• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bé mèo BOOM!

Beambeam

Active Member
hic, h thì lấy đâu ra nắng mà sưởi :( mình nghĩ bạn nên cho mèo xuống nhà đi đừng để trên tầng thượng, gió mùa đông bắc thổi lạnh lắm tội mèo con
Hihi, ý mình là phòng trên tầng thượng nhà mình chứ không phải là sân thượng đâu, cảm ơn withoutyou nha, nhà mình có 1 phòng nhỏ xây khoảng chục m2 trên đấy, còn lại là sân phơi nhưng nếu không có người thì không dám cho Boom ra sân chơi đâu, nhốt trong phòng đó thôi vì sợ Boom ngã. Mà phòng trên sân thượng cửa kính rộng nên nắng xuyên qua được, mình kể về phòng này ở trang trước rồi nên cứ nghĩ mọi người đều biết cả rồi :)) Hai hôm nay đúng là không có nắng nhưng trên đó vẫn thoáng và sáng hơn vì trước và sau là sân trời :) Mà Boom thì chắc mãi vẫn cứ là trẻ con thôi, phải được an toàn tuyệt đối :love struck:

Beambeam

Active Member
chị có phải chăm nó mấy đâu, chẳng qua là chỉ bận vòa buổi sáng thôi ,:D. Bọn mèo nhà chị ngoại trừ thằng Bop trông có vẻ to thôi chứ còn hai đưa kia nhẹ không ý mà , nhưng được cái chân tay nó cự kỳ chắc thế nên nó chạy nhảy leo trèo chả thấy làm sao cả
Bop chắc tại do người nặng quá chứ không phải do tay chân yếu đâu chị ah :))
Lúc nào tranh thủ sếp đi vắng chị nhớ up lại ảnh nha, em vừa qua thăm tụi nhỏ nhưng mà hình như bị lỗi nên không xem được hết chị ah, hic, muốn dòm lại Bẹt quá :love struck:

Khu nào đấy hả ông? Mà ông để ý xem có khu nào đất chưa lên giá nhiều mách tôi với, tôi mua ít đất làm trang trại nuôi mèo :D
Cũng có mấy chỗ nhưng mà toàn cùng bố với Boom thôi ông ah, với lại Boom còn nhỏ nên tôi cũng chưa phải tìm gấp, Boom chơi một mình cũng hơi buồn, cả ngày thì ở trên phòng sân thượng phơi nắng, tôi sợ vụ nấm lắm nên buổi sáng cứ chuẩn bị đi làm là cho Boom lên trên đó chơi, chiều tối về lại cho xuống phòng, hôm nào về nhà nghe thấy tiếng tôi mà chưa kịp lên đón cô nàng xuống nhà cùng là y như rằng kêu toáng lên, hihi :love struck:
Chỉ cho tôi mấy chỗ đó đi bà....................................................

Beambeam

Active Member
Chỉ cho tôi mấy chỗ đó đi bà....................................................
Thì ông xem thử nhà Quý béo đi, hôm trước em N bảo tôi nhà đấy đang có mèo con Anh lông ngắn, cùng bố với Boom đấy nên tôi cũng không hỏi kỹ, số đthoại 01696848887.
Thế vụ đất cát thế nào hả ông, chỉ cho tôi mấy chỗ tham khảo đi..

lululubu

Active Member
Hu3 mọi người ơi, em Nga ăn mảnh đi bắt mèo lúc nào chả rủ ai, xấu tính thế không biết nữa.

D_P_HOA

Active Member
Bop chắc tại do người nặng quá chứ không phải do tay chân yếu đâu chị ah :))
Lúc nào tranh thủ sếp đi vắng chị nhớ up lại ảnh nha, em vừa qua thăm tụi nhỏ nhưng mà hình như bị lỗi nên không xem được hết chị ah, hic, muốn dòm lại Bẹt quá :love struck:
à thì chị mới bảo nó bị mong năng mà, chị co nhiều ảnh bọn nó lắm, toàn chụp = di đông thôi nên không dược đẹp lắm.

Con Bẹt giờ thì sành điệu lắm rồi :))m ngoan khỏi chê luôn nghịc lắm, nó tuy bé nhất nhưng đành hanh đỏ mỏ lắm, ăn thì phải ủn đầu hai dứa kia ra, uống sữa thì vì mồn nó bé nên nó sợ bọn kia uông mất nó tợp kinh dị, đi vệ sinh rất ngoan :)), trông buồn cười lắm để lúc nào rỗi lại show ảnh nó lên :)).

à thế con Boon nhà em như thế nào, có máy ảnh mà ky bo lắm cơ chả chịu cho xem mặt Boom gì cả :))

thuan81

Active Member
à thì chị mới bảo nó bị mong năng mà, chị co nhiều ảnh bọn nó lắm, toàn chụp = di đông thôi nên không dược đẹp lắm.

Con Bẹt giờ thì sành điệu lắm rồi :))m ngoan khỏi chê luôn nghịc lắm, nó tuy bé nhất nhưng đành hanh đỏ mỏ lắm, ăn thì phải ủn đầu hai dứa kia ra, uống sữa thì vì mồn nó bé nên nó sợ bọn kia uông mất nó tợp kinh dị, đi vệ sinh rất ngoan :)), trông buồn cười lắm để lúc nào rỗi lại show ảnh nó lên :)).

à thế con Boon nhà em như thế nào, có máy ảnh mà ky bo lắm cơ chả chịu cho xem mặt Boom gì cả :))
chị Hoa nuôi dùm Bẹt dùm em đến khi nào em mới đón Bẹt về được vậy ạ?!chị không lấy được bé Bẹt của em luôn đó!hic hic

D_P_HOA

Active Member
chị Hoa nuôi dùm Bẹt dùm em đến khi nào em mới đón Bẹt về được vậy ạ?!chị không lấy được bé Bẹt của em luôn đó!hic hic
cho Thuận ra đón luôn nó nè :D, chị đang muốn tống cổ cái con Bẹt láo toét đấy =)), phải nói trông 3 đứa, con Bẹt là đanh đá nhất đấy, nó được 2 Phe dạy dỗ thế mà thỉnh thoảng 2Phe có nhỡ mồm cắn đùa nó 1 tẹo nó dã kêu toáng lên :D, rồi nó ngoàm lại, nó còn nhảy tưng tưng hơi con 2Phe nhiều . được cái 2 con lớn nó đều quý hay sao ý . Hôm qua Bop đỡ chân năm liếm em nhiệt tình lắm :))

Beambeam

Active Member

Có ông anh cả Bop nên trộm vía bé nào về nhà chị cũng ngoan, Boom nhà em thì vất vả hơn, sau hơn 2 tuần mới đi vào nề nếp, trước Boom ít kêu lắm, nhỏ nhẹ, ngoan lành có đợt bị đau chân cũng không kêu 1 tiếng nào nhưng mà 1 tuần nuôi giùm Leo của nhỏ bạn nên Boom bị lây tính xấu, giờ chưa kịp cho ăn hay cho xuống nhà chơi là nàng gào lấy gào để, ghê lắm rồi, huhu :((

Beambeam

Active Member
Hihi, nhà anh Thuận giờ như trang trại mèo rồi mà vẫn còn tham bé Bẹt cơ ah, chứng tỏ sức hút mãnh liệt của Bẹt nha :))

Beambeam

Active Member
Vào khoe, hí2. Chị beam ơi dễ thương hôn?
Eo ôi, bé giống như là 1 cục bông tuyết ấy em ah, thế em nghĩ ra tên cho bé chưa? Mà đón bé về nhà chưa mà sao có mỗi tấm ảnh keo kiệt thế :p
Nga chắc cũng đón bé về tối thứ 6 tuần trước rồi nhỉ, mê mải thế nào mà chưa thấy up ảnh khoe gì cả :(

Beambeam

Active Member
Cuối tuần như thường lệ Boom lại bị lôi ra tắm, lần này chắc quen hơn nên con bé không phản đối mạnh mẽ như các lần trước. May quá hôm nay trời tự dưng ấm áp và có nắng, không âm u và lạnh giá như ngày hôm qua..
Đây là căn phòng trên tầng thượng được nhắc đến ở các bài trước, căn phòng có nhiều nắng và sáng nhất nhà :)

Boom sưởi nắng,

lululubu

Active Member
Được cổ động khoe tiếp :)). Đùa chứ mãi e mới up được ảnh lên ý, khổ sở lắm nha.

Đây là cận mặt tiểu yêu tinh này. Ngủ ngoan lắm ý, đoạn sau còn giơ chân khoanh tròn trước ngực cơ

Cả đàn lợn bông nhé:

:cool: Thực ra mục đích chính của chủ cháu là đi lân la topic của chị Boom hot gơ mong dành lấy 1 phần hot của chị, để tương lai cháu không bị ế :). Nga đón e Nino về hôm t6, nghe bảo ăn ngoan ngủ ngoan rồi chị ạ, mấy hôm nữa post hình lên lại chả mộng năng giống mèo mọi người thôi. Nghe bảo có ý thức giữ vệ sinh môi trường lắm, không có catsan nhất quyết ko thèm làm gì=)). Cháu nó nói trước là đẹp trai mê li nhá, mấy hôm nữa mẹ cháu up ảnh mọi người có mà trầm trồ cả ngày.

Bé này em nửa tháng nữa mới đón cơ, đợt tới e có việc vào HCM 10 ngày nên ko dám mang về sớm, để đấy em không có nhà ai chăm được. :love struck: Hôm qua nhớ quá qua chụp ảnh, mới lại phải đánh dấu mèo kẻo bạn khác đến bắt nhầm c ạ. Bọn nó lớn lắm rồi, nghịch như giặc, cái gì cũng chơi được. Mà ngoan lắm nhé, đặt lên đùi vuốt ve vần vò 1 hồi là nhắm nghiền mắt lại ngủ luôn, xong 2 đứa kia thích quá cũng xông đến ngủ cùng. Lúc em đặt xuống đi về cả lũ nhao nhao phản đối đòi nằm tiếp :chicken:.

Nhưng mà chị ơi, nhìn như bông vậy thôi dưng cháu lại có rận. Em có nên qua nhà bạn kia trước 2 ngày đeo cho nó cái vòng chống rận trước rồi qua bắt sau không nhỉ?

Beambeam

Active Member
Được cổ động khoe tiếp :)). Đùa chứ mãi e mới up được ảnh lên ý, khổ sở lắm nha.

Đây là cận mặt tiểu yêu tinh này. Ngủ ngoan lắm ý, đoạn sau còn giơ chân khoanh tròn trước ngực cơ
Cả đàn lợn bông nhé:

:cool: Thực ra mục đích chính của chủ cháu là đi lân la topic của chị Boom hot gơ mong dành lấy 1 phần hot của chị, để tương lai cháu không bị ế :). Nga đón e Nino về hôm t6, nghe bảo ăn ngoan ngủ ngoan rồi chị ạ, mấy hôm nữa post hình lên lại chả mộng năng giống mèo mọi người thôi. Nghe bảo có ý thức giữ vệ sinh môi trường lắm, không có catsan nhất quyết ko thèm làm gì=)). Cháu nó nói trước là đẹp trai mê li nhá, mấy hôm nữa mẹ cháu up ảnh mọi người có mà trầm trồ cả ngày.

Bé này em nửa tháng nữa mới đón cơ, đợt tới e có việc vào HCM 10 ngày nên ko dám mang về sớm, để đấy em không có nhà ai chăm được. :love struck: Hôm qua nhớ quá qua chụp ảnh, mới lại phải đánh dấu mèo kẻo bạn khác đến bắt nhầm c ạ. Bọn nó lớn lắm rồi, nghịch như giặc, cái gì cũng chơi được. Mà ngoan lắm nhé, đặt lên đùi vuốt ve vần vò 1 hồi là nhắm nghiền mắt lại ngủ luôn, xong 2 đứa kia thích quá cũng xông đến ngủ cùng. Lúc em đặt xuống đi về cả lũ nhao nhao phản đối đòi nằm tiếp :chicken:.

Nhưng mà chị ơi, nhìn như bông vậy thôi dưng cháu lại có rận. Em có nên qua nhà bạn kia trước 2 ngày đeo cho nó cái vòng chống rận trước rồi qua bắt sau không nhỉ?
Nhìn tụi nhóc ngủ yêu quá, chị nghe Nga và Tiến nói bé nhà em xinh nhất đàn còn gì, trộm vía, hihi, chưa gì đã được hai bà mẹ nhắm làm vợ tương lại cho anh Max đẹp trai rồi, thảo nào mà mẹ vợ quảng cáo con rể nhiệt tình thế :)) Boom nhà chị vẫn ê sắc đây nè..
Tụi này tại có máu Batu trong người chứ Boom nhà chị mặc kệ thì nó ngủ chứ vuốt ve vần vò thì còn lâu mới chịu ngủ, hic, mà tỉnh ngủ ghê lắm, không vần vò được mấy :(
Rận thì chắc tụi nó lây nhau rồi, em cố gắng thu xếp bắt về sớm thì mới trừ tận gốc được.