• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Căn cứ Lễ quận8

vuanh

Member
Có phải con đen và xám hai vạch vậy không Lễ? hehehe cái này đoán mò thôi.

bokinhvinh

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
-Thái cafe sữa và đen hai gạch:

-Các bạn thử đoán xem cha mẹ của cặp thái này màu gì?[/QUOTE]

cặp trắng tinh đúng ko anh lễ ....

-Thái cafe sữa và đen hai gạch:

-Các bạn thử đoán xem cha mẹ của cặp thái này màu gì?
cặp trắng tinh đúng ko anh lễ ....[/QUOTE]

Vinh đi nhiều căn cứ học hỏi nhiều thầy mà phán 1 câu xanh lè luôn :D:D:D khâm phục khâm phục :)):))

bokinhvinh

hehehe tại vì có người nói em biết rồi nên em mới trả lời hihihi,em nghe anh cáo nói rồi nên biết,định chọc anh lễ chơi hihihi
à anh lễ ơi.....ko biết cặp chim bay có hậu duệ chưa anh nhĩ ?ko biết dạo này căn cứ gì thêm nhiều bi con ko anh nhĩ ?thân

le quan8

Member
hehehe tại vì có người nói em biết rồi nên em mới trả lời hihihi,em nghe anh cáo nói rồi nên biết,định chọc anh lễ chơi hihihi
à anh lễ ơi.....ko biết cặp chim bay có hậu duệ chưa anh nhĩ ?ko biết dạo này căn cứ gì thêm nhiều bi con ko anh nhĩ ?thân
Chào Vinh. Vì lúc này trứng bi hơi nhiều, nên A không có giữ trứng thái. Nhà a mới có mười mấy con chim con đó, bữa nào rảnh thì ghé nhà A chơi ha!

le quan8

Member
Chào A Vũ Anh và anh Taitainunu cặp thái đó cha mẹ nó màu trắng tinh không lem luôn đó.

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Nguồn gốc

:)) Vậy là ông bà cố sở cố sơ nó chắc là bồ câu màu rồi! Lâu lâu cái gene đó lại xuất hiện!

chào a vũ anh và anh taitainunu cặp thái đó cha mẹ nó màu trắng tinh k lem luôn đó.

:)) Vậy là ông bà cố sở cố sơ nó chắc là bồ câu màu rồi! Lâu lâu cái gene đó lại xuất hiện!
Chính xác luôn, em bị 1 cặp thái xám 2 vạch đẻ ra em màu pho mà nhìn như chim ta vậy mới chết, tiếc là bị người ta bẩy không chụp hình lên cho anh em xem :D:D

seal203

Member
chào a vũ anh và anh taitainunu cặp thái đó cha mẹ nó màu trắng tinh k lem luôn đó.
Cặp chim đó hiện tại được mấy lông rồi anh Lễ, anh thử ép xem con của chúng ra màu gì, và chúng có hay bệnh tật ốm đau gì không vậy anh.

bokinhvinh

Chào vinh.vì lúc này trứng bi hơi nhiều,nên a k có giữ trứng thái.nhà a mới có mười mấy con chim con đó,bữa nào rảnh thì ghé nhà a chơi ha.
Ok, thanks Anh! Để mai thứ 5 em qua hốt về cho suớng tay, nhà cũng có vài cặp con cho nó ấm luôn. Thanks anh truớc nha!

bokinhvinh

Lâu rồi ko qua nhà anh Lễ thấy ngày càng pro ra thêm, dân số (tộc) trong căn cứ đang tăng lên chóng mặt luôn, sau căn cứ chú Cường sắt thì căn cứ anh Lễ vẫn là nơi thích qua nhất (thích căn cứ chú Cường hơn không phải vì căn cứ chú Cường lớn hơn đâu nha mà vì vào nhà anh Lễ hồi hộp quá cả dép cũng ko dám mang ra luôn, mỗi lần qua là mỗi lần sợ à hihihihi), thank nhiều, mặc dù qua chưa có được hậu duệ của "em bay" nhưng trông mong 1 tương lai ko xa....

Mình là Phong gần nhà anh Lể nề, hôm qua lên quán 12 mới biết là anh tên Lể . Mình chỉ đang tập nuôi chim thái thôi khi nào anh Lể có thái con để lại cho Phong 1 cặp chơi nhe.
Còn nửa thấy nhà anh Lể có con chó thái màu xám đẹp quá mà nó cứ đi ở ngoài đường, nhà Phong cũng đang nuôi con chó quốc vện nè khi nào gần phối giống Phong đem chó lại nhà anh Lể để cho chó anh phối giống nhe,thank

le quan8

Member
_Lâu rồi không lên diễn đàn, mình có vài chú chim con mới để post lê cho mọi người cùng góp ý nha:
+Cặp sư tử nhà mình:

+Mấy chú Thái màu cafề sữa:

+Cặp hoả tiển:

+Mấy chú vảy cá con:

+Két con:

+Bi đen con:

tullyking

Member
Lẽ ơi, đeo khoen cho chim con hết đi, nhìn có giá trị hơn đó, nhiều khoen quá để dành làm gì :)

le quan8

Member
Chà chà! Lâu ngày không ghé thăm, hôm nay chim con nhà Lễ quá trời heng! Hôm nào đem ra triển lãm hết đám chim con đi Lễ ơi, cả bi cả vảy cá cả két ...., cho mọi người ngó xem và lụm về nhà họ, coi như giúp anh em khỏi kiếm đâu xa xôi làm gì.
Chào anh Dương.năm mới phát tài ha.hôm chủ nhật em có đem mấy con ra 12LBB chơi,nhưng bữa đó không thấy anh ra?

le quan8

Member
Lẽ ơi, đeo khoen cho chim con hết đi, nhìn có giá trị hơn đó, nhiều khoen quá để dành làm gì :)
Chào a tullyking:Lúc này anh khoẻ không?chim con nào Lễ cũng đeo hết,nhưng có nhiều lúc quên đeo,lúc nhớ ra thì đeo không vừa rồi.

tullyking

Member
Khi nào con nào quên đeo mà đeo không vừa thì bõ một ít Vaseline hay lotion vô chân chim con và xung quanh vòng, nó sẽ vô hết thôi . Mình cũng hay quên, cũng áp dụng phuơng pháp vậy đó .

Chào a tullyking:Lúc này anh khoẻ không?chim con nào Lễ cũng đeo hết,nhưng có nhiều lúc quên đeo,lúc nhớ ra thì đeo không vừa rồi.

le quan8

Member
Khi nào con nào quên đeo mà đeo không vừa thì bõ một ít Vaseline hay lotion vô chân chim con và xung quanh vòng, nó sẽ vô hết thôi . Mình cũng hay quên, cũng áp dụng phuơng pháp vậy đó .
cám ơn anh nhiều ha,để bữa nào em Làm thử,mà em thấy kiền đeo vô chân chim bi đen nó hơi chật.nên em chưa dám đeo.