• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Căn cứ bach hac (hưng yên)

ngodambg79

Chào AC !
chúc ac sức khỏe - hạnh phúc
em lên diễn đàn thấy đàn chim câu của bác thích quá tời luôn.
vậy bác có thể chia sẻ cho em chút kinh nghiệm nuôi không
em đang nuôi bồ câu pháp lấy thịt kinh nghiệm còn mù mờ quá.
trân trọng!

bach hac

Member
giờ em không còn nuôi 1 em pháp nào. bác cứ chịu khó đọc các bài của các tiền bối đã gửi lên diễn đàn đó chịu khó tìm lại nhé là sẽ có có kinh nghiêm thôi

bach hac

Member
nhân dịp mua gió không đi cu cò gì được ở nhà mang cái máy ảnh ra chụp nghịch .

chuông nuoi nhốt tập thể

cặp số 1

cặp số 2

cặp số 3

con đây là mấy em chim cỏ cỏ của em:D

lần đâu tiên ghép cu em cũng lại gặp may . mod đừng xóa của em nhé thanks

Chào bạn mình cũng đang muốn tìm mua 1 đôi cu gáy non để chơi. khi nào có cặp chim mới nhượng lại cho mình nhé. có gì pm cho mình.

Ilovepigeon

Member
anh bac hac ơi cái ảnh trên kia là anh bẫy cu gáy xong gép với con nhà anh rồi đẻ ra con à ???:-/:-/

Nghe nói căn cứ của anh mới được nâng cấp anh bost chút ảnh lên cho mọi người chiêm ngưỡng đi anh... giấu hàng ghê quá...

ngocQuan

Member
Nhìn căn cứ của Duy chim nhiều quá ta?Nghe tên nhiều rồi mà chưa khi nào có dịp gặp mặt.Hôm nào rảnh giao lưu nhé

kalaca

Member
sao cu của bác to thế nhỉ:)):)):))
E ra chợ mua toàn cu bé thôi nuôi ko khoái lắm

bach hac

Member
Nhìn căn cứ của Duy chim nhiều quá ta?Nghe tên nhiều rồi mà chưa khi nào có dịp gặp mặt.Hôm nào rảnh giao lưu nhé
vang. se có dip giao liu với anh , đợt này em mới nuôi lại toàn chim cỏ cỏ mua ở chợ hàng thôi mà anh:):):):)

bach hac

Member
sao cu của bác to thế nhỉ:)):)):))
E ra chợ mua toàn cu bé thôi nuôi ko khoái lắm
cu to không lo bằng cu dài anh ơi=))=))=))
căn cứ của bác nhìn đẹp quá cặp chim thái của bác cũng đẹp

kalaca

Member
cu to không lo bằng cu dài anh ơi=))=))=))
căn cứ của bác nhìn đẹp quá cặp chim thái của bác cũng đẹp
Đôi thái đấy cùi bắp mà bạn, minh nuôi vui nên cũng ko thích nuôi nhiều sợ vất vả dọn dẹp và cũng đi làm bận nên chưa có thời gian đầu tư
Ở Hà nội mùa này người ta bán nhiều cu gáy chỗ Hoàng Hoa Thám với gần công viên nước nhưng toàn là cu gáy bẫy đc nên đa phần là chim cái hoặc chim tơ nên chưa phân biệt được, giá có 100k chưa mặc cả nên cũng ko dám mua, nhìn cu gáy của bạn đẹp thật lại nuôi ghép thành công nên mình đang quyết tâm nuôi thử vì trước mình nuôi đc 1 con gáy đc 4 tiếng rồi nhưng lại bị mèo vồ đen thế

bach hac

Member
Đôi thái đấy cùi bắp mà bạn, minh nuôi vui nên cũng ko thích nuôi nhiều sợ vất vả dọn dẹp và cũng đi làm bận nên chưa có thời gian đầu tư
Ở Hà nội mùa này người ta bán nhiều cu gáy chỗ Hoàng Hoa Thám với gần công viên nước nhưng toàn là cu gáy bẫy đc nên đa phần là chim cái hoặc chim tơ nên chưa phân biệt được, giá có 100k chưa mặc cả nên cũng ko dám mua, nhìn cu gáy của bạn đẹp thật lại nuôi ghép thành công nên mình đang quyết tâm nuôi thử vì trước mình nuôi đc 1 con gáy đc 4 tiếng rồi nhưng lại bị mèo vồ đen thế
thích cu ghép thanh công rồi xuống dưới em nhiều lắm . giá cung dẽ chiu

bach hac

Member
lâu rồi không vào diễn đàn hôm nay rảnh rỗi úp căn cứ lên anh em xem chơi

Chà! căn cứ của bạn mát mẻ quá nhỉ, mà sao bạn ko thiét kế cái máng ăn thuận tiện 1 chút cho chim ăn như thế ko sợ vãi ra ngoài sao?:-h

bach hac

Member
cảm ơn bạn! mình tập cho các em nó thích nghi với điều thiên nhiên hơn mà!