• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Belgian Malinois nhà minhcuong

Shakhi Viet

Active Member
Trong tất cả các khoái lạc của đàn ông, khoái lạc nào cũng làm đàn ông mệt nhoài, say ngất ngư thậm chí giảm tuổi thọ. :D

Từ đó suy ra: huấn luyện Malinois thấy mệt nhoài, khả năng nhiều sẽ là khoái lạc mới của đàn ông đấy...
Chỗ này chắc anh Cường đùa. điều ngược lại chưa chắc luôn đúng.

minhcuong

Active Member
Từ khi chia xẻ video của nhóc Malinois lên mạng, mình rất vui đã có cơ hội kết nối đến nhiều trại chó và chủ chó Malinois trên khắp thế giới.

Đây là một số hình ảnh Malinois - Dutch tại một trại của người Hà lan tại Bangkok và Malaysia.

Con này là Dutch Shepherd

Sáng mai cả nhà mình sẽ lên đường đi thăm Mali, chú chó Malinois đực mình đã từng bán cách đây mấy tháng. Nếu được phép của chủ mới, mình sẽ cập nhật ảnh chụp của Mali

minhcuong

Active Member
Ảnh nhà mình tắm cho Carla bằng lá chè tươi để giải nhiệt và phòng chống ve, rận.

Đợt này bận rộn nên ít góp bài trên diễn đàn, tuy nhiên nhà minhcuong vẫn đảm bảo cho Carla và Bin vận động đủ và huấn luyện các kỹ năng khác nhau.

minhcuong

Active Member
.......................................

Màu lông khá giống đến 95%, dáng cao thon đẹp, có điều cái tai hơi to và chĩa sang ngang. Tai Malinois hình tam giác, hướng lên phía trên, lúc nó cáu hoặc vui hoặc chạy nhanh thì ép suôi về phía sau.

Trường hợp này, bác Kiều cứ kiểm tra tính cách và năng lực. Nếu thấy thích mang về nuôi cũng được.

vanglai213

Active Member
nhìn carla nhà anh bơi lôi tung tăng thích quá ^^ giá mà nhóc nhà em cũng được bơi lội thế này nó thích lắm không muốn về đâu ^^ mà có em carla ở đó lại không muốn về nữa luôn ^^ cũng đang động cái ác quá bác à...dạo này tìm mái lùng xục cả xóm

minhcuong

Active Member
nhìn carla nhà anh bơi lôi tung tăng thích quá ^^ ...
Các hành động của Carla trong video đều theo lệnh đấy nhé. Chứ không phải thích bơi là nhảy xuống bơi, hay thích leo là leo đâu :)
Nếu có thời gian rảnh rỗi của lão nông về hưu, một trang trại rộng, giữa có một cái ao nhỏ độ 1000 mét vuông, nằm bên cạnh một quả đồi hay quả núi, nuôi Malinois trong khung cảnh thiên nhiên xung quanh như vậy đúng là lạc thú trên đời.

Nhất là cái ao sạch một chút, trời nóng, chủ và chó cùng nhau bơi mấy vòng thì cứ gọi là....

Gửi tặng mọi người thêm một video Malinois từ 2-3-4 tháng tuổi được huấn luyện để bảo vệ
Malinois nhi đồng được huấn luyện tại trại Spratly K9, Hoa Kỳ[/URLà

Quên mất vụ Malinois đực nhà VangLai. Nếu Carla còn ở nhà mình đến lúc salo thì cũng thử cái nhỉ. Dạ này nhiều bác đặt gạch Malinois baby quá. Mình thì bận túi bụi, cho đẻ không chăm tử tế, mất vệ sinh, cả nhà lại phàn nàn thì mệt.

vanglai213

Active Member
anh đừng lo việc đó nếu nhà bác có không gian thì chăng sao đâu cái gác thượng nhà bác hết ý rồi...nhà bác còn người giúp nữa mà.hihi cún nhà em được hơn 1 tháng rồi cắn dẻ ầm ầm ^^ gầm gừ ác lắm.Hôm nay 1 em cái giống y chang bố nó về nhà mới sát nhà em 2 nhà.Gia đình chăm chó cũng tốt,đang nuôi.1 em phú quốc mấy tháng>em cũng yên tâm> không biết malita thế nào bằng mali xịn không biết.

kudatino

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Hôm nay em đã bỏ ra gần như cả buổi chiều để đọc và xem nghiên cứu rất kĩ về việc anh đang làm.
1. Em thật sự khâm khục niềm đam mê của anh, kể cả cách dậy chó của anh, hay Hạnh Phúc của gia đình anh. Tất cả đều tuyệt vời, anh đam mê, và có sự ủng hộ vững trắc từ hậu phương , nên anh làm dc điều mà nhiều người đều mong muốn làm.
2 Em đọc vì em cũng đang có ý định nuôi dưỡng chó, nhưng chắc em nuôi Lab vì e rất thích dòng chó này, nên đọc và xem các bài của anh để học hỏi kinh nghiệm huấn luyện chó, có gì nếu e nuôi lab , mà em nuôi từ bé , thì cũng phải đợi nuôi lớn dàn dần có gì ko hiểu e hỏi bác tư vấn cách huấn luyện chó nhé.

3 Là em học dc rược nhiều điều từ Maliois :x đây quả là 1 giống chó tuyệt vời .

minhcuong

Active Member
Hôm nay em đã bỏ ra gần như cả buổi chiều để đọc và xem nghiên cứu rất kĩ về việc anh đang làm.
1. Em thật sự khâm khục niềm đam mê của anh, kể cả cách dậy chó của anh, hay Hạnh Phúc của gia đình anh. Tất cả đều tuyệt vời, anh đam mê, và có sự ủng hộ vững trắc từ hậu phương , nên anh làm dc điều mà nhiều người đều mong muốn làm.
2 Em đọc vì em cũng đang có ý định nuôi dưỡng chó, nhưng chắc em nuôi Lab vì e rất thích dòng chó này, nên đọc và xem các bài của anh để học hỏi kinh nghiệm huấn luyện chó, có gì nếu e nuôi lab , mà em nuôi từ bé , thì cũng phải đợi nuôi lớn dàn dần có gì ko hiểu e hỏi bác tư vấn cách huấn luyện chó nhé.

3 Là em học dc rược nhiều điều từ Maliois :x đây quả là 1 giống chó tuyệt vời .

Sao mới vào Vietpet mà nick đã bị một dấu gạch thế này ? Lần sau chú ý viết đúng chính tả nhé.

Huấn luyện Lab, Malinois và Border Collie không khó. Bởi bản thân con chó thần kinh bình thường khi ăn uống đủ, ngủ đủ, chơi đủ, tự khắc nó đã bắt đầu có nhu cầu làm hài lòng chủ. Thêm một số phương pháp nhất quán đưa vào kỹ luật thì nó sẽ tự khắc theo lệnh mình rất tự nhiên.

kudatino

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Sao mới vào Vietpet mà nick đã bị một dấu gạch thế này ? Lần sau chú ý viết đúng chính tả nhé.

Huấn luyện Lab, Malinois và Border Collie không khó. Bởi bản thân con chó thần kinh bình thường khi ăn uống đủ, ngủ đủ, chơi đủ, tự khắc nó đã bắt đầu có nhu cầu làm hài lòng chủ. Thêm một số phương pháp nhất quán đưa vào kỹ luật thì nó sẽ tự khắc theo lệnh mình rất tự nhiên.
Bác minhcuong nhà ở đâu ạ? em thấy mấy clip toàn quay ở lê nin thì phải, bác hay dẫn cún đi ra chơi tầm mấy giờ ạ? em rất thích được xem huấn luyện cún, nếu được hum nào bác ra công viên nào đấy cho em ngắm cu bin và maliois của bác với ạ .
Em ko phải viết sai chính tả , hic mà là viêt tắt từ Không nhiều quá, nên bị ban nick thôi hì hì !
Em đang cố sắp xếp công việc để đón 1 bé lab về, nếu như được thì em chăm bé tới lớn bác chỉ dậy em cách huấn luyện nhé.

minhcuong

Active Member
Thân gửi Minh Cuong vài clip huấn luyện mới của Roger Snollaerst mà mình vừa nhận được. Roger là một trong những HLV giỏi nhất nếu không muốn nói là giỏi nhất thế giới về SchH. Chúc Cuong thành công với những chú chó của mình.
http://www.youtube.com/watch?v=28YLhIfAhg8

http://www.youtube.com/watch?v=z37GlOEA6wM
Cảm ơn bác K9Trainer,

Malinois trong video có một thần kinh rất tốt. Nó hiếu động nhưng lại hết sức tập trung. Đây là 2 tính cách rất khó đi cùng nhau ở một con chó. :)

Bác sắp sửa có Malinois chưa? Nếu có chia xẻ vài hình ảnh và video nhé.

Với Malinois, chỉ sợ chủ không nghĩ ra trò để dạy chứ không ngại chó không tiếp thu nổi.