• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chia sẻ đam mê với những người yêu mèo ba tư

bichdiep

Member
Ưm nếu bạn Diep ko chê có thể giao bé Đậu cho tớ được ko. Tớ đang đi tìm suốt 1 bé mèo gái xinh xinh để về làm cháu gái sushi nhà mình. Tớ đã lang thang lọ mọ khắp nơi để tìm 1 cô con gái ưng í nhưng mà hết lang thang trên Hoàng hoa thám rồi đi xuống Ailucat rồi lượn qua nhà cô Ruồi bẹp rồi nhưng vẫn chỉ toàn zai là zai huhuhuh (THẬT SỰ TỚ MUỐN CÓ 1 CÔ CON GÁI HUHUHHUHU) tỚ tuy ko giàu có j nhưng cũng chắc chắn về với tớ bé sẽ ko thiếu cái j kể cả tình thuơng. Nếu cần bạn có thể qua nhà tớ bất cứ lúc nào để thăm bé Nếu bạn thấy tớ ko chăm sóc tốt có thể đón bé về bất cứ lúc nào. Tớ rất yêu các bé mèo cái Yêu như chính con gái tớ ấy. Mí hôm bé Dâu nhà canon bị mất tích tớ sót hết cả ruột. Tớ ko nuôi mèo ta nhưng sushi tớ tin chắc là 1 người chú tốt Sushi rất yêu mèo con và luôn chăm sóc các bé rất tốt Ngày trước tớ nuôi bé Sibe sushi chăm sóc rất chu đáo Dạy bé í đi vệ sinh đúng chỗ này liếm lông cho bé này ngủ quấn tròn với bé này thế nên bạn cũng ko lo việc về nhà tớ bé sẽ bị cái cảnh Ma cũ bắt nạt ma mới đâu. Nếu chưa yên tâm thì bạn có thể liên lạc vs tớ qua số 0946773077. Lúc nào cũng có thể nghe máy. Mong tin ấy. :x:x Thật sự rất mong đón đc con gái về \thank
Qua mấy topic của bạn Canon tớ cũng biết bạn cũng có tấm lòng với mèo. Tớ biết bạn rất muốn đón em nó nên mới comment vào đây. Nhưng bạn hãy đọc kỹ bài trước xem tớ yêu cầu gì thì hãy trả lời bằng comment, tớ muốn bạn hãy đưa ra cho tớ biết địa chỉ nhà bạn, hic, bạn biết để làm gì không, để tớ có thể đi qua đó và biết ít ra nhà bạn như thế nào, hay là không phải bạn ngại giấu giếm địa chỉ vì nhà bạn có buôn bán gì không, và bạn thật lòng thì mình mới nói chuyện tiếp.
Chả nhẽ yêu cầu đó của tớ là cao quá hay tại tớ không in đậm, gạch chân những dòng đó nên mọi người không để ý chứ? Đến đầu tháng 10 tớ mới cho Đậu đen về nhà mới. Hi vọng mọi người đọc kỹ hay comment, không lại nghĩ tớ kiêu căng thế này thế nọ mà không trả lời mọi người, nhưng cứ phải nói đi nói lại là tớ hỏi mấy câu ở trên mong mọi người trả lời thì tớ mệt mỏi lắm %-(%-(%-(%-(%-(%-(

bichdiep

Member
Hic, nhiều bạn chỉ để lại số điện thoại hay nick yh, rồi mong tớ liên lạc, nói thật là tớ không nhiều thời gian và tiền bạc mà nhắn tin hay gọi điện cho từng người đâu? Nếu thật sự muốn đón em nó nghiêm túc thì việc các bạn đọc bài tớ thế nào đã thể hiện ra phần nào rồi, đừng chỉ nhìn vào mặt em nó, loài của em nó mà vội comment.
Tự dưng nghĩ ghét mình viết chi cho lắm rồi người ta cũng có thèm đọc đâu cơ chứ :(:)(:)(:)((

zZĩnz

Member
Qua mấy topic của bạn Canon tớ cũng biết bạn cũng có tấm lòng với mèo. Tớ biết bạn rất muốn đón em nó nên mới comment vào đây. Nhưng bạn hãy đọc kỹ bài trước xem tớ yêu cầu gì thì hãy trả lời bằng comment, tớ muốn bạn hãy đưa ra cho tớ biết địa chỉ nhà bạn, hic, bạn biết để làm gì không, để tớ có thể đi qua đó và biết ít ra nhà bạn như thế nào, hay là không phải bạn ngại giấu giếm địa chỉ vì nhà bạn có buôn bán gì không, và bạn thật lòng thì mình mới nói chuyện tiếp.
Chả nhẽ yêu cầu đó của tớ là cao quá hay tại tớ không in đậm, gạch chân những dòng đó nên mọi người không để ý chứ? Đến đầu tháng 10 tớ mới cho Đậu đen về nhà mới. Hi vọng mọi người đọc kỹ hay comment, không lại nghĩ tớ kiêu căng thế này thế nọ mà không trả lời mọi người, nhưng cứ phải nói đi nói lại là tớ hỏi mấy câu ở trên mong mọi người trả lời thì tớ mệt mỏi lắm %-(%-(%-(%-(%-(%-(
ok lun số nhà chứ j ^^ dễ ợt cứ tưởng gì chứ số nhà thì oke lun cần thì tơ cho lun số điện thoại bạn í chứ tớ sẽ gửi vào hộp thư của bạn nhé ^^

zZĩnz

Member
hức tớ đã gửi cả số nhà cho đằng ấy mà vẫn chưa thấy hồi âm >.< hay là ấy bận rồi huhuuhhuuhhuhu Mong quá đi:(:)((

zZĩnz

Member
đên bao giờ Đậu đen mới tìm được duyên mới đây
=((
hức hức em cũng đã gửi số nhà cho chị DIệp rồi mà chưa thấy hồi âm j Chắc chị ấy muốn tìm hiểu kĩ càng hơn ấy mà:)

vits2be

Member
Mong cho Bé đậu đen số không long đong lận đận=(( ,cái này em Diệp phải hết sức sáng suốt nhé. Bé mà không về được với chủ tốt là em b-( đấy

bichdiep

Member
Cảm ơn các bạn đã quan tâm đến Đậu Đen nhà mình. Hiện tại mình đã lưu lại số của những thành viên mà mình cảm thấy ưng ý nhất, mình sẽ đến qua nhà các bạn rồi mới liên lạc qua phone. Cảm ơn chị Ngọc Shery, cô Liễu, anh Việt... đã luôn nhắc nhở về chuyện chọn nhà cho cháu. Dạo này mình phải giải quyết chút việc nên không có nhiều thời gian trên diễn đàn. Thời gian cháu nó về nhà mới còn khoảng 1 tháng nữa nên mọi người cũng đừng sốt ruột. Đây là hình ảnh mới nhất về cháu nó. Hôm qua đi lấy máy chụp cho chaú vài kiểu dìm hàng. Cả nhà xem xong nên cân nhắc kỹ quyết định, vì cháu càng lớn càng thể hiện là con nhà tông không giống lông cũng giống cánh, mặt bướng và xấu xí như mẹ nó

linhlady

Member
Thường thì các cháu ở ngoài xinh hơn mà chị. chụp ảnh không thể lột tả được hết vẻ đẹp của mấy con nhợn con này được.nhìn mặt cháu không biết lớn có đanh đá không đây:x=))

bichdiep

Member
Thường thì các cháu ở ngoài xinh hơn mà chị. chụp ảnh không thể lột tả được hết vẻ đẹp của mấy con nhợn con này được.nhìn mặt cháu không biết lớn có đanh đá không đây:x=))
Chẹp chẹp. Mẹ cháu tự hứa là sẽ chụp cho con vài kiểu lừa tình thì mới cho con về mới cô ạ. Chưa có kiểu ưng ý thì mẹ cháu còn giữ cháu ở nhà làm mẫu cho mẹ cháu cơ. Tại mẹ cháu đang bận nên up lên cập nhật tình hình cho mọi người biết thôi mà.

bichdiep

Member
Chả biết cháu có đanh đá không nhưng hiện giờ thì cứ nhè ngón chân cái của mẹ cháu cắn, đau dã man. Đến lúc đấy mẹ cháu mới giật mình phát hiện cháu đã đầy đủ bộ nhá rồi cả nhà ạ :p:p:p:p:p

linhlady

Member
Sau khi nuôi 2 con nhợn ở nhà thì e đã phát hiện ra bọn này nó có từng thời kỳ nhất định. Bé thì ngứa răng gặm đồ các kiểu ( e đã hi sinh đôi tông xì tin để cho con gặm, mà nhìn thì chắc chắn 100% không ai có thể nghĩ được là mèo gặm), cháu mà gặm ngón chân mẹ thế này thì răng sắc lắm đây :)). Lớn hơn 1 tí thì tập bay, chạy nhảy như dở hơi.Bây h chúng nó 5 tháng rồi mà bẫn bày trò nghịch bậy.Hay tại mèo nhà e thế nhỉ

milkygirl6390

Active Member
Mèo ba tư xinh xắn đáng yêu cơ mà vụng quá :((. trước giờ mình thấy ca nèo đẻ khó toàn mèo ba tư, không biết chăm con cũng mèo ba tư :((. Mình cũng đang nhận nuôi bé ba tư mất mẹ. Đậu đen lại là bé gái, sau này cũng sẽ đến lúc phải bầu bí. Mong chủ mới của bé sẽ suy xét thật kĩ việc sinh sản của bé. Bích Diệp thật mát tay khi chăm được các bé. Tuy cũng bị mổ xẻ sai sót nhưng cuối cùng thì cũng đã viên mãn rồi.

zZĩnz

Member
nghe Diệp nói vậy thì mình cứ ngồi mà mơ thôi chứ nhỉ ^^ Ko ai cấm mơ ước muh
:">:">:">

ruồi bẹp

Active Member
chị Diệp ơi hôm nào cho em qua nhà chị chụp ảnh Đỗ Đen nhé :X
nhìn con bé yêu quá :x

kitty_ilu

Vietpet sponsor
Hx kể từ ngày topic của bác Bích Diệp mở ra thu hút khá là nhiều thực khách. Ngày nào cũng theo dõi xem cm và ngóng ảnh con bé nhưng không cm up phụ bác(topic của bác không cần phải up cũng đã lên top suốt rùi) :D Nhưng hôm nay đúng là phải cm vì nhìn mặt con bé muốn cắn quá :))
Cô chúc cho con yêu sẽ về được biệt thự to đẹp, ăn tàn phá hại nhà ai đó và làm vương làm tướng trong cái vila đấy nhé! :-*:-*:-*:-*:-* moaw moaw chụt chụt....

kitty_ilu

Vietpet sponsor
Hờ e hơi vô duyên tí nhưng công nhận bác dìm hàng con bé thật. Chả lột tả được vẻ kiêu sa vốn có của con gì cả ;)) hí hí :D

bichdiep

Member
chị Diệp ơi hôm nào cho em qua nhà chị chụp ảnh Đỗ Đen nhé :X
nhìn con bé yêu quá :x
Hoan nghênh cô Ruồi đến thăm nhà. Biết cô đã lâu mà chưa có dịp hàn huyên, cô có thời gian qua nhà cháu chơi, cũng không cách nhà cô là mấy đâu ạ, chỉ thêm cho mẹ cháu kinh nghiệm về ảnh nhé :x:x:x:x:x:x:x

Hờ e hơi vô duyên tí nhưng công nhận bác dìm hàng con bé thật. Chả lột tả được vẻ kiêu sa vốn có của con gì cả ;)) hí hí :D
Cô nói thế mẹ cháu xấu hổ quá. Úp mặt vào gối tự kỷ đây