• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

cheow cheow- chi chi

nghe các cô nhà sắp có baby mà ham quá chừng... nhưng lại nghĩ tới cảnh chăm mèo con cũng nhát quá...

Gemma

Active Member
Cứ chăm đi rồi khắc học được nhiều điều, bố nó ạ! :x:x

mikat1989

Member
hix! không nhìn thì thui. cứ nhìn thấy chichi mình lại bị mê mẩn cái màu lông:((

mình cũng mê Chi lắm ấy chứ :">:">:">:">... nhưng miu nhà Mikat cũng làm khối nhà phải ghen tị đấy thôi :x:x:x:x

Em nó vất vả, cứ ăn uống quần quật suốt ngày nên được cái phổng phao Meomeo ạ... nhưng có lẽ ăn không chưa đủ, mình thấy đám lông lá này chúng nó hưởng gen Tây nên tướng tá chúng nó có vẻ hoành tránh đấy thôi
Cũng vái trời cho chúng nó lớn khôn khỏe mạnh, nuôi cái đám lắm lông này chỉ mong được thế thôi
Chúc miu miu nhà Meomeo cũng chóng lớn, quả mông còn vĩ đại hơn Chi chi nhá ^^:x:x:x:x

lâu quá không vào, nhà cửa bụi bặm đóng kín hết...
Haizzz, quét dọn rồi treo ảnh 2 con gái út chào hàng nào ^^

Gemma

Active Member
Hai cô con gái út xinh quá, nhìn cứ như... con gái của Bờm nhà chị vậy :D:x

em cũng công nhận 2 đứa xinh thật, lại rất quấn chủ (nói cứ như "mèo khen mèo dài đuôi" :p, nhưng phải cảm ơn mẹ Lan Anh, "vợ chồng" Lai béo và Pipi mà em được rước 2 tiểu công chúa xinh thê này ^^
Bé sáng màu, lông xù hơn là Bí, tức Bối Bối, ngoan lắm và khéo nịnh nữa ^^
Bé tối màu hơn là Bầu, tức Bửu Bửu, cô này thì hồi trước quậy ngầm, giờ thì quậy ... công khai luôn, mà theo nhiều mẹ nói là tại em cưng chiều quá ^^
Em tính lần tới off mini sẽ dắt 2 công chúa sang ra mắt mẹ Gem.
Mà chủ nhật tới đã có danh sách cho bé nào đi rồi hả chị?

Gemma

Active Member
Vậy thôi chủ nhật này bố Huy cho lũ gái rượu ra mắt luôn đi. Chị là chị mê hai đứa rượu Bầu - Bí với cả con bé Chi Chi nữa nhá! Màu lông của gái rượu Chi Chi khó đụng hàng lắm đó! Nếu bố Huy cho lũ gái rượu đi thì chắc mẹ Gem cũng duyệt cho hai đứa cháu đang tuổi teen là Sammy và Pammy đi cho vui :D:x

chắc em cho Chi Chi và Kul Kul đi trước. Bầu- Bí đang thay lông, sợ 2 bé đi về tủi thân à ^^
Chi nhà em mới phải đi tỉa bớt lông đuôi và chân sau chị à. Lông dài quá, đi tiêu dính đầy #$%#$%# nên phải cắt bớt. Cả 2 tuần nay em cứ phải ngày nấu nước tắm 2 lần cho mợ. Mệt lắm luôn nên đành... hồi nãy tính cắt ngắn nữa, nhưng ngta bảo cắt nữa se xấu nên em xót con, đem về (cái đuôi cắt khoảng 3cm đó chị, nghĩ lại cũng hơi tiếc, mà để thì ẹ quá...:-w:-w:-w)

Gemma

Active Member
Đấy là vấn nạn lớn nhất của bọn lông dài đấy. Bọn nhà chị bị dính shit lên đuôi với mông hoài à. Cam mới hôm rồi bị một cục to, chị với anh xã phải hè nhau kẻ ôm chặt Cam, người lấy giấy vệ sinh nắm cục shit lôi ra :(( May mà nó không dính choe choét ra cả một vùng lông đuôi nên lấy giấy nắm kéo ra được, chứ nó choe choét thì phải cho đi tắm. Cam bị đi tắm vì dính shit mấy lần rồi, cả hồi còn mang bầu cũng bị một lần thúi hoắc cả mông lẫn đuôi :(:)((

Cái đuôi là chỗ đẹp nhất của bọn mều nên nếu không còn cách nào xử lý thì mới nên cắt bớt. Trông gặp mấy bé mều nhà em vào chủ nhật tới nhá! :x:x:x

em cũng thấy thế. Mang cháu nó đi tỉa đuôi mà lòng đau như cắt chị ạ. Nhưng đành chịu, đuôi đít gì mà suốt ngày dính đầy shit, khiếp lắm chị ạ. May là cháu nó đi phân chặt nên cũng đỡ, nhưng em kĩ tính, cứ phải rửa mông suốt nên ngán quá luôn.
Em cắt tỉa chỉ độ 3 phân, nên có lẽ cũng không đến nỗi... nhưng quen nhìn quả đuôi to, giờ cùn cụt, thấy hài chết chị ơi ^^