• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

cheow cheow- chi chi

Gemma

Active Member
lâu quá chưa update hình ảnh của mấy đứa, sẵn hôm nay tụi nhỏ không đi off được vì chưa chích choát gì nên bố nó đăng vài tấm xem như cho 2 đứa off từ xa vậy ^^

Sao không nhìn thấy gì cả bố Huy ơi? Mẹ Gem thử post lại một tấm xem có thấy gì không :-o8->

Gemma

Active Member
Đường link post ảnh của bố Huy bị lỗi rồi! 3:-O<):)

đây đây, xin lỗi mọi người nhé, chắc link bị lỗi thật 3:-O3:-O3:-O3:-O
Cheow Cheow...

Chụp hình chán phèo, lâu lắc... ngủ gục luôn đây...

Sao bố chỉ chụp mỗi anh Cheow mà không chụp Chi???

Chờ mãi... ngủ gục cả 2 đứa luôn ( mà ngủ vậy dễ chụp hơn ^^)

Ảnh nghệ thuật của con gái rượu Chi chi đây ^^

vyle

Member
Bố Huy gắng dưỡng sức đễ mà đưa các con đi hội nhé

@mẹ Hiền+ mẹ Vy: cảm ơn 2 mẹ nhiều nha. Bố Huy cũng đang dưỡng sức, hi vọng con cháu sẽ được gặp cô và các bạn, hichic...

Chị nhắn tin nhưng hình như ko được, chị cũng mới biết tin Huy phải nằm viện ko biết tình hình sức khỏe em thế nào rồi. Mong em chóng khỏi để sớm đón thành viên mới nhé.

Linhmu_93

Active Member
Ôi anh Huy bị ốm ạ? Bố ốm thế này vài bữa nữa công chúa Phúc về nhà sao bố chăm đc? hix....
chúc anh mau khỏe để còn về chăm mấy con heo con nhé!

@ chị Mi: dạ, em cán ơn chị. Mọi chuyện gấp quá, đùng 1 cái vào cấp cứu, hết đau, tưởng xong rồi, em mới xin về...Lại đùng thêm cái nữa, đau... lại vào cấp cứu, bác sĩ bắt phẫu thuật ngay trong đêm. Ra khỏi phòng mổ tỉnh táo, hung đau lắm chị ơi. Được cái, em mổ nội soi nên hôm nay được xuất viện rồi... Ơn trời... Em còn về được với tụi nhỏ. Nhưng ghét lắm, nằm viện mấy hôm mà giờ thằng Cheow nhà em nó lơ lơ, kêu không thèm lại, bực cả mình, mà rống lên kêu thì động vết mổ...:(( :(( :((
@bé Linh: anh cũng đang cố gắng tĩnh dưỡng về cả sưc khỏe lẫn tinh thần để còn chasm đám cũ, đón đám mới nè. Thanks Linh thật nhiều nghen ^^

À, chị ơi, em phải chờ mấy hôm để cắt lại sim cũ. Khi nào có sim, em nhắn tin báo chị biết nha ^^

mấy ngày đi vắng, hôm này về thấy tụi nhỏ lớn quá... tranh thủ chụp lúc mấy đưa đang say ke cho mọi người "ném đá" nào... (ném nhẹ tay kẻo đau các bé nhà bô Huy nhá ^^)
Cheow ngủ

Chi ngủ

Cho ngủ

(Cho Cho- "tân" miu khẩu chính thức của nhà bố Huy, bé này là mèo ta, nhưng rất xinh và thông minh, được đón về từ hội yêu động vật...) :x:x:x

Gemma

Active Member
Sao toàn ngủ không thế, lũ lắm lông kia? Dậy đi... bắt gián mau! 3:-O:)):x

Hình này chụp lúc đám nhỏ vừa đi săn về đấy mẹ Gem... Nhưng không phải săn gián, mà là bọ xén tóc... Kinh thật, thấy tụi nó chơi mà bố tụi nhỏ muốn lên tim, con bọ to quá chừng, sợ tụi nó bị " xén lông" thì chết =)):-ss:(
Nhắc tới săn gián là tự nhiên nghĩ ngay tới mẹ Yu, lần nào chat chit cũng nghe mẹ Yu la làng " Pen lại tha gián lên giường" =))=))=)) phải gửi đám nhóc sang nhà Yu, du học 1 khóa bắt gián mới được :p:p:p

vyle

Member
con dâu tui càng nhìn thì càng thấy yêu... cái mặt ăn tiền quá đi mất... bố Huy sắp xếp cho tụi nhỏ gặp nhau nhá

bichdiep

Member
Huy đang mệt thì nghỉ đi nha. Chúc Huy chóng khỏe, chăm tui nhỏ cho tốt

Càng ngắm càng kết màu lông của bé Chi:x. Em thấy hiếm có bé tam thể nào có màu lông đẹp và độc như bé Chi lắm:). Chúc mừng gia đình anh có thêm 1 thành viên mới nhé. Cho Cho và Cheow Cheow nhìn giống nhau ghê:x.

Theo nguồn tin đáng tin cậy( chị LaiLai) cho hay thì sắp tới bố Huy sẽ đón 2 tiểu công chúa Bầu và Bí đúng không ạ???:D. Nếu thế thì mèo nhà chúng ta sẽ là họ hàng đấy anh ạ:). Bố của Bầu vs Bí là thằng Béo, anh trai cùng đàn vs Mít nhà em đấy:).
P/s: quân số gia đình anh tăng chóng mặt quá:), sắp vuợt qua nông trại của nhà chị Linhmu ngoài này đến nơi rồi:)).

Linhmu_93

Active Member
Phúc sứt nè, Bầu nè, Bí nè + 3 đứa có sẵn =)) nhiều hơn nhà e rồi anh ạ! Nhà e quân số chính thức chỉ có 3 thôi! Cơ mà e liên minh phi lợi nhuận với nhiều nhà quá nên bjo quân số là 12 =)) được cái các cháu ngoan, yêu thương nhau nên mình cũng đỡ khổ, lại đánh nhau cả ngày xong lười ăn thì chắc e chết mất!
Mà e hỏi hơ vô duyên tí, a Huy có gia đình chưa ạ,