• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

cheow cheow- chi chi

Gemma

Active Member
Thằng Bờm cách đây hơn một năm có đi off vào đợt giữa tháng Tư năm ngoái, lúc đó Bờm vẫn đang là thiếu niên nhưng cũng nhát hít chả kém gì bây giờ :)):)) Từ đó tới nay Bờm tu tại gia, chưa xuất hiện trong giới giang hồ lần thứ hai. Lần này mẹ Gem đang xin cho Bờm xuất chiêu đi off lại nhưng mà bố cháu bảo Bờm nhát quá, không cho đi đâu cả là hơn. Nói chung ở nhà mẹ Gem các bạn cáo già cáo trẻ gì cũng đều đi off cả rồi, có điều đứa trước đứa sau thôi. Còn nhà bố Huy đợt này có thuê taxi cho cả lũ gần chục đứa đi off không? <:p:D:x

yumi

Member
Thông báo với bố Huy một tin... buồn là cái cây đào chị định để dành làm cat tree thì đã bị bố Wayne chặt cụt hết trơn cành nhánh rồi, giờ trông chả ra làm sao cả! Nguyên do hai ngày cuối tuần vừa rồi chị phải đi công tác ở Phan Thiết, ở nhả bố con trông nhau làm sao mà bố thì đang làm việc ở văn phòng trên lầu 2, ngó xuống thấy thằng Bờm đang đi tung tăng trên nóc cổng và bờ tường cao đến 3 mét ngăn cách giữa nhà mẹ Gem và nhà hàng xóm :((x-( Sợ nó trốn thoát nhảy ra ngoài đường đi mất, bố Wayne phải khóa cổng nhà lại chạy sang hàng xóm mượn cái thang về bắc lên tường để đưa nó xuống. Vì bắt nó xuống ở mé ngoài cánh cổng khóa, nên bố Wayne phải giữ nó ngồi dưới đất trước cổng, nhờ hàng xóm mở cổng dùm, hàng xóm không biết đường mở, bị bố đè cổ lâu trên đường thế là thằng Bờm gào rống lên như mèo hoang, người trong xóm đổ ra xem tưởng bố cháu bắt trộm mèo rừng :)):(( Mãi mới mở được cổng để đưa thằng con trời đánh định trốn đi hoang vào nhà, thế là hai bố con giờ nổi tiếng nhất xóm. Lúc ấy mẹ cháu đang ở Phan Thiết, nghe bố cháu thuật lại mà cứ giật mình thon thót, may mà lúc đó nó cũng hoảng loạn nên không dám nhảy xuống ra ngoài cánh cổng. Sau đó bố Wayne điên quá mới chặt hết cành của cây đào đi, vì cho đó là nguyên nhân thằng Bờm có thể leo lên cổng từ cây đào mà đi dạo trên nóc cổng đấy :(:)(( Thật là con dại cái mang x-:)-??
haizz, bọn con giai nó thích đi lắm chị ơi. Đi kiểu khám phá í. Thằng Sport nhà em nó đi hoài nhé. Có hôm buổi sáng dậy em ra sân thượng sau nhà ngó nghiêng thì thấy thằng ranh con nằm phè phởn trên mái nhà hàng xóm nằm hóng gió. Điên thế chứ.

Còn 1 hôm buổi trưa thằng ranh trốn nhà đi chơi, em đang đứng ở tầng 1 thì thấy nó đang đi trên cái thanh sắt có xỉa mũi nhọn sau bếp. Em sợ khiếp vía luôn mà nó đi cứ như không. Sau đó thì nhảy xuống bở tường tiếp tục đi kiểu zíchh zắcc, luồn qua luồn lại mấy cái song sắt nữa cơ. Lúc nó đang lớ ngớ đứng thì ông anh bắc ghế leo lên bế nó xuống. x-(Thiệt, lúc đó muốn đập cho một trận x-(

Gemma

Active Member
Có bố Huy xấu thì có! Ai đời show hình con gái chưa chồng như vầy, ế chắc luôn! :D:x

con gái em hồn nhiên vô tư lắm chị ạ ... vừa mập ù, vừa "xấu nết" thế, nhưng bé chả sợ ế chị ạ ^^
"con gái... con gái... con gái nó ngồi nó "ấy"... nó đưa cái đuôi ra ngoài đó là con gái em..." (là lá la la la...)
ngày xưa bài này hát về con cóc con ếch gì đấy... nhưng trong nhà em bài này hát về Chi Chi chị ạ ^^ =))=))=))=))

Gemma

Active Member
Thiệt hết ký kiến bố Huy luôn, còn đưa hình con gái ị vào chữ ký nữa nè trời! :-ss:-ss3:-O3:-O Đúng là Chi Chi càng lớn lông càng đẹp quá! Mà bài hát của bố Huy cũng quá... hay luôn! =))=))=))=))=))=))

@mẹ Gem: Chi Chi càng lớn càng xinh,Cheow cũng vậy nên hôm trước e tính cho hai đứa đi off đợt này mà giờ thì chắc không được rồi
Mọi người đi off vui vẻ nha
À, kit của em sắp hết, tình hình mọi người thì sao? Đợt này có mua chung không chị? Có gì chị cho em biết với nha :D

Anh cũng thấy cháu nó cool nữa, nhất là quả đuôi đã trở thành cây dụ mèo cho cả đám còn lại trong nhà =)) đi tới đâu là các nàng bu đến đấy... HOT HOT HOT ^^=))=))=))=))

trời nóng quá mà lông em dày nhất nên em cứ thở hộc hộc lè lưỡi như cẩu, thấy thương quá thế là...tá đa...=))=))=))

@chị linhmu_93: em nghĩ nên chuyển thành Kool was cool hoặc Kool used to be cool thì hợp lý hơn đấy=)).

Em ơi em, k was đc em ạ =)) used to be cũng k hẳn vì trc giờ c thấy nó Cold, bjo mới Cool =))
Trời ạ, lại còn thế nữa=)). Mà nhắc đến tên, chị đã nghĩ sẵn tên cho con của Bơ chưa???Em thì nghĩ ra nhiều tên cho con của Mít lắm, chỉ sợ nó đẻ ít quá khó chọn thôi:)).

Linhmu_93

Active Member
Trời ạ, lại còn thế nữa=)). Mà nhắc đến tên, chị đã nghĩ sẵn tên cho con của Bơ chưa???Em thì nghĩ ra nhiều tên cho con của Mít lắm, chỉ sợ nó đẻ ít quá khó chọn thôi:)).
Chưa em ạ, chị chả muốn nghĩ... lần này chắc đặt hoa quả gì đó :D vì nông trại đủ động vật r, giờ đến thực vật :))