• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bellar The American Bully, em Bully cái mình chọn dành cho sân chơi Bully Hanoi

Status
Không mở trả lời sau này.
Em cũng đang cố gắng, chắc là cũng không sao đâu anh. Bella thì bị cái là nó không ăn cám A3, chắc là bên kia nó nuôi bằng cám R3 dành riêng cho Bully nên nó không hợp khẩu vị hay sao ý. Nên bây giờ em toàn nuôi bằng home made food thôi. Một ngày ăn 2 quả trứng vịt lộn, 4 cái móng giò ninh nhừ, 2 bát sinh tố thập cẩm thịt bò và thêm khoai tây và cà rốt. Kết hợp thêm sữa dielac cho trẻ sơ sinh, 1 ngày 2 bát to, em nghĩ như thế chắc là đủ chất, có khi còn hơi thừa đạm.
Chúa ơi, mình không rành về loài này lắm, nhưng đọc thực đơn hàng ngày, ước gì mình là nó, thèm quá.:D

Bully

Member
Hôm qua mình vừa cân mấy bé xong, sau đây là cân nặng của tụi nó:
Male: Black: 930g. Gray: 890. Brindle 1: 820g. Blue: 750g. Brindle 2: 700g
Female: F1: 850g. F2: 400g
Sau đây là ảnh mấy em đại diện, up nhiều quá mob lại nói:

VIET_PRIDE_BULLIES

Vietpet sponsor
Nhìn mấy em nó rất kháu khỉnh Hiếu ạ! Ấn tượng nhất là em màu đen. Cố gắng lên Hiếu nhé!

Chào thân ái và đoàn kết

Bully

Member
Nhìn mấy em nó rất kháu khỉnh Hiếu ạ! Ấn tượng nhất là em màu đen. Cố gắng lên Hiếu nhé!

Chào thân ái và đoàn kết
Con mầu đen em định giữ lại nuôi, theo em con đấy có nhiều triển vọng nhất. Mặt ngắn, nhiều nếp nhăn, theo thời điểm bh. Em hi vọng nó sẽ tiếp tục phát triển như vậy.
Em sẽ update thêm ảnh khi nào tụi nó mở mắt, em nghĩ chỉ khoảng mai hoăc kia thôi

Bully

Member
Mấy bé mở mắt hết rồi, nhưng vẫn còn ti hí , nhìn đê tiện lắm. Có gì vài hôm nữa sẽ post cho mọi người coi.

Bully

Member
Mình mới làm xong cái Banner, các bạn tham khảo nhé

Xin vui lòng không đề cập đến mua bán, giá cả trong topic này.

Bully

Member
Hôm nay mấy bé nhà mình bị tiêu chảy, thấy ỉa ra phân sống, hơi nước. Chán thế, chẳng hiểu nguyên nhân là như thế nào, mình tạm thời điều trị bằng men tiêu hoá. Mấy hôm trước thì con mẹ hơi bị viêm tuyến vú, mình nặn đầu ti ra thì hơi thấy có mủ màu vàng. Mấy hôm nay trườm nóng và xoa, vệ sinh thì thấy có đỡ đi nhiều. Không biết có phải đấy là nguyên nhân làm mấy bé đi ỉa không. Chăm chó mổ đẻ hơi khổ, mình đã chăm kỹ như vậy rồi mà vẫn bị viêm, đúng là cái gì tự nhiên thì vẫn tốt nhất. Vì là mổ đẻ nên Bellar cũng không có nhiều sữa, mình phải kết hợp nuôi bộ ở ngoài bằng sữa cho trẻ sơ sinh, không biết có phải tham mà lúc nào cũng cho ăn thật nhiều để mấy đứa to tròn nên mới bị đi ỉa không nhỉ. Mấy ACE có kinh nghiệm nuôi chó đẻ giúp em cái nhé.

Neapolitan

Active Member
Hôm nay mấy bé nhà mình bị tiêu chảy, thấy ỉa ra phân sống, hơi nước. Chán thế, chẳng hiểu nguyên nhân là như thế nào, mình tạm thời điều trị bằng men tiêu hoá. Mấy hôm trước thì con mẹ hơi bị viêm tuyến vú, mình nặn đầu ti ra thì hơi thấy có mủ màu vàng. Mấy hôm nay trườm nóng và xoa, vệ sinh thì thấy có đỡ đi nhiều. Không biết có phải đấy là nguyên nhân làm mấy bé đi ỉa không. Chăm chó mổ đẻ hơi khổ, mình đã chăm kỹ như vậy rồi mà vẫn bị viêm, đúng là cái gì tự nhiên thì vẫn tốt nhất. Vì là mổ đẻ nên Bellar cũng không có nhiều sữa, mình phải kết hợp nuôi bộ ở ngoài bằng sữa cho trẻ sơ sinh, không biết có phải tham mà lúc nào cũng cho ăn thật nhiều để mấy đứa to tròn nên mới bị đi ỉa không nhỉ. Mấy ACE có kinh nghiệm nuôi chó đẻ giúp em cái nhé.
Chó mẹ bị viêm tuyến vú thì phải nên ngưng đừng cho chó con bú mẹ nữa .

Bạn chó chó con bú thêm sữa trẻ sơ sinh khi nào ? tui không bao giờ cho chó bú sửa giành cho trẻ sơ sinh hết, không thích hợp với cơ thể chó, cho nó bú sữa dê là tốt nhất, nếu không có thì mua sữa hộp giành riêng cho chó con .

Bully

Member
Đàn chó con của mình đã hết đi ngoài rồi, chắc là do mấy hôm trước con mẹ hơi bị viêm tuyến vú nên mấy con con mới vậy. Mình cho uống men tiêu hoá Smecta nên đã đỡ hơn rất nhiều. Đàn của mình được 20 ngày tuổi rồi, định chụp ảnh cho Ae xem nhưng tụi nó ngọ nguậy kinh quá, chả chịu nằm yên nên rẩt khó chụp. Mình có vài ảnh của con đen mình giữ lại và con cái chủ sở hũu của Viet Pride Kennel anh Chinh Daddy_C, có gì AE tham khảo nhé:

Đàn chó con của mình đã hết đi ngoài rồi, chắc là do mấy hôm trước con mẹ hơi bị viêm tuyến vú nên mấy con con mới vậy. Mình cho uống men tiêu hoá Smecta nên đã đỡ hơn rất nhiều. Đàn của mình được 20 ngày tuổi rồi, định chụp ảnh cho Ae xem nhưng tụi nó ngọ nguậy kinh quá, chả chịu nằm yên nên rẩt khó chụp. Mình có vài ảnh của con đen mình giữ lại và con cái chủ sở hũu của Viet Pride Kennel anh Chinh Daddy_C, có gì AE tham khảo nhé:
Trời ơi, dễ thương quá, dễ thương quá, chúc đàn cún phát triển mạnh khoẻ nhé!

BIG DOG

Member
Vất vả vài lần là kinh nghiệm đầy mình Hiếu nhỉ. Pup nhìn nice quá nhưng hơi thiếu tý 'ngoại cảnh'. Khi nào rảnh làm một seri hoành tráng đi nhé.

Bully

Member
Vất vả vài lần là kinh nghiệm đầy mình Hiếu nhỉ. Pup nhìn nice quá nhưng hơi thiếu tý 'ngoại cảnh'. Khi nào rảnh làm một seri hoành tráng đi nhé.
Đàn này mới có 20 ngay tuổi mà anh Hưng, để khoảng tầm tháng rưỡi cứng cáp rồi em làm một series ảnh trên bãi cỏ và có thể sẽ kèm người mẫu hehe

Bully

Member
Hôm nay mấy bé được ra đường tắm nắng lần đầu. Mình có chụp một vài ảnh, nhưng khó có thể lấy hết được vì mấy bé cứ chạy lung tung và vì ở công viên nữa nên mình và ny mình quản không suể, chắc có khi phải sắm cái rào để quây tụi nó lại, chứ trông kiểu này mệt lắm.

Status
Không mở trả lời sau này.