• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chia sẻ đam mê với những người yêu mèo ba tư

bichdiep

Member
@kitty_ilu: Đậu đen giống hệt mẹ từ cái mũi dọc dừa đến bộ lông giẻ lau mà bạn :D

zZĩnz

Member
@kitty_ilu: Đậu đen giống hệt mẹ từ cái mũi dọc dừa đến bộ lông giẻ lau mà bạn :D
Ai bảo là dẻ lau nào >.< Ko đc gọi là dẻ lau mà phải gọi là Một màu đen huyền bí pha những chấm vàng vàng của con báo:-*:-*:-* ÔI MÊ hoặc mê hoặc

bichdiep

Member
Ai bảo là dẻ lau nào >.< Ko đc gọi là dẻ lau mà phải gọi là Một màu đen huyền bí pha những chấm vàng vàng của con báo:-*:-*:-* ÔI MÊ hoặc mê hoặc
Lớn lên sẽ thành giẻ lau, đã bảo y hệt mẹ nó mà :))

bizonzon

Active Member
Mèo nhà Bichdiep đẹp quá, tớ đang có nhu cầu nuôi mèo Tây, có thể tặng tớ được không, tớ sẽ chăm sóc bé thật chu đáo. Được thì pm cho tớ nhé, cám ơn bạn :x

lululubu

Active Member
:-?? Mình vẫn gọi mèo nhà mình thế mà, ngày nào mình chả bảo chúng nó là đần độn, xấu xí, abc... Đậu Đen màu giẻ lau nó còn đỡ chứ mèo nhà mình còn màu cháo lòng cơ, chỉ được cái là 34 (lai tứ tung) chứ màu thì trắng hồng lẫn lộn không ra cái giống gì. Đã thế lại còn dốt nát và ở bẩn. Khen chả nổi nên cứ phải nói thật thôi chứ hoa mỹ nó cũng có đẹp lên đâu mà.

milkygirl6390

Active Member
éc éc có bà mẹ nào lại đi Gọi con gái cưng mình là cái giẻ lau ko hả zời >.<>:p>:p
ông bà ta bảo là phải đặt tên xấu thì cháu nó mới béo khỏe cơ mà :)) mà đúng là giẻ lau thật, mình thích cái tên giẻ lau lắm, cơ mà gọi vui vui thôi, trêu em nó tí tẹo thôi, gọi giẻ lau thật em nó phản đối chính quyền đấy

bichdiep

Member
éc éc có bà mẹ nào lại đi Gọi con gái cưng mình là cái giẻ lau ko hả zời >.<>:p>:p
Thế là bạn không biết chứ tớ biết màu lông giẻ lau này là từ anh Thuận, chị Nhung ngudaymuon... gọi con của mình đấy ạ. Ngoài tên giẻ lau còn vô số tên khác như màu lông nhuộm hỏng, đần, thối, ngố, phệ, bánh rán tẩm đường... hơ hơ, cái tên có vấn đề gì không nhỉ, giống giẻ lau thật còn gì? Hôm qua chị Ngọc Sheryl và cô Ruồi đến nhà cũng xác nhận thế. Mà có giống mèo ragdoll, tạm gọi là búp bê giẻ lau đấy, mà giống mèo này thì không phải là rẻ đâu

ruồi bẹp

Active Member
Thế là bạn không biết chứ tớ biết màu lông giẻ lau này là từ anh Thuận, chị Nhung ngudaymuon... gọi con của mình đấy ạ. Ngoài tên giẻ lau còn vô số tên khác như màu lông nhuộm hỏng, đần, thối, ngố, phệ, bánh rán tẩm đường... hơ hơ, cái tên có vấn đề gì không nhỉ, giống giẻ lau thật còn gì? Hôm qua chị Ngọc Sheryl và cô Ruồi đến nhà cũng xác nhận thế. Mà có giống mèo ragdoll, tạm gọi là búp bê giẻ lau đấy, mà giống mèo này thì không phải là rẻ đâu
Ragdoll khoảng tầm từ nghìn tới hai nhìn EUR một cháu thì phải (cái loại mà mua về ko bị chủ trại mèo thiến đi rồi ý :)))

Nói chung thì các bé giẻ lau nhà là hơi bị xinh ý :X, nhất là Đỗ Đen :))

Boo Boo

Member
Ai thích giẻ lau thì cứ đến nhà cháu. Nhà cháu lứa nào cũng có ít nhất 1 bé giẻ lau. Bé giả lau lứa đầu giờ đã cực kỳ xinh đẹp rồi.

linhlady

Member
Ai thích giẻ lau thì cứ đến nhà cháu. Nhà cháu lứa nào cũng có ít nhất 1 bé giẻ lau. Bé giả lau lứa đầu giờ đã cực kỳ xinh đẹp rồi.
Nhà Bơ Sưã gửi nốt Đậm Đà hơn với con Táo ra e nuôi hết cho, giờ 1 mình thằng Béo 1 cái sân. sướng lắm. sáng nào cũng cùng mẹ quét sân bắt cá, ngồi rình gái bản. sướng như tiên.

bichdiep

Member
Nhà Bơ Sưã gửi nốt Đậm Đà hơn với con Táo ra e nuôi hết cho, giờ 1 mình thằng Béo 1 cái sân. sướng lắm. sáng nào cũng cùng mẹ quét sân bắt cá, ngồi rình gái bản. sướng như tiên.
Cô Linh làm cái villa trên đồi để tập hợp mèo đê, chị hứa lứa nào có giẻ lau chị ủng hộ cô hết. ;;);;);;)

zZĩnz

Member
nhà mợ Linh ở đâu trong cái Hà nội này mà có cả đồi cả sân cá rồi lại cả gái bán nữa thế 0-o???? Chá nhẽ trong Quán có tên là Hờ mông quán ^^

hathu08

Active Member
chị ơi em có một đứa giẻ lau rồi chị ạ :D :D :D :D hê hê.
hôm nào bác Diệp sang thăm cháu nhé nhé, cháu đầu tiên luôn, cháu ra 1 cái là mẹ cháu gọi bác Diệp đầu tiên khóc bù lu bù loa :))

bichdiep

Member
chị ơi em có một đứa giẻ lau rồi chị ạ :D :D :D :D hê hê.
hôm nào bác Diệp sang thăm cháu nhé nhé, cháu đầu tiên luôn, cháu ra 1 cái là mẹ cháu gọi bác Diệp đầu tiên khóc bù lu bù loa :))
Nhất định là phải sang chứ! Chúc mừng 6 sinh linh bé nhỏ nhà hathu08 nha. Trộm vía Mẫn đẻ sai quá, chả bù cho Mun có 2 nhóc Đậu thôi. Nhưng cô Thu, chú Hà phen này tha hồ mà vất vả nhé.
Gửi các thiên thần ngàn nụ hôn. Hay ăn chóng lớn con nha. :-*:-*:-*:-*:-*

Đề nghị cô Diệp mang cả 2 nhóc sang nhà chị nhé, làm vụ show ảnh đi. Nhờ cái tên mà 2 nhóc mới được "trộm vía" nghịch như quỷ & bụ bẫm, =)). Mới hôm đầu tiên qua vẫn còn đang nằm loe ngoe, giờ thì đã chạy nhảy lung tung rồi. Up cho các bé tìm được nhà mới yêu thương bé như mẹ Diệp, :x

ruồi bẹp

Active Member
hôm qua số em đen thui thủi chị ạ :( đổ ảnh ra mà up lên mạng tất cả các trang host đồng loạt rủ nhau lỗi (cái thằng megaupload còn 90% rồi nó dừng phựt luôn mới đáng ghét) sau đó em hì hục vào skype để gửi qua cho xì tai lít mà skype cũng "not working" nốt :((

tối nay em up lại rùi gửi qua cho chị Sheryl rùi gửi lại cho chị nhé :(:)((

linhlady

Member
Cô Linh làm cái villa trên đồi để tập hợp mèo đê, chị hứa lứa nào có giẻ lau chị ủng hộ cô hết. ;;);;);;)
Chị hứa rồi đấy nhé, e sẽ xây VILLA để "chăn thả" mèo.ở đây gì cũng có ngoại trừ mạng mủng là hơi hạn chế. Cơ mà nuôi mèo theo hình thức chăn thả thì cần gì mạng ;)). e là e thích mỗi giống có mấy màu khác nhau, nếu chị đáp ứng nốt thì càng tốt. Giẻ lau giẻ chùi gì e lấy tất.Lên đồi ở thì béo tốt hết.

nhà mợ Linh ở đâu trong cái Hà nội này mà có cả đồi cả sân cá rồi lại cả gái bán nữa thế 0-o???? Chá nhẽ trong Quán có tên là Hờ mông quán ^^
Chồng tớ muốn sống nơi yên tĩnh, tránh nơi đông người và ồn ào nên cho mẹ con tớ về quê hẻo lánh vào heo hút sống. nhưng sắp tự kỷ nặng nên phải quay về HN sớm thôi.Nhà tớ không mở Hờ Mông quán vì nghe nó giống quán tiểu hổ "những con mèo trụi lông mông" lắm. nhà tớ có Villa, trước có ao cá, sau có hồ bơi, bên cạnh là đồi núi,đường đi rộng rãi không bị tắc đường.nuôi 2 con lợn chúng nó thích lắm,nó chạy mấy vòng quanh villa là hết ngày rồi.

zZĩnz

Member
Chị hứa rồi đấy nhé, e sẽ xây VILLA để "chăn thả" mèo.ở đây gì cũng có ngoại trừ mạng mủng là hơi hạn chế. Cơ mà nuôi mèo theo hình thức chăn thả thì cần gì mạng ;)). e là e thích mỗi giống có mấy màu khác nhau, nếu chị đáp ứng nốt thì càng tốt. Giẻ lau giẻ chùi gì e lấy tất.Lên đồi ở thì béo tốt hết.

Chồng tớ muốn sống nơi yên tĩnh, tránh nơi đông người và ồn ào nên cho mẹ con tớ về quê hẻo lánh vào heo hút sống. nhưng sắp tự kỷ nặng nên phải quay về HN sớm thôi.Nhà tớ không mở Hờ Mông quán vì nghe nó giống quán tiểu hổ "những con mèo trụi lông mông" lắm. nhà tớ có Villa, trước có ao cá, sau có hồ bơi, bên cạnh là đồi núi,đường đi rộng rãi không bị tắc đường.nuôi 2 con lợn chúng nó thích lắm,nó chạy mấy vòng quanh villa là hết ngày rồi.
TRỜI có Villa có ao cá lại cả Hồ bơi Ngất 8-x8-x8-x nhà Mợ rộng tầm 8 hecta chư chả chơi

chúc bé tìm được chủ tốt nhé .với em không phân biệt tây ta gì cả chúng nó ngoan là mình vui rồi .sống bằng cái tâm đối xử với chúng như người chứ đừng như thú .bác diệp cố gắng tìm chủ tốt cho đậu nhé . em có mimi rồi nếu không cũng xin bác được đón đậu về hihi .mimi nhà em ick kỉ lắm không chia em cho ai nữa đâu nó chỉ muốn em là của nó hix .nhiều khi cho đi chơi em mà nựng em nào lâu 1 tí là nó giận hix mặt đần thối ra không thèm chơi với em nữa hihi nhưng bù lại rất hiêu tâm lí em lúc em vui buồn nó đều biết và chia sẻ vì thế nên em quyết định chỉ có mimi mà thôi :x