• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cáo lỗi về việc Vietpet chập chờn.

BUBBA

Super *********
Kính gửi toàn thể thành viên Vietpet,

Trong thời gian vừa qua, diễn đàn đã xảy ra tình trạng không truy cập được hoặc bị báo lỗi. Sau khi tìm hiểu từ nhà cung cấp dịch vụ, chúng tôi được biết lý do sự cố này là do máy chủ hiện đang quá tải. BQT hiện đang làm việc với nhà cung cấp để đưa ra các giải pháp phù hợp.

BQT xin gởi đến toàn thể thành viên và nhà tài trợ lời xin lỗi và sẽ cố gắng khắc phục sự cố trong thời gian sớm nhất.

Trân trọng,
Bubba.

anhthu

Member
Cảm ơn mod nhé.Làm mấy hôm nay em cứ nghĩ máy và mạng nhà mình gặp sự cố chứ.Mong sớm được khắc phục.

Hi, mấy hôm nay em lúc vào được lúc ko vào được VP, đóan ngay là bị quá tải mà!!!

Thì ra vậy! làm mình chửi mấy thằng IT ở cơ quan quá trời luôn - mà thôi kệ nó lâu lâu có cớ để chửi

KimCuong

Active Member
Thì ra vậy! làm mình chửi mấy thằng IT ở cơ quan quá trời luôn - mà thôi kệ nó lâu lâu có cớ để chửi
Bác kimkwanlee ơi! Bác không nên nói vậy, nếu các cán bộ IT ở cơ quan bác cũng là các thành viên Vietpet thì sao? Chắc họ đọc được sẽ chạnh lòng lắm.

Không nên, không nên bác ạ! :nailbitting:

Cảm ơn bác./.

pit bull

Member
Nói chung là thông tin này cho biết ban Quản trị có trách nhiệm với thành viên, thanks !

Hoan2008

Member
Nói chung là thông tin này cho biết ban Quản trị có trách nhiệm với thành viên, thanks !
Anh thấy chú pit bull tiến bộ nhiều đó. Hoan nghênh tinh thần tiến bộ của chú. Cứ phát huy nhé. Điều đó cho thấy chú trưởng thành nhiều lắm, kekeke.

pit bull

Member
Anh thấy chú pit bull tiến bộ nhiều đó. Hoan nghênh tinh thần tiến bộ của chú. Cứ phát huy nhé. Điều đó cho thấy chú trưởng thành nhiều lắm, kekeke.
Anh nhầm rồi, anh đừng bảo là tiến bộ.Thế hoá ra từ trước em toàn tụt lùi à ? Em không phải là người bảo thủ, thích chọc ngoáy. Cài gì đúng thì ta hoan nghênh, tiếp thu .Cái gì sai, chưa tốt thì ta phải sửa, học hỏi .
Bác Hồ dạy: điều thứ nhất - Yêu tổ quốc, yêu đồng bào :love struck:

huyCQ

Member
thỉnh thoảng VP chập chờn thế cũng vui vì ACE chăm online , đóng góp nhiều cho diễn đàn.........................dẫn đến tình trạng quá tải

BUBBA

Super *********
Dưới đây là thư thông báo về việc chuyển server, tạm dừng phục vụ từ nhà cung cấp dịch vụ hosting, mời mọi người tham khảo:

Kính chào quý khách ,

Để đảm bảo hơn chất lượng dịch vụ cũng như nâng cao sự ổn định hệ thống Server của quý khách, giúp duy trì liên tục hoạt động cho Website và công việc kinh doanh không gián đoạn , Digipower vừa xây dựng và đưa vào sử dụng hệ thống Server máy chủ cực mạnh hơn rất nhiều lần ( Super-Node ) để phục vụ tốt hơn cho các Plan VPS , do đó chúng tôi sẽ tiến hành chuyển VPS của quý khách sang Super-Node này và phải cần thời gian stop dịch vụ trong một thời gian ngắn , cụ thể thời gian sẽ được dự tính như sau :

Thời gian bắt đầu : 9:00 AM 31/05/2008
Thời gian kết thúc : 9:00 AM 01/06/2008
Thời gian downtime tối thiểu : 24 H

Vì vậy chúng tôi xin trân trọng thong báo đến quý khách việc chuyển Server sẽ được thực hiện với thời gian như trên , quý khách vui lòng thông báo và sắp xếp lại hoạt động Website và kinh doanh của mình trong thời gian Server bị stop để tránh bị ảnh hưởng đến
Công việc của mình .

Chúng tôi sẽ cố gắng tiến hành chuyển Sevrer trong thời gian nhanh nhất có thể , tối thiểu là 24 tiếng downtime , tuy nhiên có thể nhanh hơn thời gian dự kiến , chúng tôi sẽ thông báo ngay khi hoàn tất việc chuyển đổi , quý khách hoàn toàn có thể yên tâm.

Nếu có vấn đề gì còn vướng mắc hoặc có ý kiến đóng góp gì , vui lòng lien hệ lại ngay với chúng tôi.

Chân thành cảm ơn quý khách đã chọn DigiPower Co.,Ltd làm nhà cung cấp Dịch Vụ Hosting của mình trong thời gian qua . Chúng tôi sẽ có gắng nỗ lực hơn nữa để nâng cao chất lượng và hỗ trợ dịch vụ , và hi vọng Quý Khách hài lòng với các sản phẩm và dịch vụ của Digipower .

Trân trọng !

bibin

Member
Dạ cảm ơn bác BUBBA đã thông báo cụ thể cho anh em ạ.Nhưng cũng hơi chán bác ơi,1 ngày mà em không vào đc 4rum là thấy bức bối lắm.Em mong thời gian nâng cấp,bảo trì,bảo dưỡng này đc làm nhanh chóng để còn phục vụ thông tin cho ACE VP ạ.

Dạ cảm ơn bác BUBBA đã thông báo cụ thể cho anh em ạ.Nhưng cũng hơi chán bác ơi,1 ngày mà em không vào đc 4rum là thấy bức bối lắm.Em mong thời gian nâng cấp,bảo trì,bảo dưỡng này đc làm nhanh chóng để còn phục vụ thông tin cho ACE VP ạ.
Nếu cảm thấy bức bối,thì chủ nhật này đưa bạn gái đi off mèo ở HN nha.
hy vọng là đ/c và bạn gái sẽ thấy thoải mái hơn khi 1 ngày ko đc tham gia để xây dựng DIỄN ĐÀN.
Chúc vui.

vậy mới nói "trời không có mặt trời là không được..WEB không có MOD là không song..(vì MOD là người trưc tiếp giải quyết các vấn đề của mọi người)"cảm ơn anh BUBBA về sự giải thích hợp lí về nguyên nhân chập chờn của WEB trong thời gian qua....thanks

bibin

Member
hy vọng là đ/c và bạn gái sẽ thấy thoải mái hơn khi 1 ngày ko đc tham gia để xây dựng DIỄN ĐÀN.
Chúc vui.
CHú ơi cháu đã có bạn gái đâu mà đi cùng ạ...Oan cháu quá.CN này có OFF mèo ạ,vui quá.
Cảm ơn chú vì đã nhắc cháu ạ.CN này qua nhà chú chơi hen.
/thân.

nab2195

Dịch giả Vietpet
Chúc vui.
Ơ công nhận anh HungTrungYen nhìn mặt em bibin thế nào mà lại bảo em nó có bạn gái nhỉ, em gặp bibin ở ngoài rồi, thấy mũi em ý chỉ có hơi xước xước vì rung rinh vài chục lần thôi chứ chưa thấy bị xỏ xâu khoen gì cả;;) mong có ngày gặp bibin tâm sự trong topic "ông mai bà nguyệt Vietpet";)

hihihihi hơi mùa lạc, quay lại chủ đề, cảm ơn anh Bubba đã thông báo cho cả nhà rõ ràng:-bd

BUBBA

Super *********
Chào các bạn, hiện nay Vietpet đang tiến hành nâng cấp máy chủ nhằm nâng cao năng lực phục vụ.

Thời gian nâng cấp dự kiến sẽ từ 15h ngày 17 tháng 7 đến 17h ngày 17 tháng 7 - 2008.

Trong thời gian nâng cấp, có thể có một số trục trặc khi truy nhập trang web và diễn đàn, mong các bạn thông cảm và tiếp tục giúp đỡ Vietpet ngày càng hoàn thiện hơn.

ngaluut

Buổi trưa nay tui mới đăng ký được là thành viên của hội nuôi thú .Xin hỏi nhà bác một câu là :nếu tui viết bài thì gửi như thế nào nhỉ .

BUBBA

Super *********
Các bạn thân mến,

Vì lý do bảo trì hệ thống máy chủ khẩn cấp, VIetpet ngưng phục vụ từ 9h20 đến 10h00 ngày 10 tháng 4 năm 2009. Mong các bạn thông cảm và tiếp tục cộng tác với Vietpet.

Trân trọng,
TM BQT Vietpet.

Không sao đâu anh, con người còn có lúc sổ mũi, nhức đầu chứ nói gì đến máy móc