• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Căn cứ bach hac (hưng yên)

bach hac

Member
Vì không mua được bắc hải? em chơi vài con chim hội. Rất mong làm quen giao lưu với anh em! Rất mong có thể trao đổi kinh nghiệm nuối và con giống với các anh em.

suoimohg

Member
Chào mừng bạn tham gia hội yêu chim Bồ câu!
Bạn ở Như Quỳnh thì cũng gần mấy anh em ở HN.
Mình cũng hay xuống Chợ đường Cái chơi.
Bạn Pm cho mình địa chỉ nhé, nếu được thì mình ghé thăm bạn!

ngoc khoa

Member
nhìn đội ngũ có vẻ hoành tráng nhỉ.... bay qua mái nhà chắc tưởng trời tối mất

bach hac

Member
Chào mừng bạn tham gia hội yêu chim Bồ câu!
Bạn ở Như Quỳnh thì cũng gần mấy anh em ở HN.
Mình cũng hay xuống Chợ đường Cái chơi.
Bạn Pm cho mình địa chỉ nhé, nếu được thì mình ghé thăm bạn!
nhà anh chim bắc hải đẻ nhiêu ko anh? Giờ (jo`) anh có đôi nào non ko? mà anh bắt giống ở đâu vậy anh? có thể cho em địa chỉ đc không anh

bach hac

Member
nhìn đội ngũ có vẻ hoành tráng nhỉ.... bay qua mái nhà chắc tưởng trời tối mất
chưa ăn thua gì (j) bác à?
cho bác xem đội ngũ này bay thì rợp trời

cả trên mái nữa nè anh em

bokinhvinh

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
khinh khủng ,chắc cả trăm em chứ ít gì,vậy mà bảo mới chơi ^^.mình cũng muốn đông như bạn nhưng kế bên phía sau làm căng quá nên giờ ko dám tăng thêm nhiều,nhìn đàn chim bạn đã mắt quá,ko biết bạn ở đâu nhĩ ?

powerfullvn

Vậy là hay đấy nhỉ? Hẹn bạn nic BACH HAC, mấy hỗm nữa tết tây mình về CDC. Thế nào cũng ghé thăm co sở của bạn, Cố gắng thuyết phục ông già mua thêm mấy đôi chim pháp hoặc ta nữa về nuôi chung cho vui,,,,

bach hac

Member
vâng lúc nào bác về qua em chơi bác nhé tình hình đoi gà my của bác thế nào rồi

bach hac

Member
Đàn chim trên không phải của em? Em chỉ post lên cho anh em xem thôi và thúc đẩy anh em nuôi nhiêu nữa và có nhiều người chơi nữa? Nhà em mà nuôi 1000 con thế thì chết?
Em chỉ nuôi vài chục em chim thả hội thôi 30 em thôi? Mà hiện giờ chim đang ấp lúc nào có chim non em se chụp tiếp

powerfullvn

vâng lúc nào bác về qua em chơi bác nhé tình hình đoi gà my của bác thế nào rồi
Đôi gà mỹ vẫn để ở nhà, chắc kiếm thêm mấy con PHÁP cho lai, chú bán thì lỗ nhiều, mà không có bác nào có nhu cầu thì phải$-)$-)$-)

Nuôi nhiều thế này chắc là nuôi công nghiệp cung cấp cho các nhà hàng quán nhậu, chứ không thể là nuôi chơi dạng racing homer hay distance homer được, nội thu xếp cho chừng này chiến binh đi dợt là bất khả thi :D

bach hac

Member
Đôi gà mỹ vẫn để ở nhà, chắc kiếm thêm mấy con PHÁP cho lai, chú bán thì lỗ nhiều, mà không có bác nào có nhu cầu thì phải$-)$-)$-)
Lúc nào bác về anh em qua xem vài em pháp trăng tinh. Chim của bác chưa đẻ hả bác

bach hac

Member
đàn chim của em cả chim đua và chim hôi anh em xem chơi

đôi chim đua con hihi

đôi chim hội non

ngôi nhà của 8 cặp bạn trẻ

chim mái hội đang ấp nơi nuôi chim tập thể

chụp bằng điện thoại cùi bắp? anh em thông cảm

nglong

Member
Đàn bồ câu nhà Bác đẹp quá, em đang tìm hiểu để xây dựng căn cứ trên sân thượng. Bác cho em hỏi muốn bắt đầu nuôi cần chuẩn bị những gì, em có thể qua căm cứ của bác để tham quan học tập đc ko?

bach hac

Member
Bạn nuôi chim công nghiệp, nên nuôi theo kiểu nuôi nhốt sẽ hiệu quả hơn đấy.

bác thông cảm em không nuôi chim để bán! em quây lươi vậy vì em toàn chơi chim bồ câu già. Nhất là mấy em chim đua và chim hội già sông ra là mất. nhà em nuôi trên sân thương, nuôi 60 chuc em đã thấy mệt. không như bác nuôi làm kinh tế. hihi hôm qua vào trại gia cầm thuỵ phương cũng thấy nuôi như bác nhiều lăm. Nhưng ma không thích nuôi chim nhốt. Bác nuôi nhiều chim thit quá! Bác nuôi thêm it chim kiểng sẽ có kinh tế cao hơn đó!

Đàn bồ câu nhà Bác đẹp quá, em đang tìm hiểu để xây dựng căn cứ trên sân thượng. Bác cho em hỏi muốn bắt đầu nuôi cần chuẩn bị những gì, em có thể qua căm cứ của bác để tham quan học tập đc ko?
anh cũng ở HN hả anh? chắc anh cũng nuôi vài cặp rồi? anh cứ gọi sdt ơ dưới, anh em giao lưu? Ở HN cung có mấy anh chơi đó anh. Nhà em ơ như quỳnh cung gần HN thôi, bác qua thì alo

nglong

Member
anh cũng ở HN hả anh? chắc anh cũng nuôi vài cặp rồi? anh cứ gọi sdt ơ dưới, anh em giao lưu? Ở HN cung có mấy anh chơi đó anh. Nhà em ơ như quỳnh cung gần HN thôi, bác qua thì alo
Mình ở Cầu Giấy, HN. Hiện nhà mới có 2 cặp, đang muốn thêm vài cặp bồ câu Pháp bạn à.
@ Chữ ký có số đt đâu, PM cho mình số đi, hnào qua xin ít kinh nghiệm nhá

thang_Q5

Active Member
Bach hac không kiếm vài cặp thái làm giống , có gì còn chia lại cho ae ngoài HN nữa :D