• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

BlueEye - American Bully

CENTIMET

Member
hi hi...đang ghiền Bully quá xá , mà kinh tế đang teo..xin hưởng ké bé BE với bác Vân nhé..hi hi

Nếu là Cent , Cent sẻ tỉa tai thẩm mỹ sau 3 tháng , đã chơi Bully thì phải cắt tai thôi..he he

Có điều tắm táp phải cẩn thận tý là oki...nghe Anh Sơn nói bên Vn anh có thể gởi gấm niềm tin ở một đc nào đó tin cậy lắm , nên bác cố thuyết phục Bx nhé.

Về quá trình tỉa tai như thế nào cho đúng với bully thì chuyên gia SƠn nắm rỏ nhất ...Cent bó tay vụ này.Hình như là bully không tỉa như Dob hay GD , Boxer...

Thân

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
Đây là một số dạng lổ tai đã cắt ở giống bully. Anh em thích dạng nào cứ in tấm hình này và đưa bác sĩ phẫu thuật.

Thân,

CENTIMET

Member
Đúng là Bully đa đạng quá , một thế giới Bully..hic hic.
9 kiểu...bác Vân chọn kiểu nào đây..he he..kiểu nào cũng đẹp hết!
Cho Cent vote cái GH nhé bác

Cám ơn anh Sơn LG đã chia sẻ...càng ngày mù mịt vì Bully...hic hic

1stLady

Member
Chưa biết cái đầu và hàm nó sẽ phát triển ra sao để cắt cho đẹp. Em lại thích nhất kiểu B, nhìn nó như lúc nào cũng cảnh giác và nhất là tai không quá ngắn, nhìn cân đối hơn.
Mỗi người 1 kiểu thích - quan trọng nhất là sau này cái đầu và form người nó có đẹp không, cắt tai ngắn em nghĩ chỉ là chuyện phụ để tôn vẻ đẹp cái đầu và hàm của bé.

CENTIMET

Member
Cent có st được một số ảnh , gởi bác Vân xem qua..

chó con

sau khi cắt
lớn chút

ghi chú:
( tụi này không phải là 1 con , nhưng tụi nó chung một bầy )

tina90

Member
Vài hình ảnh sau 1 tuần BlueEye về nhà mới.
Bé ăn khoẻ ngủ khoẻ và nghịch phá khủng khiếp - không biết lớn lên có chịu nổi bé không - phải theo bé suốt từng tý để uốn nắn.

1. Cắn và gặm suốt ngày :cry: - tiêu 2 cái khăn lông rồi - phải cho gặm trái banh tennis mới chịu nổi.

2. Mới 7 tuần tuổi mà đã thủ thế

3. Sau đó tấn công (may mà chị Rosy hiền lành nên ko chấp - nếu không chắc bé dẹp lép quá)

4. Đi chơi mấy chị ơi (sau khi vần 3 chị tơi tả nó vẫn còn sức dung dăng dung dẻ thế này đây)

Phải công nhận Bully rất lỳ và khoẻ, thần kinh vững vàng - nếu không kềm chế và dạy dỗ cẩn thận từ bé thì khó lường lắm. Xa mẹ mà tối ngủ 1 mình chẳng bao giờ khóc - bị mấy chị "cảnh cáo" vì đùa dai mà vẫn ko ngán... Chỉ sau vài ngày, hồi mới về nhà đi đứng còn té lên té xuống thì bây giờ đã nhày 1 phát lên cái bậc thềm cao quá đầu, bắt đầu xuất hiện những bước chạy nước rút rất mạnh mẽ mà chị BullDog còn phải theo mệt nhoài.
Đẹp quá hâm mộ bạn quá toàn có chó đẹp dã man luôn ý,nhìn mấy em hầm hồ thế này mới đã mắt:love struck::love struck::love struck:

cunxinh

Member
Em ủng hộ vợ anh 1stlady về việc không cắt tai . Bé đang rất đẹp ạ . Cắt tai sẽ rất đau dù biết rằng về thẩm mỹ sẽ đẹp và trông thật khoẻ mạnh . Cứ để nguyên lớn lên đầu to ra sẽ át hết cái tai thôi mà .

1stLady

Member
Việc cắt tai chỉ là tiểu phẫu nên bé sẽ không đau nhiều - tai lành cũng nhanh.
Những việc tiểu phẫu cho cún hoặc "chăm sóc sắc đẹp" là chuyện rất bình thường. Đành rằng can thiệp trái với tự nhiên là ko tốt nhưng đôi khi vì thích nghi với mục đích nuôi của con người mà phải can thiệp - ví dụ như thiến hoặc triệt sản, cắt huyền đề cho chó nghiệp vụ, tỉa lông cắt móng ...

Việc cắt tai cho Bully đc tất cả các trại nổi tiếng và tổ chức công nhận (?) nhằm tôn vẻ đẹp dũng mãnh của chúng. Mình nghĩ vấn đề này sẽ có nhiều tranh luận xuất phát từ quan điểm khác nhau của mỗi người. Nhưng bạn hãy yên tâm là BlueEye và Tam Nương đang đc sống trong 1 gia đình hết mực thương yêu chúng.

Thân.

1stLady

Member
Vậy là bé BlueEye đã về nhà mới đc 2 tuần - tăng từ 4,1kg lên 5,5kg. Bé nghịch phá suốt ngày - ăn ngủ rất tốt - rất thông minh tiếp thu rất nhanh.

Mắt xanh biếc - nhất là ban đêm rọi đèn vào

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
Bully cần lượng protein cao, nên em chú ý đến khẩu phần ăn, (ngày chừng con gà là đủ rồi, không cần nhiều hơn, hì, hì... giỡn thôi ). Bổ sung Calci cũng rất cần thiết đối với Bully,....

Thân,

1stLady

Member
Trò mới nè: rình bắt trộm cá:))
Nó lỳ đến nỗi nhảy ùm xuống nước và tung tăng trong đó - vớt lên lại nhảy xuống. Pó tay.
Công nhận thần kinh cực kỳ tốt - hình như nó chẳng biết sợ :wall:

1stLady

Member
Kỷ luật được đặt lên hàng đầu.
BlueEye mới về nhưng bắt đầu hoà nhập rất nhanh và thông minh. Ăn uống phải trật tự và xếp hàng như vầy nè - không có chồm lên giành ăn.
Người đang cho ăn là "Leader of the Pack" đó, mình chỉ đứng thứ 2 thôi - hị hị
:D

cunxinh

Member
hi hi nhìn đáng yêu dã man ạ . Tất cả các bé ngồi xếp hàng rất ngay ngắn chờ được ăn . Nhưng cái hộp đấy chứa thức ăn gì mà làm các bé ngoan thế ạ . Bình thường em mua xương ống về ninh cho các bé gặm để đỡ ngứa răng . Em ngồi và cầm sẵn cái chổi doạ không cho tụi nó nhảy vào đánh nhau giành ăn thế mà hôm nào cũng hỗn chiến . Kết quả là một thằng xích và một thằng lên chuồng ngồi . Dạy từ nhỏ đấy ạ nhưng hình như em tuổi mèo nên bị chó át vía . Nhà em ai mắng mấy thằng quỉ đấy đều sợ mà em mắng thì nó cứ ra ôm chân rồi ngồi bệt xuống không nghe . Chúc mừng nhà anh toàn các bé ngoan và biết vâng lời ạ .

huynguyen

Member
Mấy tấm hình "Dễ thương và đáng yêu quá"...hehhê...chúc mừng vì 1 gia đình trên thuận dưới hoà nhe...

1stLady

Member
Em nó cứ dong dỏng cao chứ không phình ra được - phát triển thể lực và khung xương rất nhanh. Hiện giờ tròn 2 tháng đã được 6kg - ăn 1 ngày gần gấp đôi em Bulldog trưởng thành (i nặng 1 ngày khoảng 4-5 lần - hị hị) Không biết là trong giai đoạn này em nó thế hay tại chế độ dinh dưỡng có vấn đề ?(em cho ăn A3 và petCal + PetTab).

Hiện tại em nó đã biết sai và lấm lét sợ khi nói "hư", nghiêm chỉnh hơn 1 chút và cũng biết nghe lời hơn.

Nhìn nó lớn như thổi từng ngày thấy vui không thể tả.

hêh lâu quá mới vào lại việt pet thì thấy anh Vân rước em nó về ( rùi ) rồi nha:) chúc mừng:) vui nhà vui cửa ( rùi ) rồi hihi! anh tới mấy tiệm tập thể hình mua cho nó 1 hủ tăng cơ dãm mở đi hehe!lúc đó thành lực sĩ luôn:D