• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Căn cứ haohao (quận 4)

trantantai

Active Member
Cập nhật hình cặp Vảy Cá đầu đen

Con mái (có máu đỏ)

Con trống
Mình mới nhận nuôi 1 cặp như vầy nhưng nhỏ hơn 1 chút chắc vài bữa nữa ra lông đủ chụp cho đẹp.
Hào nuôi chim kĩ và sạch sẽ lắm bạn ạ. Chim mà cứ ở chỗ như thế thì ít có bệnh được nhỉ. :-bd

haohao

Member
Hai bé đầu đen nay đã biết ăn và sắp biết gù :blusshing:

Một thành viên mới :love struck::love struck::love struck:

Hào nuôi khéo quá ta ơi, căn cứ bữa nay thêm hoành tráng rồi, chúc mừng nhe, ráng mau có sư tử con ra để hữu nghị cho T nhe, hihihi

haohao

Member
Hào nuôi khéo quá ta ơi, căn cứ bữa nay thêm hoành tráng rồi, chúc mừng nhe, ráng mau có sư tử con ra để hữu nghị cho T nhe, hihihi
Căn cứ bị thu hẹp rồi T ơi nên số lượng ấp vú cũng giảm đáng kể :((

haohao

Member
Chuông hậu bị :blusshing::blusshing::blusshing:

Cận cảnh :phbbbbt::phbbbbt::phbbbbt:

Thế hệ tương lai :love struck::love struck::love struck:

Hình cuối này là trại Bồ câu thịt mà cũng chơi toàn màu trắng... :cry:
[/QUOTE]

Căn cứ bồ câu thịt này ở đâu vậy anh Hao? Có thể cho em địa chỉ để liên lạc được không a?

PhuongNam

Member
Hình này mình sưu tầm trên mạng nên hông biết địa chỉ :D. Thân.
Rất tiết là không có địa chỉ bạn haohao ơi! hình như trang trại này có hệ thống cho chim BC uống tự động phải không bocaungocdien?

Thú thật là mình muốn tham quan xem trang trại này vì cũng nuôi tập trung giống như trang trại của mình.
Hệ thống uống nước tự động là điều mong mỏi nhất, vì vừa đảm bảo vệ sinh, vừa không phải tốn công rửa sạch ly uống nước sau 2-3 ngày, vừa đảm bảo lượng nước 100% theo nhu cầu của bồ câu. Anh em nào có biết hệ thống uống nước tự động, xin chỉ giúp. Cảm ơn rất nhiều.

Trang trại hiện tại đã tăng lên gần 1.000 cặp rồi. Trong đó có khoảng 600 cặp đã đẻ, còn lại 400 chắc sẽ rớt trứng sau mùa Worldcup.

haohao

Member
Mình nghĩ có thể sử dụng hệ thống nhỏ giọt để đảm bảo cung cấp đủ nước cho chim hàng ngày chứ khó có thể tránh được việc rửa ly, có thể cho 2 lồng cạnh nhau uống chung 1 ly thì coi như giảm được 50% số ly phải rửa. Thân.

PhongLuu

Chào Haohao, căn cứ bồ câu của bạn quá hòanh tráng. Cho mình hỏi cặp vảy cá ưng ý nhất của bạn hiện có chim con không vậy? Thân

haohao

Member
Chào Haohao, căn cứ bồ câu của bạn quá hòanh tráng. Cho mình hỏi cặp vảy cá ưng ý nhất của bạn hiện có chim con không vậy? Thân
Cặp Vảy cá mình ưng ý nhất đang thay lông, khi nào có hậu mình sẽ chụp hình mời mọi người đánh giá. Thân.

haohao

Member
Cặp này 9 lông, con của cặp trên

Cặp 5 lông, con của cặp trên

Cặp 1 lông, mũi mỏ khá đẹp

Cặp này mới gia nhập căn cứ, đã có vài cặp con

Con mái này là con của nó, đã được 5 lông

Chồng tương lai của em nó

Mấy bé linh tinh, gồm có Mini, Két, Hoả Tiễn, Phượng Hoàng lai...

Chú Mini này mới gia nhập căn cứ, đang cần vợ gấp

chim đẹp quá a ơi,nhìn mê quá,bữa nào a có thái trắng biết ăn rồi thì pm e,e ghe thăm căn cứ a luôn,hjhj