• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chia sẻ cùng sự phát triển của Pit Việt

Hung.tinhyeu

Active Member
ah, ý anh là nanh xiên là nanh cắt kéo, Chó thì có 2 kiểu nanh : cắt kéo và không cắt kéo.. con Max là kiểu nanh không cắt kéo :D đâm lên đâm xuống khít như là lấy 2 bàn tay đan vào nhau thôi . :D, nanh kép thì em chưa hình dung được. Có phải như của con pitbull nhà em chăng 8-> :))
Hình như mới gặp anh bạn NChuChu thì phải.

Miếng cắn hình cắt kéo, cụ thể: hai răng nanh cắt chéo sát nhau như lưỡi kéo cắt, răng nanh hàm trên chồng lên răng nanh hàm dưới. Răng nanh song song (cắn thẳng), Các răng nanh sắp thẳng nhau cũng bị coi là lỗi tương đương, xương hàm phải rất phát triển và các răng gắn vào xương hàm theo một hình hơi cong.

_DIAMOND_1984

Ban liên lạc VP Hải Phòng

Miếng cắn hình cắt kéo, cụ thể: hai răng nanh cắt chéo sát nhau như lưỡi kéo cắt, răng nanh hàm trên chồng lên răng nanh hàm dưới. Răng nanh song song (cắn thẳng), Các răng nanh sắp thẳng nhau cũng bị coi là lỗi tương đương, xương hàm phải rất phát triển và các răng gắn vào xương hàm theo một hình hơi cong.
Bác Hùng có thể cho ít hình minh họa hai răng nanh cắt chéo ( cắt kéo ) cho anh em xem tý đc ko ạ ?? thế hình dung cho nó dễ . Tks bác trước...

NChuChu

Vietpet sponsor
Thằng em cho 5k ảnh bộ nanh trên nanh dưới của con Max ngậm mồm lên đi, anh ngắm tý, thực tế thì mới xem được là chuẩn nhất đấy , đã mất công chụp rồi thì em chịu khó vén cái môi trên của em nó lên tý em nhé, nhìn cho nó sướng :D:D
:)) thấy chưa, anh lên tận đây ngắm rồi mà còn quên rồi nói răng nó xiên chéo :D Răng hay chỉ được ngắm 1 lần cho sướng thôi anh.hehe :-"

_DIAMOND_1984

Lòe gỉ hả em ?? em nuôi con chó chó của em em cũng ko biết nanh con chó như nào à ??? Mọi con chó Bình thường nanh của nó khi ngầm mồm vào nanh trên với nanh dưới xiết vào ko có hình chữ X hả đấy ko có gì là ngạc nhiên cả ?? còn Lợn lòi nói nanh kép thì đúng là chưa nhìn thấy bao giờ=))=))

:)) thấy chưa, anh lên tận đây ngắm rồi mà còn quên rồi nói răng nó xiên chéo :D Răng hay chỉ được ngắm 1 lần cho sướng thôi anh.hehe :-"
Em đọc kỹ dòng in đỏ của a nhé, Anh đang nói những con chó bình thường ko có vấn đề gì thì hầu hết khi ngậm mồm vào thì nanh trên nanh dưới đan theo hình chữ X, cái này thì chả có gì ngạc nhiên , còn Max anh cũng ko xem kỹ nên anh ko để ý thôi , nếu nói như bác HÙNG thì Max 2 nanh cắn thẳng rồi đó :D

gàsiêunhân

Active Member
Em cũng không hiểu thế nào là răng cắt kéo, chỉ biết hàm thường và hàm cắt kéo thôi, bản thân pit đã là hàm cắt kéo rồi

NChuChu

Vietpet sponsor
Vẫn chưa có hình minh họa cho các kiểu nanh gì cả :-w >:p :-ss =(( :)|

Thich_Khach

Member
các bạn trở lại đúng chủ đề Topic đi nhé, răng với lợi đi chỗ khác , đang bàn về dinh dưỡng tập luyện chuyển sang cãi nhau về nanh...pó tay!

_DIAMOND_1984

Em cũng không hiểu thế nào là răng cắt kéo, chỉ biết hàm thường và hàm cắt kéo thôi, bản thân pit đã là hàm cắt kéo rồi
Thì các bác tự sáng tạo ra để năng cao quan điểm bán cho giá cao ấy mà. Nhiều bác thế lắm.
Viết lại tiếng Việt có Dấu lại 1 lần nữa cho 2 thằng em hiểu cặn và kẽ nhóe :

* ) 1 con chó có hàm răng gọi là bthường ( ko lỗi ) thì có 1 hàm răng mà khi ngậm mồm lại thì 2 nanh trên đan chéo 2 nanh dưới hình dung ra như hình chữ X,(hình ảnh thanhtien293 đã minh họa) chuyện đó là quá bthường và đương nhiên ko có gì là ngạc nhiên cả, chữ X này được người chơi PIT ví với lực cắn của hàm khỏe ví von '' như cái kìm, cái kéo cắt tôn cắt sắt. Câu ví đó quả là đúng chứ ko sai, vốn dĩ nó đã là thế thì sự thật nó là thế, mãi mãi vẫn là thế chứ ko phải sáng tạo ra.........bất ngôn chính luận :)):))

* ) Còn con chó có hàm răng lỗi thì ko nói đến nhé

Toàn thấy chữ, sao không có ai gửi hình lên minh họa cái cho cả nhà được thông tỏ nào?

yeupit_hy

cãi nhau làm gì ,có giải quyết được việc gì đâu.bạn nào có chó đẹp thì pot lên cho anh em thưởng lãm đánh giá chó đẹp xấu ở đâu.ko pot thì thôi nói đi nói lại làm gì.mong các bạn hãy nguội cái đầu bớt nóng đi 1 chút.1 điều nhịn là 9 điều lành mà phải ko các bạn:D

cãi nhau làm gì ,có giải quyết được việc gì đâu.bạn nào có chó đẹp thì pot lên cho anh em thưởng lãm đánh giá chó đẹp xấu ở đâu.ko pot thì thôi nói đi nói lại làm gì.mong các bạn hãy nguội cái đầu bớt nóng đi 1 chút.1 điều nhịn là 9 điều lành mà phải ko các bạn:D
Xin lỗi bác và toàn thể anh em khác trên diễn đàn. Tranh luận chuyện chó mèo để cùng tiến bộ, có thể bất đồng quan điểm thì phải gay gắt để hiểu sâu hơn vấn đề. Nhưng khi thấy đuối lý thì lại lôi con chó của nhau ra hay cá nhân ra nói thì mọi người cũng hiểu được như thế nào rồi. Có lẽ mục đích của họ là không muốn mọi chuyện rõ ràng vì những lý do abc nào đó chăng. Ăn ở thế nào thời gian sau sẽ rõ hết thôi mà. Còn các mem mới chót đam mê pit rồi thì chấp nhận trả học phí thôi.

Xin lỗi bác và toàn thể anh em khác trên diễn đàn. Tranh luận chuyện chó mèo để cùng tiến bộ, có thể bất đồng quan điểm thì phải gay gắt để hiểu sâu hơn vấn đề. Nhưng khi thấy đuối lý thì lại lôi con chó của nhau ra hay cá nhân ra nói thì mọi người cũng hiểu được như thế nào rồi. Có lẽ mục đích của họ là không muốn mọi chuyện rõ ràng vì những lý do abc nào đó chăng. Ăn ở thế nào thời gian sau sẽ rõ hết thôi mà. Còn các mem mới chót đam mê pit rồi thì chấp nhận trả học phí thôi.
Nói chung ai cũng có quan điểm đúng theo logic của chính mình!Ai cũng coi chó của mình là số 1(tức là vô đối).Có sai thì sửa phải theo kịp với tiến bộ xã hội & hiện thực khách quan chứ!Còn bác nào cho mình nhất thì phải xem lại chính mình,luôn xem có ai hiểu mình và chơi hết mình không????Hay chỉ là tranh luận trên diễn đàn như........
Bác thanhtien293 đã có lời như thế mà mấy bác kia cứ................
Các bác hãy xem lại chính mình đi,xem đã bằng người ta chưa hay...........

Nói chung ai cũng có quan điểm đúng theo logic của chính mình!Ai cũng coi chó của mình là số 1(tức là vô đối).Có sai thì sửa phải theo kịp với tiến bộ xã hội & hiện thực khách quan chứ!Còn bác nào cho mình nhất thì phải xem lại chính mình,luôn xem có ai hiểu mình và chơi hết mình không????Hay chỉ là tranh luận trên diễn đàn như........
Bác thanhtien293 đã có lời như thế mà mấy bác kia cứ................
Các bác hãy xem lại chính mình đi,xem đã bằng người ta chưa hay...........
Ông Tuấn Anh Flu nói thế tôi nghe còn được đấy ....................tks ông....!!!

KUA ĐÁ

Ngõ hầu đến đây cũng là tạm hết ý cuả các bạn yêu pit Việt , đầu tiên xin cảm ơn tất cả mọi người đã chia sẻ những tình cảm và hiểu biết của mình về cách chọn , chế độ ăn uống , tập luyện của giống chó pitbull ….Tôi xin phép được tóm lược lại như sau :
+ Sức khỏe
+ nguồn giống
+ IC
+ “ galaxy zăng”
+ Chế độ ăn uống
…..
Trên đây là một số tiêu chí tương đối cơ bản nhất, mong rằng sẽ giúp được một phần nào đó cho những bạn mới chơi và sắp chơi giống PITBULL này.
Chỉ Lưu ý thêm với các bạn rằng dù có chơi theo kiểu gì thì bạn vẫn cần một chú chó “ tốt “

Thân Ái và Quyết Thắng!:D:D:D

Ngõ hầu đến đây cũng là tạm hết ý cuả các bạn yêu pit Việt , đầu tiên xin cảm ơn tất cả mọi người đã chia sẻ những tình cảm và hiểu biết của mình về cách chọn , chế độ ăn uống , tập luyện của giống chó pitbull ….Tôi xin phép được tóm lược lại như sau :
+ Sức khỏe
+ nguồn giống
+ IC
+ “ galaxy zăng”
+ Chế độ ăn uống
…..
Trên đây là một số tiêu chí tương đối cơ bản nhất, mong rằng sẽ giúp được một phần nào đó cho những bạn mới chơi và sắp chơi giống PITBULL này.
Chỉ Lưu ý thêm với các bạn rằng dù có chơi theo kiểu gì thì bạn vẫn cần một chú chó “ tốt “

ÔI! bạn nói đúng quá chứ mấy bác kia cứ PR lăng xê quá mức!!

Con Lợn Lòi

Active Member
+ Sức khỏe
+ nguồn giống
+ IC
+ “ galaxy zăng”
+ Chế độ ăn uống
…..

Tiếp tục một cái topic phương thức chọn và huấn luyện pit ( theo cả fight lẫn sport) cho ace hiểu thêm cái!
Thân ái!