• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

BlueEye - American Bully

1stLady

Member
Sáng sớm như 1 chú gà trống gáy báo thức, đúng 6h sáng các cún đã đồng loạt rên rỉ ỉ ôi (chắc là mót lắm rồi :D), nếu nằm nướng thêm 1 chút thì những tiếng rên rỉ sẽ trở thành dàn đồng ca tru tréo đinh tai nhức óc.

Đành phải dậy thôi (mặc dù hôm trước có quắc cần câu cá :(()

Sau khi đã đi vệ sinh ngay gần nhà và lăng quăng khoảng 10p, 2 em Bull đc cho về nhà chơi tự do trong sân với đồ chơi, BlueEye và Tô đc cho đi tập thể lực nặng hơn. Hình chụp trong dịp Tết AL.

Cái bãi đất trống sát bờ sông này là dự án 1 chung cư cao tầng - suy thoái kinh tế nên dự án chưa thực hiện. 3 hecta đã san lấp bằng cát sông thành địa điểm chơi lý tưởng vào sáng sớm cho các chú cún trong xóm.

1# Ra rất sớm khi mặt trời chưa ló dạng nhưng có các bạn còn ra sớm hơn:D

2# Tô luôn chạy bên chủ và quan sát - đóng vai trò dẫn dắt và bày trò cho BlueEye chơi (Bé BlueEye mới >5 tháng tuy rất dạn dỹ và lỳ nhưng còn rất khờ)

3# Chạy giỡn trên 3 hecta cát san lấp - quá đã

4#

5# Hết chạy trên cát thì xuống mé xông lội nước

6# Muốn chụp tấm hình đàng hoàng phải cột lại - chứ ko thì chịu thua

7#

8#

Chạy chơi mệt xong thì vào bóng mát nằm nghỉ - chủ gọi ly cafe nhâm nhi đọc báo

9#

10#

11#

12# so sánh đầu với bàn tay - vòng đầu đc khoảng 45cm

Sau khi quần thảo cả tiếng về nhà cả thầy và trò đc cô chủ dễ thương cho ăn sáng :D. Xong xuôi thầy đi làm - các trò ăn no vào chuồng ngủ đến chiều.
Một ngày như mọi............................ngày >:D<

LION_2009

Active Member
Sáng sớm như 1 chú gà trống gáy báo thức, đúng 6h sáng các cún đã đồng loạt rên rỉ ỉ ôi (chắc là mót lắm rồi :D), nếu nằm nướng thêm 1 chút thì những tiếng rên rỉ sẽ trở thành dàn đồng ca tru tréo đinh tai nhức óc.

Đành phải dậy thôi (mặc dù hôm trước có quắc cần câu cá :(()

Sau khi đã đi vệ sinh ngay gần nhà và lăng quăng khoảng 10p, 2 em Bull đc cho về nhà chơi tự do trong sân với đồ chơi, BlueEye và Tô đc cho đi tập thể lực nặng hơn. Hình chụp trong dịp Tết AL.

Cái bãi đất trống sát bờ sông này là dự án 1 chung cư cao tầng - suy thoái kinh tế nên dự án chưa thực hiện. 3 hecta đã san lấp bằng cát sông thành địa điểm chơi lý tưởng vào sáng sớm cho các chú cún trong xóm.

ANH ơi sao anh không cắt tai cho em nó. Cắt tai đi trông chiến lắm,em nghe nói sắp có một đàn mới ra đời . Anh em với chó cua anh .

1stLady

Member
Không cắt tai vẫn đẹp mà - tuỳ sở thích thôi bạn. Mình đang cân nhắc việc cắt tai hay không - khó nghĩ quá - kiểu nào cũng có nét đẹp riêng. Cắt rồi thì tai ko dài lại đc - còn chưa cắt thì thỉnh thoảng cột tai nó lên trông cũng tếu tếu.

ly-giang

Chuyên gia Bulldog

Anh thích nhất là tấm này, nhìn thật dũng mãnh. Có bãi đất cát như thế thì thật là tuyệt, Em hãy cầm theo cái khăn để trên cao tập cho nó nhảy tại chổ để phát triển cơ bắp chân sau, và hãy kéo với nó để cho cơ hàm nở ra. Theo Anh, thì em nên cắt tai đi, cũng mau lành lắm vì nó là con đực sẽ đẹp hơn.

Thân,

Đúng rồi, cắt tai đi anh Vân, là đực thì cho nó chiến luôn, hehe, mà coi chừng bị cắt dài quá, giống Dob hay boxer thì khổ, chúc cún anh ngày càng đẹp :D

Trông thằng nhỏ kháu khỉnh quá A.Vân,chắc do chưa cắt tai nên dung nhan BE vẫn còn sữa lắm.Chắc a.Vân cần cho nó tập nặng hơn 1 chút,1 chút xíu thôi.Không nhiều quá để ảnh hưởng đến khung xương và cũng không quá nhẹ để kích thích chó ăn nhiều hơn,làm quen với các bài tập chuyên sâu sau này.Chơi như vầy không nhằm nhò gì tụi nó đâu a.Hiện nay,mỗi ngày em cho con Pippi training,1 ngày 2 lần,nếu không chạy bộ thì tập nhảy cao(với cái xích cổ khoảng 2kg,bài tập này hơi nặng nên em chỉ cho chơi khoảng 10ph thôi).Ban đầu,nó mệt thè lưỡi nhưng sau đó 2 ngày là đã quen với cường độ như vậy nên không thấy nó thở hổn hển nữa.Sức lực của bọn này kinh hơn chúng ta tưởng nhiều.

1stLady

Member
Hình BlueEye mới nhất ngày 16/6 - vòng đầu 19,3 inches, cân nặng 27kg (hơi bị còi xương :(() - khoảng 9,5 tháng tuổi, em trai của Pippi

Hiện tại có 1 tật xấu là hay chồm lên (kể cả người lạ) mừng rỡ. Ưu điểm là rất thân thiện và "bao không cắn bậy" :))

Th..... ân ái !

Anh vân có cái A6 nằm vùng vậy?...tò mò quá hehe....con bulldog vện sao rồi anh đã cho nhảy chưa?

1stLady

Member
Anh vân có cái A6 nằm vùng vậy?...tò mò quá hehe....con bulldog vện sao rồi anh đã cho nhảy chưa?
Em CB 175 đời 1970 trùm mền. Đồ độc hại ko nên show trên này Nam ợ :)) Anh thấy em còn tàng trữ nhiều thứ độc hại hơn anh đấy chứ :p

Rosy theo anh quan sát thì kinh nguyệt không đều, có thể do hậu quả của việc trị ghẻ. Chờ em nó ổn định 1 thời gian (có thể là khá dài nữa). Với lại anh cũng chưa chuẩn bị tinh thần có "cháu" Nam à, bận rộn nhiều việc quá.

Th.....ân ái ;)

E he he...Đến hôm nay mới thấy hình ảnh của B.E,để tai cũng có nét riêng nhỉ nhưng bây giờ B.E đã làm anh,sắp sửa ra rìa rồi!
Em xin chia vui cùng anh vì những tin tức tốt lành,đến khi nào anh Vân cảm thấy bận rộn quá,anh có thể gọi và em sẳn lòng chăm bọn nó giúp anh 1 thời gian!

mrbin8x

Member
Nhìn Blue Eye nhà anh lớn vậy rùi sao em thấy tướng tá không được ngon lành cho lắm. Không thấy cơ bắp đâu hết.
Phải chăng nó ít tập luyện hả anh?

puggy

Member
anh ơi cái chuồng cho bull nhà anh chi phí tổng cộng hết bao nhiêu vậy? trông đẹp mà tiện lợi quá.

King of bulls

Vietpet sponsor
Chào anh Vân, em thấy chuồng nhà anh xây rất là đẹp,và gọn gàng,làm rất công phu. Em cũng tính xây 1 cái nhà cho mấy bé bull nhà em. Nếu anh Vân ko ngại và có thời gian, a có thể cho em được thọ giáo nhà của tam nương được ko anh? Vi thứ hai này là em bắt đầu thi công,nhưgn tới giờ em vẫn chưa có hình dung ra cái nhà hợp lí. Nếu a ko co time,thì cũng ko sao đâu.

Thân chào.

Nghiadia123 dđ 0907207441.

1stLady

Member
Chào anh Vân, em thấy chuồng nhà anh xây rất là đẹp,và gọn gàng,làm rất công phu. Em cũng tính xây 1 cái nhà cho mấy bé bull nhà em. Nếu anh Vân ko ngại và có thời gian, a có thể cho em được thọ giáo nhà của tam nương được ko anh? Vi thứ hai này là em bắt đầu thi công,nhưgn tới giờ em vẫn chưa có hình dung ra cái nhà hợp lí. Nếu a ko co time,thì cũng ko sao đâu.

Thân chào.

Nghiadia123 dđ 0907207441.
Hình ảnh thi công từng bước cái chuồng mình đã post ảnh rất rõ, bạn chịu khó xem nhé. Hiện giờ mình không còn ở nhà này nữa, cả tuần mới về chơi 1 lần nên khó lòng tiếp anh em ở đây được, bạn thông cảm cho mình nhé :)

Th.....ân ái :D

dungseven

Member
anh sẻo cái tai uống rượu đi anh?có tai đã đẹp rồi ko tai còn đẹp hơn?cắt tai có hai cái lợi anh ạ?một là mình được một bữa nhậu ra trò-2 là cún lại đẹp nhìn đầu gấu?một công đôi việc phải ko anh?con boxer của anh đâu rồi,có phải là 1 trong nhưng con đẹp nhất việt nam ko anh?

1stLady

Member
anh sẻo cái tai uống rượu đi anh?có tai đã đẹp rồi ko tai còn đẹp hơn?cắt tai có hai cái lợi anh ạ?một là mình được một bữa nhậu ra trò-2 là cún lại đẹp nhìn đầu gấu?một công đôi việc phải ko anh?con boxer của anh đâu rồi,có phải là 1 trong nhưng con đẹp nhất việt nam ko anh?
Mình không nuôi Boxer bạn ạ :)
Còn việc cắt tai thì chắc mình để nguyên vậy thôi - cũng có nét hay riêng.

Th.....ân ái :D