• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chia sẻ cùng sự phát triển của Pit Việt

KUA ĐÁ

Chào mọi người , tôi cũng là một trong những người yêu thích pitbull . Gần đây thị hiếu chơi pit bắt đầu nở rộ , các bạn yêu thích dòng chó này là cá nhân hoặc nhóm người đã rất tâm huyết tìm tòi post lên các bài , clip hay về kiểu chơi hay cách tập luyện , cách nuôi và chế độ dinh dưỡng … , rất bổ ích . Nhưng dường như mọi người quên đi một vấn đề hết sức quan trọng là tìm được một con giống tốt, không có gì vô lí bằng khi mà thị hiếu thì đang lên , mọi người đổ xô đi sở hữu được một hay nhiều chú pit rồi lao vào tập luyện mà không hiểu pit của mình có “ chuẩn” (chiều cao, cân nặng kích thước đầu thủ…)
hay không ? minh chứng là gần đây lượng pitbull trong mục rao vặt khá nhiều . Tôi viết bài này không có bất cứ ý gì , chỉ với mong muốn những người mới chơi nên cân nhắc để sở hưũ được một chú pitbull như ý (cho đỡ mất công nuôi , hạn chế bớt nhưng sai lầm mà một số người đã mắc phải).
Thân ái và quyết thắng!:D

duykienhd

Member
cảm ơn bạn đã nhắc nhở và quan tâm tới sự đam mê của tất cả mọi người,cũng như sự phát triển của pitbull VN.hiện tại ở VN chúng ta,ko có đc nhiều các con giống,thế cho nên để lựa chọn và sở hữu 1 chú pitbull được như ý cũng rất khó khăn,tôi cũng hy vọng.trong thời gian tới,sẽ có nhiều nguồn giống mới sẽ đc nhập về,để tất cả những ae đam mê sẽ có đc nhiều sự lựa chọn tốt hơn>:D<

Túm lại 1 điều sau ít ngày học hỏi là phải xem con bố con mẹ thế nào đã rồi hãy quyết định mua con con, em thì em thấy ở HD nhà em có một số chiến binh thực sự, có những trận đánh thực sự rồi lên chắc chắn nếu mua em sẽ chọn những đữa con của các em đấy.
Dạo này tình hình bán chó nhiều quá trời luôn, ông nào cũng nói là do bận này bận kia nên bán nhưng thực tình thì chắc con chó đó thiếu khả năng nên bán vội thôi.
May mà em được những người bạn cảnh báo nên chánh luôn cho nó lành.
Từ giờ chỉ tin tưởng cây nhà lá vườn quê em thôi, chẳng dám tin các chủ là lái đâu ạ.
:-h

Con Lợn Lòi

Active Member
Túm lại 1 điều sau ít ngày học hỏi là phải xem con bố con mẹ thế nào đã rồi hãy quyết định mua con con, em thì em thấy ở HD nhà em có một số chiến binh thực sự, có những trận đánh thực sự rồi lên chắc chắn nếu mua em sẽ chọn những đữa con của các em đấy.
Dạo này tình hình bán chó nhiều quá trời luôn, ông nào cũng nói là do bận này bận kia nên bán nhưng thực tình thì chắc con chó đó thiếu khả năng nên bán vội thôi.
May mà em được những người bạn cảnh báo nên chánh luôn cho nó lành.
Từ giờ chỉ tin tưởng cây nhà lá vườn quê em thôi, chẳng dám tin các chủ là lái đâu ạ.
:-h
Điều quan trọng nhất của một em Pitbull là IC ( IC chiến đấu) sau đó là những vấn đề sức khỏe vân vân ... Điều bạn nói ra rất đúng đó!

KUA ĐÁ

Rất vui về những chia sẻ của DuykienHD , để cho pit Việt phát triển được thì cũng phải tìm tòi và có sự đầu tư thích đáng .:D
Hữu Xạ Tự Nhiên Hương

KUA ĐÁ

To Xôi thịt : bạn rất thẳng thắn và bạn có quyền tự hào về Pit HD ở thời điểm này.:D

duykienhd

Member
thực ra có nhiều người bán chó con,đó cũng là 1 rất điều rất bình thường,bởi thực tế là,1 đàn chó sinh sản ra,tầm từ 6 đến 10 chú chó con,thì chủ của đàn chó đó sức đâu mà có thể nuôi hết được,cùng lắm thì cũng lọc ra 1 đến 2 con ưng ý giữ lại để làm giống sau này mà thôi,còn lại thì tìm nhà mới cho các bé chứ,nói chung là các bạn muốn sở hữu bất cứ 1 chú cún con nào,ko riêng gì dòng pitbull,mà ở tất cả các dòng chó khác cũng vậy thôi,muốn được ưng ý như mình muốn,ngoài sự am hiểu,đam mê,nó còn phải có cả cái mà mọi người hay gọi,đó là{cái DUYÊN}nữa đó,;)

Chào mọi người , tôi cũng là một trong những người yêu thích pitbull . Gần đây thị hiếu chơi pit bắt đầu nở rộ , các bạn yêu thích dòng chó này là cá nhân hoặc nhóm người đã rất tâm huyết tìm tòi post lên các bài , clip hay về kiểu chơi hay cách tập luyện , cách nuôi và chế độ dinh dưỡng … , rất bổ ích . Nhưng dường như mọi người quên đi một vấn đề hết sức quan trọng là tìm được một con giống tốt, không có gì vô lí bằng khi mà thị hiếu thì đang lên , mọi người đổ xô đi sở hữu được một hay nhiều chú pit rồi lao vào tập luyện mà không hiểu pit của mình có “ chuẩn” (chiều cao, cân nặng kích thước đầu thủ…)
hay không ? minh chứng là gần đây lượng pitbull trong mục rao vặt khá nhiều . Tôi viết bài này không có bất cứ ý gì , chỉ với mong muốn những người mới chơi nên cân nhắc để sở hưũ được một chú pitbull như ý (cho đỡ mất công nuôi , hạn chế bớt nhưng sai lầm mà một số người đã mắc phải).
Thân ái và quyết thắng!:D
Nhất chí với tư duy và tán thành với ý kiến của bạn
thực ra có nhiều người bán chó con,đó cũng là 1 rất điều rất bình thường,bởi thực tế là,1 đàn chó sinh sản ra,tầm từ 6 đến 10 chú chó con,thì chủ của đàn chó đó sức đâu mà có thể nuôi hết được,cùng lắm thì cũng lọc ra 1 đến 2 con ưng ý giữ lại để làm giống sau này mà thôi,còn lại thì tìm nhà mới cho các bé chứ,nói chung là các bạn muốn sở hữu bất cứ 1 chú cún con nào,ko riêng gì dòng pitbull,mà ở tất cả các dòng chó khác cũng vậy thôi,muốn được ưng ý như mình muốn,ngoài sự am hiểu,đam mê,nó còn phải có cả cái mà mọi người hay gọi,đó là{cái DUYÊN}nữa đó,;)
Ông chủ quán Vịt Om sấu PITBULL phát biểu hơi bị chuẩn đấy :D

_DIAMOND_1984

Ban liên lạc VP Hải Phòng
chuẩn không cần chỉnh,hihihihihi,sát thủ nhà ông sao rùi?
Hôm qua Sát Thủ mới đánh với con con SITE 16 phút, con kia to hơn Sát thủ tầm 4 kg & hơn Sát Thủ tầm 2 tháng ông à , có clip đấy ông à, ông vào Youtube của tôi mà xem Kiên nhé .

boy_armani8x

Active Member
Pitbull để nhâp được từ nước ngoài về, hay mơ ước được nhập Pitbull từ quê hương của nó( USA ) là điều hiện giờ theo mình biết các bác chơi pitbull không ai đủ tài năng làm việc đó. Nên nguồn gen chính Pit Việt bây giờ chủ yếu dựa vào nước bạn Trung Hoa :D, nước bạn lại có 1 đặc tính mà mình đoán là TQ sẽ không xuất những con Pit tốt , giống tốt cho VN hay các địa điểm khác.. Đấy là vấn đề ngoại cuộc.

Còn trong cuộc chơi hiện nay ở VN, hay nói riêng ở miền bắc theo phạm vi mà mình biết thì các các hộ ở nhiều nơi vẫn có các con giống khá tốt,. Nhưng nói thật một số cá nhân trong đó đặt đồng tiền lên trên đam mê, chủ nghĩa lăng-xê được lên ngôi hơn chủ nghĩa chất lượng thực sự.. Cộng đồng Pitbull hiện nay giữa các hộ chơi Pitbull vẫn chưa có sự đồng điệu trong tiếng nói chung,. Việc cọ sát chon lọc con giống vẫn vướng mắc khó khăn vì tính chất ăn thua,cay cú ngấm vào máu nhiều hơn là học hỏi, chia sẻ.

KUA ĐÁ

To Amnani _8x : Đầu tiên rất cảm ơn chia sẻ rất thật của bạn .
Bạn đúng khi nói rằng phần rất lớn hiện nay pit Việt đều từ trung hoa về , nhưng bạn rất sai khi dám khẳng định rằng không thể mang những con pitbull xuất sắc ở trung hoa về Việt Nam . Tôi khẳng định lại với các bạn là chỉ sợ các bạn không đủ Tiền“ Tầm “ thôi chứ không có gì là không thể !
Điều thứ 2 bạn nêu ra ở đây của bạn cũng có cái đúng và chưa đúng : đúng ở chỗ hiện nay” giữa những người chơi pit chưa có tiếng nói chung “ nhưng điều này xảy ra là lẽ thường vì người Việt mình ai mà chẳng thích ganh đua , muốn lên số 1 , chưa đúng của bạn : “ một số cá nhân đặt đồng tiền lên trên đam mê…” nói với bạn là không phải một số đâu mà là nhiều “ số” .Tôi biết bạn cũng là người thực sự tâm huyết với pit Việt , nhưng cá nhân tôi góp ý riêng với bạn rằng :’ cuộc chơi khi mà dính vào tiền bạcđẳng cấp thì nó tàn nhẫn lắm đấy’.
Thân!:D:

To Amnani _8x : Đầu tiên rất cảm ơn chia sẻ rất thật của bạn .
Bạn đúng khi nói rằng phần rất lớn hiện nay pit Việt đều từ trung hoa về , nhưng bạn rất sai khi dám khẳng định rằng không thể mang những con pitbull xuất sắc ở trung hoa về Việt Nam . Tôi khẳng định lại với các bạn là chỉ sợ các bạn không đủ Tiền“ Tầm “ thôi chứ không có gì là không thể !
Điều thứ 2 bạn nêu ra ở đây của bạn cũng có cái đúng và chưa đúng : đúng ở chỗ hiện nay” giữa những người chơi pit chưa có tiếng nói chung “ nhưng điều này xảy ra là lẽ thường vì người Việt mình ai mà chẳng thích ganh đua , muốn lên số 1 , chưa đúng của bạn : “ một số cá nhân đặt đồng tiền lên trên đam mê…” nói với bạn là không phải một số đâu mà là nhiều “ số” .Tôi biết bạn cũng là người thực sự tâm huyết với pit Việt , nhưng cá nhân tôi góp ý riêng với bạn rằng :’ cuộc chơi khi mà dính vào tiền bạcđẳng cấp thì nó tàn nhẫn lắm đấy’.
Thân!:D:
....ông này là ông nào mà khét quá..:D, tôi chỉ thích hội thi chó chạy nhanh và nhảy cao thôi hehe :D:D:D

boy_armani8x

Active Member
@ KUA ĐÁ : Xin hỏi ý bác nói Pitbull xuất sắc ở TQ thì là xuất sắc ở phương diện nào ạ ?... Em chỉ mong ước có 1 con Pitbull biết được đến 3 đời nhà nó đẻ ra đàn nào đàn nấy đều không có lỗi, chó lớn lên khỏe mạnh có hình thể đẹp, nguồn gen ổn định, để về nuôi cho nó bõ thôi. :D
Còn các bác nuôi Pitbull đặt đồng tiền lên trên đam mê thì em biết, biết đủ dùng thôi ạ, biết để né. :D
Bác góp ý riêng em câu cuối là cuộc chơi khi mà dính vào tiền bạc và đẳng cấp thì nó tàn nhẫn lắm đấy... Hix hix . Em thú thật không hiểu, vì em nói thật cũng mới chơi Pitbull được gần 2 năm nay, lời lẽ mà sâu rộng quá là bó tay. :-??

KUA ĐÁ

To Bop_kit and bi: tôi cũng là người yêu pit như các bạn thôi có ‘ mùi’ gì đâu mà khét , tôi cũng biết bạn là người chịu tìm tòi , về tập thể lực cho pit tại thời điểm này ở miền bắc thì chắc chắn chưa ai bằng bạn đâu , mong một ngày nào đó được hợp tác cùng.
Thân!:D

Con Lợn Lòi

Active Member
Mình nghĩ tốt nhất là topic chỉ bàn vào nội dung chính của nó, tránh tranh cãi gây mất đoàn kết và làm loãng nội dung topic.
Người chơi pitbull thì thường có những cách chơi sau:
- Yêu pet có tính cách ngoan cường, hiền lành nhưng không dễ bị bắt nạt (= yêu cún thực sự).
- Theo dòng thể thao ( yêu cún + yêu thể thao = tiêu biểu như bác Hiếu trọc vậy, từ đầu đến giờ mỗi em mà liên tục thể thao)
- Theo dòng fighter ( đây là yêu cún nhưng có máu hiếu chiến, cái này cần đòi hỏi nhiều kinh nghiệm và kỹ năng và nêu theo dòng này thì cũng không nên chỉ tìm hiểu mình pitbull mà nên tìm hiểu nhiều hơn nữa để có thêm am hiểu về các dòng này, nếu bạn yêu chó thực sự thì đừng để các em cắn nhau đến chết hoặc thua thì lại bán em nó đi - những người làm vậy không phải là những người yêu cún thực sự mà yêu cá độ hoặc tính sỹ diện nhiều hơn - nếu theo dòng này có thể tham khao link sau để hiểu nhiều hơn về các fighter http://vietdog.com/forum/index.php/topic,16735692.0.html

@ KUA ĐÁ : Xin hỏi ý bác nói Pitbull xuất sắc ở TQ thì là xuất sắc ở phương diện nào ạ ?... Em chỉ mong ước có 1 con Pitbull biết được đến 3 đời nhà nó đẻ ra đàn nào đàn nấy đều không có lỗi, chó lớn lên khỏe mạnh có hình thể đẹp, nguồn gen ổn định, để về nuôi cho nó bõ thôi. :D
Còn các bác nuôi Pitbull đặt đồng tiền lên trên đam mê thì em biết, biết đủ dùng thôi ạ, biết để né. :D
Bác góp ý riêng em câu cuối là cuộc chơi khi mà dính vào tiền bạc và đẳng cấp thì nó tàn nhẫn lắm đấy... Hix hix . Em thú thật không hiểu, vì em nói thật cũng mới chơi Pitbull được gần 2 năm nay, lời lẽ mà sâu rộng quá là bó tay. :-??

Trong diễn đàn mình có cao nhân đã và đang nuôi những em pit 8 đời đấy bạn.
Còn riêng cá nhân mình bây giờ vẫn đang đi tìm kiếm tài năng, mình cứ chọn theo kiểu là mắt thấy tay sờ, cứ nhìn thấy chó bố mẹ chiến tận mắt mới tin, không tin theo cái kiểu ở bên kia nó đánh hay lắm hay ngày sưa nó đánh hay lắm.
Xin lỗi tình yêu đi, mình tuy mới chân ướt chân ráo vào nhưng cũng đã lục lọi và xem rất nhiều cao thủ lái buôn nhảy vào chém nguội rồi.
Bây giờ mọi người đang thanh lọc và bắt đầu rao bán những đàn con không đủ chất và lượng. Người nào mua phải những em quảng cáo lên mây mà không thấy được tố trất thì sẽ được người ta giải thích là vì nuôi không đúng chuẩn. Vậy xin các cao nhân buôn bán đừng quảng cáo quá mà hãy cho chúng em xem những trận đấu đích thực để chúng em suy nghĩ trước khi suống tiền ạ.
Đồng tiền cũng là đồng bạc đấy các bác ạ
Còn đẳng cấp thì sẽ được phân chia trên võ đài

NChuChu

Vietpet sponsor
Trong diễn đàn mình có cao nhân đã và đang nuôi những em pit 8 đời đấy bạn.
Còn riêng cá nhân mình bây giờ vẫn đang đi tìm kiếm tài năng, mình cứ chọn theo kiểu là mắt thấy tay sờ, cứ nhìn thấy chó bố mẹ chiến tận mắt mới tin, không tin theo cái kiểu ở bên kia nó đánh hay lắm hay ngày sưa nó đánh hay lắm.
Xin lỗi tình yêu đi, mình tuy mới chân ướt chân ráo vào nhưng cũng đã lục lọi và xem rất nhiều cao thủ lái buôn nhảy vào chém nguội rồi.
Bây giờ mọi người đang thanh lọc và bắt đầu rao bán những đàn con không đủ chất và lượng. Người nào mua phải những em quảng cáo lên mây mà không thấy được tố trất thì sẽ được người ta giải thích là vì nuôi không đúng chuẩn. Vậy xin các cao nhân buôn bán đừng quảng cáo quá mà hãy cho chúng em xem những trận đấu đích thực để chúng em suy nghĩ trước khi suống tiền ạ.
Đồng tiền cũng là đồng bạc đấy các bác ạ
Còn đẳng cấp thì sẽ được phân chia trên võ đài
Vụ 8 đời gia phả đó thì ai chẳng biết hả bác, bây bác mới biết còn ai cũng biết cách đây hàng năm rồi... Bác chân ướt chân ráo vào đúng thời điểm Pitbull đang rộ như lúc này nên mới có quyền lựa chọn, có quyền đòi hỏi xem xét.. Chứ 1 năm trước bác mà muốn mua 1 con Pit thì còn phải lục lọi đến hoa cả mắt mới có được Pitbull nhé.. Con chó hay, hay dở còn phải phụ thuộc rất nhiều vào người chủ nuôi nữa. Chúc bác có được những kinh nghiệm chăm nuôi tốt từ diễn đàn và sớm tìm được 1 Pitbull Ưng ý.... :))