• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

cheow cheow- chi chi

Gemma

Active Member
@chị Gem: em đang nghĩ một thiết kế cho gốc đào nhà chị đây ... chẹp, cưa ngang thì uổng lắm chị ạ
@me Yu: hay làm trước cây cột trong khi chờ đợi để giải quyết tình huống cấp bách hả chị?
Cưa ngang là cưa sát phần rễ ấy chú à, tận dụng triệt để phần thân cây trên mặt đất. Mọi sự trông nhờ vào tài năng và bàn tay khéo léo của chú nó đấy ạ! :-*:x

Em lại đang nghĩ đến "tại sao mình không làm nhà cây, trên gốc đào còn sống?" em chưa biết có khả thi hay không, nhưng nếu được thì mấy đứa nhà chị sẽ có 1 không gian "sống" để chơi đùa còn gì?:D:D:D

Gemma

Active Member
Em lại đang nghĩ đến "tại sao mình không làm nhà cây, trên gốc đào còn sống?" em chưa biết có khả thi hay không, nhưng nếu được thì mấy đứa nhà chị sẽ có 1 không gian "sống" để chơi đùa còn gì?:D:D:D
Em ơi, em nhìn kỹ lại đi, gốc đào đó đã đi qua mùa xuân và đã đi theo mùa xuân luôn rồi, có còn sống nữa đâu! Khí hậu trong nam không hợp với đào em ạ. Năm ngoái chị cũng phải cưa bỏ mất một gốc đào, tết chỉ chưng hoa rực rỡ xinh đẹp được một lần rồi thì nó ra lộc xanh biếc hồi xuân lại một tí, tưởng là sống được nhưng sau đấy thì cây khô héo hẳn. Chắc là gốc đào nhớ đất Bắc nên cũng ra đi theo mùa xuân luôn... :(

Cho nên chỉ có thể cưa sát gốc đặt lên một miếng gỗ bọc nỉ làm cat tree cho mèo chơi thôi em ạ, tận dụng triệt để phần thân cây nên chị tính cưa đến sát phần rễ. Coi như trong nhà quanh năm vẫn có cây đào để tưởng nhớ quê cha đất tổ, vừa có cây "độc" cho mèo chơi thì còn gì bằng! Tất cả nhờ vào bàn tay khéo léo của chú nó đấy nhá! Chị chờ cho chú thi tốt nghiệp xuất sắc các môn để lấy bằng đỏ vinh quy bái tổ, sau đó đầu tư chất xám cho đồ chơi mều nhóe! :x:x:D

Linhmu_93

Active Member
Điểm danh anh ơi! Chi, Cheow, Kool, Bầu, Bí, con mẹ Ruby với đứa nào nữa đây =.= đông gì mà đông thế !

Đây đây cô Linh ơi^^
Cheow này , Chi này, Chô này, Tương này, Kool này, Bảo này (từ nhà Whitesnow), Bửu này, Bối này ^^ (8 thiên thần xinh đẹp):x:x:x:x:x:x:x

Linhmu_93

Active Member
=)) vẫn k bằng nhà e cách đây 1 tg, hơn nhà a 3 đứa =)) nhưng bây giờ thì ít hơn nhiều rồi :D

Linhmu_93

Active Member
Cảm giác sắp vỡ nợ :(:)-??:D
không phải là sắp ạ! Mà là vỡ thật. Rồi mệt mỏi, bất lực lúc chúng nó thi nhau ốm, thi nhau phá..... Nhưng nhìn chúng nó thấy hạnh phúc cực!

Bí là ringer tam thể, tức là có cả cam và ghi đen
Bầu thì ringer ghi đen thôi
Còn Shen nhà em là ringer khoang trắng đấy. Mai này trổ mã xinh phải biết ^^

Bí là ringer tam thể, tức là có cả cam và ghi đen
Bầu thì ringer ghi đen thôi
Còn Shen nhà em là ringer khoang trắng đấy. Mai này trổ mã xinh phải biết ^^
Anh ơi, ginger chứ:). Mà mấy đứa lông vàng vằn như Mít nhà em mới gọi là ginger chứ, ginger là củ gừng mà:). 2 đứa Bầu Bí mang tiếng chị em sinh đôi mà chẳng thấy giống nhau gì cả:p, khác nhau từ màu lông đến khuôn mặt, chả bù cho 2 đứa Cam vs Bánh Mỳ nhà mẹ Gem- giống nhau y xì đúc, em hay nhầm 2 đứa này với nhau lắm:">

Hà Hà, dạo này đầu óc anh để đâu không em ạ... anh chả biết thế nào mà đánh nhầm cả đám thế kia ^^
2 đứa khác nhau về hình thức, chứ nội dung thì y sì lì từ 1 lò ra em à ^^
Mít dạo này khỏe không em? Bầu bì thế nào rồi? :):):)

Gemma

Active Member
Anh ơi, ginger chứ:). Mà mấy đứa lông vàng vằn như Mít nhà em mới gọi là ginger chứ, ginger là củ gừng mà:). 2 đứa Bầu Bí mang tiếng chị em sinh đôi mà chẳng thấy giống nhau gì cả:p, khác nhau từ màu lông đến khuôn mặt, chả bù cho 2 đứa Cam vs Bánh Mỳ nhà mẹ Gem- giống nhau y xì đúc, em hay nhầm 2 đứa này với nhau lắm:">
Ginger là màu bột củ gừng đấy, vì bột củ gừng nó mới vàng, còn củ gừng đâu có vàng :D Đây là khái niệm màu lông mèo của người nước ngoài, vì ở nước họ hay xài bột gừng trong bếp núc chứ còn mình thì xa lạ với thứ gọi là bột gừng, dân Việt Nam mình chỉ xài củ gừng tươi thôi. Cam với Bánh Mì giờ khác nhau một trời một vực rồi cô ạ. Cô mà gặp chúng nó ở ngoài thì nhận ra ngay, không như trên ảnh nữa đâu, vì bà mẹ 6 con Cam giờ mập gấp đôi Bánh Mì, phải kêu là Nhợn Cam rồi :)):))

Gemma

Active Member
Thông báo với bố Huy một tin... buồn là cái cây đào chị định để dành làm cat tree thì đã bị bố Wayne chặt cụt hết trơn cành nhánh rồi, giờ trông chả ra làm sao cả! Nguyên do hai ngày cuối tuần vừa rồi chị phải đi công tác ở Phan Thiết, ở nhả bố con trông nhau làm sao mà bố thì đang làm việc ở văn phòng trên lầu 2, ngó xuống thấy thằng Bờm đang đi tung tăng trên nóc cổng và bờ tường cao đến 3 mét ngăn cách giữa nhà mẹ Gem và nhà hàng xóm :((x-( Sợ nó trốn thoát nhảy ra ngoài đường đi mất, bố Wayne phải khóa cổng nhà lại chạy sang hàng xóm mượn cái thang về bắc lên tường để đưa nó xuống. Vì bắt nó xuống ở mé ngoài cánh cổng khóa, nên bố Wayne phải giữ nó ngồi dưới đất trước cổng, nhờ hàng xóm mở cổng dùm, hàng xóm không biết đường mở, bị bố đè cổ lâu trên đường thế là thằng Bờm gào rống lên như mèo hoang, người trong xóm đổ ra xem tưởng bố cháu bắt trộm mèo rừng :)):(( Mãi mới mở được cổng để đưa thằng con trời đánh định trốn đi hoang vào nhà, thế là hai bố con giờ nổi tiếng nhất xóm. Lúc ấy mẹ cháu đang ở Phan Thiết, nghe bố cháu thuật lại mà cứ giật mình thon thót, may mà lúc đó nó cũng hoảng loạn nên không dám nhảy xuống ra ngoài cánh cổng. Sau đó bố Wayne điên quá mới chặt hết cành của cây đào đi, vì cho đó là nguyên nhân thằng Bờm có thể leo lên cổng từ cây đào mà đi dạo trên nóc cổng đấy :(:)(( Thật là con dại cái mang x-:)-??

Vậy để từ từ, chị em mình tính tiếp ^^
Haha, mấy "cáo" nhà chị thích leo trèo, mà không kiếm được gì cho tụi nhỏ leo thì uổng lắm chị ạ;))

Chuyến này có cáo nào nhà chị đi off không? Lần trước qua nhà hình như em chỉ kịp thấy cái đuôi của Cáo Bờm dưới gầm bàn chị nhỉ? ^^ mà bé nhát vậy chắc sẽ không đi được phải không chị?