• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bellar The American Bully, em Bully cái mình chọn dành cho sân chơi Bully Hanoi

Status
Không mở trả lời sau này.

LION_2009

Active Member
em

Hôm nay anh cũng cắt tai cho pitbull của anh do một người bạn cắt cho theo ý của anh trông cũng tạm vài ngày nữa anh gửi hình cho Hiếu xem thử nhé . Còn em cứ mua bộ đồ cắt đi nhé ! Bác sĩ tốt rồi nhưng cũng cần bộ đồ nghề sịn thì quá tốt

Bully

Member
Update ảnh mấy bé nhà mình 5 ngày tuổi

Male 1(Black)

Male 2 (Blue,Gray)

Male 3(Blue)

Male 4(Brindle)

Male 5(Brindle)

Female 1: (Blue)

Female 2: (Brindle) bé tí như phốc con, chẳng hiểu lớn lên như thế nào, nó chỉ bằng 1/3 mấy con còn lại

Để giảm tải dung lượng cho diễn đàn, xin vui lòng không post quá 4 hình cho 1 bài. Thân

Ken_zx88

Member
anh ơi đàn cún đẹp quá, e rất rất thích bully, khi nào anh cho em đến ngắm các cún anh nhé

VIET_PRIDE_BULLIES

Vietpet sponsor
Đàn bully con của Hiếu nhìn rất "dể ghét" ! Ráng nuôi mấy em nó tốt nhé, để góp phần nhân rộng giống Bully tại Việt Nam.

Chào thân ái và đoàn kết

kubikubi

Member
đẹp quá Hiếu ơi, mầu lông đa dạng và rất đẹp........khi nào bọn nó lớn cho tôi qua ngắm với nhé...thèm chảy hết dãi. cố gắng chăm tốt nhé

kenny001

Member
Còn bé thì như vậy đó nhưng lớn 1 chút là chúng nó sẽ đều nhau hết cả àh,hôm nào bác úp ảnh em Black kỹ chút cho e xem với

Bully

Member
Sorry Mod nhé, tại em có 7 con nên mới phải up nhiều ảnh, cả anh sửa thiếu của em một em, đây là Female 2 (Brindle), em bé nhất đàn

LION_2009

Active Member
em

Hiếu ơi ! Những em bé trong đàn Em phải luôn để ý và quan tâm đến nó nhất . Vì những con này nếu ko quan tâm cẩn thận nó sẽ càng bé hơn vì lúc nó lớn 1 chút AE cùng đàn với nó khoẻ hơn sẽ tranh ăn hết của nó. kể cả bây giờ lúc mẹ nó cho bú nên đặt cho con này bú trước đến no thì thôi thì nó sẽ dần dần theo kịp những con trong đàn ,nếu 1 thời gian theo xem nó vẫn bé thì phải lưu tâm chăm sóc riêng anh cũng đã từng bị như vậy. Lúc nó bé mình không để ý lớn 1 chút mấy con kia khoẻ toàn tranh ăn bé quá không chen được nên ngày càng bé . Cuối cùng phải tách riêng chăm sóc mà vẫn bé hơn và yếu hơn . Cố gắng chịu cực 1 chút nhé anh nghe thấy Hưng nói đàn này triển vọng tốt đấy .

Bully

Member
Ken_zx88: Cám ơn em nhé, lúc nào muốn qua xem thì alo anh một tiếng
trungnt: Cám ơn bạn nhé
Daddy_C: Cám ơn anh Chinh, em cũng bỏ rất nhiều tâm huyết vào đàn này, tại suốt ngày phải nhìn mấy ae trong Saigon chơi toàn đồ độc mà thèm, nên cũng phải dầu tư cho ae ngoài Hanoi này chứ. Hi vọn tụi nó lớn lên sẽ là những con giống đẹp
Kubikubi: Cám ơn bạn nhé, mình sẽ update ảnh thường xuyên và khi nào tụi nó lớn thì bạn cứ qua xem thoải mái, vì tầm này cũng chưa đánh giá được
kenny001: tầm này đúng là hơi bé để đánh giá, nhưng mình nghĩ với tầm vóc như con female 2 của mình thì có lớn hơn nó vẫn thuộc dòng bé thôi. Đây là ảnh con đen, con này to nhất trong đàn của mình đấy

Bully

Member
Hiếu ơi ! Những em bé trong đàn Em phải luôn để ý và quan tâm đến nó nhất . Vì những con này nếu ko quan tâm cẩn thận nó sẽ càng bé hơn vì lúc nó lớn 1 chút AE cùng đàn với nó khoẻ hơn sẽ tranh ăn hết của nó. kể cả bây giờ lúc mẹ nó cho bú nên đặt cho con này bú trước đến no thì thôi thì nó sẽ dần dần theo kịp những con trong đàn ,nếu 1 thời gian theo xem nó vẫn bé thì phải lưu tâm chăm sóc riêng anh cũng đã từng bị như vậy. Lúc nó bé mình không để ý lớn 1 chút mấy con kia khoẻ toàn tranh ăn bé quá không chen được nên ngày càng bé . Cuối cùng phải tách riêng chăm sóc mà vẫn bé hơn và yếu hơn . Cố gắng chịu cực 1 chút nhé anh nghe thấy Hưng nói đàn này triển vọng tốt đấy .
Cám ơn anh Thắng, con bé đấy em đặc biệt để ý mà, lúc nào em cũng yêu tiên cho nó bú trước đấy chứ, nhưng nó cứ bé thế, không hiểu tại sao. Nó bé bằng 1/3 mấy con cùng đàn nhưng nó không yếu đâu anh, kêu khoẻ và bò cũng khoẻ lắm, hôm nay ra đừong 1 tý về nhà đếm quân số thấy thiếu nó, cuối cùn tìm mãi, hoá ra nó chui ngay dưới gậm bàn. Nói chung bé cũng có cái hay, về sau lại thành pocket sire không lỡ may mắn lại tạo ra được dòng miniature bully thì sao hehe

BIG DOG

Member
Hiếu và Bellar đều may mắn. Bellar có một người chủ tốt còn Hiếu có đàn pup ngon lành quá. Cả đàn khá đồng đều, kẻ màu đều cân đối nên nhìn tụi pup rất nice ngay từ nhỏ. Em to nhất màu không hẳn là đen mà hơi ghi nên nhìn rất hay. Nhưng các em còn lại đều tiềm năng không kém trừ em pup nhỏ nhất đàn ( có lẽ em này có gen pocket bully:love struck:)
Anh ngắm về thấy ngon lành quá nhưng chưa comment vì tưởng em định 'keep secret until 1month'. Đến lúc tụi nhỏ mở mắt và bò được lên hình còn ngon lành hơn thế này nhiều.

Nhìn tụi nó kháu quá :D mong tụi nó mau ăn chóng lớn, góp phần vào Bully Việt Nam mình ngày càng đông :)

Hiếu ơi hôm qua a hỏi a ý về vấn đê cut tai rồi. THanks e nhá. Hôm nào mấy nhóc lớn lớn a qua chơi với.

Bully

Member
Hiếu và Bellar đều may mắn. Bellar có một người chủ tốt còn Hiếu có đàn pup ngon lành quá. Cả đàn khá đồng đều, kẻ màu đều cân đối nên nhìn tụi pup rất nice ngay từ nhỏ. Em to nhất màu không hẳn là đen mà hơi ghi nên nhìn rất hay. Nhưng các em còn lại đều tiềm năng không kém trừ em pup nhỏ nhất đàn ( có lẽ em này có gen pocket bully:love struck:)
Anh ngắm về thấy ngon lành quá nhưng chưa comment vì tưởng em định 'keep secret until 1month'. Đến lúc tụi nhỏ mở mắt và bò được lên hình còn ngon lành hơn thế này nhiều.
Cám ơn anh Hưng, keep secret thì hơi khó, tại có những bạn ở xa không thể đến nhà xem chó được nên em up ảnh để mọi người tiện quan sát tụi nó lớn lên như thế nào, với lại sản phẩm đầu tay của em nên phải để em khoe 1 tý chứ hehe. Dạo này Bellar vẫn lười ăn anh ah,, nên bây giờ em phải dùng chiêu cuối, cho tất cả rau thịt, thức ăn vào máy say sinh tố, rồi dùng tiêm bơm vào mồm nó. Chứ không ăn gì thì làm sao có sữa nuôi con. Đàn con Bella được 6 ngaỳ rồi, tầm hơn 1 tuần nữa tụi nó mở mắt em sẽ up thêm ảnh

kenny001

Member
kenny001: tầm này đúng là hơi bé để đánh giá, nhưng mình nghĩ với tầm vóc như con female 2 của mình thì có lớn hơn nó vẫn thuộc dòng bé thôi. Đây là ảnh con đen, con này to nhất trong đàn của mình đấy

[/QUOTE]

em bấm vào tấm hình để phóng lớn mà không xem được,nếu nhìn không lầm thì trên bụng em này có những mụn đốm đỏ thì phải,(nếu nhầm thì cho e xin lỗi nha).

Hiếu ráng bơm thức ăn cho Bellar không thôi nó quỵ luôn đấy, nó lười ăn thế thì khổ quá, thôi chịu khó vậy, ráng lên ! Nhìn đàn cún đẹp quá :D

Bully

Member

em bấm vào tấm hình để phóng lớn mà không xem được,nếu nhìn không lầm thì trên bụng em này có những mụn đốm đỏ thì phải,(nếu nhầm thì cho e xin lỗi nha).[/QUOTE]

Bụng của nó không có mụn đâu, da của mấy con con bây giờ là mầu hồng, chắc là do ánh sáng nên mới nhìn thành như vậy đấy

Bully

Member
Hiếu ráng bơm thức ăn cho Bellar không thôi nó quỵ luôn đấy, nó lười ăn thế thì khổ quá, thôi chịu khó vậy, ráng lên ! Nhìn đàn cún đẹp quá :D
Em cũng đang cố gắng, chắc là cũng không sao đâu anh. Bella thì bị cái là nó không ăn cám A3, chắc là bên kia nó nuôi bằng cám R3 dành riêng cho Bully nên nó không hợp khẩu vị hay sao ý. Nên bây giờ em toàn nuôi bằng home made food thôi. Một ngày ăn 2 quả trứng vịt lộn, 4 cái móng giò ninh nhừ, 2 bát sinh tố thập cẩm thịt bò và thêm khoai tây và cà rốt. Kết hợp thêm sữa dielac cho trẻ sơ sinh, 1 ngày 2 bát to, em nghĩ như thế chắc là đủ chất, có khi còn hơi thừa đạm.

Status
Không mở trả lời sau này.