• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

bắc kinh nhà mình sắp chết rồi

nuk nik

Member
sáng nay bé đã mệt trở lại, tai nổi thêm vài nốt đỏ,đúng như bs dự đoán là bé đang ở giai đoạn chuyển bệnh,hôm nay lên tiêm bé bị sốt và người bị rung trở lại....bs nói rằng đã chạy vào phổi...về nhà bé mệt nhoài,nằm ngủ li bì suốt không dậy,mình cứ phải bế bé dậy để bắt uống cho đủ nước
vừa hy vọng đc 1 chút thì lại thế này,giờ còn nước còn tát thôi....21 ngày nữa

Không chủ quan đc đâu bây h nếu bé mà tinh nghịch ăn lại như thường tớ vẫn nghi bởi dễ là nó sắp đi đến nơi ...
Vì triệu chứng y hệt 1 nhóc nhật mà tớ đã mua về ở cửa hàng thẳng đường Văn Cao lên ( chỗ hay bán chó to như phú quốc ...không phải cửa hàng giống bạn )
Mới đầu về hay nằm không vận động gì nữa chỉ chơi 1 tý nó lại nằm
càng ngày dạch xanh ở mắt và mũi cứ đặc dần cho dù tớ thường xuyên lau bỏ
Ngày càng gầy
Bỏ ăn và không ăn gì cả
Sau tầm 3 ngày bắt đàu ăn mạnh tớ đã yên tâm và phát hiện đã đến giai đoạn cuối của bệnh
đến tối tớ mới gọi bác sĩ nhưng thực chất chỉ là bs thú y bt chuyên tiêm cho gà và lợn tiêm nhưng nó cũng không còn phản ứng như đau hay kêu la giãy đạp nữa mà hoàn toàn nằm im tớ biết đã hết hy vọng
đến hôm sau tớ thấy nó cứng đơ buồn lắm
Hồi trước mẹ tớ có tặng 1 bé fox nhưng tớ phải chứng kiến bé ói ra bọt trắng vàng rồi giây phút động kinh co giật của bé . sau rồi lại phải tiễn 1 bé nữa . Tớ tự traác mình vì ko biết đến vietpet trước thì cún sẽ đc cứu
Còn bây h tớ đnag rất vui khi ở cạnh bé fox cưng của mình
Tớ chỉ mong có 1 điều bé sẽ mau qua khỏi để tớ có thể nhìn thấy mặt nhóc vì tớ rất yêu bắc Kinh nhưng ko được nuôi
bất cứ topic nào liên quan đến giống mặt tịt này tớ đều xem hết và quan tâm nhiều
Cho dù mình có chăm kĩ nhưung cũng ko thể thay thế cho bs thật vì cho dù chso có gầy nhưng nó qua đc là tốt và sẽ chóng béo lên thôi.

nuk nik

Member
tớ cũng ko cho ăn nhiều đâu vì đang viêm ruột mà,1 ngày 3 xilanh nước cháo với nước thịt thôi,còn cai việc chăm hơn bs là ở chỗ 1h/1lần tớ cho bé uống nước,bs thì họ có nhiều bệnh nhân nên ko thể chăm chút bé nhà mình như thế được,giờ bé cũng bắt đầu tự ăn lại nhưng ăn ít tí,liếm một ít nước cháo thôi...tớ chủ yếu là bổ sung sợ mất nước
bé nhà tớ thì ko bị nước mắt nước mũi mấy,chỉ lắm giun sán
mà rất cám ơn bạn cho mình địa chỉ,mình thấy ở Hanvet họ dùng thuốc có nhãn mác đàng hoàng nên cũng yên tâm hơn các chỗ khác

SHINBE

Member
Shinbe xin nhận lỗi với nuk nik ,mong nuk nik cập nhật tình hình của bé cún liên tục .Shinbe lúc nào cũng ủng hộ bạn. Hỏi thăm tình hình của bé cún nhiều rồi ,nhân tiện hỏi thăm tình hình cô chủ của bé chút. Thế cô chủ chăm cún mấy hôm nay có mệt ko? Mong cô chủ giữ gìn sức khoẻ đừng để ốm theo bé cún nhé. Kêu gọi mọi người có ghé qua thì commnent động viên nuk nik.

xmen200929

Xin Co Doi Loi Chia Se Va Dong Vien Be Yeu Co Len Sau Con Mua Troi Se Sang . Hung Quan 07. 0938929298

nuk nik

Member
hi,tình hình là hôm nay bé đã khoẻ hơn,tớ cảm thấy thế vì từ sáng sớm đã sủa ầm ĩ cả nhà,bs nói ngày mai hoặc ngày kia sẽ tẩy sán cho bé...tớ đã rang gạo rồi hạ thổ,đun lấy nước,thêm chút muối và đường tạo thành chất điện giải cho bé uống vừa cầm tiêu chảy vừa tái tạo men ruột,vừa khử khuẩn ruột,bs nói ko cần thiết nhưng tớ áp dụng và thấy rất hiệu quả...tối qua bé đi ị ra rất nhiều sán,và hôm nay thấy bé khoẻ hơn
ảnh sán ở đây (nhiều con nho nhỏ màu trắng í)

đây là chụp gần

ảnh ko rõ nên mọi người xem ở size nhỏ thôi ah
ko phải chụp để khoe đâu,bs bảo chụp để còn chữa cho đúng đấy
@ shinbe : bé thì khoẻ lên còn cô chủ thì ốm đi vì ko đủ sức khoẻ chăm bé,như hôm trước đêm ngủ quên mất,cho bé uống nước được có 1 lần nên hôm sau bé có vẻ mệt,cô chủ xin lỗi bé Hìu và sẽ cố gắng chăm bé tốt hơn
giờ bé có vẻ ổn hơn,mình rất hy vọng
cám ơn các bạn rất nhiều luôn chia sẻ và ủng hộ bé Hìu,tặng các bạn 1 số ảnh của bé mới chụp sáng nay
tiếc là ko chụp mặt được vì bé nghịch quá

mệt nên nằm ngủ (hôm qua)

tranh ăn với anh mèo (hôm nay)

bé Hìu (hôm nay)

SHINBE

Member
nghe tình hình của cún có vẻ ổn nhỉ, mong tình hình bé tiếp tục tiến triển tôt,tẩy giun sán xong chắc sẽ ổn thôi không có vấn đề gì.Mong tình hình của cô chủ cũng tiến triển tốt như của bé cún :D ,hy vọng là sau khi cún khoẻ ,cô chủ không lăn ra ốm:praying: :D

nuk nik

Member
vâng, chắc chắn cô chủ sẽ ko lăn ra ốm vì tình hình là ốm rồi,giờ cô chủ được chăm sóc đặc biệt bằng Flu 17 để tăng sức đề kháng :D

SHINBE

Member
cún ốm chủ cũng lăn ra ốm luôn ,điệp khúc này nghe quen quen :D,thôi thì shinbe chúc nuk nik với bé cún mau khỏe :-bd ,đặc biệt là nuk nik ,cô chủ ốm thì lấy ai chăm sóc cún.

:)) Nghe hai bạn nói chuyện thấy vui quá nhỉ ?? lo cho cún xong rồi , giờ lại lo cho cô chủ cún nữa :D nhiệt tình dzữ luôn nghen :)) .......... Vậy cô chủ cún cho mấy tấm hình chụp chung với cún đi để mọi người yên tâm luôn cả cún lẫn cô chủ của cún nhé !!! hihihi

nuk nik

Member
tình hình là tớ chưa có cái nào chụp chung với cún cả vì từ hôm về em í đã ốm...và bây giờ cô chủ rất xấu xí nên chưa chụp được,khi nào cô chủ tát tút lại tí thì sẽ chụp với cún (mà em nó đang ốm ai nỡ lôi ra chụp ảnh,mà up ảnh cô chủ ko có cún lên trang VP nhiều bạn tưởng cô chủ là cún mất,hehe)

Không sao đâu bạn ơi .. ACE giao lưu mà , vậy khi nào bạn khỏe , cún khỏe , thì post hình 2 chị em lên nhé ! hihi ... Chúc bạn mạnh khỏe nhé .

nuk nik

Member
hi, cám ơn bạn,để bổ sung sức khoẻ,tớ chạy ra KFC làm 2 cái đùi gà về măm măm bồi bổ,các bạn cứ off,tí măm xong tớ sẽ trả lời,hihi,đói rồi......

Nghe ngóng tình hình cũng có vẻ ổn rồi nhỉ ^^, cố lên ! Em cũng nuôi 1 em BK i như thế, cũng bị nhiễm care nhẹ thôi lúc hơn 3 tháng gì đấy, cứu đc rùi, cũng phải nghỉ học mấy hôm chăm cún, cũng gần tiếng cho nhấp 1 ít đg` gluco. Khoảng hơn 1 tuần là khỏi đấy, em cũng đi tiêm 30k 1 lần trên đg` hoàng hoa thám có chỗ thú y lành nghề lắm chị ạ. tiêm 3, 4 mũi gì đó là khỏi, lúc chuẩn bị khỏi mới biết nhà cô Bs đối diện ngõ nhà mình....thế mà mọi khi cứ lặn lội đi lên tận bưởi...cố lên bé cưng ơi!!! iu thế mà chết lạ cô chủ buồn lắm đấy !:love struck:

yeucho89

Member
bé này nhiều sán quá,trong quá trình chăm sóc bạn nên vệ sinh kĩ ,rửa tay trước và sau khi cho bé ăn.nếu sau này bé khỏe và ở bên bạn bạn nên tính đến việc tẩy giun sán cho chính bạn và cả bé mèo nữa vì nhỡ đâu bạn ạ,cứ phòng trước cho chắc.hi vọng bé khỏe và khi đó chắc chắn mình sẽ xin bạn 1 buổi qua chơi được chứ?bé xinh dã man.
to thứ 6 ngày 13:bạn rất thích chi hua hua phải không?hình như bạn chưa có nuôi.nhà mình có một bé chắc là không được chuẩn lắm nhưng nếu bạn thích mời bạn ghé chơi nhé.

nuk nik

Member
@ yeucho89

bé này nhiều sán quá,trong quá trình chăm sóc bạn nên vệ sinh kĩ ,rửa tay trước và sau khi cho bé ăn.nếu sau này bé khỏe và ở bên bạn bạn nên tính đến việc tẩy giun sán cho chính bạn và cả bé mèo nữa vì nhỡ đâu bạn ạ,cứ phòng trước cho chắc.hi vọng bé khỏe và khi đó chắc chắn mình sẽ xin bạn 1 buổi qua chơi được chứ?bé xinh dã man.
to thứ 6 ngày 13:bạn rất thích chi hua hua phải không?hình như bạn chưa có nuôi.nhà mình có một bé chắc là không được chuẩn lắm nhưng nếu bạn thích mời bạn ghé chơi nhé.

hi,bạn có thể qua thăm bé lúc nào cũng được,ngày mai mình cho cả bé mèo và bé cún đi tẩy sán,mình cũng mua thuốc cho cả nhà tẩy rồi,chuồng của bé 1 ngày cọ 1 lần,mình cũng sợ lây lắm,hehe

SHINBE

Member
cún sao rồi nuk nik? Chắc cũng ổn rồi nhỉ ,tình hình từ chiều đến giờ vẫn tiến triển tốt chứ?

nuk nik

Member
bé bắt đầu bỏ ăn,bơm xilanh vào cứ nhè ra ko chịu nuốt,nhưng mà vẫn chạy nhảy,sủa to lắm
tặng mấy cái ảnh mới chụp cách đây 30 phút
yêu ko này

bé đẹp và dễ thương, nhưng đi ngoài ra nhiều sán vậy mà vẫn chạy nhảy và sủa được như thế quả là kỳ tài. chúc bé mau khoẻ.