• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Căn cứ tuan quan8

tuan quan8

Két cánh đen

Két cánh vàng

Bi đen 6 tháng tuoi,em nó chuẩn bị đẻ!hihi:-bd

Bi xám lai trung quốc:mỏ cụt,đầu tròn,đẹp không thua bi xám của Việt Nam mình!

Xám hồng xiêm

Vài em bi mới ra đời

-Thấy bạn chơi chim kiểng không bạn không có chơi chim thái đua sao. Nếu có thì bạn post hình lên cho anh em trong DĐ tham khảo. Mấy con bi nhìn cũng hay đấy. Bạn ở Q8 cũng gần chổ của anh Hội đó nếu tiện bạn qua xem anh ấy cũng nuôi nhiều chim kiểng lắm.:-bd:-bd

chuyachuya

Trong game boom online cũng có 1 người nick tuan-q8. K biết 2 cậu có họ hàng gì không? hehe . Cặp bi đen đẹp ghê, lâu lắm rồi mới được nhìn thấy màu đen. Bạn còn loại nào nữa không? post lên hết cho anh em chiêm ngưỡng đi. nhiêu đó ít quá:D

ti Q5

Member
mấy con két bạn dẹp quá số dịa chỉ bạn bạn số mấy vậy bữa nào mình ghé qua chổ bạn xem hay bạn cho mình số DT dể mình gọi cho cũng dược

Pro Pigeon

Chim kiểng

giờ mới lên forum Tuan, bi đen giờ lớn lên đẹp quá.
Thời buổi bây giờ ai nuôi kiểng nữa, tuổi còn trẻ thì nuôi chim đua mai mốt lớn tuổi thì nuôi chim kiểng. Mang ra ngoài chợ đua vài trận giải trí cho vui mới chứng tỏ tài nghệ.....còn chim kiểng người thì nhìn đẹp người thì nói xấu không biết tin ai? chẳng có ai kiểm định được, tất cả là ảo.

Thời buổi bây giờ ai nuôi kiểng nữa, tuổi còn trẻ thì nuôi chim đua mai mốt lớn tuổi thì nuôi chim kiểng . Mang ra ngoài chợ đua vài trận giải trí cho vui mới chứng tỏ tài nghệ.....còn chim kiểng người thì nhìn đẹp người thì nói xấu không biết tin ai? chẳng có ai kiểm định được, tất cả là ảo.
Mỗi người có 1 sở thích riêng:wave:. Như bạn thì thích đua còn người khác thì thích chơi kiểng cái này không nói được đâu bạn àh.:p! Thú chơi kiểng thì có cái khó của nó đấy bạn...cần phải thường xuyên vệ sinh sạch sẽ chuồng trại vì chim đa phần bị nhốt nhiều trong chuồng. Thường xuyên tắm rửa cho chim nữa đấy. Còn chim đua thì đỡ hơn và khỏi phải nói rồi anh em cưng chúng như là con của mình vậy :)):-bdvà sự yêu thương đó được đáp lại bằng những chiến thắng mà những đứa con mình đem lại.:)):))

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Mỗi người một giấc mơ

Thời buổi bây giờ ai nuôi kiểng nữa, tuổi còn trẻ thì nuôi chim đua mai mốt lớn tuổi thì nuôi chim kiểng. Mang ra ngoài chợ đua vài trận giải trí cho vui mới chứng tỏ tài nghệ.....còn chim kiểng người thì nhìn đẹp người thì nói xấu không biết tin ai? chẳng có ai kiểm định được, tất cả là ảo.
Đề nghị bạn tôn trọng quyền cá nhân của mỗi người bạn nhé :shame on you:! Chơi con gì, chim gì hay làm gì :) là tuỳ sở thích cũng như điều kiện mỗi người miễn sao tuân theo nội quy diễn đàn là được. Bạn thích ăn cơm, người khác thích ăn bún, bạn thích chơi cò cò, người khác thích đá banh :D ... không ép được đâu :shame on you:

Còn việc đánh giá, thẩm định chim kiểng hiện nay thì đúng là khó nói nhất là Bi -made in Vietnam vì không ai đút kết được tiêu chuẩn cũng như được hiệp hội uy tín nào đó về chim câu công nhận. Tuy nhiên mình nghĩ cũng không sao bạn à, CHƠI CHO MÌNH mà, tuỳ theo điều kiện, sở thích mà lựa chọn một em ưng ý cho bản thân dựa trên một số tiêu chí truyền miệng là được :-bd!

Thôi thì MỖI NGƯỜI MỘT GIẤC MƠ bạn nhé >:D<!

tuan quan8

Cám ơn các bạn nhiều nha! Mình chỉ thích nuôi bồ câu kiểng thôi. Vì mỗi con mỗi cặp, nó điều có nét đẹp riêng của nó. Nhà mình cũng có 1cặp thái trắng và cặp thái xám nữa nhưng cũng chỉ nuôi nhốt mà thôi. Mình cũng thích bồ câu đua lắm vì nhìn nó bay thật là đẹp. Đây là số điện thoại của mình: 090.795.3028. Khi nào các bạn offline cho mình đi với nha, để thảo luận về bồ câu thì mình luôn sẵn sàng.

tuan quan8

Hai quả trứng đó nở có một con thôi,hôm qua mưa lớn quá,nó đạp con luôn rồi,buồn quá chừng luôn. Nhưng ngược lại, cặp bi của em nuôi hồi nhỏ, nó mới đẻ nên cũng vui lắm.Nhà em nuôi 1cặp bi xám trung quốc, 1 cặp bi đen, 2 cặp két, 2 cặp thái, đó là chim đẻ của em đó.Còn chim con thì được 2cặp két con, 1cặp bi xám con và 1cặp thái trắng con!

tuan quan8

Chắc em để cặp khác ấp vú, vì cặp chim mới đẻ lần đầu em nghĩ không có kinh nghiệm để nuôi con!

-Nếu vậy thì bạn nên cho chúng ấp thử trứng giả nếu không thì chúng sẽ lâu đẻ hay không đẻ luôn đó bạn.Nếu có được trứng thái hay trứng chim thường thì bạn cho chúng nuôi thử chim con ra sao nếu chúng nuôi con hay thì sao này cho chúng nuôi con nó luôn.

tuan quan8

Vậy em lấy cặp trứng Thái cho nó ấp thử xem sao?Sợ nó nuôi con không được, vì em nuôi nó từ nhỏ đến lớn mà.Nhưng cũng phải thử một lần cái đã.Thanks anh boyquay676 nha!

ti Q5

Member
Bạn Tuấn à mấy con két của bạn đẹp quá! Bạn với mình cùng chung sở thích là chơi chim kiểng vì mỗi con nó có cái đẹp khác nhau còn Thái đua có cái đẹp của nó như bồ câu kiểng là mình thưởng thức cái đẹp như để thư giản và thưởng thức một nghệ thuật còn Thái đua có cái vui của nó vì mỗi khi rảnh rỗi đi đâu xa thì mình thả mấy chú Thái lên nó bay về để chứng tỏ tài nghệ của nó.

tuan quan8

Mình thích chơi kiểng lắm, hiện giờ mình đang sở hữu bồ câu két, bồ câu Nhật, bồ câu Thái, bi đen, xám và cặp vảy cá. Mỗi cặp có mỗi vẻ đẹp khác nhau nhìn chúng hoài mà không chán luôn!:love struck:

tuan quan8

Dạo này em vừa học vừa làm nên bận quá, nên không post bài lên được, nhưng vẫn hay lên diễn đàn theo dõi lắm. Vừa chụp máy con bồ câu post lên cho anh em trong diễn đàn đánh giá nha! Mấy cặp này là nhờ anh Cường tuyển dùm đó, nuôi càng ngày càng đẹp, thích ghê luôn!

thuantu

Member
Tuấn có nhận ra mình là ai ko? Nuôi nhiều quá ha chúc mừng nha! Bữa nào anh qua xem nha!

tuan quan8

uhm, được thôi. Khi nào anh rãnh thì qua căn cứ em chơi. Nhưng nhớ gọi cho em trước nha!

tuan quan8

Đúng là em vừa mua một con bi trống nhìn cũng được. Nhưng anh đừng nhìn vào cái giá mua nó mà đánh giá một con bi đẹp, một con chim đẹp phải hội tụ nhiều yếu tố. Nên em không muốn nói đến giá mua của nó ở đây! Vì không có máy chụp nên không post hình em nó lên được, khi nào có hình em sẽ post lên sau nha!