• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Đố vui , đố vui. Vào đây nào Anh chị em ơi !!!

câu 2 câu 5 thì em bí lù :thingking:nhưng em xin trả lời câu 1,3,4 câu 1 là tại vì nhắm 1 mắt thì chính xác hơn
câu 3 em út tên là đông vì đặt tên từng người theo mùa:)
câu 4 con chó tè giơ chân sau để vào cái cây:))

khanhtungbk

Member
câu 2 câu 5 thì em bí lù :thingking:nhưng em xin trả lời câu 1,3,4 câu 1 là tại vì nhắm 1 mắt thì chính xác hơn
câu 3 em út tên là đông vì đặt tên từng người theo mùa:)
câu 4 con chó tè giơ chân sau để vào cái cây:))
Hihi , Bạn trả lời sai hết rồi...:D Thử nghĩ lại xem vì là đố mẹo mà

lucbinh

câu 3 : tên Nam
câu 4 : trước khi tè con chó sẽ giơ cái chân phía sau lên ....... tè xong bỏ chân xuống

lucbinh

câu 1 :khi bắn người ta nhắm 1 mắt vì nếu nhắm hết hai mắt thì không thấy gì

khanhtungbk

Member
Thêm mấy câu nữa mọi người ơi!!!
Câu 1 : Tại sao khi bắn súng người ta lại nhắm một mắt?
Câu 2 : Từ nào trong tiếng Việt có chín mẫu tự h?
Câu 3 : Nhà Nam có 4 anh chị em, 3 người lớn tên là Xuân, Hạ, Thu. Đố bạn người em út tên gì?
Câu 4 : con chó khi đi "tè" sẽ giơ chân trước hay chân sau?
Câu 5 : Sở thú bị cháy ,đố bạn con gì chạy ra đầu tiên?
Đáp án đây ạ
Câu 1 : Vì nhắm cả 2 mắt sẽ ko thấy j
Câu 2 :từ chính :D
Câu 3 : nam
Câu 4 : giơ chân trước ( ko phải chân trước hay chân sau của con chó mà là giơ chân trước khi tè :)))
Câu 5 :Con chạy ra đầu tiên là con người vì thú bị nhốt mà
:D

khanhtungbk

Member
Thêm mấy câu nữa đây ạ
Câu 1 : Có anh nọ đi vớt bèo về cho vịt ăn trên đường gặp con cò gầy nhom đứng chặn đường anh ta lập tức đi về,Hỏi tại sao Anh ta lại quay về?
Câu 2 : Người đàn ông duy nhất có sữa là ai?
Câu 3 : Cái gì có kích thước bằng con voi nhưng chẳng nặng gram nào cả
Câu 4 : Con gì ăn ít , nói nhiều , Chóng già , lâu chết , miệng kêu tiền tiền?

mrjackal

Member
1 : cò gầy = cò không béo = bèo không có
2 : ông Thọ ( sữa ông Thọ )
3 : cái bóng của con voi
4 : vợ? ( con gái)

Đúng không bạn :D
================================
Mình cũng có câu đố này :

1 - Có 2 loại quỷ, quỷ mặt xanh và quỷ mặt đỏ, quỷ mặt xanh chém 1 nhát chết, quỷ mặt đỏ chém 2 nhát chết, hỏi làm sao bằng 2 nhát chém, chém chết được 2 con quỷ?
2 - Bạn tham dự vào 1 cuộc chạy thi. Bạn vượt người thứ hai. Vậy vị trí của bạn là thứ mấy?
3 - Con cua tám cẳng hai càng, bò ngang bò dọc hỏi bò mấy chân?

Mời các bạn giải đố :D

khanhtungbk

Member
1 : cò gầy = cò không béo = bèo không có
2 : ông Thọ ( sữa ông Thọ )
3 : cái bóng của con voi
4 : vợ? ( con gái)

Đúng không bạn :D
================================
Mình cũng có câu đố này :

1 - Có 2 loại quỷ, quỷ mặt xanh và quỷ mặt đỏ, quỷ mặt xanh chém 1 nhát chết, quỷ mặt đỏ chém 2 nhát chết, hỏi làm sao bằng 2 nhát chém, chém chết được 2 con quỷ?
2 - Bạn tham dự vào 1 cuộc chạy thi. Bạn vượt người thứ hai. Vậy vị trí của bạn là thứ mấy?
3 - Con cua tám cẳng hai càng, bò ngang bò dọc hỏi bò mấy chân?

Mời các bạn giải đố :D
Câu 1:Chém quỷ mặt xanh trước , 1 phát chết luôn .Lúc này quỷ mặt đỏ chẳng sợ xanh mặt , Chỉ cần chém 1 nhát nữa là chết!
Câu 2: Thay đổi vị trí của mình thôi.từ 3 lên vị tri mới là 2
Câu 3:Bò có 4 chân còn Cua bò bằng 8 chân :))

nqd123

Member
Câu 1:Chém quỷ mặt xanh trước , 1 phát chết luôn .Lúc này quỷ mặt đỏ chẳng sợ xanh mặt , Chỉ cần chém 1 nhát nữa là chết!
Câu 2: Thay đổi vị trí của mình thôi.từ 3 lên vị tri mới là 2
Câu 3:Bò có 4 chân còn Cua bò bằng 8 chân :))
Câu1 và 3 cùng quan điểm.
Câu 2 thì chính xác là vị trí thứ 3 tính từ người chạy sau cùng.

tina90

Member
Ghê nhỉ những câu bố hóc búa$-)mình chỉ biết trả lời vài ba câu đã có đáp án rồi thôi=))=))=))

khanhtungbk

Member
Thêm mấy câu nữa đây!!!
Câu 1: Có 2 ống bơ . 1 ống đựng đỗ Xanh. 1 ống đựng đỗ đen
đổ ra bàn trộn lẫn vào nhau.
Làm sao để dùng 1 cái que gạt 1 fát
Đỗ xanh ra đỗ xanh đỗ Đen ra đỗ đen?
Câu 2 :ông quan nọ bắt được 1 tên tội phạm.khi vào lấy lời khai.quan bảo:nói đúng thì sẽ bị chém đầu.còn nói sai sẽ bị cheo cổ,hỏi tên tội phạm khai thế nào mà thoát chết???
Câu 3: 1 ông lão có 3 đứa con tên Hải,Thông,Nghĩa.ông có 1 hòm kho báu,1 hôm ông tẻo,ông để lại kí hiệu là 1 đường thẳng và hình 1 quả đồi.hỏi hung thủ là ai
gợi ý: 1 trong 3 đứa con

mrjackal

Member
Thêm mấy câu nữa đây!!!
Câu 1: Có 2 ống bơ . 1 ống đựng đỗ Xanh. 1 ống đựng đỗ đen
đổ ra bàn trộn lẫn vào nhau.
Làm sao để dùng 1 cái que gạt 1 fát
Đỗ xanh ra đỗ xanh đỗ Đen ra đỗ đen?
Câu 2 :ông quan nọ bắt được 1 tên tội phạm.khi vào lấy lời khai.quan bảo:nói đúng thì sẽ bị chém đầu.còn nói sai sẽ bị cheo cổ,hỏi tên tội phạm khai thế nào mà thoát chết???
Câu 3: 1 ông lão có 3 đứa con tên Hải,Thông,Nghĩa.ông có 1 hòm kho báu,1 hôm ông tẻo,ông để lại kí hiệu là 1 đường thẳng và hình 1 quả đồi.hỏi hung thủ là ai
gợi ý: 1 trong 3 đứa con
Câu 1 : chưa biết...
Câu 2 : Thằng trộm sẽ nói " Tôi sẽ bị treo cổ" - Nếu ông quan treo cổ nó, có nghĩa là nó nói đúng, vậy thì quan phải chém đầu nó mới phải. Nhưng nếu lại mang nó ra chém đầu, nghĩa là thằng trộm nói sai, vậy thì quan phải treo cổ nó mới đúng. Rốt cuộc là quan chẳng thể làm gì nó nữa :D
Câu 3 : Ngọn đồi + đường thẳng = đồi thẳng = đồi không cong = còng không đôi (nói lái) = còng không hai (đôi = hai) = hài không cong = hài thẳng = thằng HẢI :D ... hix... ám hiệu thế này thì Sherlock Homes bó tay là cái chắc ( ổng biết tiếng Việt với nói lái đâu :)) )

mrjackal

Member
Bạn khanhtungbk trả lời đúng rồi. Vậy mình hỏi tiếp nhé, nếu trong cuộc chạy thi đó, bạn không chạy vượt được người thứ 2 mà chỉ vượt qua người chạy sau cùng thôi, vậy bạn xếp thứ mấy?

:)

khanhtungbk

Member
Bạn khanhtungbk trả lời đúng rồi. Vậy mình hỏi tiếp nhé, nếu trong cuộc chạy thi đó, bạn không chạy vượt được người thứ 2 mà chỉ vượt qua người chạy sau cùng thôi, vậy bạn xếp thứ mấy?

:)
Hehe
Vượt người sau cùng thì mình sẽ đứng trên người chạy sau cùng...Vị trí là thứ 2 đếm từ dưới lên (Chắc là lúc đầu 2 người cùng đứng ở vị trí cuối)

khanhtungbk

Member
Câu 1 : chưa biết...
Câu 2 : Thằng trộm sẽ nói " Tôi sẽ bị treo cổ" - Nếu ông quan treo cổ nó, có nghĩa là nó nói đúng, vậy thì quan phải chém đầu nó mới phải. Nhưng nếu lại mang nó ra chém đầu, nghĩa là thằng trộm nói sai, vậy thì quan phải treo cổ nó mới đúng. Rốt cuộc là quan chẳng thể làm gì nó nữa :D
Câu 3 : Ngọn đồi + đường thẳng = đồi thẳng = đồi không cong = còng không đôi (nói lái) = còng không hai (đôi = hai) = hài không cong = hài thẳng = thằng HẢI :D ... hix... ám hiệu thế này thì Sherlock Homes bó tay là cái chắc ( ổng biết tiếng Việt với nói lái đâu :)) )
Bạn tl đúng 2 câu 2 và 3 rồi
Còn câu 1 thôi................

Thanh_arch

Member
Tham gia tí cho nó có chí khí:
1. con gì đi cũng ngồi, đứng cũng ngồi, nằm cũng ngồi, ăn cũng ngồi, thức cũng ngồi, ngủ cũng ngồi, ... cũng ngồi tuốt?
2. con gì đi cũng nằm, đứng cũng nằm, nằm cũng nằm, ăn cũng nằm, thức cũng nằm, ngủ cũng nằm, ... cũng ngồi tuốt?

TheAnh-3H

Member
Tham gia tí cho nó có chí khí:
1. con gì đi cũng ngồi, đứng cũng ngồi, nằm cũng ngồi, ăn cũng ngồi, thức cũng ngồi, ngủ cũng ngồi, ... cũng ngồi tuốt?
2. con gì đi cũng nằm, đứng cũng nằm, nằm cũng nằm, ăn cũng nằm, thức cũng nằm, ngủ cũng nằm, ... cũng ngồi tuốt?
He he :D !
Câu 1: con ếch
Câu 2: con rắn
Phài ko bác :-bd:-bd

khanhtungbk

Member
Tiếp tục nào!!!
Câu 1 : Thưở bé em có 2 sừng
Đến tuổi nửa chừng em đẹp như hoa
Quá 20 tuổi đã già
Đẽn 30 tuổi em lại mọc ra 2 sừng !
Câu 2 : Con cua đỏ dài 10 cm chạy đua với con cua xanh dài 15cm.Con nào về đích trước?
Câu 3 : Ai cũng biết đỉnh núi Everest cao nhất thế giới, vậy trước khi đỉnh Everest được khám phá, đỉnh núi nào cao nhất thế giới?