• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Căn cứ flyer_newbie

Ai mà nói nuôi chim đủ số lượng như bạn 16 con thôi thi mình không tin đâu? thử hỏi mấy anh em trên diển đàn có ai như vậy không? nếu mà đã mê nuôi bồ câu rồi không bao nhiêu cho đủ trừ trường hợp không còn chổ nuôi thôi nếu còn chổ nuôi không ai giới hạng số lượng chim đâu. Vì khi đã mê bồ câu thì đi đâu thấy bồ câu đẹp, bay hay, và màu lạ mà mình chưa có thì muốn sở hữu hay. Đây mà ý riêng của mình nhưng mình nghĩ đây cũng là sở thích của những anh em nuôi bồ câu.

hoang80

Member
Ai mà nói nuôi chim đủ số lượng như bạn 16 con thôi thi mình không tin đâu? thử hỏi mấy anh em trên diển đàn có ai như vậy không? nếu mà đã mê nuôi bồ câu rồi không bao nhiêu cho đủ trừ trường hợp không còn chổ nuôi thôi nếu còn chổ nuôi không ai giới hạng số lượng chim đâu. Vì khi đã mê bồ câu thì đi đâu thấy bồ câu đẹp, bay hay, và màu lạ mà mình chưa có thì muốn sở hữu hay. Đây mà ý riêng của mình nhưng mình nghĩ đây cũng là sở thích của những anh em nuôi bồ câu.
Đúng là thấy chim đẹp chim hay thì ai không muốn đem về thêm. Nhưng số lượng giới hạn là 16 con một lứa là vừa, tập huấn thì 16 con đủ 1 lồng cũng tiện, rồi nó rơi rụng từ từ đi, những con hay sẽ còn lại, khi đó sẽ đưa thêm những con mới bổ sung bầy đàn. Chứ nói như Phong mà cứ thấy hay thấy đẹp mà đem về thì ai chăm sóc nổi, khi đó chim hay mà tập huấn không tốt cũng thành chim thường thôi.

Đúng rồi, như B nói nuôi 8 con thôi và hông có mua chim nhiều tiền. Nhưng khi thầy chim giống là mua liền và muốn đạt ước mơ là đua chim và càm giác mình có những con chim xuat sac. Có điều chọn lọc chim tốt thì giữ lại. Chim hông đủ tiêu chuẩn thì bán. Khó kìm chế con ghiền của niểm đam mê lắm. Bạn nuôi chim 1 năm đi rồi bạn sẽ cảm giác niềm đam mê thấm vào trong máu của mình từng ngày từng ngày. Có khi ngồi coi chim mà bất kể trời mưa trời bão...hehehe.