• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Căn Cứ Boyquay676

thì ra là ảnh thả sáng, chứ chiều mấy hôm đi thấy nhốt !! Thấy cũng nhiều quá :love struck:.Thân!
Căn cứ mình thả 3 lần trong 1 ngày. Còn chiều thì lúc nào mình làm xong công việc mình mới thả chúng ra cũng khoảng 5h30 đó.:D:D

sáng sớm là anh giang thả lộn xộn ra hết trơn rồi....bên mình chỉ có căn cứ anh giang và chú ngầu thả ra là thấy ham à ^^.

À quên con trắng thái kì này đẻ được 1 em à anh giang, còn cặp xi tỉm xám ra mới đẻ 1 trứng... anh lấy cặp con này hay cặp con trắng vậy anh giang?
Để bửa nào rãnh lên xem lại căn cứ của em mới được. :D Lúc này thấy căn cứ làm đẹp quá. Bầy chim hôm nay được bao nhiêu chiến binh rồi hả vinh???:))

up hình mấy chiến binh mới

Đây là các chiến binh đến từ căn cứ Bigflowerhorn

Đây là cảnh phơi nắng của các chiến binh

Còn đây là made in boyquay676

Có bạn nào có em vảy cá trống nào giống em này cho mình xin cái giá nha.:D:D:D

Con vảy cá này có cái mỏ dễ thương thiệt. Con này ở đâu ra vậy boyquay676?

Mấy con thái nhìn đã nhỉ? mấy con từ căn cứ em là lứa đầu tiên hả?

bokinhvinh

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Để bửa nào rãnh lên xem lại căn cứ của em mới được. :D Lúc này thấy căn cứ làm đẹp quá. Bầy chim hôm nay được bao nhiêu chiến binh rồi hả vinh???:))
à làm thêm cái lồng nhỏ hơn để vệ sinh khoẻ hơn đó mà,mới ra 5 em nhỏ,à anh giang có cặp nào mới đẻ 12 hay 14 tây gì ko anh ?ko lên chim gì hết chỉ làm lại lồng thôi hihihi(siêng làm lồng nhưng ko siêng mua chim )

Con vảy cá này có cái mỏ dễ thương thiệt. Con này ở đâu ra vậy boyquay676?

Mấy con thái nhìn đã nhỉ? mấy con từ căn cứ em là lứa đầu tiên hả?
Con vảy cá này cùi lắm anh ơi. Có cái tướng nhỏ con trong đẹp thôi.
Còn mấy con thái nhìn thì đã nhưng đợi tới cuối năm này mới biết được là đã hay không.:)):)):)) Chúng điều đủ tuổi lên đường hết rồi, cho chúng đi thử Nha Trang xem sao?:D:D:D thank

Thành HD

Member
Con vảy cá này cùi lắm anh ơi. Có cái tướng nhỏ con trong đẹp thôi.
Còn mấy con thái nhìn thì đã nhưng đợi tới cuối năm này mới biết được là đã hay không.:)):)):)) Chúng điều đủ tuổi lên đường hết rồi, cho chúng đi thử Nha Trang xem sao?:D:D:D thank
anh Boyquay676 cho em hỏi, hôm đi ngang có thấy 1 em đen cánh trắng [đầu có đốm trắng] đó là thái luôn à anh, em đó bay lên trời nhìn tuyệt cú mèo :-bd, hiên tại nó có cặp hay không vậy anh [có em bé chưa vậy anh]? Thân!

anh Boy cho em hỏi, hôm đi ngang có thấy 1 em đen cánh trắng [đầu có đốm trắng] đó là thái luôn à anh, em đó bay lên trời nhìn tuyệt cú mèo :-bd, hiên tại nó có cặp hay không vậy anh [có em bé chưa vậy anh] ? Thân!
Hiện tại căn cứ mình có tới 3 em đen cánh trắng. 2 em đã có 3 ổ rồi, còn 1 em thì còn nhỏ chưa đủ tuổi kết hôn.hihihihihi:)):)):)) Hôm nào rãnh lên tham Quang chơi.:D

Thành HD

Member
Hiện tại căn cứ mình có tới 3 em đen cánh trắng. 2 em đã có 3 ổ rồi, còn 1 em thì còn nhỏ chưa đủ tuổi kết hôn.hihihihihi:)):)):)) Hôm nào rãnh lên tham quang chơi.:D
Chào anh, chiều hôm nay anh có thả bồ câu phải không? Em có thấy một bầy đậu trên nóc chùa em nghĩ là bầy của anh vì thấy có đen cánh trắng và thằng bạn em cũng nói là bên chỗ gần hẻm Chi Lăng em nghĩ là căn cứ anh:-bd, thấy nó đánh vòng hay đậu trên nóc chùa, 1 con đen cặp với một con Fo:). Thân!

gamaimap

Hôm nay bà xã đi thăm bà con thấy nhà đối diện có nuôi bồ câu, chụp hình về nhà cho mình coi, thì ra la căn cứ của anh boyquay, nhà bà con bên vợ em đố diện với nhà anh nè. Có đám tiệc em hay để nhờ xe bên nhà anh nè, hehehe. Nhà bán bắp và vá xe đó, bữa nào có dịp anh cho em tham quan căn cứ của anh nha

bokinhvinh

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Vậy ông ở đâu vậy? Tui(vậy ?tui) cũng hay qua đó bơm bánh xe đó nha, còn(nha,còn) bắp thì không (ko) ăn vì không (ko) có bán bắp việt nam..hihi

gamaimap

Vậy sao? Ghê hông. Nhà mình ở q10, nhà đó là nhà bà con của bà xã, lỡ bơm bánh xe rồi thì ủng hộ bắp luôn nha, hehehehe. Rất mong có dịp được gặp bạn.