• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bé mèo BOOM!

Beambeam

Active Member
Chị Hoa ơi, Bông nhà em tới thời gian "ấy ấy" cũng không kêu mấy ạ. Vô tình em mới phát hiện ra chu kì của nó là: múa dẻo :D, sau đấy không cho ẵm, rất sợ khi mình bế bụng nó. Rồi tiếp theo là bỏ ăn, rồi ra tới tháng như PN:). Em không hiểu nó chịu đực lúc nào trong những giai đoạn trên nhỉ?:p
@beambeam: mèo cùng xuất xứ nhà chú Trung cũng chưa chắc là cùng huyết thống. Theo như mình được biết thì Terry nhà Cương thuộc những lứa đầu. Sau đấy bố mẹ Terry không may đã lên thiên đàng, chú nhập về lại 2 con mới. Nhìn kĩ trong những bức ảnh chú đăng thì hình dánh của 2 đợt khá khác nhau. Lần đầu mèo to và khung xương có vẻ bự hơn. Lứa sau hình dáng lại gọn gàng nhu mì:D. (cá nhân thì thích mèo đợt đầu:p). Cũng chỉ là được nghe lại thôi, nếu không chính xác thì bỏ quá cho :D
Bông nhà chị cũng thuộc kiểu khung xương to nhỉ, chị được theo đúng như sở thích nhé :) Boom thì thuộc kiểu kia chị ah. Mèo màu trắng thì càng to càng đẹp nhưng màu sậm thì to em thấy hơi dữ :p
Với lại nếu Boom mà lấy chồng to cao thì lúc sinh lại vất vả hơn nhiều chị nhỉ :thingking:
Boom những ngày ấy lại rất thích được ôm và vuốt ve nựng nịu, ban ngày kêu nhưng tiếng nhỏ và khàn, buổi đêm thì Boom lại kêu to...Cửa sổ phòng Boom hướng ra nhà hàng xóm có nuôi mấy chú mèo đực, hay tại vậy...hic :((

beheoxinhxan

Active Member
Bông xương to trông kém nữ tính. :)) Nếu là đờn ông thì hợp hơn:)). Hôm rồi xách Bông ra đường, người ta hỏi :"ớ, đấy là con chó hay con mèo thế?":))
Như Malta nhà Cương với Boom nhà Beam Beam nhìn cái là ra ngay cô gái:love struck:

@Beam2:....Boom trông yêu quá, xink gái nữa..>Bjm nhà tôi cũng đang kêu gào ầm ĩ, ko chịu ăn...Suốt ngày hát bài: Xơ xác....xơ xác
@@ chị DP Hoa: Mẹ chị còn nghĩ lũ mèo là chó nữa ko chị :worried:
@@@ mẹ BB:...Bông nhà chị trông cái mặt cứ phèn phẹt ý nhỉ...trắng gì mà sáng thế

Boo nhà em đang bị đi ngoài các chị ơi:(( số là bà chị gái em mới mổ, ng ta tặng 1 hộp: Đông Trùng Hạ Thổ để bồi bổ. Nghe nói rất quý, 1 bữa chỉ ăn 5 con(Mỗi con = cái đầu đũa) và ăn 5 bữa thì phải dừng vài ngày....Em định mang cho Bông mới sinh ăn để bồi bổ. Nó ko chịu ăn thế là Boo nhảy vào chén luôn 1 con..Vậy là cả ngày hqua nó bị đi ngoài...Chắc là do thừa chất quá. khổ thân con bé...Ko bít hnay đã đỡ chưa???Giờ cho uống cái thuốc gì được nhỉ???

beheoxinhxan

Active Member
@Beam2:....Boom trông yêu quá, xink gái nữa..>Bjm nhà tôi cũng đang kêu gào ầm ĩ, ko chịu ăn...Suốt ngày hát bài: Xơ xác....xơ xác
@@@ mẹ BB:...Bông nhà chị trông cái mặt cứ phèn phẹt ý nhỉ...trắng gì mà sáng thế

Boo nhà em đang bị đi ngoài các chị ơi:(( số là bà chị gái em mới mổ, ng ta tặng 1 hộp: Đông Trùng Hạ Thổ để bồi bổ. Nghe nói rất quý, 1 bữa chỉ ăn 5 con(Mỗi con = cái đầu đũa) và ăn 5 bữa thì phải dừng vài ngày....Em định mang cho Bông mới sinh ăn để bồi bổ. Nó ko chịu ăn thế là Boo nhảy vào chén luôn 1 con..Vậy là cả ngày hqua nó bị đi ngoài...Chắc là do thừa chất quá. khổ thân con bé...Ko bít hnay đã đỡ chưa???Giờ cho uống cái thuốc gì được nhỉ???
Bông mà trắng sáng gì? Cái mắt toét,mặt vàng khè, hôm qua lại mới bị cắt bớt 1 ít lông vùng mặt:p. Chăm mèo trắng đúng là "bực cả mình":D.
Mà Cường ơi, đâu phải cái gì bổ với người cũng bổ với mèo đâu nhỉ?:D. Cho Boo uống ngay smecta đi (thuốc này với cả người và vật nuôi đều cho tác dụng tốt- phải tội hơi khó uống:D- nó không uống thì bơm thẳng vào miệng nó:blusshing:)

thuan81

Active Member
Bom nhà em nay thành thiếu nữ cực xinh xắn :love struck: !nhớ mới ngày đó bé xíu ...:D
thời gian qua mau thật !chẳng ấy chóc nữa Bom lại thành mẹ:):)

Beambeam

Active Member

Uh, đúng rồi, đông trùng hạ thảo thì rất quý, của hãng Đồng Nhân Đường (TONG REN TANG) là yên tâm nhất nhé. 1 ngày chỉ ăn khoảng 2 con thôi, hầm riêng hoặc hầm với gà nhưng nhớ là lọc hết xương nhé, sau đó ăn hết cả nước và cái, tôi cũng đang bồi bổ cho ông bà bằng thứ này!
Tuy nhiên thứ này chỉ tốt cho người già và người bệnh thôi, chứ mèo thì không được. Ông cho Boo uống thuốc như chị beheo dặn và đừng cho Boo uống sữa cho tới khi khỏi hẳn nhé.
Mà mèo con dễ bị rối loạn tiêu hoá và tiêu chảy lắm, ăn nhiều cũng bị, uống sữa nhiều cũng bị, cứ cho ăn thịt nạc vừa thôi cho lành. Hồi Boom được hơn 2 tháng tôi cũng hay gặp tình trạng tương tự, ngoài 3.5 tháng trở ra thì vô tư :love struck:

Beambeam

Active Member
Bom nhà em nay thành thiếu nữ cực xinh xắn :love struck: !nhớ mới ngày đó bé xíu ...:D
thời gian qua mau thật !chẳng ấy chóc nữa Bom lại thành mẹ:):)
Nhanh thật anh nhỉ, mới ngày nào... Mà dạo này anh đang bận xây tổ ấm hay sao mà cũng ít thấy online nhỉ ;)

binhboong

Member
boom nhìn yêu quá,nặng bao nhiêu kg rồi e.Hồ lô nhà a h cũng đã biết uốn éo thèm giai rồi.hay kêu gào,bỏ ăn,lông lá cũng xơ xác nhìn chán luôn

Này mej con nhà này định trốn đến bao giờ thế. Tính giấu giếm kỹ để làm phát xì căn đan hảy??????????