• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Căn Cứ Boyquay676

Chấn PG

Member
chưa sửa lại chuồng hả boyquay676 cứ ngăn nào 2 ngăn tháo ra làm thành 3 ngăn đi .Mốt căn cứ đông rồi sẽ thấy "dễ thở "cho chim hơn :D ;;).

sửa chuồng

căn cứ boyquay 02 ngăn chia làm 04 đi, như vậy cho thoải mái, chim đậu được nhiều nửa đó vả lại đâu cần để ổ trong đó chỉ để khi nào ghép đôi thôi Boy àh, mà có thế thì để bên chuồng con trống

Chấn PG

Member
boyquay676 đang định lấy nhiều ổ con đó anh vie_pigeon ;;) =)) nên để nhiều ổ hehe.Thanh lý được cặp Bi với cặp Thơ lai Khủng Long là mừng thiệt đó boyquay676

Hôm bữa đến giờ mình đang làm lại căn cứ chưa có thời gian quan tâm đến em gà này. Hôm nào phải gởi anh TRƯỜNG đem về cho cùng bầy với trang trại của anh luôn. Không biết em này có liên quan đến trang trại của anh Trường không nữa hihihihihi

truongdx

Member
Nếu muốn cầm tù thì nhốt vào đâu hả boyquay676? dùng mấy cái chậu hoa Lan làm ổ đẻ cũng độc thiệt. Chúc căn cứ ngày càng lớn mạnh nhé :D

Nếu muốn cầm tù thì nhốt vào đâu hả boyquay676? dùng mấy cái chậu hoa Lan làm ổ đẻ cũng độc thiệt. Chúc căn cứ ngày càng lớn mạnh nhé :D
Em đang làm cửa cho những chú nào là tù binh em sẽ post hình sao.thank:-bd

Chấn PG

Member
Anh truongdx ở nhà làm chuồng chim câu nuôi thả chưa vậy anh :D?

căn cứ

khi làm làm xong căn cứ nhớ post hình nha anh Trường, mọi người đang trong căn cứ của anh lắm.

Căn cứ gặp nguy hiểm

Tình hình này mình nghỉ căn cứ mình sẽ giảm số lượng chiến binh quá.:wall:Hôm bửa cùng mấy bạn lên nhà anh 13 tìm 2 chiến binh và qua căn cứ anh big lấy thêm 1 chiến binh về.:-bdThế mà mấy con chuột lại tưởng mình mua về cho chúng nó làm quà hay sao.Lúc mới về nhà được 1 ngày là chúng đã sử hết 1 em mình rất đau lòng:cry::cry:.Chạy đi mua các loại thuốc về để quanh căn cứ thế mà chúng nó không ăn qua ngày hôm sao là làm thêm 1 em nữa.:at wits end::at wits end:Mình cũng bó tay với mấy anh tý luôn.:day dreaming:.Còn 1 em sống đến ngày 1-5 cũng không thể qua khỏi.Thế là xông đời các chiên binh mới.Không biết các chiến binh lớn trong căc cứ mình có bị tình trạng này không nữa.huhuuh.Anh em nào có cách hay chỉ mình với:-bd:-bd:-bd mình thì bó tay luôn.>:D<Mình cảm thấy tội cho 3 em này quá.:cry:Cực nhất là 1 em mình lấy từ căn cứ anh big.:-bdKhi sinh ra từ căn cứ vảy cá là 2 quả trứng và mình đã lấy đem qua căn cứ anh big nhờ ấp vú hộ,khi 1 trứng đã nở và 1 trứng hư mình đem em nó về nhà thì chuyện gì đến nó đã đến.:(:)(:)((

tradaian

Member
Tình hình này mình nghỉ căn cứ mình sẽ giảm số lượng chiến binh quá.:wall:Hôm bửa cùng mấy bạn lên nhà anh 13 tìm 2 chiến binh và qua căn cứ anh big lấy thêm 1 chiến binh về.:-bdThế mà mấy con chuột lại tưởng mình mua về cho chúng nó làm quà hay sao.Lúc mới về nhà được 1 ngày là chúng đã sử hết 1 em mình rất đau lòng:cry::cry:.Chạy đi mua các loại thuốc về để quanh căn cứ thế mà chúng nó không ăn qua ngày hôm sao là làm thêm 1 em nữa.:at wits end::at wits end:Mình cũng bó tay với mấy anh tý luôn.:day dreaming:.Còn 1 em sống đến ngày 1-5 cũng không thể qua khỏi.Thế là xông đời các chiên binh mới.Không biết các chiến binh lớn trong căc cứ mình có bị tình trạng này không nữa.huhuuh.Anh em nào có cách hay chỉ mình với:-bd:-bd:-bd mình thì bó tay luôn.>:D<Mình cảm thấy tội cho 3 em này quá.:cry:Cực nhất là 1 em mình lấy từ căn cứ anh big.:-bdKhi sinh ra từ căn cứ vảy cá là 2 quả trứng và mình đã lấy đem qua căn cứ anh big nhờ ấp vú hộ,khi 1 trứng đã nở và 1 trứng hư mình đem em nó về nhà thì chuyện gì đến nó đã đến.:(:)(:)((
Chia buồn cùng boyquay, bạn mua một lòng bẩy chuột về lấy tấm lưới nhỏ ngăn thêm ở phần trong,kiếm 1con chim cúc bỏ vào đó rồi dương bẩy thế nào củng bắt được bọn xấu, chúc bạn thành công.

Thành thật chia buồn cùng Boyquay. Làm kín chuồng chim lại không cho bọn xấu xâm nhập. Kiểu này phải coi lại chuồng trại rồi.

tradaian

Member
Không cần tẩm thuốc vào con chim cúc đâu hoàng dương ,mình vẩn để con chim cúc còn sống để bẩy thêm được nhiều bọn xấu nửa vì mình đã có chắn tấm lưới an toàn cho nó rồi -hôm nào rảnh ghé chơi hoàng dương.

Nói thiệt với mấy bác là mình cũng đã làm đủ mọi cách rồi nhưng cũng vậy thôi. Sáng nay mình lên xem lại cái xác hôm qua mình có tẩm thuốc thấy có dấu hiệu tốt. Chúng đã ăn nhưng mình không biết là có thể giết được nó không nữa. Hi vọng là ok. Cảm ơn các bạn đã quan tâm. Thankkkkkk

nhà boyquay676 chuột nhiều quá vậy làm chuồng bằng lưới nhỏ làm kính chuột sao vào được ,nhà mà chuột nhiều vậy chim nó sợ sao mà nó ở ...hii phải coi lại nha boyquay..

Chấn PG

Member
boyquay676 tiếp tục mua cái vỉ (vĩ) diệt chuột mà anh bigflowerhorn lúc trước chỉ mình xài đó. Mua cái vỉ đó về đặt dưới chuồng vài viên rồi đặt thêm vài viên ở đường đi của chuột từ nhà kế bên sang. Đặt xong sáng thức dậy kiểm tra lại coi còn lại bao nhiêu viên thuốc rồi chờ đợi vài ngày kiếm xác chuột (nếu nó chui vào trong nhà mình). Thường thì nếu như nó đi từ nhà kế bên qua là nó ăn xong khoảng 3-4 ngày là nó chết luôn ở đó :-bd.

Ráng làm sao kết thúc sớm sớm để cho những con chim của mình đang ở ngoài chuồng bớt sợ để tụi nó vào chuồng lại. Khi đã diệt được hết mấy "chú" đó rồi boyquay676 tìm cách sao cho chim mình vào chuồng hết rồi nhốt lại luôn trong khoảng 1 tuần rồi sau đó hãy thả ra tiếp. Tình trạng này nếu kéo dài là tất cả chim của boyquay676 sẽ bay qua nơi khác gần nhà ở mất tiêu đó. Cố gắng diệt càng sớm càng tốt nha :D.

Chúc thành công

Uhm mình cũng lo cho chuyện đó lắm đó. Vì mình thấy lúc này bày chim nhà mình hay sợ lắm mình lên thăm chúng mà chúng cứ bay toán lạng lên. Tình hình này căng lắm đó. Huhuhuhu

boyquay ơi! dạo này tình hình chuột thế nào rồi? sao không thông báo tình hình cho anh em được biết vậy?
Tình hình thì khả quang hơn rồi.:loser: Nhưng em cũng không dám chắc là dức hết mấy con chuột đó.:shame on you: Vì sáng lên kiểm tra thì không còn thấy phân của mấy con chuột này nữa.:praying: Đợi em xem lại trong tuần này cho chắc đã rồi mới thông báo cho anh em xem.:beer Em tính kiếm thêm mấy chiến binh cho căn cứ mình đông vui nhưng sợ là giống máy em trước là hơi mệt. Cảm ơi lời hỏi thăm của anh nha!:D:D:D

Căn cứ mình mới nhận được 4 qua trứng đến từ căn cứ bạn osscar nhờ vào sự giúp đở của anh Bigflowerhorn. Sáng nay lên kiểm tra mấy quả trứng thì chúng điều có cồ hết. Cảm ơn bạn osscar và anhbigflowerhorn nhiều nha. Thankkkkk