• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

BlueEye - American Bully

cunxinh

Member
Em thấy bé có vẻ bụ đấy chứ . Cũng không cao lắm đâu ạ . Chắc cún nhỏ phải dài người trước rồi mới phát triển bề ngang .

1stLady

Member
anh Vân ơi có mua xế hộp chưa vậy??:)) không có xế hộp cho nó kéo là không có nổi cơ bắp đâu đó:p
Cho nó kéo chiếc BMW R25 nè - có bán ko thì bảo - hehhe
Tiền mua xế hộp anh thà gửi ngân hàng lấy lãi ===> đủ tiền đi taxi dài dài mà khỏi cần lái hay bảo dưỡng xe :-bd

Hôm qua Bác sĩ đến nhà khám bệnh nói mai mốt nó lớn chắc ko dám đến nữa :))

Cho nó kéo chiếc BMW R25 nè - có bán ko thì bảo - hehhe
Tiền mua xế hộp anh thà gửi ngân hàng lấy lãi ===> đủ tiền đi taxi dài dài mà khỏi cần lái hay bảo dưỡng xe :-bd

Hôm qua Bác sĩ đến nhà khám bệnh nói mai mốt nó lớn chắc ko dám đến nữa :))
vậy sáng sáng lấy chiếc CD anh ngồi lên cho nó kéo đi dòng dòng được rồi:))

:blusshing::blusshing::blusshing::blusshing: anh em tán chuyện sôi nổi quá hen...!!:))
_dạo này em ít pót bài nói chuyện mấy bác...bởi vì sợ không biết pót làm sao mấy bác MOD cứ me me ban nick hoài em ớn quá anh vân...:D:D,không biết do auto hay sao ý...làm em nhát tay luôn!!

:blusshing::blusshing::blusshing::blusshing: anh em tán chuyện sôi nổi quá hen...!!:))
_dạo này em ít pót bài nói chuyện mấy bác...bởi vì sợ không biết pót làm sao mấy bác MOD cứ me me ban nick hoài em ớn quá anh vân...:D:D,không biết do auto hay sao ý...làm em nhát tay luôn!!
hê hê em củng vậy nè:( ghi sai chử 2 lần bị bánd ngày làm em sợ sợ:(

con pitbull này củng ok lắm nè anh! nhỏ mà thân hình săng chắc, cơp bắp giữ lắm!
em này anh thấy thuần không??

1stLady

Member
Mới sì pam 2 bài lại bị ban nữa rồi - rõ khổ. Cố gắng viết chữ như bài tập làm văn hồi đi học là đc thôi - sai chính tả ko sao - @ là ban:D

2 đứa này đều tên Nam nên lộn hoài - bị ám ảnh chiếc R25 thật rồi.

Anh cũng mới tìm hiểu về pitbull và bully nên chưa rành - em màu vàng trong hình thì đúng là pitbull rồi nhưng còn bé và không rõ lai lịch bố mẹ nên chưa biết khi lớn sẽ ra sao. Vả lại giống này nuôi cho nó đẹp khi trưởng thành không phải là đơn giản đâu.

Mới sì pam 2 bài lại bị ban nữa rồi - rõ khổ. Cố gắng viết chữ như bài tập làm văn hồi đi học là đc thôi - sai chính tả ko sao - @ là ban:D

2 đứa này đều tên Nam nên lộn hoài - bị ám ảnh chiếc R25 thật rồi.

Anh cũng mới tìm hiểu về pitbull và bully nên chưa rành - em màu vàng trong hình thì đúng là pitbull rồi nhưng còn bé và không rõ lai lịch bố mẹ nên chưa biết khi lớn sẽ ra sao. Vả lại giống này nuôi cho nó đẹp khi trưởng thành không phải là đơn giản đâu.
khổ thế đấy...ông lo kiếm tiền quá không nhớ 2 thằng em NAM nào với NAM nào:(:(......mà nói thật chứ FORUM mình khăt khe quá anh vân àh...liệu những lão tiền bối có cùng những đam mê như anh em mình mà lại không rành vi-tính thì sao nhĩ.......:(
_thiết nghĩ internet,cộng đồng mạng...mình chỉ làm triệt để những cái "trái phong tục và tập quán" con người việt nam thôi chứ ạ..chứ ngôn ngữ @ em thấy chỉ cấm một vài từ gây khó hiểu cho người xem thôi...chứ mà chính xác quá.......hơi bị máy móc quá nhĩ....
_em có chút ý kiến thế thôi...cũng nhiều người cũng muốn tham gia và cũng có những bài hay nhưng mỗi tội "oánh" lộn nút thì sao...mất cả một bài bổ ích của người ta àh!!
_các bác MOD,ADMIN cảm thấy em nói có sai chổ nào...các bác banned nick em nữa thì em chịu...!!!!!!!

PHAN TÚ

Member
Chúa anh Vân có một American Bully đẹp, anh nhận được tin nhắn anh nhớ nhắn tin em biết số đt của anh nha
Thân
Trân trọng

2chandep

Member
hihi

cho mình gop 1em bully vao cho xôm tụ nhé.em nay tên là Junio :blusshing: mình mới tậu về , gọi anh Sơn để đặt 1bé mãi mà 0 thấy bác Sơn bắt máy đành nhờ người bạn mang bên kia về vậy^:)^ chi phí cao quá:sick:

mr_hung

Member
cho mình gop 1em bully vao cho xôm tụ nhé.em nay tên là Junio :blusshing: mình mới tậu về , gọi anh Sơn để đặt 1bé mãi mà 0 thấy bác Sơn bắt máy đành nhờ người bạn mang bên kia về vậy^:)^ chi phí cao quá:sick:

bạn ơi chó của bạn đẹp quá, bnhà bạn được mấy tháng rồi có nghịch không bạn, bạn có thể cho mình biết sơ chi phí mà bạn nhập nó về không, mình rất mê dòng này, và rất muốn tìm hiểu.

cunxinh

Member
Bác 2chandep k biết chụp ảnh hay tại thằng này ngồi xa mà em thấy nó có vẻ hơi gầy . mà trông mặt cứ buồn buồn không ma lanh như mấy thằng bully khác .
To mấy bác bị ban nick : Em cũng bị nhắc nhở mà lỗi chỉ vì em quen tay viết NHIỀU thành ( Nhìu ) . hic hic đó là tai nạn mà rất nhiều bác cũng mắc phải . Mong mod và các admin nương tay với những lỗi không phải quá nghiêm trọng hay vi phạm một cách thái quá . Để anh em có cơ hội viết bài đóng góp nhiệt tình hơn .

1stLady

Member
Chắc đợt rồi bác gọi vào dịp anh LG đi Thái nên ko trả lời được. Bình thường anh LG rất nhiệt tình với tất cả mọi người kể cả chưa gặp mặt bao giờ.

Không biết bác đầu tư Junio bao nhiêu nhưng riêng cái khoản cắt tai sẵn là cũng khá tốn rồi. Bully còn khá hiếm ở Việt Nam, bác nhập về thêm 1 em càng làm phong trào sôi động và phong phú. Có dịp ra HN sẽ ghé thăm bác giao lưu.

Th.......ân ái :D

ly-giang

Chuyên gia Bulldog

Sorry em, chắc em gọi lúc Anh đi Thái hoặc đi công tác. Ở ngoài Hà nội, em liên lạc với BIGDOG (Hưng), BIGDOG rất am hiểu về pitbull và Bully, sẽ giúp em cái nhìn thực tế chính xác hơn qua hình. Hình em chụp không rõ nên khó mà góp ý đúng được cho em. anh chỉ góp ý em một số vấn đề chăm sóc loại này. Tụi nó rất cần trong khẩu phần ăn lượng protein cao và calcium, nếu chó của em là Bully, thì không nên bắt tập nhiều quá sẽ mất dáng đẹp của một con Bully phải có, ở bully chỉ cần vận động một ít là cơ bắp đã nổi lên. Trong giai đoạn này em cần phải giử cho lúc nào cũng bụ bẫm, (qua hình anh thấy nó hơi ốm). Hảy liên lạc với BIGDOG đi nhé.

Thân,

1stLady

Member
Hình ảnh BlueEye và các chị tắm nắng mỗi sáng. Bé đã được 2 tháng 1 tuần tuổi. Còn bé thế mà các múi cơ bắt đầu hiện lên. Chắc phải thúc nó ăn nhiều hơn nữa vì chưa đc bụ bẫm lắm.

Nắng sớm vào chuồng từ khoảng 8h30 đến 9h30 sau đó thì bắt đầu đứng bóng và ko còn nắng trong chuồng, diện tích nắng cũng chỉ vào tối đa 2/3 chuồng (tuỳ mùa) . Buổi sáng các bé có thể tắm nắng thoả thích rồi vào chỗ mát nằm không cần thả ra ngoài khi bận bịu. (Ảnh chụp lúc nắng vào chuồng nhiều nhất.)

2chandep

Member
Cảm ơn anh Sơn và anh 1st

thanks các bác đã góp ý cho em nhé .bao giờ rảnh nhât định fải vào Sg nhờ các anh tư vấn cho mới đươc:)em mới nuôi dòng này mà .trước chỉ nuôi Rot thôi,còn ảnh thì em chụp bằng máy đtdđ và lần đầu tiên chụp chó các bác thông cảmd em vẫn còn :chicken:lắm:D

cunxinh

Member
Bé càng ngày càng đẹp anh ơi . Em thấy cơ bắp cũng nổi rồi đó . Hic hic nhưng anh muốn bé bụ bẫm thế nào nữa ??? Chẳng lẽ giống khúc giò lụa như Rosi nhà anh . Hị hị mập quá chun cả mặt vào . Chắc tại ăn nhiều quá đây mà . Mong bé BlueEye lớn sẽ đẹp hơn cả bố lẫn mẹ

Kulptc1

Member
Blue nhà anh nhìn thích thật.Anh có dự định thẩm mỹ cho em nó 1 chút để nó trông ngầu hơn ko anh?