• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bé mèo BOOM!

Beambeam

Active Member
e ơi,boom nhà e phơi nắng mà ngoan nhỉ,con mèo nhà a cho lên gác phơi nắng là chỉ được 10p là nó kêu gào ầm ĩ như mèo ta ý,lưỡi thì cứ thè lè như lưỡi chó nhìn buồn cười cực.chắc con mèo nhà a là ma bóng đêm mất,ngày nó nhủ suốt,đêm đến thì hùng hục như tướng cướp
:((
Chắc tại lông Hồ Lô dày nên nó nóng đấy anh, Boom nhà em phơi nắng qua lớp cửa kính rồi nên cũng đỡ, với lại dạo này nắng cũng yếu mà, Boom nhà em thì ngủ ít lắm, chả thấy nó ngủ mấy, lúc nào nhìn thấy nó cũng thấy nó đang nghịch ngợm, không biết nó ngủ lúc nào nữa, lạ thật :worried:

Beambeam

Active Member
Ơ Boom nhà em chưa tiêm phòng à,, hôm qua chị mới tiêm cho con Bẹt xong, tiêm chô nó châc ăn em ạ.
Còn tai bọn nó thì công nhận nhanh bẩn thật, chị ngoáy liên tục mà vẫn bị bẩn, mình cứ tưởng nó chả có rận tai, thế mà soi lên mơi thấy đấy, chị mua 1 lọ cho bọn nó Em ạ.

Ui mà chị thấy con Bj nhà Cường rồi, béo quay như chủ luôn =)), mà không chừng nó sắp ế rồi em ạ =)), giống chủ nó thế không biết =))
Em chuẩn bị cho Boom tiêm thôi, lúc 2 tháng cũng định tiêm nhưng thấy non thế nào lại đợi thêm, bây giờ thì hứa đợi Nino tiêm cùng nên đành đợi tiếp đến khoảng 20 tháng này..
Chị thấy Bjm rồi ah, bên ngoài nhìn đẹp trai không chị, em đang định Boom nhớn gả sang nhà bên đó, hihi :D

Beambeam

Active Member
Em mua bé Boom ở đâu mà đẹp thế! Chỉ chỗ dùm mình với, con mèo của bạn xinh wa!
Chị ơi, chị ở trong SGN hay HN thế, em mua Boom ở HN chị ah :)
Không biết mẹ Boom đã có em bé chưa, nếu chị mua ở HN thì em sẽ gửi địa chỉ cho chị tham khảo!

Ơ Boom nhà em chưa tiêm phòng à,, hôm qua chị mới tiêm cho con Bẹt xong, tiêm chô nó châc ăn em ạ.
Còn tai bọn nó thì công nhận nhanh bẩn thật, chị ngoáy liên tục mà vẫn bị bẩn, mình cứ tưởng nó chả có rận tai, thế mà soi lên mơi thấy đấy, chị mua 1 lọ cho bọn nó Em ạ.

Ui mà chị thấy con Bj nhà Cường rồi, béo quay như chủ luôn =)), mà không chừng nó sắp ế rồi em ạ =)), giống chủ nó thế không biết =))
ai bảo chị là em béo hả. Hừm. hơi bị chuẩn có ló đấy :))....Mà ai bảo chủ tớ nhà em ế...hơi bị đắt hàng đấy =)) em vứt ra đường.....đầy đứa nó giẵm :D

Chị ơi, chị ở trong SGN hay HN thế, em mua Boom ở HN chị ah :)
Không biết mẹ Boom đã có em bé chưa, nếu chị mua ở HN thì em sẽ gửi địa chỉ cho chị tham khảo!
Này cái bà này, tôi bảo chỉ chỗ cho tôi mà mãi ko đưa là sao? Hỏi hộ tôi đi...

Beambeam

Active Member
Này cái bà này, tôi bảo chỉ chỗ cho tôi mà mãi ko đưa là sao? Hỏi hộ tôi đi...
Hôm trước tôi bảo ông kêu không đủ kiên nhẫn mà, cũng phải gần 4 tháng nữa mới đón được mèo con, số đthoại tôi cho ông rồi còn gì..

sặc, bà toàn chơi khó...4tháng thì ngồi nhăn răng ra chờ...hix hix...ác độc...trước đi bắt con Boom mà cũng cấm có aloo....

Beambeam

Active Member
sặc, bà toàn chơi khó...4tháng thì ngồi nhăn răng ra chờ...hix hix...ác độc...trước đi bắt con Boom mà cũng cấm có aloo....
May mà hồi đó chưa biết ông tham mèo cỡ này mà cũng không biết số đthoại của ông mà alô, chứ nếu không lông Boom cũng chẳng còn mà bắt về, đúng là tôi ở hiền gặp lành ông nhỉ, may thế cơ chứ :D

D_P_HOA

Active Member
Em chuẩn bị cho Boom tiêm thôi, lúc 2 tháng cũng định tiêm nhưng thấy non thế nào lại đợi thêm, bây giờ thì hứa đợi Nino tiêm cùng nên đành đợi tiếp đến khoảng 20 tháng này..
Chị thấy Bjm rồi ah, bên ngoài nhìn đẹp trai không chị, em đang định Boom nhớn gả sang nhà bên đó, hihi :D
Thằng đó đẹp trai hơn chủ là cái chắc em ạ, nhưng thằng đó nhát như cáy ý em ạ, thế nên nghe chừng khó kiếm vợ phết đấy :D.

À thấy bảo Cường sang nhà Anh Trung à, eo ôi chị cũng hâm mộ lắm cơ :love struck:, nhưng thôi vậy đợi sang năm sau lực lượng mèo Anh hùng hậu thì đi tìm 1 bé về vậy. Bây giờ chỉ nuôi 3 đứa thôi đã thấy mệt rồi :))

Thằng đó đẹp trai hơn chủ là cái chắc em ạ, nhưng thằng đó nhát như cáy ý em ạ, thế nên nghe chừng khó kiếm vợ phết đấy :D.

À thấy bảo Cường sang nhà Anh Trung à, eo ôi chị cũng hâm mộ lắm cơ :love struck:, nhưng thôi vậy đợi sang năm sau lực lượng mèo Anh hùng hậu thì đi tìm 1 bé về vậy. Bây giờ chỉ nuôi 3 đứa thôi đã thấy mệt rồi :))
chị chờ đi, chờ dài cổ đi, mua 1 em lại đòi mua thêm em nữa đấy...trời ơi em vật vã cái vụ tìm vợ cho Bjm quá rồi....

beheoxinhxan

Active Member
chị chờ đi, chờ dài cổ đi, mua 1 em lại đòi mua thêm em nữa đấy...trời ơi em vật vã cái vụ tìm vợ cho Bjm quá rồi....
Chị cũng đang tìm giúp 1 bé mèo Anh cái cho chị bạn mà thế này thì bó tay mất rồi :nailbitting:.

Beambeam

Active Member
Chị cũng đang tìm giúp 1 bé mèo Anh cái cho chị bạn mà thế này thì bó tay mất rồi :nailbitting:.
Chị ơi, nhà Cường tìm vợ cho con nên mới gấp rút thế, chị cứ nhắn bạn chị ráng đợi thêm, chừng khoảng vài tháng nữa thôi chắc chắn sẽ lựa chọn được 1 bé thật xinh đó chị :love struck:

beheoxinhxan

Active Member
Chị ơi, nhà Cường tìm vợ cho con nên mới gấp rút thế, chị cứ nhắn bạn chị ráng đợi thêm, chừng khoảng vài tháng nữa thôi chắc chắn sẽ lựa chọn được 1 bé thật xinh đó chị :love struck:
NHớ để ý dùm chị nhé :love struck: :love struck: :love struck:. Thấy ai có mèo ALN đang có bầu bì là ới chị liền nhá :D:))

D_P_HOA

Active Member
Cái lọ nhỏ cho hết rận tai đó phai rỏ được cả chục con ý chứ. Ba con nhà chị nhỏ xong rồi hôm nào chị mang đi cho, đỡ phải mua Beam ạ

Cái lọ nhỏ cho hết rận tai đó phai rỏ được cả chục con ý chứ. Ba con nhà chị nhỏ xong rồi hôm nào chị mang đi cho, đỡ phải mua Beam ạ
mấy đứa nhà em nhỏ xong lắc ngoay ngoảy, em tắm và rửa tai bên ngoài, chứ ít khi thò cái bông ngoáy tai cho nó cả......chả biết bên trong có gì. chắc hôm nào vác cái đèn pin soi thử xem

Beambeam

Active Member
Cuối tuần mà trời mưa rả rích ẩm ướt cả ngày, chán ơi là chán, không có nắng, không tắm được cho Boom, nên không có ảnh mới!

lululubu

Active Member
Tình hình tìm mèo của anh Cường, em nghĩ là thôi anh liên hợp với chị Beam trong những ngày chưa mua đc mèo cái, sau đó thành quả có gì chia đôi :))

Tình hình tìm mèo của anh Cường, em nghĩ là thôi anh liên hợp với chị Beam trong những ngày chưa mua đc mèo cái, sau đó thành quả có gì chia đôi :))
không được, liên kết với bà này có mà mất cả chì lẫn chài, mất cả giày lẫn tất.....