• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chúc Mừng Năm Mới Mình Xin Ra Mắt đàn Ngao Tạng Con

my_lucky

Active Member
Tôi bảo tôi không dắt nó hôm FSV chứ có bảo không mang nó theo đâu???hôm đó tôi bận lọ mọ đi xem chó nên từ đầu đến cuối tôi nhờ cậu em dắt nó mà, khà khà, bạn có ảnh nào chụp chung tôi với nó không, cho tôi xin luôn làm kỷ niệm nhé, may quá, thanks!
P/S : đừng dùng từ " vứt nó..." với tôi bạn ạ, nội quy hôm FSV là phải có rọ mõm và xích chó cẩn thận thôi chứ tôi cho nó đi chơi hay đi làm với tôi tất cả thời gian trong ngày trừ khi tôi đi ngủ, chưa bao giờ tôi " vứt " nó ở đâu lại 1 mình đâu bạn.Cho mình xin mấy cái ảnh bạn chụp nó nhé, thanks!

LION_2009

Active Member
Tôi bảo tôi không dắt nó hôm FSV chứ có bảo không mang nó theo đâu???hôm đó tôi bận lọ mọ đi xem chó nên từ đầu đến cuối tôi nhờ cậu em dắt nó mà, khà khà, bạn có ảnh nào chụp chung tôi với nó không, cho tôi xin luôn làm kỷ niệm nhé, may quá, thanks!
P/S : đừng dùng từ " vứt nó..." với tôi bạn ạ, nội quy hôm FSV là phải có rọ mõm và xích chó cẩn thận thôi chứ tôi cho nó đi chơi hay đi làm với tôi tất cả thời gian trong ngày trừ khi tôi đi ngủ, chưa bao giờ tôi " vứt " nó ở đâu lại 1 mình đâu bạn.Cho mình xin mấy cái ảnh bạn chụp nó nhé, thanks!

Tại sao tôi nói VỨT là vì nó ở cái bờ rào đó không ai trông . Có lúc nó nhảy qua bên rào bên kia cổ nó bị treo lên không thấy ai lại gần nó AE tôi lại nhấc nó sang bên này . Nói hơi kể công 1 chút không có AE tôi không biết bây giờ nó còn không nữa ! Bạn không cần cảm ơn vì việc đó là việc chúng tôi cần làm tôi hỏi chó của ai mới biết là chó của bạn tôi không nghĩ đó là chó của bạn đâu ? Bạn xem hình ngày hôm đó chó của tôi mang đi chưa ? Chắc bạn đã xem rồi he he
Thôi đằng nào cũng tiện nhân đây tôi xin gửi hình cún nhà tôi : http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=61353&page=3
hình lúc chụp hình lúc nó chưa đầy 4 tháng tuổi bé cái bé nhất đàn đẻ mổ lúc nó sinh ra = 1/2 bé đực . Bé ngoài cùng phía trái có mõm ngắn cân được 16 cân , bé đực giữa cân được 19 kg bạn cứ nhìn nó và so sánh với chó của bạn nhé !
Còn tai hôm nào tôi cắt thử bạn xem , chó nhà tôi đã cắt mấy bé bạn cứ vào xem và nhận xét nhé !

LION_2009

Active Member
Gửi vài tấm hình tôi chụp được hôm Festival cho bạn làm kỷ niệm : http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=59756&page=9.
Bạn đừng gửi hình kia lên tôi nghĩ sẽ hay hơn , cố gắng chỉ đọc suy nghĩ , cố hiểu . Và lên cân nhắc trước khi nói kể cả nói chuyện LỠ TAY CHÂN CÒN ĐƯỢC LỠ MIỆNG KHÔNG ĐƯỢC , VIẾT LÊN CÀNG KHÔNG . Vì trên 1 diễn đàn có hàng ngàn người nhìn vào đọc bài viết nếu viết không đúng họ sẽ biết TRÌNH của mình và con người mình luôn . Tôi đọc bài viết của bạn rất nhiều nhưng không ý kiến vì tôi biết TRÌNH và con người bạn . Nói thêm cho bạn 1 điều nữa nhé NUÔI 1 CON CÚN ĐẸP ĐÃ KHÓ NHƯNG NUÔI VÀI CHỤC CON CÚN ĐẸP KHÓ HƠN NHIỀU . Nói như này hơi quá để nuôi chó được như chó của tôi bạn không bao giờ làm được còn làm sao thì bạn cũng không thể biết được . Nuôi 1 hay nhiều con chó để nó đẹp cần rất nhiều yếu tố cố gắng vào học hỏi những cao thủ VP hoặc nước ngoài vài năm nữa không biết bạn có hiểu hết không , hiểu rồi có thực hiện được không cũng còn nhiều điều . Tôi nuôi cho sinh sản nhiều là 3 năm còn nhà tôi nuôi chó đẻ từ lúc bạn chưa ra đời nói thế bạn hiểu chưa ? Chứ nuôi vài con mà cứ lên nói này kia tỏ ra mình nhiều kinh nghiệm tôi nghĩ Dẹp đi cho lành . Mọi việc lên nhìn vào thực tế đừng có nhìn này nhìn kia mà đánh giá, người không biết không sao người biết họ cười cho . Tôi nhìn nhận và đánh giá khi mình nhìn tận mắt sờ vào chụp hình lại đôi khi còn chưa chính xác . Đây nhiều người cứ nhìn vào CHÉM GIỚ CHÉM BÃO như đúng rồi . Nhưng hỏi lại thì chẳng biết gì HE HE .
Thôi hôm nay nói hơi nhiều bạn đọc kỹ cố hiểu muốn biết thêm gọi cho tôi SDT dưới chữ ký . Nhưng hơi tốn hìu vì vài năm mới biết được đấy nhé !

tanphong

Member
đàn cún nhà bạn đẹp ghê :x:x
chúc mừng bạn nhé :) hy vọng bạn sẽ còn thành công dài dài nữa ở những kì sau

LION_2009

Active Member
ban

Hôm nào rãnh e có thể xuống HP thăm thử đàn chó của a không aj?
Mình rất vui khi bạn tới thăm đàn cún nhà mình . Lúc nào bạn xuống gọi trước cho mình số ĐT của mình 01636889999 .
Cảm ơn bạn đã ghé thăm .

Mun73

Member
Mình thấy sao đàn NT con này bé thế nhỉ??? mình cũng đã xem qua nhiều ảnh ngao tạng con 4 tuần tuổi thấy chúng nó lắm cơ mà ????:at wits end:
Bác gì ơi bác nói làm gì cái bác lion2009 này biết gì về chó đâu bác ấy ngoan rồi cho bác ấy ngoan đi chứ mấy con ngao tạng này của bác ấy khác gì chó ta đâu chứ noi với người không biết nói làm gì mang tiếng ra, ko tịn cứ hỏi bác Pham huy hoàng mà xem bác ấy có coi mây con Ngao Tang của lion 2009 khác gì mấy con chó ta đâu, nói với mấy ông lion này chán dễ sợ luôn chả khác gì nói chuyện với trẻ con còn sướng hơn :p:))$-):D

trangphuong

Active Member
Được hôm nào tôi sẽ lên tận nhà bạn chiêm ngưỡng pitbull của bạn . Bạn cho tôi hỏi bé pit bull màu đen ở bài của vanglai 123 : http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=59756&page=8 Bài số 109 cún pit màu đen đó
gửi lên có phải của bạn không . Nhân tiện bé này ở Hà Nội lên tôi nghĩ bạn biết . Hỏi giúp tôi bác sĩ nào cắt cho bé này đôi tai nhìn thật TUYỆT lúc nào tôi có lẽ phải mang cún nhà tôi cho bác sĩ này cắt mới được . Đúng là cao thủ cắt tai thật khâm phục tác phẩm nghệ thuật .
Chính xác nó là của mình đó bạn, khà khà, nó là con pit còi bé nhất đàn mà con mẹ là con Bun cảu Tùng HP.Tai là do anh trangphuong cắt nhưng là theo ý mình, về mình ko biết cách dưỡng nên nó mới như thế.Hiện giờ nó đã khác nhiều cái thời điểm khoảng 5 tháng đó.Mình sẽ chụp lại hình nó rồi gửi cho bạn nhận xét hộ chút nhé.Rất cám ơn vì được chỉ giáo, khà khà.Thân!
HE HE tôi đang định xin lỗi bạn vì tôi nhầm nhưng bạn phải xin lỗi tôi rồi vì bạn nói không đúng . Bạn nói hôm đó bạn không mang đi sao nó lại có mặt ở đó hay nó bị bắt cóc . Đôi tai không lên là phụ nhưng hôm đó tôi nhìn thấy nó thực tế bạn vứt nó ở sát bờ tường tôi còn chụp nó mấy hình cơ , mai tôi tìm hình gửi cho bạn làm kỷ niệm . 1 con cún khi nó 5 tháng tuổi mà bạn nuôi như vậy thì tôi khâm phục bạn đó . Đôi tai đó cắt thật đẹp đúng không bạn . Thôi thế là ta hiểu nhau rồi đúng không bạn , đừng nói thêm gì nữa tôi nghĩ thế đủ rồi bạn nhỉ . Còn nếu cần thêm ảnh nói tôi gửi thêm cho nhé ! tôi nhắc lại câu tôi vừa nói bạn cứ đọc và suy nghĩ ĐỪNG NÓI HAY NHÌN SẢN PHẨM CỦA MÌNH NÓI LÊN TẤT CẢ HE HE
Chào bạn tôi nghĩ bạn cần học hỏi nhiều , chúc bạn có chú cún đẹp
Thắng Hp bây giờ chơi cả đá banh lại còn chuyền ban ngắn, dài à?
Biết thừa mấy anh em tôi tự mày mò cắt tai pit thực tập ông còn giả ngây giả ngô nghiêng người đá vô lê tôi...chán, cái tai cắt xấu hay đẹp đâu là vấn đề khi mà anh em đã cùng nhau học hỏi thực tập?
Mấy anh em tôi cũng vì con pitbull mà chơi với nhau rất thân đấy ông bạn, không phải hạng vì con pitbull mà thù oán nhau đâu...
Sau này thích chọc tôi thì cứ nói thẳng đừng phải vòng vèo mất công bạn à.
Kính ông bạn.

william86

Member
Tại sao tôi nói VỨT là vì nó ở cái bờ rào đó không ai trông . Có lúc nó nhảy qua bên rào bên kia cổ nó bị treo lên không thấy ai lại gần nó AE tôi lại nhấc nó sang bên này . Nói hơi kể công 1 chút không có AE tôi không biết bây giờ nó còn không nữa ! Bạn không cần cảm ơn vì việc đó là việc chúng tôi cần làm tôi hỏi chó của ai mới biết là chó của bạn tôi không nghĩ đó là chó của bạn đâu ? Bạn xem hình ngày hôm đó chó của tôi mang đi chưa ? Chắc bạn đã xem rồi he he
Thôi đằng nào cũng tiện nhân đây tôi xin gửi hình cún nhà tôi : http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=61353&page=3
hình lúc chụp hình lúc nó chưa đầy 4 tháng tuổi bé cái bé nhất đàn đẻ mổ lúc nó sinh ra = 1/2 bé đực . Bé ngoài cùng phía trái có mõm ngắn cân được 16 cân , bé đực giữa cân được 19 kg bạn cứ nhìn nó và so sánh với chó của bạn nhé !
Còn tai hôm nào tôi cắt thử bạn xem , chó nhà tôi đã cắt mấy bé bạn cứ vào xem và nhận xét nhé !
bác cứ nói sạo làm gì cho mệt ra, em chả biết bác như nào mà cha biet bác như nào cả em chỉ biết bác là người vớ vẩn ai cúng coi thường bac và anh em Vp Hải phòng coi thường anh em cả nước cũng chả biết bác là ai và chả biết bác nhu nào bác nói thế xem ra buồn cừoi quá bác lion à, bác soi gương lại xem bác là ai mà bác nói hay thế, 1 con chó luôn giống chủ của nó nhưng ẻm thấy bác chằng giống ai, anh em hp off hoàng tràng thế mà thấy buồn cho bác quá bác lion ơi, bac den gio co thay xau ho khong vay bac???????????????????????????:shame on you::shame on you::shame on you:

Mun73

Member
Biết thừa mấy anh em tôi tự mày mò cắt tai pit thực tập ông còn giả ngây giả ngô nghiêng người đá vô lê tôi...chán, cái tai cắt xấu hay đẹp đâu là vấn đề khi mà anh em đã cùng nhau học hỏi thực tập?
Mấy anh em tôi cũng vì con pitbull mà chơi với nhau rất thân đấy ông bạn, không phải hạng vì con pitbull mà thù oán nhau đâu...
Kính ông bạn.
Bác không biết cái võ chó không có ai chơi chó cắn cùn à, cái ông này anh em cả nước có khi có con cún còn hơn quí ông ấy bác bây giò mới biết thì muộn quá , lion mặc váy nheỷ HIPhop các bác ơi :D:)):p:love struck:

Mun73

Member
nhắc tới festival lại nhớ đến lion 2009 đi festival không ai mà lên xấu hổ quá lên sân khăú dơ quá cúi gằm mặt vì chói nắng các bác nhỉ ,:D:D:D:D:D bác nào có ảnh post lên em xem với, cái ảnh lên sân khấu show bully ấy măt bác ấy mới mắc cỡ làm sao, anh em ngại quá cao thủ hp thùng rống kêu to về hưu đây mà =))=))=))=))=))

william86

Member
nhắc tới festival lại nhớ đến lion 2009 đi festival không ai mà lên xấu hổ quá lên sân khăú dơ quá cúi gằm mặt vì chói nắng các bác nhỉ ,:D:D:D:D:D bác nào có ảnh post lên em xem với, cái ảnh lên sân khấu show bully ấy măt bác ấy mới mắc cỡ làm sao, anh em ngại quá cao thủ hp thùng rống kêu to về hưu đây mà =))=))=))=))=))
:ồ thế hả bác?? em cứ tưởng bác này là đại gia cơ hóa ra cũng chỉ lùi tìu thôi hả?? vậy mà cácbác cứ chém gió với ông này làm gì cho mất time ra sleepy::sleepy:

nguyenhaidai_hp

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
:ồ thế hả bác?? em cứ tưởng bác này là đại gia cơ hóa ra cũng chỉ lùi tìu thôi hả?? vậy mà cácbác cứ chém gió với ông này làm gì cho mất time ra sleepy::sleepy:
=)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =))

william86

Member
Bạn đã nhìn thấy chó Ngao Tạng đúng 4 tuần tuổi thực tế chưa ? Hay chỉ vào mạng xem ảnh qua mạng . Chụp hình xa nhìn nó nhỏ như vậy thôi bên ngoài nó không nhỏ đâu bạn ạ . Chỉ số cân nặng của nó phát triển rất tốt so với dòng chó lớn . Chó nhỏ tôi chăm rất tốt và cẩn thận , chó nhà tôi không nói tới Ngao Tạng bully của tôi hơn 4 tháng hiện nay đang 20 kg đó là những con đực khi đẻ ra size lớn . Bạn chỉ vào mạng xem đọc nhưng không có con mắt nhìn lên nói hơi chủ quan . Mọi việc đều phải nhìn thực tế thì mới thấy được chứ cứ nhìn trên ảnh và không thực tế thì không biết được đâu . Tôi thấy nhiều người cứ nói như chuyên gia ấy nhưng nhìn thấy chó của họ thì ....ÔI THÔI RỒI . Tôi thấy bạn nói cũng thấy chuyên môn lắm nhưng thực tế hôm tôi nhìn thấy chó của bạn hôm FESTIVAL rồi tôi thất vọng quá he he . ĐỪNG NÓI GÌ CẢ SẢN PHẨM CỦA MÌNH NÓI LÊN TẤT CẢ
sản phẩm của bác đây này em nể quá với con bully của bác ở hp hơn1 tuổi của tuấn giờ thấy chán quá bán có mấy triệu, đúng như bác nói sản pham nói lên tất cả bác nhỉ em nể bác luôn :D:D:D moi bac nhe : http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=68855&page=2

Mun73

Member
sao lâu lắm anh em chơi bully trong sài gêng post hình bully lên sao không thấy bạn cảm ơn bài viết thế ????:D:D:D:D phải chăng bạn sống hay quá anh em trong Nam quí bạn quá rồi cũng nên, từ bắc vô nam anh em ngươi ta quí mình da man thế có khi là phải xem lai mình đi cũng nên $-):p;;):love struck:

hoangtkv

Active Member
Topic rôm rả thế này mà mình bỏ mất mấy hôm không vào, sorry vì sự chậm chễ nhé bác chủ topic. Nếu bác nói về chó Ngao Tạng thuần chủng thì em xin nói với bác là em chẳng biết **** gì về phân tích máu chó nên chẳng biết thế nào là thuần chủng thế nào không. Ở TQ quê hương của chó Ngao Tạng mà còn không có Ngao Tạng thuần chủng thì em nghĩ anh em ta kiến nghị thế giới xóa sổ loài này đi cho rồi các bác nhỉ.

Em đã giữ thể diện cho bác khi nói chó của bác không đến 30% máu Ngao Tạng chứ thực ra nó chẳng có tý máu **** nào (bao nhiêu % thuần chủng em không biết phân tích chứ con chó nào là con Ngao Tạng con nào không phải thì em biết khá rõ anh ạ). Nếu quả thật bác mua bên TQ thấy con Ngao Tạng rẻ này mua về thì đúng là bác bị người ta lừa rồi vì đơn giản dòng này không phải là Ngao Tạng. Nếu bác còn lăn tăn nữa thì chờ mai em dịch bản giới thiệu dòng chó của bác cho anh em diễn đàn thưởng lãm. Nhưng làm thế e rằng hơi nặng tay bác ạ.

Thân!

LION_2009

Active Member
Dan Cho

Topic rôm rả thế này mà mình bỏ mất mấy hôm không vào, sorry vì sự chậm chễ nhé bác chủ topic. Nếu bác nói về chó Ngao Tạng thuần chủng thì em xin nói với bác là em chẳng biết **** gì về phân tích máu chó nên chẳng biết thế nào là thuần chủng thế nào không. Ở TQ quê hương của chó Ngao Tạng mà còn không có Ngao Tạng thuần chủng thì em nghĩ anh em ta kiến nghị thế giới xóa sổ loài này đi cho rồi các bác nhỉ.

Em đã giữ thể diện cho bác khi nói chó của bác không đến 30% máu Ngao Tạng chứ thực ra nó chẳng có tý máu **** nào (bao nhiêu % thuần chủng em không biết phân tích chứ con chó nào là con Ngao Tạng con nào không phải thì em biết khá rõ anh ạ). Nếu quả thật bác mua bên TQ thấy con Ngao Tạng rẻ này mua về thì đúng là bác bị người ta lừa rồi vì đơn giản dòng này không phải là Ngao Tạng. Nếu bác còn lăn tăn nữa thì chờ mai em dịch bản giới thiệu dòng chó của bác cho anh em diễn đàn thưởng lãm. Nhưng làm thế e rằng hơi nặng tay bác ạ.

Thân!
sao lâu lắm anh em chơi bully trong sài gêng post hình bully lên sao không thấy bạn cảm ơn bài viết thế ????:D:D:D:D phải chăng bạn sống hay quá anh em trong Nam quí bạn quá rồi cũng nên, từ bắc vô nam anh em ngươi ta quí mình da man thế có khi là phải xem lai mình đi cũng nên $-):p;;):love struck:
sản phẩm của bác đây này em nể quá với con bully của bác ở hp hơn1 tuổi của tuấn giờ thấy chán quá bán có mấy triệu, đúng như bác nói sản pham nói lên tất cả bác nhỉ em nể bác luôn :D:D:D moi bac nhe : http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=68855&page=2
nhắc tới festival lại nhớ đến lion 2009 đi festival không ai mà lên xấu hổ quá lên sân khăú dơ quá cúi gằm mặt vì chói nắng các bác nhỉ bác nào có ảnh post lên em xem với, cái ảnh lên sân khấu show bully ấy măt bác ấy mới mắc cỡ làm sao, anh em ngại quá cao thủ hp thùng rống kêu to về hưu đây mà

Bác không biết cái võ chó không có ai chơi chó cắn cùn à, cái ông này anh em cả nước có khi có con cún còn hơn quí ông ấy bác bây giò mới biết thì muộn quá , lion mặc váy nheỷ HIPhop các bác ơi :D:)):p:love struck:
bác cứ nói sạo làm gì cho mệt ra, em chả biết bác như nào mà cha biet bác như nào cả em chỉ biết bác là người vớ vẩn ai cúng coi thường bac và anh em Vp Hải phòng coi thường anh em cả nước cũng chả biết bác là ai và chả biết bác nhu nào bác nói thế xem ra buồn cừoi quá bác lion à, bác soi gương lại xem bác là ai mà bác nói hay thế, 1 con chó luôn giống chủ của nó nhưng ẻm thấy bác chằng giống ai, anh em hp off hoàng tràng thế mà thấy buồn cho bác quá bác lion ơi, bac den gio co thay xau ho khong vay bac???????????????????????????:shame on you::shame on you::shame on you:
Bác gì ơi bác nói làm gì cái bác lion2009 này biết gì về chó đâu bác ấy ngoan rồi cho bác ấy ngoan đi chứ mấy con ngao tạng này của bác ấy khác gì chó ta đâu chứ noi với người không biết nói làm gì mang tiếng ra, ko tịn cứ hỏi bác Pham huy hoàng mà xem bác ấy có coi mây con Ngao Tang của lion 2009 khác gì mấy con chó ta đâu, nói với mấy ông lion này chán dễ sợ luôn chả khác gì nói chuyện với trẻ con còn sướng hơn :p:))$-):D

Đông vui quá nhỉ như này nhà AE tôi gọi là 1 đàn đấy nhưng chưa đông bằng đàn nhà tôi còn con nào nữa không tôi cho tỉ thí với chó nhà tôi . Càng đông càng vui he he .

LION_2009

Active Member
Kính ông bạn.
Cái này tôi nghĩ tôi học hỏi ông đấy ông bạn ạ . Ông soi gương và xem lại bạn thân ông đi không lại giống chú em MY_LUCKY của ông đó .

hoangtkv

Active Member
Haizz. Em mới rút ra một kinh nghiệm đúc kết khi nuôi chó xin chia sẻ với các bác. Con chó khôn thì khi huấn luyện, bảo nó năm bảy lần thì nó hiểu và tiếp thu ngay. Còn với những con chó ngu thì có 100 ông nói, có dạy 1000 lần thì nó vẫn cứ ngu.

Thôi em rút lui về với đàn người của em đây.