• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Căn cứ haohao (quận 4)

quangkhai

Member
Anh Hao ơi, Giant Runt hàng từ Mỹ về - hàng chuẩn rồi, đi bằng máy bay chỉ có mười mấy giờ bay, cần gì phải tẩm bổ. ACE đang chờ...

thanhhaivs

Member
ủng hộ Hào đưa ảnh lên. Hôm ở sài gòn đến nhà anh nhưng tiếc là chim chưa về nên chưa nhìn được . Giờ ra Hà Nội đành xem ảnh vậy.

haohao

Member
Anh Hao ơi, Giant Runt hàng từ Mỹ về - hàng chuẩn rồi, đi bằng máy bay chỉ có mười mấy giờ bay, cần gì phải tẩm bổ. ACE đang chờ...
Chim bay 12 giờ là tới Việt Nam nhưng phải mất thêm 1 ngày nữa để làm thủ tục Hải Quan, chim nhịn đói gần 2 ngày nên cần phải tẩm bổ lại :D, với lại mình chưa chuẩn bị xong chuồng trại nên chưa dám chụp hình, hẹn các bạn tuần sau nha.

haohao

Member
Hai bé Két mái góa chồng khi nhập cư Việt Nam, cả 2 em đành lấy chồng Việt và sắp có hậu duệ

Em mái đen này hơn lớn tuổi :D

Show hàng 4 cặp Giant Runt "Khổng lồ" :D
Mái trắng nặng nhất chuồng, đang ấp cặp trứng đã lên cồ

Chồng em nó

Cặp đen này đang ra lông máu, đạp mái liên tục :D

Con mái

Con trống

Cặp đỏ mới 8 lông, cũng đang xoáy ổ

Con trống

Cặp màu kỳ lân khá đẹp, nhưng lại là 2 chàng cô đơn :(:)(:)((

quangkhai

Member
Giant runt !!!.Đúng là bồ câu khổng lồ rồi, chim to quá, mình đoán trọng lượng mấy con này ít nhất là 1kg2. Bồ câu Gà đỏ, vàng,trắng,... ở VN mình cao lắm 900gr-1kg.Thank you Mr.Hào.

mình thích nhất là em mái trắng đang và em màu đỏ, còn những em khác sao mình thấy có vẻ hơi lớn tuổi , đúng là anh Hào nhập hàng khủng,có hậu duệ nhớ alô em nha anh.

quangkhai

Member
Đúng là hàng Mỹ có khác, con két vàng quá xuất sắc, con này mà ké vô được liveshow của thangdovemy thì nó là Nhất rồi, anh em mõi mắt luôn.

haohao

Member
Đúng là hàng Mỹ có khác, con két vàng quá xuất sắc, con này mà ké vô được liveshow của thangdovemy thì nó là Nhất rồi, anh em mõi mắt luôn.
Anh Thắng nói là Kỳ Lân giống mới chứ không phải Két, mình thì thấy giống Két nhiều hơn, rất giống với con trống già năm 1999 của một nghệ nhân còn giữ lại được tới bây giờ.

quangkhai

Member
Con vàng của anh Hào mới đúng là két rặt (đúng chuẩn), không lai. Phải chi có con trống nữa thì hay quá.

haohao

Member
Con vàng của anh Hào mới đúng là két rặt (đúng chuẩn), không lai. Phải chi có con trống nữa thì hay quá.
Mình cũng ưng ý con mái vàng đó nhất, tướng nhỏ, mỏ nhỏ, chân cũng nhỏ. Nhưng có người lại nói Két phải bự con mới đẹp =))

vu_q__6

Member
chủ nhật mang cặp gà tới chơi nhé Hào !!!!! nghe nói mấy em nó nặng lắm
thân

haohao

Member
Có hình mấy con Ong Thọ nhờ các bạn xem giúp có bị lai gì không nhé, cứ chém mạnh tay vào nhé các bạn :D:D:D

bocau hanoi

Member
Làm quen thêm giống nữa

Giống Ông thỌ này nhìn yêu ,lại được làm quen thêm 1 giống nữa Hà nội chưa có.Hao hao có nhiều giống đẹp thật

bach hac

Member
cặp đầu tiên màu độc quá. anh bồ câu hà nội lại me mẩn rồi=))=))=))

haohao

Member
Thêm vài thành viên mới, mời các bạn xem qua

Vàng trống 1

Vàng trống 2

Vàng mái 1

Vàng mái 2

Splash trống

Splash mái

Đỏ trống

Đỏ mái

Nâu mái 1

Nâu mái 2

sư tử đẹp quá hào ơi, hàng mới về hả8-> , bữa giờ cặp két có ra được con xám nào nữa không hào