• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bé mèo BOOM!

Beambeam

Active Member
Bin nhà Tiến? Tiến là Nick gì thế Beam Beam. TRông Bin hay hay, cái mặt thì lông ngắn và cái đuôi thì lông dài. Trông hay thật:love struck:
Hihi, nick Fat.L.T chị ah, em này hồi bé lông dài hình như mua nhà bà Hảo, bà ấy cho lai lông dài với lông ngắn nên lúc nhớn bị lỡ cỡ như vậy đấy chị ah, nhưng mà em lại thấy hay hay, 8 tháng mà to khủng khiếp luôn :love struck:

Beambeam

Active Member
ui, sao mặt con Bin to tròn thế nhỉ, nhìn ngoài chắc thích lắm đấy, nhìn cái đuôi thích thế. Chả hiểu sao thằng Bop nhà chị ở ngoài nó cũng béo lắm nhà Beam ạ, mà nó không tham ăn đâu nhém nhìn nó chạy mà chết cười. Khéo chị cũng đợi đến ngày 22/1 cho con Bẹt đi tiêm cả thể nhỉ
Bin mặt tròn to lắm chị ah, người với đuôi cũng thế, lên ảnh không lột tả được hết vẻ hoành tráng của em ấy đâu, hic...Chị đợi luôn đến hôm 22-1 nhé, cho tụi em vần vò Bẹt ké với :love struck:

fat.L.T

Member
thằng ku bin hâm nhà em hồi bé lông dã man mà chả hiểu sao lớn h ra thành vậy mà vẫn yêu nó lắm to đùng mà chỉ thích bế và ngồi lòng thôi :))

mà chị beam ơi ko hiểu bin sao nữa dạo này lông rụng kinh khủng ko hiểu là thay lông tiếp hay nấm nữa thấy lo lo hôm nào ấm ấm lên đưa thằng ku đi khám xem sao

nhà Beambeam từ hôm ko được nuôi thêm bé ALN đực nữa nên có vẻ đang bị hận đời ko lên mạng nữa thì phải :))

Thôi đưa nốt bé Boom đây tôi nuôi cho....bé ALN trắng mới về nhà tui ăn khỏe lắm bà ạ, ngoan nữa...mỗi tội ở nhà cũ em nó bẩn quá trời...tối qua lôi ra tắm mà sởn cả da gà vi....rận nhiều quá trời.....tắm xong nó rụng đầy ra khăn bông, chắc phải đến cả trăm con(ko điêu chút nào)...2vchong hì hục bắt rận mãi...sấy kho xong, thì ôi thôi...phần mồm chi chít rận......

Hôm mới về thấy bẩn chưa dám tắm, sáng cứ thấy có lông mèo trắng rụng, lại nghĩ Bông nó ghét em Boo mới về nên nó đánh. Ai dè Boo nó ngứa quá nên giựt lông. Khổ thân con bé...Giờ thì trắng trẻo, sạch sẽ rồi...Còn ít rận thôi...Tắm lượt nữa, bắt nốt là ok.....=))

beheoxinhxan

Active Member
nhà Beambeam từ hôm ko được nuôi thêm bé ALN đực nữa nên có vẻ đang bị hận đời ko lên mạng nữa thì phải :))

Thôi đưa nốt bé Boom đây tôi nuôi cho....bé ALN trắng mới về nhà tui ăn khỏe lắm bà ạ, ngoan nữa...mỗi tội ở nhà cũ em nó bẩn quá trời...tối qua lôi ra tắm mà sởn cả da gà vi....rận nhiều quá trời.....tắm xong nó rụng đầy ra khăn bông, chắc phải đến cả trăm con(ko điêu chút nào)...2vchong hì hục bắt rận mãi...sấy kho xong, thì ôi thôi...phần mồm chi chít rận......

Hôm mới về thấy bẩn chưa dám tắm, sáng cứ thấy có lông mèo trắng rụng, lại nghĩ Bông nó ghét em Boo mới về nên nó đánh. Ai dè Boo nó ngứa quá nên giựt lông. Khổ thân con bé...Giờ thì trắng trẻo, sạch sẽ rồi...Còn ít rận thôi...Tắm lượt nữa, bắt nốt là ok.....=))
Post hình lên đi chứ. Chờ từ hôm đấy tời giờ. :blusshing::love struck::love struck:
Hehe, thế thì Bông nhà chị có lẽ ở nhà cô Nga được chăm sạch sẽ, chả có rận gì cả. Hôm mới về chỉ bắt được vài con bụng to như trống chắc là lây từ dám mèo khi vận chuyển chung thôi. May là bắt ngay khi chúng chưa kịp đẻ nên Bông tuyệt nhiên không hề thấy gãi gì cả. Màu trắng thì dễ phát hiện rận, bọ chét lắm vì rẽ lông ra là thấy ngay. Chúc bé mèo Boo sớm hết rận nhé :love struck:

Post hình lên đi chứ. Chờ từ hôm đấy tời giờ. :blusshing::love struck::love struck:
Hehe, thế thì Bông nhà chị có lẽ ở nhà cô Nga được chăm sạch sẽ, chả có rận gì cả. Hôm mới về chỉ bắt được vài con bụng to như trống chắc là lây từ dám mèo khi vận chuyển chung thôi. May là bắt ngay khi chúng chưa kịp đẻ nên Bông tuyệt nhiên không hề thấy gãi gì cả. Màu trắng thì dễ phát hiện rận, bọ chét lắm vì rẽ lông ra là thấy ngay. Chúc bé mèo Boo sớm hết rận nhé :love struck:
em phải chăm cho bé nó múp múp, và tắm trắng đã rồi mới up lên, ko thì em nó bị dìm hàng chít :)) ...Hix em chưa bao giờ thấy nhiều rận như thế.....ko bít có con nào nó bò lên người mình ko nữa....nhưng mờ 1 lần tắm nữa là xong xuôi hết cái lũ đáng ghét thôi chị ạ:))

Bé buồn cười lắm, bé quá nên chẳng biết gì..em nằm là bé cứ thích trèo lên ngực, dí sát cái miệng xinh xinh của bé vào miệng của mình, hihi :D
Úi, đừng chụp ảnh..

Lại gì nữa thế này..
Bé boom xinh quá đi mất.Chị giống em bé Su nhà em cũng toàn trèo lên ngực dí sát mặt vào

Link Map

Member

bé ALN mà Beambeam bắt hụt đang ở nhà mình nè.Ngoan,xinh xắn,khôn cực, bé ăn khoẻ vô đối luôn.Mình may mắn thật luôn ý:love struck:

ngavn89

Member
mẹ beam đâu rùi! dạo này bỏ topic của con gái boom mốc meo rùi nhé, may có chú cường đào lên được đấy:love struck::love struck::love struck:. Mẹ beam mau mau cập nhật tình hình của tiểu thư Boom đi cho mọi người biết cháu nó dạo này ntn chứ.
:day dreaming::day dreaming::day dreaming::day dreaming:

bé ALN mà Beambeam bắt hụt đang ở nhà mình nè.Ngoan,xinh xắn,khôn cực, bé ăn khoẻ vô đối luôn.Mình may mắn thật luôn ý:love struck:
Thế thì bạn nên vật ngửa bé ra, cho vào chậu tắm rửa, bắt rận cho bé đi....Bé mà bạn bắt có màu đẹp đấy, cái mẹt cũng yêu nữa...Chúc mừng bạn

Beambeam

Active Member

Hic, buồn thì đúng là buồn thật, gia đình comment là sau 3 tháng đầu mới cho tôi nuôi thêm để an toàn hơn...Đợt này tôi đang trong SGN tham dự hội chợ nên ít online, mạng chập chờn quá...Ông up ảnh bé Boo nên xem ntn, nghe ông tả khủng khiếp nhỉ...

Beambeam

Active Member
Chúc mừng bạn nhé, hôm nào cho mình nghía lại ảnh của bé với...Mình cũng rất thích màu lông này đấy...

phenmaleat

Active Member
mèo anh lông ngắn ghét thật đấy nhìn mặt đứa nào đứa nấy cũng đáng yêu

Link Map

Member
Chúc mừng bạn nhé, hôm nào cho mình nghía lại ảnh của bé với...Mình cũng rất thích màu lông này đấy...
Em mèo nhà mình cũng có rận nhưng không nhiều bằng em mèo nhà vuhungcuongkta đâu :).Khi bắt về em ý có rất nhiều chỗ bị mất lông(ở bụng,ở chân,ở mắt):( không hiểu bị sao,nhưng vì yêu quá nên vẫn quyết lấy bé.Khi nào bé phục hồi nhan sắc ;)) mình sẽ khoe ảnh bé liền:D

Em mèo nhà mình cũng có rận nhưng không nhiều bằng em mèo nhà vuhungcuongkta đâu :).Khi bắt về em ý có rất nhiều chỗ bị mất lông(ở bụng,ở chân,ở mắt):( không hiểu bị sao,nhưng vì yêu quá nên vẫn quyết lấy bé.Khi nào bé phục hồi nhan sắc ;)) mình sẽ khoe ảnh bé liền:D
uhm,đúng. ở bụng bị bám xỉ than, ở chân cũng vậy nên bị rụng lông đấy...Mình tắm cho bé 2 lần rồi, nên cũng đã ổn hơn..có cái mũi là đen thùi lùi, giống mèo Xiêm:D

lululubu

Active Member
Boom xinh ơi ăn ngoan lớn nữa rồi chuẩn bị chum lọ đi con, các cô đang ngồi hóng từng ngày từng giờ này :)).

Beambeam

Active Member
mẹ beam đâu rùi! dạo này bỏ topic của con gái boom mốc meo rùi nhé, may có chú cường đào lên được đấy:love struck::love struck::love struck:. Mẹ beam mau mau cập nhật tình hình của tiểu thư Boom đi cho mọi người biết cháu nó dạo này ntn chứ.
:day dreaming::day dreaming::day dreaming::day dreaming:
Dạo này cháu nó thành thiếu nữ rồi em ah, qua tuổi bé rồi nên định không tiếp tục topic này "cưa sừng làm nghé" nữa, định hôm nào đổi cho cháu nó cái topic nhớn hơn thế mà "chú" Cường nhà em không tha :p

Boom lại tiếp tục gào và uốn éo đợt 2, hic :worried:

con gái thì phải cho mặc váy, sao lại mặc áo 3lỗ đỏ thế này....Gu thẩm mĩ đâu rồi hảy mẹ Beam

Sáng nay Bông nhà tôi có vẻ sắp vỡ chum, kêu gào lăn lộn....hôm qua vừa tắm cho Boo trắng trẻo rồi. Nợ ảnh mí hôm..Khi nào Bông đẻ sẽ up cả thẩy