào ah mà đến giờ cả Vn mới duy nhất có 1 người làm đc, nếu thế xem ra cũng căng đấy bác nhi?? em xin mạn đàm nếu còn ít kinh nghiêm quá xin các bác cao thủ chỉ giáo giúp. Em hiện giờ có mỗi em pitbull cùi xấu xí tên Sát thủ em cũng chỉ dạy dỗ đc có như vầy: du lốp trên không cắn theo lệnh lúc 4 tháng, con Fight từ lúc 4 tháng và luôn nghe theo lệnh chủ khi hô cắn chân là căn chân thôi, bác có cần clip bác cứ pm nick chat e gui cho , vài lời mạn đàm cùng bác Lợn lòi có gì ko phải bác đừng giận nhé
À ờ quên, quên chưa tiếp xúc với cậu Tùng được nhiều, mới một lần gặp, :D để thời gian sau ae mình tiếp xúc nhiều hơn sẽ có hiểu biết hơn hì ...

NChuChu

Vietpet sponsor
Vâng, cũng mong là Pitbull Việt sẽ phát triển mạnh mẽ chuyên nghiệp, là cầu nối giữa con người với con người.

Nam. (armani8x)

Con Lợn Lòi

Active Member
Vâng, cũng mong là Pitbull Việt sẽ phát triển mạnh mẽ chuyên nghiệp, là cầu nối giữa con người với con người.

Nam. (armani8x)
Giá mà có cái trang pitbull.vn mình chia sẻ kinh nghiệm huấn luyện chó của bọn Tung Của cho các bạn thì tốt biết mấy, chứ mỗi đu dây thì chỉ là 1/10 các phương thức vần chó chọi của Tung Của thôi, cứ mỗi vậy thì lệch lạc mất. AE chịu khó search trên Youtube mục 6 clip liên tục về dogs game có phần nói về 3 bước cơ bản huấn luyện pit chiến đó, có mấy cảnh hơi nhẫn tâm khi tằng tây tô vật giẫm lên đầu em pit vần ( pit phu) ... :-ss

NChuChu

Vietpet sponsor
Giá mà có cái trang pitbull.vn mình chia sẻ kinh nghiệm huấn luyện chó của bọn Tung Của cho các bạn thì tốt biết mấy, chứ mỗi đu dây thì chỉ là 1/10 các phương thức vần chó chọi của Tung Của thôi, cứ mỗi vậy thì lệch lạc mất. AE chịu khó search trên Youtube mục 6 clip liên tục về dogs game có phần nói về 3 bước cơ bản huấn luyện pit chiến đó, có mấy cảnh hơi nhẫn tâm khi tằng tây tô vật giẫm lên đầu em pit vần ( pit phu) ... :-ss
theo như e xem thì chưa thấy TQ nó có cho pitbull đu dây để luyện F... , bác có tài liệu nào về Pitbull đu dây luyện F.... thì Pm lên xem nào :-w :D

TQ dân chơi FIGHT chính thống họ ko bao giờ cho PIT luyện đu dây đâu bác lợn lòi à, họ chủ yếu luyện các bài thể lực khác thôi như chạy, đuổi vật cắn kiểu cối xay.....vv.....còn cũng có nhiều người chơi bập bẹ bên TQ họ cũng có cho đu dây, nhưng chỉ để nghịch nhìn hay hay nên cũng cho đu dây cắn, hỏi ra và tìm hiểu thì mới thấy cho đu dây cắn nhiều cũng ko tốt đâu, đầu răng mòn hết, sau này cho FIGHT răng đã mòn thì còn cắn gì nữa, thiệt thòi luôn. ( ở HP cũng có em PIT 5 tháng cho đu dây cắn nhiều quá giờ mới có 5 tháng mà đầu răng cũng mòn hết rồi ) Vì vậy đu dây nhìn thì khoái thật đấy, nhưng cũng ko nên :))

NChuChu

Vietpet sponsor
TQ dân chơi FIGHT chính thống họ ko bao giờ cho PIT luyện đu dây đâu bác lợn lòi à, họ chủ yếu luyện các bài thể lực khác thôi như chạy, đuổi vật cắn kiểu cối xay.....vv.....còn cũng có nhiều người chơi bập bẹ bên TQ họ cũng có cho đu dây, nhưng chỉ để nghịch nhìn hay hay nên cũng cho đu dây cắn, hỏi ra và tìm hiểu thì mới thấy cho đu dây cắn nhiều cũng ko tốt đâu, đầu răng mòn hết, sau này cho FIGHT răng đã mòn thì còn cắn gì nữa, thiệt thòi luôn. ( ở HP cũng có em PIT 5 tháng cho đu dây cắn nhiều quá giờ mới có 5 tháng mà đầu răng cũng mòn hết rồi ) Vì vậy đu dây nhìn thì khoái thật đấy, nhưng cũng ko nên :))
Không những làm mòn răng mà còn tăng nguy cơ bị long chân răng các em nó :-ss :-ss :-ss %-(

Mình cũng nuôi pit gần 2 năm,lúc mua về 3 tháng mình bắt đầu cho tập đeo xích cổ 1kg,sau 2 tháng thì tăng 0,5kg.Đến bây giờ mình cho đeo khoảng 5kg.Còn về chế độ ăn thì sáng uống 0,5 lít sữa tươi,3 cổ gà,trưa 2,5 lạng thịt bò sống ăn kèm với cơm trộn cổ gà chín cùng với rau còn bữa tối cho ăn A3 với sữa chua.

Thich_Khach

Member
em thì mới nuôi gần 1 năm , ngày cứ 7 cái cổ gà + nửa lít sữa + 4 lạng A3...đều nhu vắt chanh, cổ gà em cho ăn sống cả da luôn từ luc 5 tháng he hem ngoai ra thing thoảng cho nửa kg bắp bò thay cổ gà ăn sống nốt :D
Tập luyện ngày cứ cho chạy tầm 15 km theo xe máy ko chạy được thì cho nó đi bộ cũng được ... :) tháng thử 6 em cũng cho đeo tạ 2kg giống anh LÃo ngoan đồng nói như trênm mỗi tháng tăng 1kg tạ cổ...:)
vài dòng chia sẻ kinh nghiệm của mình sai các bác hướng dẫn em!

gàsiêunhân

Active Member
Các anh cho ăn nhiều thế, chó của em từ lúc 40 ngày đến 17 tháng 1 ngày chỉ 5 cái cổ gà, cho ăn cả thịt sống ôi nữa để cho mồm nó có nhiều vi khuẩn, giống kiểu rồng kô măng đô cắn cho nó nguy hiểm

Còn tập thì em không cho tập nhiều, em chỉ cho đi bộ thôi, từ 4 tháng em đã cho đi bộ 9km 1 ngày, 10 tháng cho đeo xích 4kg luon, di 16km 1 ngày, con giờ cho nó đi 25km 1 ngày, tính ra thì khoảng 1 ngày dắt nó đi dạo khoảng 6 tiếng

Thich_Khach

Member
Anh cũng cho ăn thịt bò ôi thỉnh thoảng thôi cho bụng dạ nó quen với khỏe thêm...:) mấy ngày đầu tiên chưa quen thì đi ngoài xong dần dần bây giờ vô tư :)) ngày cứ 1 2 kg thịt gân bò + sữa chua nữa cho dễ tiêu hóa...

Thich_Khach

Member
Không những làm mòn răng mà còn tăng nguy cơ bị long chân răng các em nó :-ss :-ss :-ss %-(
Tùy thôi em ơi , anh cho đu suốt lốp với giẻ từ 6 tháng tuổi em nhìn răng con nhà anh vẫn đều khít khìn khịt mà :D8->

gàsiêunhân

Active Member
Ngoài ra em còn cho ăn thêm thuốc kích màu của cá la hán để cho lông nó lên đậm và bóng

gàsiêunhân

Active Member
Tùy thôi em ơi , anh cho đu suốt lốp với giẻ từ 6 tháng tuổi em nhìn răng con nhà anh vẫn đều khít khìn khịt mà :D8->
Anh không nhớ thằng tây nuôi con codak ở gần nhà anh nó kêu pit là phải ngày ngày training, giờ giờ training à!
Từ 2 tháng nó đã cho đi bộ gần vòng hồ tây cho bay cắn lốp bét nhè, mà con đấy đẹp thật, giấy tờ đàng hoàng mỗi tội bị thiến haizzzzzz :(:)(:)((

Thich_Khach

Member
Anh không nhớ thằng tây nuôi con codak ở gần nhà anh nó kêu pit là phải ngày ngày training, giờ giờ training à!
Từ 2 tháng nó đã cho đi bộ gần vòng hồ tây cho bay cắn lốp bét nhè, mà con đấy đẹp thật, giấy tờ đàng hoàng mỗi tội bị thiến haizzzzzz :(:)(:)((
Tất cả cac con bọn Mỹ gần nhà anh mang sang đều triệt sản mà em, thế mà nó vẫn hung dữ và phát triển khỏe mạnh như em thấy hôm qua nhà anh chơi đấy,
Từ 4 tháng thằng Mỹ gần nhà anh đã cho chạy xe máy rồi đu lốp suốt m bây giờ nó 2 tuổi rưỡi nhìn thích thật :( mỗi tội bị triệt sản không anh em mình cho Tiểu Mộc lấy giống thì tuyệt vời :))