• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bellar The American Bully, em Bully cái mình chọn dành cho sân chơi Bully Hanoi

Status
Không mở trả lời sau này.

Bully

Member
Có lẽ sau Dollar thì không có sự lựa chọn nào tốt hơn là Bellar cả. Bellar(Quake&Breezy) là một con chó đẹp với gia phả rất tốt. Lúc đầu mình không chọn Bellar vì màu của Dollar nhìn trông đẹp hơn. Về mặt hình dáng và gia phả thì hai con cũng không thua gì nhau. Bellar đã được phối với Assassin 100% Edge ( COLLOSSUS & EGYPT em của một trong những legend of bully KURUPT). Lúc mình quyết định mua thì Pu cũng đã cho phối với Assassin rồi nên sự lựa chọn về con đực giống không còn là của mình nữa. Nếu được lựa chọn mình sẽ cho phối với Anubis hoặc Juicy, đấy là theo sở thích thôi, Assassin vẫn là một con chó giống đẹp, em ý đoạt giải nhất của Extreme Class, King of King của ABKC ở Pataya, Thailand.
Mình up PED của Bellar lên có gì AE đánh giá giúp mình nhé

Đây là một vài pics của Bellar

Bố của Bellar, LIL SHOOKUP QUAKE:

Ông nội Lil Cairo rất nổi tiếng, bố của ABCK Champion Paco:

Ông ngoại Biggie rẩt nổi tiếng, cụ là huyền thoại Shortshot:

-Và Đây là chồng của Bellar, Assassin Kurupt Jr:

Bố của Assassin, Colossus:

Nếu không có gì thay đổi thì 20 ngày sau Bellar sẽ có mặt ở Vietnam với babies trong bụng
Có gì AE đánh giá giúp mình nhé

Còn nũa,do đã được nạp thêm nguyên liệu nên mình đã nhập thêm được 1 em puppy 1st pick male của Juicy(Viper&Infamous CC to TBK) và Dollar(Mo's Wanted&Holly). 28 tháng 6 này mình qua Thai để đón em ý về và xem tình hình của Bellar luôn.
Hiên tại thì mình chưa có ảnh mới của em ý nhưng mình sẽ cố gắng update sớm cho các AE. Thôi thì dùng tạm cái pic ở dưới này
2 em ở bên tay phải phần NOT FOR SALE, mình chưa quyết đinh là bắt em nào, tại mình muốn qua Thái đợt này để chọn cho dễ.

Ngoài lề:
Anh Big Dog có phải lần trước anh bảo em qua xem 2 em này ở trại Parkway đúng không? Theo em thấy thì cả 2 đều rất triển vọng, khung đầu và người phát triển rất tốt, chẳng biết chọn em nào, ngay cả Pu cũng chịu luôn, nên nó mới để lại cả 2 con để nuôi. Có gì anh cho em chút ý kiến nhé

VIET_PRIDE_BULLIES

Vietpet sponsor
Xin chúc mừng Hiếu nhé, trong cái rủi có cái may Hiếu ạ! Biết đâu Hiếu lại có duyên với Bellar thì sao ? Vậy là em SNOOPY của anh không phải xa mẹ, hehehe dù đoạn đường từ đây ra Hà Nội còn xa hơn qua Thái. Chúc Hiếu có chuyến đi thành công tốt đẹp.

Chào thân ái và đoàn kết.

Bully

Member
Vâng em nghĩ là về vấn đề lựa chọn Bellar hợp lý hơn, vì Dollar cũng già rồi, 4 tuổi cũng có ít đâu, với lại lần phối này Pu làm gấp quá trong khi Dollar chưa hồi lại sau lần đẻ con trước, có lẽ vì vậy mà Dollar không qua khỏi đợt này. Mà em nghĩ bệnh nhiễm khuẩn trong máu này khó mà nhận biết được, chỉ đến lúc con chó bị quá nặng thì mới biết được thôi.
Anh Chinh an tâm là Snoopy sớm ngày được gặp lại mẹ thôi, kiểu gì về sau Biz Clone lớn lên em cũng phải vào xin ít gen quí mà hehe.
tiện up luôn ảnh của Enzo và Butster lúc 2 tháng rưỡi, bây giờ tụi nó phải gần 4 tháng rồi chắc là phải khác hơn nhiều, có gì AE nhận xét hộ nhé

EnzoBuster

Trong Enzo và Buster mình vote 1 phiếu cho Buster vì dáng của nó nhìn đã quá :D nếu được em nào đầu thủ của Enzo, thân hình của Buster thì quá đã ^^ , cái này theo cảm nhận của mình thôi nha!
Chúc mừng Bully có thêm 1 sự lựa chọn thích hợp đó là Bellar và thành thật chia buồn về chuyện Dollar
Thân chào,

Bully

Member
Đợt đi Thái lần trước mình có xem cả 2 em rồi thì khung đầu của cả 2 không nhỏ hơn nhau là mấy đâu, enzo thì có phần góc cạnh hơn thôi. Pu nói rằng cả 2 đều phát triển rất tốt, đầu thủ của 2 em to bằng lúc Juicy còn nhỏ, Pu bảo Buster còn nhiều bone hơn là bố nó nữa. Mình thì thích Enzo hơn 1 tý, nhưng Buster có rất nhiều triển vọng về khung người, hơn 2 tháng mà đã thấy cơ bắp rồi, không biết lớn lên còn ntn nữa
Đây là bố của tụi nó, Juicy và ông nội Viper rất nổi tiếng
JuicyVIper

VIET_PRIDE_BULLIES

Vietpet sponsor
@Hiếu: Hình Enzo nếu chụp được chính diện như của Buster thì dễ phán đoán hơn Hiếu ạ. Riêng phần đầu thì anh bỏ phiếu cho Enzo

Chào thân ái và đoàn kết

Bully

Member
A Chinh: Nhìn ảnh khó nói lắm, đợt trước em qua thì tui nó vẫn còn nhỏ, bây giờ được 4 tháng cũng phải khác đi nhiều. Em nghĩ tầm tuổi này nhìn như thế nào thì lớn lên sẽ phát triển theo hướng đó. Nhưng cũng chẳng biết được, Bully vẫn còn là dòng chó mới, chưa ổn định lắm. Như trường hợp của Paco vậy, hồi bé nhìn bình thường mà sao lớn lên lại đẹp thế, chẳng hiểu Marco cho nó ăn cái gì nữa. Em tìm được ảnh mà ảnh chỉ em rồi đấy.
Paco when was a baby

Now he is BKC Grand Champion and ABKC Champion, lệ phí phối giống kỷ lục $**,000, và phải xếp hàng để đợi được duyệt

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
Chào Bully,
Anh nghĩ em nên suy nghĩ thêm về việc lựa chọn BELLAR, BELLAR có gia phả OK, nhưng bản thân BELLAR theo anh thời điểm trước có thể là lựa chọn tốt nhưng thời điểm này thì như BELLAR thì chỉ ok thôi. Anh k. biết giá cả về BELLAR như thế nào nhưng chắc sẽ k. rẻ. Với sự đầu tư như vậy, em nên cho mình nhiều lựa chọn hơn, hãy tìm hiẻu các trại khác nữa hoặc làm việc với Squires- Say Bull camp để chọn con cái chất lượng hơn nữa. Vì em cũng là một trong những số người đi đầu góp phần vào con giống AM. Bully tại VN, anh chi hy vọng ngay từ ban đầu tại VN mình đi lên từ những con giống chất lượng. Về những con của JUICE & DOLLAR, con giống rất tốt về gia phả , em hãy chọn lựa thực tế ở ngoài giữa 2 male 4 & 5, Em hãy nuôi trước con đực này để làm quen trong khi chờ một con cái ưng ý. CON CÁI ĐẸP SẼ LÀM NÊN TẤT CẢ

Vài lời đóng góp với em, nếu k. phải thì bỏ qua nhé.

Thân,

Bully

Member
Anh Sơn à, không phải em không muốn mua ở trại khác, mà em bị ràng buộc về vấn đề tiền bạc. Em lỡ đặt cọc rất nhiều rồi và em không thể huỷ hợp đồng được. Với lại Pu tạo cơ hội cho em mua con đực với giá hợp lý, chứ nếu mua riêng thì nó rất đắt. Ở Thái thì không có mấy con cái được bằng nó đâu anh à, chắc trên hình Bellar không thể thể hiện hết được những gì nó có. Em thích nó là về vấn đề gia phả, em muốn nguồn gen đẹp và ổn định. Chất lượng con của Bellar cũng rất đẹp, điển hình là Snoopy của anh Chinh, con cái mà nhìn y như con đực. Nói chung Bellar cũng chỉ là bước đi đầu của em thôi, em muốn thử sức mình ntn đã rồi về sau em sẽ phát triển mạnh hơn.
Đây là MINI Copper S con cái mà em thực sự thích( bên tay phải nhé)

duclinh87

Member
thấy các anh ở Hà Nội thửa nhiều hàng khủng quá mà thèm.cho em hỏi bao h Hà Nội mình có lứa Am bully đầu tiên vậy anh

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
Anh Sơn à, không phải em không muốn mua ở trại khác, mà em bị ràng buộc về vấn đề tiền bạc. Em lỡ đặt cọc rất nhiều rồi và em không thể huỷ hợp đồng được. Với lại Pu tạo cơ hội cho em mua con đực với giá hợp lý, chứ nếu mua riêng thì nó rất đắt. Ở Thái thì không có mấy con cái được bằng nó đâu anh à, chắc trên hình Bellar không thể thể hiện hết được những gì nó có. Em thích nó là về vấn đề gia phả, em muốn nguồn gen đẹp và ổn định. Chất lượng con của Bellar cũng rất đẹp, điển hình là Snoopy của anh Chinh, con cái mà nhìn y như con đực. Nói chung Bellar cũng chỉ là bước đi đầu của em thôi, em muốn thử sức mình ntn đã rồi về sau em sẽ phát triển mạnh hơn.
Đây là MINI Copper S con cái mà em thực sự thích( bên tay phải nhé)
Ủa, Dollar chết là đâu phải lỗi tại em. còn cho con của Juicy em hãy trao đổi với BIGDOG về chất lượng cũng như giá cả hén. Nói chung, những con cái này anh đã thấy qua hết rồi, và cả lứa con của Bellar. Ý anh, là chỉ muốn em có con cái giống chât lượng hơn nữa mà không phải tốn rất nhiều lần. Nếu em cần trao đổi gì thêm cứ gọi cho anh.

Thân,

Bully

Member
thấy các anh ở Hà Nội thửa nhiều hàng khủng quá mà thèm.cho em hỏi bao h Hà Nội mình có lứa Am bully đầu tiên vậy anh
Nếu không có gì thay đổi thì hơn 20 ngày nữa Bellar sẽ có baby, mình phải đợi kết quả siêu âm rồi mới chuyển Bellar về

Bully

Member
V-kool: anh cũng chưa biết chọn em nào đâu, tiếc cái là không có thêm ảnh để cho mọi người dễ đánh giá. Thôi thì chủ nhật này anh qua rồi tự quyết vậy, còn vài ngày nũa thôi, hồi hộp quá hehe

Bully

Member
Up date ảnh Buster 4 tháng 15 ngày.

Đây chỉ là ảnh tham khảo, chắc là mình sẽ qua bên kia xem cả 2 con rồi quyết định sau

vote cho Enzo một phiếu,
vẻ đẹp của Paco không ở cơ bắp hoặc đầu bự, hoặc lùn, mà là sự hết hợp hài hoà, của tất cả chân tay, đầu mình.

Bully

Member
Hôm này mình vừa mới đi Thái về, tuy mệt nhưng rất muốn chia sẻ thông tin với ACE, chỉ tiếc nỗi là postimage bị hỏng, nên mình không up ảnh được. Có gì mai mình sẽ tìm cách, có gì các bạn đợi nhé

Bully

Member
Sau lần đi Thái này mình đã có quyết định và đã chọn được những con chó được như ý muốn. Qua những lời khuyên của các đàn anh đi trước và sau môt hồi cân nhắc, mình đã không chọn Bellar mà thay vào đó là Poxey. Poxey khoàng 2 tuổi, màu xanh đen, và thuộc dòng compact bully.Gia phả của em ý cũng rất tốt, con của ABKC Champion Paco(Mình sẽ update PED cho các AE xem sau). Poxey cũng đã được phối với Assassin khoảng được 1 tháng và đợi có kết quả sẽ ship về Vietnam, chắc chỉ tầm 20 ngày nữa sẽ đi siêu âm và nếu không có gì thay đổi 1 tháng nữa sẽ có thế hệ Bully đầu tiên ở Hanoi. Về phần lựa chọn giữa Buster và Enzo làm con đực giống của mình, mình đã chọn Buster vì ở ngoài tổng thể của em ý có phần nhỉnh hơn, và có lẽ rõ rệt nhất là ở phần đầu và mặt của Buster đẹp hơn. Lần đi này mình định mang Buster về cùng, nhưng do có một số trục trặc trước khi bay về Vietnam nên mình đành để em ý về sau, và chắc chỉ tầm 2,3 ngày nữa Buster sẽ về Hanoi. Sau đây là một số ảnh mình chụp trong lần đi Thailand lần này:

Anubis, một con giống rất đẹp của trại, con của ABKC Champion Paco

Pu, Mình, và Juicey, con chó mình thích nhất ở trại này

Assassin chồng của Poxey

Về Poxey thì là do mình quyết định mua ở phút cuối nên mình không chụp được ảnh cùng em ý. Nhưng mình đã gọi cho Pu và ngày mai mình sẽ update ảnh của Poxey và Poxey với Assassin
Bây giờ mình chỉ còn ảnh 10 tháng của Poxey trên trang web Parkway kennel thôi, mọi người xem tạm nhé:

Bully

Member
Sau khi nói chuyên với A Daddy_C và anh BIG DOG, mình đã quyết định là không đổi Bellar nữa. Và chắc chắn Bellar sẽ về Vietnam lần này. Lần qua Thái này thì mình thấy tình hình Bellar có vẻ khá tốt, em ý đã mang bầu được khoảng hơn 1 tháng, bây giờ đã có thể thấy bụng và sờ rất cứng. Có lẽ nếu không có gì thay đổi em ý sẽ có mặt ở Vietnam trong vòng 20 ngày nũa và khoảng hơn 30 ngày 1 tí sẽ có thế hệ Bully đầu tiên của Hanoi. Sau đây là ảnh update của BellarAssassin:

Còn về phần Buter thì thứ 6 này chắc chắn sẽ có mặt ở Hanoi

Bully

Member
À quên, chưa up cái Pedigree của Bellar lên. Về sau con của Bellar cũng sẽ được đăng ký UKC( United Kennel Club), giống như Bellar

Status
Không mở trả lời sau này.