• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó có nhìn thấy ma hay không ?

Status
Không mở trả lời sau này.

vanglai213

Active Member
trời lạnh thì ko có rắn đâu anh ạ, từ 15-20 độ là rắn đi ngủ đông hết rồi, đến em nuôi trăn với rắn có sưởi mà chúng nó còn bỏ ăn nữa là
tuỳ thôi mát nhẹ vẫn có rắn là chuyện thường vi rắn ưa mát mẻ mà...

Boo09

Member
Theo mình cũng đồng ý với một số ý kiến của các bạn , thú vật có giác quan rất tốt , rất nhạy...như trận động đất ở Tứ Xuyên_Trung Quốc , người ta có thể thấy sự bất an ở thú vật trong vườn bách thú , người mất rất nhiều nhưng chỉ có một hoặc không có thú vật nào mất ( cái này mình nhớ không rõ ) Ngay cả người dân ở đấy họ còn nhìn ra sự hoang mang ở voi , sói hay khỉ , chim...Các nhà khoa học cũng đồng ý rằng thú vật có giác quan nhạy hơn rất nhiều , nên có lẽ chó nhà Neo cũng có những cảm nhận như thế nên mới có hiện tượng lạ . Người không chỉ cần thú vật để làm vật cảnh mà cũng cần như một người bạn , một cảm giác bình an . Lúc trước mình cũng ở một mình bên này , nói chung là con gái , nên cũng sợ lắm :( nhưng cũng cảm thấy đỡ trống trải , cô đơn hay là sợ hãi vì xung quanh lúc nào cũng có 9 bé mèo :) cứ thấy có cảm giác sợ hãi là tự động cảm thấy một tý an toàn khi mấy bé mèo trèo lên giường nẳm xung quanh :) có lúc mình còn sợ Boo _ bé mèo đầu tiên của mình ở BK vì nhiều lúc bé ngủ bên cạnh , mà tướng nằm cứ y như người á :( có hôm mở mắt thấy nằm hướng về mình , còn duỗi mình khều khều nữa.
Nói chung bé nhà Neo cảm thấy gì đấy mới có hành động bảo vệ như thế , bản năng của loài vật , khi cảm thấy có gì nguy hiểm là tự động bảo vệ nên mình nghĩ có huấn luyện hơn đi chăng nữa , bản năng vẫn là bản năng. Đọc qua thấy bé có thần kinh tốt nhất nên có thể giác quan của bé nhạy hơn và cảm nhận được nhiều hơn mấy bé khác . Còn tin hay không , tuỳ thuộc vào mỗi người :) Mình sống tốt , không làm gì xấu thì không có gì phải lo lắng :) Mình cũng tự trấn an mình như thế :) Mình cũng có đọc sơ qua mấy bài trên mạng , họ cũng nói là con người mình có khả năng nhìn thấy nhưng chỉ có khi lúc bé , từ 3t trở đi con người dần dần mất khả năng đấy .

loveisa11

Member
Nhiều khi con chó của bạn cũng thấy sợ khi trời tối, nó sủa và gầm gừ để tự tin và bớt lo sợ đi ấy mà!
Chó nhà mình không thể sợ khi trời tối được, bởi vì ngày nào mẹ mình cũng cho nó ở khoản không gian đó mà, lâu lâu nó mới sủa như vậy thôi:praying:

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Ý tưởng ban đầu của chủ topic là tìm hiểu, trao đổi những bí ẩn giữa chó và các hiện tượng lạ của tự nhiên. Rồi bàn tới khoa học nghiên cứu hành vi động vật, đặc biệt loài chó phục vụ dự báo thiên tai, thảm họa thiên nhiên...

Nhưng do trí tưởng tượng phong phú nên chiều hướng kinh dị, màu sắc mê tín dị đoan không liên quan gì đến loài chó đã đi chệch ý tưởng ban đầu.

Xin đóng topic tại đây.

Cám ơn chủ topic và các bạn đã tham gia comment.

Status
Không mở trả lời sau này.