• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

bắc kinh nhà mình sắp chết rồi

nuk nik

Member
nhưng em nó đang khỏe lên đột ngột yếu đi như thế này là không bình thường,nhất là đang trong giai đoạn này
còn nếu mệt thì cũng sẽ ko nằm bẹp cả ngày như thế

Tuấntú CV

Vietpet sponsor
chữa cún con

nếu chưa chữa khỏi chuyên gấp đên nhà mình ba minh chữa cho đẻ khỏi mất cún yêu(đưng ai xoá topnich này)

SHINBE

Member
không biết có nên chia sẻ kinh nghiệm này cho nuk nik không,thôi cứ nói dùng hay không tuỳ nuk nik nhé, ngày xưa cũng lâu lâu rồi cún nhà mình bị bệnh ,bơm thuốc với nước cháo vào cu cậu cũng nhè ra ,độ 2 hay 3 hôm gì đấy thì mình bần cùng bất đắc dĩ bơm nước cháo với thuốc vào mồm cu cậu xong thì bóp chặt miệng cu cậu không cho nhè ra .Áp dụng cách đó mấy ngày thì cu cậu dần bình phục ,cách này có thể gây sặc cho cún nhưng mà vào tình thế không ăn thì chắc chắn chết ,ép ăn kiểu đó may ra còn cơ hội nên túng quá làm liều ,mà mình nghĩ nếu cún bị sặc thì thả tay ra chắc cũng không đến nỗi.

DannyD

Mình thật sự mong rằng bé Hìu sẽ qua khỏi... Mong mọi điều tốt đẹp sẽ đến với bạn và bé:praying:

bơm nước cháo như shinbe nói cũng hay nhỉ ? không thì bơm sữa cũng được , ... bơm nước để cầm cự , chứ kiểu đấy là kiểu gì cũng phải đi truyền dịch đấy , bỏ ăn lâu chưa Nấm ? cẩn thận nhé ! Mới tiêm xong nên chắc em nó thế thôi , cũng đừng lo lắng quá .. Chúc bé may mắn , mau lành bệnh .

kimquy2109

bạn đừng nên mua mấy chỗ đó vì hầu như tòan chó bênh không hà.muốn mua thì tìm mua những nhà nào nuôa thôi chứ đừng vào mấy chỗ đó

nuk nik

Member
bé nhè ra nhưng mình vẫn ép ăn được,thương lắm
tình hình không khả quan hơn 1 tí nào các bạn ạ,thương lắm,hôm nay bé nổi nốt ở bụng rồi,bs bảo cầm cự được cùng lắm là 7 ngày nữa thôi,mà chắc bs cũng bó tay rồi nên ngại chữa cho bé,bảo cho thuốc về uống,nếu muốn tiêm thì mai đem đến
về nhà em Hìu ngủ li bì nhưng mệt mỏi lắm,gọi cũng phản ứng rất chậm,hé mắt ra nhìn rồi lại nhắm mắt,thương lắm,từ nay mình không để em ngủ 1 mình nữa,tối nay sẽ chuyển bé lên phòng mình và cho anh mèo idol nằm cùng để sưởi ấm cho bé suốt đêm
vẫn cố gắng gấp 200% những gì mình có thể nhưng nếu bé ngày càng yếu đi thì mình sẽ tiêm cho bé 1 mũi để ra đi...biết là tàn nhẫn lắm đấy nhưng không muốn để em phải chịu đựng sự đau đớn nữa....như vậy bé sẽ ra đi thanh thản, nhẹ nhàng hơn
bây giờ thì vẫn cố gắng hết sức

Manonero

Member
Bệnh của cún do virus gây nên, rất dễ lây lan. Chủ chó phải hết sức cẩn thận nếu không sẽ biến chính mình thành tác nhân lây lan dịch bệch cho các đàn chó ( mèo ) khác nhé...

nuk nik

Member
anh Lâm ạ,hôm trước e mua cún xong mang qua chỗ anh mua xích đấy ạ,giờ cún sắp chết rồi

nuk nik

Member
cám ơn bạn trần kim trang,mình vừa điện thoại cho bố của bạn và đang chờ bố của bạn đến,có bệnh vái tứ phương,hi vọng thêm 1 chút

vậy là bé cuối cùng cũng ko qua khỏi
Khi nào cậu thấy bác sĩ tiêm mà bé ko kêu ko phản ứng gì nữa thì tốt nhất chụp ảnh bé lần cuối rồi bảo Bs tiêm 1 liều thuốc ngủ cho bé lịm cứ vuốt ve dần dần
Biết là thương lắm, là tội lắm nhưng như thế cún sẽ ra đi thanh thản còn hơn là cảnh cún co giật trào bọt mép cậu ạ
Tớ đọc đi đọc lại thấy ko biết cậu đã chữa bệnh cho bé ở đâu và bác sĩ nào nhưng sao chẳng thấy biến chuyển gì cả cún vẫn đi theo chiều hướng xấu đúng như tớ dự đoán .
Thôi mong cậu bớt đau buồn nhé dù sao cậu cũng đã cố gắng hết sức rồi

nuk nik

Member
tớ chữa ở nhiều bs lắm,có những bs đến nhà rồi lại đi về và lắc đầu,có bs thì khi gọi điện thoại nói là carre thì đã ko muốn đến chữa,cuối cùng mình đang chữa bé ở hanvet như hôm nọ bạn giới thiệu đấy,giờ thì ở đấy người ta cũng nói là bó tay rồi

jAsMIne

Member
còn nước còn tát.Hy vọng Hìu khoẻ lại mu` bây h mong manh lắm.
Mà cậu để Hìu nằm riêng đi,đừng ngủ chung.Và ra ngoài thấy chó nhà người ta xinh cũng đừng bế hay gần quá (kẻo lây cho nó).Tớ thấy thường thì bệnh nguy hiểm chó mèo không lây nhau.Nhưng khi nó ốm yếu qua,sức đề kháng kém thì hay thêm nhiều bệnh lắm.
Dù sao Hìu cũng đc 1 người chử như bạn yêu thương chăm sóc tận tình.Nó hiểu hết đấy bạn a.Yêu lắm!

enzin

Tội bé quá :(
Chị ơi dù kết quả có như thế nào thì chị cũng đừng quá buồn nhé. :-s
Em tin rằng những gì làm được và có thể làm được thì chị đều đã rất cố gắng rồi...
Trường hợp xấu nhất nếu bé không qua khỏi thì có lẽ đó là do duyên số của bé với chị... nhưng bây giờ bé còn sống tức là vẫn còn hi vọng dù là 1/100...
Chị chăm sóc bé nhưng cũng nên giữ gìn sức khỏe của mình và em nghĩ là chị nên cách ly bé mèo sớm nhất vì sức đề kháng của nó không như người.
Em mong rằng điều kỳ diệu sẽ xảy ra với một người có tấm lòng như chị...

sasuchu

mình rất thông cảm với bạn, bichu nhà mình bỏ mình đi đã 1 tuần rồi, thời gian qua thật kinh khủng, mình không biết phải làm gì cả bởi vì ở đâu cũng tràn ngập hình ảnh của nó.Lúc mình bùn hay vui nó cũng đều chia sẻ.Nó gắn bó với mình đã 5 năm rồi, vậy mà...Có lẽ mình sẽ không bao giờ quên hình ảnh của nó đâu (bichu là giống chó nhật đấy, dễ thương lắm!)Bây giờ mình chỉ cầu mong chú chó của bạn sẽ qua khỏi để bạn không phải đau khổ như mình.

=^^=Hally

Member
Mình cũng từng bị nhiều trường hợp mua chó ở những nơi không uy tín, đem về nó bỏ ăn và đổ bệnh ngay. Vừa thương vừa tội mà không biết phải làm sao. Mình rất phục việc bạn chăm sóc bé hết lòng như vậy. Mình tin là bé cũng hiểu tình cảm của bạn và đang cố gắng từng ngày để vượt qua. Bạn cũng phải động viên bé thật nhiều đấy nhé.

my_lucky

Active Member
rút kinh nghiệm, tốt nhất nếu bác nào có lòng yêu cún thì làm ơn tìm mua của anh em trong diễn đàn về mà nuôi, chứ mua cún ở ngoài hàng chẳng biết đường nào mà lần.Cố gắng sau khi mang các em nó về vài hôm rồi tắm rửa sạch sẽ, đưa các em nó đi tiêm phòng và tẩy giun luôn cho chắc ăn.Khổ thân các bé cún ngoài hàng quá...........!

nuk nik

Member
cám ơn các bạn, bé cún hôm nay đã khoẻ hơn và có thể tự ăn cơm được. Tuy nhiên bé vẫn phải tiêm và tiếp tục uống thuốc, hôm qua mình có post bài nói rằng em cún đã tẩy giun và cám ơn sự quan tâm của các thành viên VP, không hiểu sao mod cho rằng bài không phù hợp nên các bạn không cập nhật được tình hình của bé cún
tặng các bạn 1 hình mới của bé Hìu và bé Idol nhé :

mod ơi, sao lại xoá ảnh bé đi thế? để ACE xem với chứ

nuk nik

Member
bé mèo hôm nay đã tiêm vắc xin còn bé cún vẫn tiêm 3 mũi bình thường,bé cún chỉ còn ho và nước mũi thôi,bs bảo bé chỉ phải tiêm nốt ngày mai thôi vì bé gần như đã khoẻ mạnh rồi,chờ bé tiêm vắc xin xong và tắm rủa sạch sẽ là có thể chụp ảnh bé và đưa bé đi giao lưu với các bạn VP rồi,cám ơn mọi người rất nhiều ạ
mẹ cháu,thân