• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cáo lỗi về việc Vietpet chập chờn.

minhcuong

Active Member
Em rất hay gặp lỗi này, Mod Bubba xem hộ em xem là nó bị làm sao ạ?

Em post bài chưa đúng quy cách hay server có vấn đề.

Bài của bác hôm qua không hiển thị được ở box Lab là do ảnh có dung lượng lớn, hơn nữa bác lại ghép nhiều ảnh lại với nhau, như vậy dung lượng và giao diện bị ảnh hưởng. Em không phải dân IT, mong bác thông cảm. Thân

chubby18

Các Mod cho em hỏi sao 3-4 ngày hôm nay em không thể truy cập được diễn đàn mình vậy các Mod? Không thể vào được luôn, em đang ở nước ngoài không biết anh em trong nước có bị như vậy không? Thanks Mod.

kieumailc

Active Member
em cứ tưởng chỉ có nhà em ở vùng cao ,vùng 135 mới bị,,,thì ra là như vậy

Mintha

Member
Xin các điều hành viên xem hộ về trường hợp nick của mình:

Hiện nick mình có khoảng 70 bài viết, mình hoạt động mạnh nhất ở khu vực mèo.

Hôm nay mình phát hiện ra mình hiện tại đã mất toàn bộ quyền gửi bài, trả lời bài, trong khi gần đây mình không post, cũng không nhận được thông báo vi phạm nào từ điều hành viên.

Hiện tại quyền gửi trả lời duy nhất của mình là ở box này, nên mình buộc phải vào topic này để post, hoàn toàn không có ý viết bài lạc đề, mình không có quyền lập topic mới.

Mình đã kiểm tra email, email vẫn là email cũ khi mình đăng kí, như vậy hẳn là nick mình vẫn đang trong trạng thái đã kích hoạt.

Mình đã vào box thông tin ban quản trị, bên đó hiện vẫn chưa có thread chính thức nào về vấn đề quyền hạn thành viên. Mong ban quản trị đọc được bài viết này hãy xem xét và cho mình biết vấn đề của nick Mintha này của mình là gì và giúp mình khắc phục.

Thân.

otawan

Member
Em cũng thế không hiểu sao không thể giửi bài và trả lời bài được mong các mod hoặc admin xem hộ giùm cái nick của em với, còn về phần kích hoạt em lỡ tay dọn dẹp hòm thư từ năm ngoái rồi!

9669_9669

Member
Hic.Mình tưởng chỉ 1 mình mình bị.Hóa ra có nhiều người bị thế.Mấy hôm nay mình cũng không thể reply hay tạo topic mới ở bất cứ topic nào (trừ topic này).

Cubin

Member
Em cũng bị đây .. :(.. Khu vực em hay vào để xem và comments là box Cat lover thì nay em bị khoá hết :(..khôg cho gửi bài, khôg cho reply. Chỉ có được phép đọc bài thôi :(..

BUBBA

Super *********
Khổ quá, các đồng chí chả đọc thông báo gì cả, cứ thế mà phàn nàn. Đưa link lên cũng chả buồn đọc, phải đợi tôi đưa trích dẫn ra thế này!

Nhân dịp năm mới, để mọi người có điều kiện tận hưởng niềm vui và hạnh phúc của mùa xuân mới với gia đình và bè bạn; Diễn đàn Vietpet sẽ ngừng nhận bài mới kể từ 22h ngày thứ bảy 13/02/2010 (tức ngày 30 Tết) và sẽ nhận bài trở lại từ 8h ngày 21/02/2010 (tức mồng 8 Tết). Ban Quản trị rất mong sẽ nhận được nhiều bài khai bút của các bạn vào ngày Diễn đàn khai trương. Trong thời gian ngừng nhận bài, Diễn đàn vẫn có thể truy cập bình thường.

Xin kính báo.

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Kính gửi BQT VP

Mình có vài ý kiến muốn gửi tới Ban Quản trị VP:
Trong những ngày vừa qua, tôi thấy trang chủ diễn đàn thường xuyên bị trục trặc, không hiểu là vì lý do gì? Không thấy BQT có ý kiến về vấn đề này. Tôi là người mới tham gia VP được 6 tháng thôi, nhưng tôi rất có cảm tình với forum VP, và đây là thức sự là món ăn tinh thần mà hàng ngày tôi không thể bỏ qua (có lẽ trong diễn đàn cũng rất nhiều người như tôi). Tôi kính đề nghị ban quan trị cố gắng khắc phục các sự cố trên, Ban quản trị có thể kêu gọi các thành viên Vp đóng góp tài chính để nâng cấp diễn đàn chẳng hạn để làm sao giờ giờ, ngày ngày, tháng tháng, năm năm... các thành viên của diễn đàn không bị ngắt quãng việc tham gia vào VP. Xin chân thành cám ơn rất nhiều!

Trong những ngày vừa qua, tôi thấy trang chủ diễn đàn thường xuyên bị trục trặc, không hiểu là vì lý do gì? Không thấy BQT có ý kiến về vấn đề này. Tôi là người mới tham gia VP được 6 tháng thôi, nhưng tôi rất có cảm tình với forum VP, và đây là thức sự là món ăn tinh thần mà hàng ngày tôi không thể bỏ qua (có lẽ trong diễn đàn cũng rất nhiều người như tôi). Tôi kính đề nghị ban quan trị cố gắng khắc phục các sự cố trên, Ban quản trị có thể kêu gọi các thành viên Vp đóng góp tài chính để nâng cấp diễn đàn chẳng hạn để làm sao giờ giờ, ngày ngày, tháng tháng, năm năm... các thành viên của diễn đàn không bị ngắt quãng việc tham gia vào VP. Xin chân thành cám ơn rất nhiều!

Bạn ơi! bạn thông cảm chút đi, chẳng ai muốn nó trục trặc như thế đâu, đôi khi là lý do ngoài ý muốn thôi mà. BUBBA cũng có công ăn việc làm chứ không phải chỉ có suốt ngày thường trực để chăm sóc cái diễn đàn này vả lại hình như Anh ấy dạo này lại có việc bận tíu tít luôn ấy ;;). Mình cũng trò chuyện hỏi sao Vietpet bị trục trặc vậy thì BUBBA cũng đang khắc phục những lỗi lầm này.

Với lại đôi khi ta cũng phải nhịn ăn một tí thì ăn mới ngon, trục trặc một tí thì ta mới thấy vietpet là thứ cần thiết, vắng vietpet ta thấy khó chịu trong người, khi đó ta hãy nghĩ chắc BUBBA đang ngồi mướt mồ hôi bên máy vi tính để khắc phục lỗi lầm, bên trái là chiếc nôi của công chúa bé, bên phải là đứa con lớn đang đòi BUBBA đọc chuyện đêm khuya,..... và khi chúng ta vào lại được vietpet thì ta hãy cám ơn BUBBA :)). Còn nếu ta không vào được mà lại chửi thề một câu Vietpet như ... thì :at wits end: khi đó chính ta lại chuốc bực mình vào thân.

Hãy cố gắng lên anh em ơi! chung tay cùng xây dưng viettpet bằng những bài viết bổ ích đi nào!

yoko1910

Member
bạn ơi forum thế này là còn tốt lắm rồi đó bạn. Một số forum bây h` còn phải đóng cửa tạm thời nữa cơ :D, còn có forum ngồi đợi nửa tiếng với load xong 1 trang cơ bạn ạ. Việc 1 forum thỉnh thoảng gặp trục trặc là chuyện vô cùng bình thường mà :).

milano119

Member
mình thấy VP đông mà porum ít trục trặc là tốt lắm rồi...nhiều forum bị ngẽn hơn nhiều...

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
16h hôm nay, các chức năng kỹ thuật của Diễn đàn đã trở lại bình thường. cám ơn sự nỗ lực của admin.

tuanphuthai

Active Member
Chức năng thống kê người xem trong 24 giờ của topic vẫn chưa hoạt động, đề nghị BQT tìm cáh khắc phục lỗi này

my_lucky

Active Member
Xin hoi la` chuc' nang go~ tieng' viet tu* do^ng cua forum minh` gio` chang thay' dau nua~ ????

_DIAMOND_1984

Ban liên lạc VP Hải Phòng
Xin hoi la` chuc' nang go~ tieng' viet tu* do^ng cua forum minh` gio` chang thay' dau nua~ ????
Anh Lucky ơi hiện giờ VP chắc lỗi phông tiếng Việt rồi anh ah, trước mắt anh muốn gửi bài có dấu bình thường thì trước khi viết anh soạn nội dung có dấu sang tạm WORD đi rồi anh copy nội dung sang VP rồi gửi bài bình thường là có dấu ngay thôi mà :D:D

HaLong_GSD

Vietpet sponsor
chào bạn các acmin đang khắc phục sửa chữa dần dần bạn vui lòng kích hoạt vietky là bạn có thể viết tiếng việt bình thường rồi mà chúc bạn thành công !!!>:D<

Scoobydoo

Member
Mong là hệ thống làm việc ổn định để việc truy cập của mọi người không bị gián đoạn.