• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Căn Cứ Boyquay676

Chấn PG

Member
hehhee cảm ơn gì boyquay676 ơi, phát mỗi người chục ký đậu phọng & đậu xanh loại A là được rồi =)) =)) ^^

hehhee cảm ơn gì boyquay676 ơi, phát mỗi người chục ký đậu phọng & đậu xanh loại A là được rồi =)) =)) ^^
-chuyện này là chuyện nhỏ thôi Chấn ơi.:D:D Ngày mai mấy giờ xuất phát vậy Chấn?:) Vận chuyển chúng bằng xe gì? Để mình biết chuẩn bị chiến binh.:D:D thank trước nha hihihi

PIGEON_HN

Member
mấy bác, khi nào ra HN nhơ thông báo trước để anh em ngoài này còn nhờ........mang giúp mấy cái lồng chim:D. Khan hiếm quá thế này bác nào nhảy vào cùng hùn vốn kinh doanh ko nhỉ ???:-bd

Chấn PG

Member
lồng chim thì có thể vậy chuyển được còn chim thì có lẽ phải suy nghĩ lại :dancing:, mặc dù cúm Heo đang hot nhưng các trạm Kiểm Dịch vẫn không quên cúm gia cầm :dancing:.

Mang chim qua chặn đường dài như thế chim sẽ không thể nào chiu nổi đâu bạn ơi. Theo đường bay thì không được vì là gia cầm, đường sắt thì có lý đó bạn nhưng toa hành lý thì hơi thiếu không khí. Nếu được thì bạn cho chúng đi theo bên mình thì tốt hơn luôn tiện chăm sóc chúng.

Huhu! Căn cứ boyquay kì này bó tay với mấy chú chuôt luôn rồi.:cry: Mấy hôm trước mình tưởng đã tiêu diệt hết chúng rồi, vì không còn thấy chúng đến phá các chú chim nữa.:(( Nhưng sáng nay mình lên kiểm tra thì thấy 1 chú chim lớn mình mua của căn cứ anh 13 (hôm đó đi cùng Chấn_PG và anh Hoangduong) đã bị ăn thịt 1 cách tàn nhẫn.:(:)cry: Vậy là mua 4 em + 1 em của vayca là 5 em thì bị chúng làm thịt hết 4 em rồi. Em mới chết tối hôm qua rất là tội nghiệp vì mới hạ sinh 1 trứng.:(:)(( Không biết căn cứ mình sẽ ra sao khi chưa chấm dức bọn phá hoại.:wall::wall: :wall:

haohao

Member
Huhu! Căn cứ boyquay kì này bó tay với mấy chú chuôt luôn rồi.:cry: Mấy hôm trước mình tưởng đã tiêu diệt hết chúng rồi, vì không còn thấy chúng đến phá các chú chim nữa.:(( Nhưng sáng nay mình lên kiểm tra thì thấy 1 chú chim lớn mình mua của căn cứ anh 13 (hôm đó đi cùng Chấn_PG và anh Hoangduong) đã bị ăn thịt 1 cách tàn nhẫn.:(:)cry: Vậy là mua 4 em + 1 em của vayca là 5 em thì bị chúng làm thịt hết 4 em rồi. Em mới chết tối hôm qua rất là tội nghiệp vì mới hạ sinh 1 trứng.:(:)(( Không biết căn cứ mình sẽ ra sao khi chưa chấm dức bọn phá hoại.:wall::wall: :wall:
Coi chừng có mèo hoang hay con gì khác đó bro ơi, chứ chuột nhỏ thì làm sao bắt được bồ câu đã trưởng thành. Thân.

em phải triệt để tiêu diệt lũ chuột này mới được. lũ chuột này khoái thịt tươi rồi, nên tương kế tựu kế em dùng con chim cút mua ngoài chợ, đã làm sẵn, em rắc thuốc chuột lên đó rồi để dưới chuồng chim vào buổi tối, phải diệt nhiều lần, vì nhiều con chứ không phải một con đâu em.
còn nếu là anh thì anh sẽ kiếm một con mèo, nuôi từ nhỏ và làm cho mèo sợ bồ câu thì sau này nó sẽ ko dám dụng đến bồ câu, mà chỉ tiêu diệt lũ chuột.
mà sao chuồng của em cái lưới to quá hay sao mà chuột nó chui vào trong chuồng được vậy? chuột không chỉ làm tổn hao lực lượng mà làm chim hoảng sợ và nín đẻ luôn đó em.
xử lý mấy con đó lẹ lẹ đi em ơi.
Vì vậy em mới chạy đi mua cái lòng bãy mèo về làm thử xem sao? Hi sinh 1 con gà con làm mồi để xem cái gì đã làm căn cứ mình tiêu hao nhân tài.:D Còn cái thuốc chuột thì em có thử qua rồi không có tác dụng với em này.:shame on you: Thank :beer

Coi chừng có mèo hoang hay con gì khác đó bro ơi, chứ chuột nhỏ thì làm sao bắt được bồ câu đã trưởng thành. Thân.
Không phải mèo đâu bạn haohao vì chúng để lại dấu vết toàn là phân chuộc không.:wall::wall: Vì mình trang bị lưới lổ nhỏ không mèo không thể nào vô được đâu, chỉ có 1 cái lổ thoát nước khi mình vệ sinh căn cứ.:D Mình nghĩ chúng vào bằng đường đó.:waiting::waiting::day dreaming:

HOANG HUNG_HP

Chuyên gia
Chuyện Về Chuột !

Tôi có chuyện nho nhỏ về chuột :
-- Con chuột này đè kháng của nó đã lam vô hiệu hoá thuốc chuột của tôi , mặc dù thuốc chính hiệu .
-- Kẻ sát nhân này nó chỉ hoạt động trong vòng 16 ngày mà tiêu diệt của tôi mất 19 con đều đã đên tuổi trưởng thành trở lên ...
Sau đây là bộ măt thật của tên sát thủ

.
Cách bẫy của tôi như sau :
Trước tiên nhốt tất cả đàn chim lại ( vào lồng chắc chắn ) rồi nhót con chim non vào bẫy chuột nhỏ , rồi buộc chặt cửa bẫy nhỏ ( chim non còn sống vì chúng chỉ ăn chim còn sống thôi , chim đã chết rồi chúng không ăn ) rồi cho bẫy chuột có chim non vào lồng bẫy to , dọn dẹp tất cả đồ ăn của chim cất kỹ , kiên trì đặt bẫy khoảng 4 ... 5 ngày chắc chắn sẽ dính đòn .

Hôm nay căn cứ mình mới chào đón 1 thành viên bé nhỏ (từ 4 quà trứng của bạn osscar ) cám ơn anh Big và bạn Osscar

truongdx

Member
khi làm làm xong căn cứ nhớ post hình nha anh Trường, mọi người đang trong căn cứ của anh lắm.
Cảm ơn mọi người đã quan tâm, từ tết đến giờ mình bận việc cơ quan quá nên chưa làm lại chuồng cho mấy chú Thái được, mình chỉ mới cải tiến mấy cái lồng sắt và làm cửa tự động cho mấy em bay ra bay vào thôi. Chắc qua tháng mình mới làm được, mình muốn làm đẹp chút cho mấy em nó ở thoải mái :)), khi nào xong sẽ thông báo cho anh em góp ý nha :-c

hii. Nay anh trường mới xuất hiện anh trường , Anh trường đầu tư thêm chim kiềng đi anh như là bi vừa kiểng vừa thả được hiiii , Anh mà nuôi thêm bi là trang trại của anh tiếp anh em dđ mệt luôn hiiiiiiii...

Vậy là boyquay đã diệt được sát thủ đó hả? Dạo này còn có hiện tượng gì nữa không? biết đâu nó còn có vợ chồng nó nữa thì nguy, Phải cẩn thận nha. Mà sao trong lồng có xác chim con vậy?
Cám ơn anh HD vì lời hỏi thăm. Căn cứ của em đã sửa sang lại và hiện tại cũng tạm ổn thôi chưa có dấu hiệu gì. Hôm nào rãnh em sẽ post hình căn cứ và các chiến binh lên cho ae xem.:wave::wave::beer

bokinhvinh

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
ác thiệt cái lồng anh boyquay mình coi cả chục lần mà ko biết ở ngay gần nhà mình đúng pó tay mình luôn.............chuồng là mua hay làm vậy anh boyquay ..dạo này để ý đi qua mới thấy rõ cái chuồng ^^

ác thiệt cái lồng anh boyquay mình coi cả chục lần mà ko biết ở ngay gần nhà mình đúng pó tay mình luôn.............chuồng là mua hay làm vậy anh boyquay ..dạo này để ý đi qua mới thấy rõ cái chuồng ^^
Một tay mình thiết kế đó. Mấy hôm có sang nhà mới xây có nhình thấy Vinh và chú nào làm chuồng cũng lớn lắm hả? Ráng làm cho sớm để đem mấy chiến binh thả cho xôm tụ.=))=))

thang_Q5

Active Member
nghe abig nói boyquay có cặp thơ trắng ha đẻ chưa vậy có dư con mái nào không nếu có dư thì để lại cho mình nha ( chim đẻ) vì mình đang có 1 e màu fo trống nên kiếm mái về gép coi ra con đẹp không :D:D:D .Thanks trước nha :D

bokinhvinh

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
:Dđâu có đâu anh ,em nghe nói anh big và tầinunuhy anh trantài giữ mà.cặp ba mẹ thì anh cường sắt giữ nhưng do con mái bệnh sắp hết vẫn chưa đẻ được hiện em cũng đang đợi nè:)
Sao rồi anh boyquay ơi:praying: em định lấy cặp bông đen và con đen (2 con lai thơ ,ba mẹ tụi nó là 2 con bông đen đó anh),ko biết được ko?chừng nào qua lấy được anh nhĩ ?>:D<
khi nào lấy được thì nhá máy em cái nha :)],em bay qua liền hehehe:beer:D
à em định hỏi anh ko biết thứ 7 sáng anh rãnh ko?anh chấn thứ bảy ko biết ảnh rãnh ko ha anh?định nhờ anh hay anh chấn dẫn em qua căn cứ anh lũ chơi:D...
à quên tiện có thể cho em địa chỉ chỗ nào mua gỗ tấm ko anh giang..em cũng định làm chuồng gỗ nhỏ ở trong,thank anh nhiều

Nếu tính đóng chuồng gỗ thì nên mua mấy gỗ tốt, đừng mua mấy gỗ thường hay ván ép nha. Mấy loại đó không sử dụng được đâu với lại địa hình mình thường bị mưa với lại vệ sinh chuồng trại nữa. Một chúc ý kiến sem xao?