• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

AMERICAN BULLY: Rambo & Angle

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
anh Sơn cho em hỏi giá 1 cái máy tập chạy của anh là bao nhiêu tiền ạ? thanks anh
Anh k. biết bây giờ là bao nhiêu, em thử liên lạc với cửa hàng Mỹ Nhung tại lê Hồng Phong ( nếu em làm bằng inox), còn nếu làm bằng sắt em liên lạc với Thế Quang.

Thân,

VIET_PRIDE_BULLIES

Vietpet sponsor
Em phải công nhận là em Heart Breaker của anh Sơn quá tuyệt vời. Hy vọng sau này xin được của anh 1 em hậu duệ của em nó :praying:
Thân

huynguyen

Member
Tặng các bạn thêm hình của em nó, mình chụp hôm đi Hội Sinh Vật Cảnh, nhìn đẹp và mê mẩn ( wá ) quá.

Ngôn ngữ chat, thành viên lưu ý...............

Anh sơn cho em góp ý thế này nhé...hôm nào anh post một bài về tập tính AMERICAN-BULLY cho anh em vietpet tìm hiểu thêm anh nhé(bởi vì đây là giống chó mới ở VN,mà theo em biết chắc cũng chỉ có mình anh nuôi đầu tiên,mong anh giới thiệu đôi chút)
em cũng như hầu hết anh em trong VP cũng tờ lờ mờ lắm...!!:-bd:-bd
cám ơn anh!!

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
Tặng các bạn thêm hình của em nó, mình chụp hôm đi Hội Sinh Vật Cảnh, nhìn đẹp và mê mẩn ( wá ) quá.

Ngôn ngữ chat, thành viên lưu ý...............
Cảm ơn em nhé, hình chụp đẹp quá. Anh lưu lại làm dữ liệu ngay.

Thân,

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
Anh sơn cho em góp ý thế này nhé...hôm nào anh post một bài về tập tính AMERICAN-BULLY cho anh em vietpet tìm hiểu thêm anh nhé(bởi vì đây là giống chó mới ở VN,mà theo em biết chắc cũng chỉ có mình anh nuôi đầu tiên,mong anh giới thiệu đôi chút)
em cũng như hầu hết anh em trong VP cũng tờ lờ mờ lắm...!!:-bd:-bd
cám ơn anh!!
Ok, em. Cho anh khoảng 1 tuần, hiện giờ Anh đang bận nên chưa viết bài về Bully. Chờ nhé.

Thân,

VIET_PRIDE_BULLIES

Vietpet sponsor
Anh Sơn,
Bữa nào anh rảnh em có thể mời anh cafe được không anh? Vì anh có kinh nghiệm về giống bully này nên em cần anh giúp tư vấn 1 số vấn đề. Anh em mình chưa gặp lần nào nên cũng ngại phone trực tiếp cho anh quá nên mới xin phép anh trên đây trước.
Cám ơn anh.
Thân

1stLady

Member
Anh Sơn,
Bữa nào anh rảnh em có thể mời anh cafe được không anh? Vì anh có kinh nghiệm về giống bully này nên em cần anh giúp tư vấn 1 số vấn đề. Anh em mình chưa gặp lần nào nên cũng ngại phone trực tiếp cho anh quá nên mới xin phép anh trên đây trước.
Cám ơn anh.
Thân
Nếu có chầu cafe này thì cho em đi theo hóng hớt chút nha - hehe

Cảm ơn bác Ly-giang nhưng em vẫn không hiểu được những chữ như Razor, Gaff và gotti là gì cả, bác có thể nói rõ hơn hay cho em 1 trang web để em tự tìm hiểu cũng được. Còn Bully thì em cứ tưởng là con lai của American Pit Pull và American Saffore gì đó chứ ạ?

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
Razor Edge line, Gaff line, gotti line,..v.v...đó là tên thương hiệu của những trại pittbull đã tạo ra những chú chó nổi tiếng của trại họ. họ tự hào về những chú chó từ trại họ sinh sản ra, và họ tự tạo thành một dòng mang tên trại của họ nhưng được mọi người chơi pitbull ở Mỹ và trên thế giới công nhận. Mỗi một dòng có một số nét đặc trưng riêng tạo nên vẻ đẹp của dòng đó. Chính vì vậy, khi bạn thích đặc tính nào của một dòng nào, thì bạn hãy xoáy sâu và nuôi dòng đó. Đặc điểm của mỗi dòng như thế nào, tôi sẽ giải thích cặn kẽ với bạn sau nhé.

Thân,

1stLady

Member
Cho em hỏi là các giống Bully ngực con nào cũng trắng thì đã rõ - nhưng đa số em thấy 4 chân cũng trắng - nhưng có 1 vài con xem trên mạng thì 4 bàn chân lại không có màu trắng.
4 bàn chân ko có màu trắng có phải là lỗi không ạ? Hay là ngẫu nhiên nó vậy?
Thanks anh.

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
Cho em hỏi là các giống Bully ngực con nào cũng trắng thì đã rõ - nhưng đa số em thấy 4 chân cũng trắng - nhưng có 1 vài con xem trên mạng thì 4 bàn chân lại không có màu trắng.
Thanks anh.
Màu lông trắng ở dưới ngực đó là điểm đặc trưng ở pitbull, Ở pitbull (Bully) màu lông rất đa dạng: xám, xám vện, đỏ vện, nâu đỏ, nâu xám, nâu đỏ, tricolor, đen, vá các màu,.v.v... đều được hết, việc phối màu trên cơ thể cũng rất đa dạng, và cũng chẳng có gì gọi là lỗi cả. Màu lông không quyết định trong lựa chọn Bully mà là hình thể và đầu, mặt, còn màu lông chỉ là lựa chọn theo ý thích của mỗi cá nhân. Nhưng theo anh biết thì các màu được ưa chuộng nhiều đó là màu blue (xám), brindle blue (xám vện),...

Xám nâu:

blue (xám):

brindle Blue (vện xám):

Red brindle (vện đỏ):

v.v...

Thanks anh.
anh Vân chuẩn bị tìm 1 kiểu cắt tai mình thích ( rùi ) rồi ! đi phẩu thuật thẫm mĩ tai cho blue eys đi:love struck:

BIG DOG

Member
HB của anh Sơn càng lớn càng đẹp. Nhanh nhanh có thêm 1 female bully nữa nhé để em còn được ké tý.
Có mỗi male bully phí quá anh à. :(