• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

AMERICAN BULLY: Rambo & Angle

KimCuong

Active Member
chuẩn bị cho cắn với rott của em đó.

Đây có phải là một lời thách đấu không anh ly-giang nhỉ? Hihi. Em e rằng nếu thật thì hơi căng với anh sonnguyen đó.

Nếu chuyện này xảy ra thật, thì mặc dù em rất yêu dòng Rott nhưng em cũng xin được đứng ở bên cửa anh ly-giang. Hihi!

Anh sonnguyen đừng phật lòng nhé. Vì em nhìn thằng Heart bearker của anh ly-giang ghê quá chừng. Hihi

Kelvin Vu

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
a cho em hỏi a có tính cho ra chó con ko ? nếu có chó con - a có thể nói cho em biết dc ko ah. ? chó đẹp lắm . Màu cũng đẹp.

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
Đây có phải là một lời thách đấu không anh ly-giang nhỉ? Hihi. Em e rằng nếu thật thì hơi căng với anh sonnguyen đó.

Nếu chuyện này xảy ra thật, thì mặc dù em rất yêu dòng Rott nhưng em cũng xin được đứng ở bên cửa anh ly-giang. Hihi!

Anh sonnguyen đừng phật lòng nhé. Vì em nhìn thằng Heart bearker của anh ly-giang ghê quá chừng. Hihi
Anh giỡn thôi, chớ cắn chó của Sonnguyen mắc công mang hoạ, (đền hổng có nổi).
Thân,

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
a cho em hỏi a có tính cho ra chó con ko ? nếu có chó con - a có thể nói cho em biết dc ko ah. ? chó đẹp lắm . Màu cũng đẹp.
hy vọng tuần sau, Anh có bầy bully đầu tiên. Còn bây giờ chỉ biết chờ thôi em.

Thân,

BIG DOG

Member
HB của anh Sơn ngon quá rồi. Chịu khó update ảnh để em coi với. Tháng sau cho em dắt ké tý anh Sơn nhé.

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
HB của anh Sơn ngon quá rồi. Chịu khó update ảnh để em coi với. Tháng sau cho em dắt ké tý anh Sơn nhé.
Vậy là tháng sau em vào à? Rất vui khi nghe tin đó. Nhất định rồi, lúc đó em cũng sẽ có dịp tìm hiểu trực tiếp bully và bầy chó con bully đầu tiên hén.
TB: Khi nào vào gọi Anh nhé,
Thân

BIG DOG

Member
Vậy là tháng sau em vào à? Rất vui khi nghe tin đó. Nhất định rồi, lúc đó em cũng sẽ có dịp tìm hiểu trực tiếp bully và bầy chó con bully đầu tiên hén.
TB: Khi nào vào gọi Anh nhé,
Thân
Vâng, chắc là em sẽ vào HCM chừng 3,4 ngày gì đó. Hy vọng là có nhiều thời gian quấy rầy anh và các anh em trong đó.:-bd

boxich90

Member
Oài chó nhà bác Li-Giang dẹp quá!! Em cũng muốn nuôi giống chó này lắm nhưng không biết mua ở đâu,nếu bác biết thì chỉ chỗ cho em nhé,em xin chân thành cam ơn bác trước

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
HEART BREAKER 8 tháng tuổi

Một vài hình ảnh của Heart Breaker gần 8 tháng tuổi.

Nhìn phê quá bác ạ nhưng sao em HB này nhìn khác Rambo và Angle thế ạ trong khi cả 3 con đều là Bully?

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
Nhìn phê quá bác ạ nhưng sao em HB này nhìn khác Rambo và Angle thế ạ trong khi cả 3 con đều là Bully?
Hi Việt Châu,
Anh sẽ giải thích câu hỏi của Việt Châu sau nhé, vì nó là là cả một sự lý thú. Chỉ tóm gọn là ở pitbull hay Bully có rất nhiều dòng, mỗi dòng có nét đặc trưng khác nhau. Bully thực chất là pitbull, nhưng thoả một số tiêu chuẩn thì nó là bully (Anh sẽ phân tích sau hén), Rambo thì trong mình mang 2 dòng (Razors Edge & Gaff), Angel thì Razors Edge nhiều hơn và một ít là gotti, còn Heart Breaker thì 100% Razors Edge. Nên em sẽ thấy có sự khác biệt. Heart Breaker có một gia phả rất nổi tiếng tại Mỹ nên chất lượng sẽ cao hơn Rambo và Angel.

Thân,

1stLady

Member
Sáng nay lên công ty lên 4rum đảo qua 1 vòng thấy bài của anh ly-giang post quá trời. Chắc sáng nay nghỉ làm luôn quá - còn đầu óc đâu nữa mà làm - hị hị.
Hy vọng cuối tuần sẽ đc gặp HeartBreaker - lâu rồi không biết nó còn nhớ em không. :D

chắc nhớ mà anh:))có chụp 1 tấm ảnh rồi thì để HeartBreaker lấy ra xem lại là nhớ àh:)) con này chắc sáng sáng không phải là em dắt nó,mà là nó dắt em đi quá:(

dangbin

anh Giang ơi, HB đẹp quá, em ở gần nhà anh bữa nào ghé qua thăm tận mắt được không anh, xin phép anh trước.

PHAN TÚ

Member
Em cũng xin một xuất nữa nhé Anh Giang, khi nào tới em sẽ điện thoại cho anh trước. Em cũng mê dòng Bully quá.
Thân.