• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bé mèo BOOM!

ngavn89

Member
ơ hay là cho em đón leo về nhà đi chị giờ thằng min ở nhà 1 mình nó cũng buồn quá :(, đô thì cuối tháng em mới được đón về :), cho leo về ở với em được không chị :|

lululubu

Active Member
nga cẩn thận nhà 3 thằng đực rựa chúng nó lại đánh dấu lãnh thổ rồi dọn phờ râu ra đấy nhá :))

ngavn89

Member
thì kiểu gì chả phải dọn =)) 2 thằng phải dọn phờ râu rồi thêm thằng nữa cũng chỉ thêm 1 tý nữa thôi, cho chúng nó có anh có em cho vui, chứ giờ đi học cứ để thằng min ở nhà 1 mình, nó lủi thủi 1 mình nó chơi cũng tội cho min lắm, với cả bây giờ nhà chị beam có em bé còn nhỏ, không nuôi được mèo anh lông dài, nhà em cũng rộng mà thằng min cũng chỉ có 1 mình, nên mới có ý định đưa leo về ở cùng, từ giờ đến cuối tháng mới đưa Đô về cơ mà :)

Beambeam

Active Member
thì kiểu gì chả phải dọn =)) 2 thằng phải dọn phờ râu rồi thêm thằng nữa cũng chỉ thêm 1 tý nữa thôi, cho chúng nó có anh có em cho vui, chứ giờ đi học cứ để thằng min ở nhà 1 mình, nó lủi thủi 1 mình nó chơi cũng tội cho min lắm, với cả bây giờ nhà chị beam có em bé còn nhỏ, không nuôi được mèo anh lông dài, nhà em cũng rộng mà thằng min cũng chỉ có 1 mình, nên mới có ý định đưa leo về ở cùng, từ giờ đến cuối tháng mới đưa Đô về cơ mà :)
Em ơi, nuôi 2 đứa với lại 3 đứa khác nhau nhiều lắm đấy, không phải là 2+1=3 nữa đâu mà vất vả gấp mấy lần ấy. Nuôi 1 đứa thì thích, nuôi 2 đứa là hơi mệt rồi nhưng cũng còn vui vì tụi nó có bạn chơi cùng nhau nhưng mà nuôi đến đứa thứ 3 là hoàn toàn khác đấy, em hỏi chị Hoa mà xem, bây giờ vác 1 em Anh lông ngắn đến tận nhà tặng cho chị ấy có khi chị ấy cũng...vứt ra đường ấy chứ :)) Thích thì vẫn thích nhưng mà không dễ chịu đâu em :)

fat.L.T

Member
chị ơi em thấy leo lông cũng ngắn mà em nghĩ lớn lên lông nó cũng trung thôi ko dài lắm đâu ko lo đâu chị cứ nuôi đi cho chúng nó có bạn hehehe

Beambeam

Active Member
chị ơi em thấy leo lông cũng ngắn mà em nghĩ lớn lên lông nó cũng trung thôi ko dài lắm đâu ko lo đâu chị cứ nuôi đi cho chúng nó có bạn hehehe
Tại nó còn nhỏ đấy em ah, chị xem hình bố mẹ nó rồi, lông dài lắm, mà còn nặng tới 7-8kg cơ :( Chị cũng sẽ tìm bạn cho BOOM nhưng mà chỉ có thể là lông ngắn thôi em ah, hic!

lululubu

Active Member
Ơ mà nhìn hình 2 em mèo bố mẹ bên Lê Duẩn ý, thì thấy lông tầm trung nhưng mà xù tung, chả biết mấy em này lớn lên có xù giống thế không chị nhỉ, chứ bây giờ nhìn các ẻm giống mèo ta lai, hi3.

Tiện topic đang hot cho em đăng nhờ quảng cáo tí: Cần tìm người biết phân biệt đực cái đi xem mều cùng vào cuối tuần sau, sẽ hậu tạ bỏng ngô trà đá free chẳng hạn :)). Nhanh tay đăng kí thì còn mà chậm tay thì... vẫn còn. *khóc lóc* ai thương em hãy đi cùng em đi hu3.

lululubu

Active Member
Minh Khai ấy ạ, đau khộ lắm cơ, kiểu muốn đón em mèo cái xong bạn chủ nó bẩu: "Ơ, tớ cũng chả phân biệt được đực cái đâu", thiệt là chết dở. Nên là cần người tư vấn đi cùng, mới cả nhìn mặt các cháu xinh cho nó thỏa cơn thèm, hi3.

Beambeam

Active Member
em đi cúng được ko nè mà mấy bé là mèo gì vậy chị
Chuyên gia đây rồi, ở Minh Khai chắc là mèo Batư rồi, lululubu rủ anh này đi nè, Tiến ơi, em Thảo (lululubu) chắc ít tuổi hơn em đấy :D

ngavn89

Member
:)) lulu sn 89 với em mà chị chắc không kém tuổi đâu chị ơi, hình như tiến sn 90 thì phải :-?

thuan81

Active Member
ơ hay là cho em đón leo về nhà đi chị giờ thằng min ở nhà 1 mình nó cũng buồn quá :(, đô thì cuối tháng em mới được đón về :), cho leo về ở với em được không chị :|
Em ơi! đừng có gởi em Nga!em ấy sẽ giữ luôn đó!nguy hiểm lắm đấy nhà em ấy sẽ tăng quân số đấy!

fat.L.T

Member
hehe em còn có 92 thôi cơ chắc do mặt già đau già đớn nên mọi người nhầm có gì hôm này đi mọi người gọi em 1 câu nếu là chiều thứ 7 hoặc chủ nhật thì em thoải mái nếu chiều các ngày thường thì em đi học hay minh khai là mèo nhà bác xanh nhỉ :D

lululubu

Active Member
@Tiến: em 34 lai mà chị bảo hôm đi họp off ý, hi3. Đón ở nhà bạn 1 người quen, nhà bạn ý trên Minh Khai mà cũng đã hỏi được địa chỉ cụ thể đâu. Chắc cũng chỉ đi t7 hoặc Cn thôi, vì bạn ý cũng phải đi học những ngày còn lại mà.

@Chị Hoa: chị ơi lông bé đẹp thế, nhưng mà mắt làm sao lắm ghèn vậy :((, mất đẹp đi bao nhiêu ý.

@Nga: ừ ừ, có gì tớ báo sau nhá.

thuan81

Active Member
Thêm 1 nữa nhé :love struck:...............................

Chị Hoa ơi!em gái Fiona xinh quá !chị qua topic em post cái ảnh đó vào với!em muốn nó nằm trong bộ siêu tập của em luôn!hihi
@lululubu :Bé vậy còn ở nhà Bác xanh nên hơi lem nhem tí hihi

@Tiến: em 34 lai mà chị bảo hôm đi họp off ý, hi3. Đón ở nhà bạn 1 người quen, nhà bạn ý trên Minh Khai mà cũng đã hỏi được địa chỉ cụ thể đâu. Chắc cũng chỉ đi t7 hoặc Cn thôi, vì bạn ý cũng phải đi học những ngày còn lại mà.

@Chị Hoa: chị ơi lông bé đẹp thế, nhưng mà mắt làm sao lắm ghèn vậy :((, mất đẹp đi bao nhiêu ý.

@Nga: ừ ừ, có gì tớ báo sau nhá.
hehe, hôm nào đi ới tớ một tiếng nhé, nhà tớ gần đó ^^ có gì pm nhé. hic, lúc nào cũng cuồng mèo