• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

bắc kinh nhà mình sắp chết rồi

_NttH_

Member
Ôi thế thì may quá, chúc mừng mẹ của 2 bé nhé. Thế là không uổng công chăm sóc đút bón cho Hìu rồi. Rất mong được thấy ảnh bé tung tăng vui đùa.

vậy là Hìu đã thoát chết ! hy vọng lần offline sau sẽ gặp đc bé , còn 2 tuần nữa mới off nên chắc bệnh sẽ đủ dứt, đủ đk tham gia offlnine
Chúc Mừng cô chủ và cún nhé , e cũng vui lây rồi :D

nuk nik

Member
vâng ạ,nếu kịp đi off nhất định mẹ cháu sẽ đưa cháu đi ạ,vì nhà cháu cũng ngay gần đấy nhưng 2 mẹ con chưa đi off bao giờ nên nhát lắm ạ,ko quen ai nưa,mà cũng ko thấy có bé bắc kinh nào đem đi off cả,chắc tại sợ các anh chó to bắt nạt

enzin

Sau cơn mưa trời lại sáng, cuối cùng bé đã khỏe lại :) Em chúc mừng chị :D

nuk nik

Member
hì,vài hôm nữa bé khoẻ hẳn tớ tắm cho bé sạch sẽ đã rồi sẽ chụp ảnh,chứ giờ bẩn thỉu lắm

SHINBE

Member
bé mèo hôm nay đã tiêm vắc xin còn bé cún vẫn tiêm 3 mũi bình thường,bé cún chỉ còn ho và nước mũi thôi,bs bảo bé chỉ phải tiêm nốt ngày mai thôi vì bé gần như đã khoẻ mạnh rồi,chờ bé tiêm vắc xin xong và tắm rủa sạch sẽ là có thể chụp ảnh bé và đưa bé đi giao lưu với các bạn VP rồi,cám ơn mọi người rất nhiều ạ
mẹ cháu,thân
cuối cùng thì cún con cũng khỏi ,nói thật chứ mệt với chú cún này quá ,mấy hôm trước tình hình đột ngột xấu đi đã định vào chia buồn với nuk nik nhưng dằn lòng chờ thêm mấy ngày với hy vọng cún con khoẻ lại.Cún con quả thật không phụ lòng người tốt :D.Chúc mừng chúc mừng ,mở tiệc ăn mừng thôi nuk nik ơi.

Manonero

Member
Cô chủ nhỏ đừng tắm cho cún vội. Sau khi ốm dậy phải để cho cún khoẻ hẳn. Tốt nhất là dưỡng cún khoảng 2 - 3 tuần cho cún lại sức, bồi bổ đúng cách rồi tiêm phòng ngay cho cún. Sau khi tiêm phòng 7 - 10 ngày thì tắm mới yên tâm...

nuk nik

Member
vâng ạ,cám ơn anh.em cũng để tiêm xong mới tắm cho cún,phải để cún thật khoẻ mạnh đã
shinbe ạ,tại vì cún nhà tớ gặp được 1 bác sĩ giỏi và tận tâm đấy, và cún nhà tớ cũng có duyên với 1 gia đình yêu chó ở HN nữa

bác nuk nik cho địa chỉ với thông tin về bsty giỏi ấy cái, cho mọi ng` cùng biết, lúc nào cún bị sao thì còn yên tâm ! thanks bác trước !:)

nuk nik

Member
nói chung là không tiện lắm nên bạn nào cần thì pm cho mình trên hộp thư,mình sẽ trả lời cho những bạn nào thật sự cần,còn hỏi để đấy thì thôi nhé

thôi thì em vẫn chúc mừng cún nhà bác nhé !, hôm nào đi off em sẽ mang cún bắc kinh nhà em đi cho chúng bầu bạn nha !!

Cún khỏi rồi tốt nhất pic nên close kẻo nó cứ mang cái kiểu " sắp chết " nghe rợn rợn ...
Chị mở pic mới đi :D

tramy221087

may mà đọc được bài của bạn, chứ không là mình định mua 1 bé Tây ban nha ở đó rồi. Vì muốn tặng người yêu mình mà, 2 đứa đi xem, thấy cửa hàng ngay đầu Hoàng Hoa Thám, mặt tiền to,treo lủng lẳng mấy chuồng bằng vải, còn cún con nhốt hết trong chuồng to đùng bịt kín nilon trắng và cho bóng đèn vào để tránh gió .Mình phải công nhận ở hàng đấy bẩn thật, mấy chú Tây Ban nha bé tè rồi ị ra chuồng dính hết vào lông. hôi lắm í. Mình lần đầu đi mua mà, không biết gì. Tớ tả cụ thể cửa hàng đó cho mọi người đấy. Cẩn tắc vô áy náy mà.

nuk nik

Member
hic

Cún khỏi rồi tốt nhất pic nên close kẻo nó cứ mang cái kiểu " sắp chết " nghe rợn rợn ...
Chị mở pic mới đi :D
tớ thì không muốn mở pic mới vì pic này như 1 câu chuyện, 1 cuốn nhật kí cho bé cún của tớ,đến khi bé khoẻ hẳn đem đi off được thì mình close luôn,nhờ mod nếu đổi được tên của topic này thì hay quá,cho các bạn khỏi rợn rợn

nuk nik

Member
tẩy chay cửa hàng hồng thành 453 hoang hoa thám

may mà đọc được bài của bạn, chứ không là mình định mua 1 bé Tây ban nha ở đó rồi. Vì muốn tặng người yêu mình mà, 2 đứa đi xem, thấy cửa hàng ngay đầu Hoàng Hoa Thám, mặt tiền to,treo lủng lẳng mấy chuồng bằng vải, còn cún con nhốt hết trong chuồng to đùng bịt kín nilon trắng và cho bóng đèn vào để tránh gió .Mình phải công nhận ở hàng đấy bẩn thật, mấy chú Tây Ban nha bé tè rồi ị ra chuồng dính hết vào lông. hôi lắm í. Mình lần đầu đi mua mà, không biết gì. Tớ tả cụ thể cửa hàng đó cho mọi người đấy. Cẩn tắc vô áy náy mà.
đúng đó, mọi người cứ tẩy chay, đừng ai mua ở đó nữa nhé, cho họ hết bán hàng luôn

Mốc yêu

Member
>:D< >:D< >:D< hoan hô vui quá rồi còn gì, chúc mừng cún nhà bạn đã tai qua nạn khỏi, kiểu này mở tiệc ăn mừng đi thôi :D, vui quá, chúc mừng bạn nhé, chúc em nó luôn khỏe mạnh, hôm nào em nó khỏe mang em nó đi off nhé, mình nghỉ mất hai lần off rồi :( nhớ ACE lắm, nhưng vì hai em nhà mình đang bị bọ đốt vì thế mình không muốn mang đi ảnh hưởng đến các bạn khác

vinhangel

Member
buồn quá,đọc bài của bạn,mình hiểu được tâm trạng của bạn,ngà xưa mình cũng mua 1 con chó(hồi đó còn thơ dại) nên ra LHP mua.Mua về thì bé khỏe mạnh,ăn uống dữ lắm.khoảng 5,6 ngày sau thì bắt đầu chịu chứng ói,tiêu chảy,nhìn ghê lắm kìa,ra máu màu xanh ớn lắm.Lúc đó mình thương mà cũng sợ lắm,mình còn tính chở nó tới góc nào rồi bỏ nó đại(vì sợ lây bệnh).Nhưng sau đó thì thấy tội không chịu được nên quyết định nuôi em nó tới chết luôn.May trời anh họ mình chuyên chơi chó nên chở đi chỗ bác sĩ uy tín chữa.Về nhà anh mình còn chích thêm thuốc cho nó.Cuối cùng thì nó cũng khỏi hẳn.Lúc đó tạ ơn trời đất!
Từ đó mình mới biết chỗ LHP chỉ toàn bán chó bệnh,nếu muốn chắc ăn thêm thì bạn chỉ nên mua những bé đã trưởng thành,lúc đó đề kháng mới cao không sợ nhiễm bệnh.
P/S: hiện mình đang nuôi 1 bé Bắc Kinh đã đẻ 1 lứa rồi.Cũng sắp lên giống đợt 2 rồi.Thấy cũng ít người bán Bắc Kinh quá.Chỉ thấy toàn ở chợ chó không à!

Chúc mừng cún nhà Bác nhé... Mầy hôm nay thời tiết HN thay đổi nhớ chăm cún cho kĩ nhé.. Vừa mới hết bệnh xong....

nuk nik

Member
tình hình là mấy hôm nhà hỏng mạng nên chẳng cập nhật được gì cả... bé cún nhà tớ khoẻ rồi nhưng ko ăn được cơm vì chưa mọc đủ răng :D nên vẫn vất vả nấu cháo hàng ngày ạ,bé ăn cơm mắc hết cả vào hàm trên nên đi giật lùi để thức ăn rơi ra,ha ha, đúng là suy nghĩ của chó, rất đáng yêu đấy ạ