• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Đố vui , đố vui. Vào đây nào Anh chị em ơi !!!

Hoan2008

Member
Mình vừa nghĩ ra được câu đố này đây, mẹo nhé:
Có 1 con chó đi bên cạnh 1 con mèo từ nhà chủ ra bãi cỏ, lúc về 1 con mèo đi bên cạnh 1 con chó từ bãi cỏ về nhà chủ. Hỏi từ đầu đến cuối có mấy chó mấy mèo?

Mà sao chưa có ai trả lời chính xác câu: Rõ ràng là con gái, nhưng mọi người gọi nghe cứ như là con trai. Ai? nhỉ???

lucbinh

nếu 1 con chó và 1 con mèo thì dễ quá nên mình chọn đáp án là 2 con mèo và 1 con chó, không biết có đúng không.

I'm Neko

Dịch giả Vietpet
Mình vừa nghĩ ra được câu đố này đây, mẹo nhé:
Có 1 con chó đi bên cạnh 1 con mèo từ nhà chủ ra bãi cỏ, lúc về 1 con mèo đi bên cạnh 1 con chó từ bãi cỏ về nhà chủ. Hỏi từ đầu đến cuối có mấy chó mấy mèo?

Mà sao chưa có ai trả lời chính xác câu: Rõ ràng là con gái, nhưng mọi người gọi nghe cứ như là con trai. Ai? nhỉ???
Câu dưới em nghĩ đấy là con trai cái:D. câu trên chắc 2 chó 2 mèo:rolling eyes:.

chihuahuasock

mình có 2 câu đố nè:)
1:có một bà già đi du lịch một tay của bả cầm 1 cái tô còn tay kia cầm cái dù và dắt con chó. hỏi bả đi đâu?:confused:
2:có một ông nước ngoài đến viet nam có đem theo một ông phiên dịch có mấy đứa trẻ ném đá vào đầu ông nước ngoài ổng nói who? ông phiên dịch nói ai?bỗng ông nước ngoài tát ông phiên dịch cái bốp hỏi tại sao ổng tát ông phiên dịch?:))
1.bà già đó đi du lịch ơ~ Tokyo đúng ko ,vì con chó lá KY Còn cây dù là ô.:D

chihuahuasock

2.vì ông nước ngoài hỏi ai ném đá,ông phiên dịch,dịch ra tiếng Việt là AI=I nên ông nước ngoài hiểu nhầm là ông phiên dịch ném

Hoan2008

Member
Hihi, thôi đành trả lời mọi người vậy.

Câu đố 1: Người đó chính là Rose1402, mà ace trên diễn đàn vẫn gọi bằng cái tên thân mật là "Râu" :)):)):)).

Câu đố 2: Bạn hãy đếm xem có bao nhiêu "chữ chó" và "chữ mèo" trong câu đố trên?. Từ đầu đến cuối có 3 chó và 3 mèo, hihhi :(:)(:)((

khanhtungbk

Member
Lâu lâu không góp vui với ACE bằng mấy câu đố , em gửi tạm 2 câu :
Câu 1 : Có 1 chai rượu nho rất ngon ( ủ từ năm 1986) được mình lấy ra mời khách. Nhưng thật oái om là nút bần trên miệng chai không mở được. Người khách cười và bảo tôi đưa cho anh ta. 1 phút sau anh ấy đã rót đc rượu từ chai ra mà không đập vỡ chai rượu
Vậy anh ta làm cách nào?
Câu 2 : Hai người anh em lâu roài mới gặp nhau trên 1 con đường. Họ nói chuyện và đi ăn với nhau rất vui vẻ. Chợt , người anh nhớ đến chuyện cô cháu gái của mình sắp làm lễ cưới liền báo cho người em. Nhưng người em lại không có 1 cô cháu gái nào sắp làm lễ cưới cả. Biết họ không phải là ae kết nghĩa mà là anh em ruột. Mong bạn trả lời nhanh không họ đánh nhau bây h ?

Hoan2008

Member
Câu 1: Tùng không mở được nút bần của chai rượu, nhưng người khách mở được đấy phải không em. Rượu ngon quá nhỉ, hihi :)):)):))

Câu 2: Người sắp lên xe hoa đó đích thị là con gái của người em, hehe =))=))=))

lucbinh

câu 1 : cái này mình gặp hoài. thường nút bần trên chai rượu nếu không mỡ ra được thì người ta đẩy cho nó thụt vào như vậy vẫn rót rượu ra được.
câu 2 : cái này chắc cháu vợ quá.

khanhtungbk

Member
Anh Hoan trả lời đúng câu 2 , bạn lucbinh trả lời chính xác câu 1 . Gộp 2 đáp án cho ra đáp án chính xác :D