• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Đố vui , đố vui. Vào đây nào Anh chị em ơi !!!

khanhtungbk

Member
Thưa anh chị em , Chẳng qua là em sưu tầm được khá nhiều câu đố vui vì vậy muốn mở 1 topic để đố và cùng vui với mọi người ạ . mỗi lần em sẽ ra 3 câu đố , nếu giải được hết thì em sẽ đố tiếp . Nếu không 1-2 ngày em sẽ giải câu đố và đố tiếp . Rất vui khi mọi người vui vẻ . Mọi người cũng có thể gửi câu đố của mình . Thanks All

khanhtungbk

Member
Câu 1 : Một Ông già đi bộ qua ba quả núi , Hỏi ông già thấy gì ?
Câu 2 :1 chú vịt đi từ chuồng đến bờ ao dài 20m
mỗi m chú đẻ đc 1 quả trứng hỏi đến bờ ao thì đc bao nhiêu quả trứng
vì sao ?
Câu 3: việc đầu tiên sau khi ngủ dậy
Anh chị em lưu ý . Ở đây toàn câu đố mẹo thôi ạ :)

chicken

Member
câu1: chưa có câu trả lời
câu2: 0 quả, vì đó là chú vịt
câu3: mở mắt

khanhtungbk

Member
Hay quá!!!bạn trả lời đúng rồi.
Còn lại câu 1 : Ông già đi bộ qua 3 quả núi , Hỏi ông già thấy gì ? Rất mẹo thôi mà các bạn

chicken

Member
MÌnh cũng có mấy câu đố nè
câu1: con kiến cõng con bò qua sân hỏi có mấy chân
câu2: làm thế nào để nhét con hươu vào 1 cái tủ
câu3: sinh nhật của chúa sơn lâm tất cả mọi con đều đến dự nhưng có 1 con ko đến là con gì
câu4: thằng bé hok mặc gì ngồi dưới đất gọi là gì ( câu này hơi teen 1 tí )

khanhtungbk

Member
MÌnh cũng có mấy câu đố nè
câu1: con kiến cõng con bò qua sân hỏi có mấy chân
câu2: làm thế nào để nhét con hươu vào 1 cái tủ
câu3: sinh nhật của chúa sơn lâm tất cả mọi con đều đến dự nhưng có 1 con ko đến là con gì
câu4: thằng bé hok mặc gì ngồi dưới đất gọi là gì ( câu này hơi teen 1 tí )
Câu 1 : 16 -con kiến và con có 2x6 với con bò có 4 chân
Câu 2 :mở cái tủ và nhét con hươu vào
Câu 3:Con ko đến là con hươu vì bận nằm trong tủ

chicken

Member
à mà sai ùi câu1 chỉ có 12 chân thôi, kiến có 6 chân, con kiến mẹ cõng con của nó bò qua sông nên chỉ 6+6=12 thôi. . .hahaha

yennhi

Member
Hay quá!!!bạn trả lời đúng rồi.
Còn lại câu 1 : Ông già đi bộ qua 3 quả núi , Hỏi ông già thấy gì ? Rất mẹo thôi mà các bạn
Haha có lẻ ông già thấy mệt hả bạn ( leo nuối mệt quá mà ) :p

yennhi

Member
Bạn trả lời chính rất chính xác rồi . Ông già mà leo qua 3 quả núi mà không mệt mới lạ chứ :))
Hihi vậy mình đố bạn và mọi người nà : " người dơi khác nhau với superman ở chổ nào " :D mẹo luôn á ...:-bd...!

khanhtungbk

Member
Đợi xem trận TBN - Nga nên rảnh rỗi vào vietpet . Mình xin gửi mọi người 3 câu tiếp theo này .
Câu 1 :Vua gọi Hoàng hậu bằng gì ?
Câu 2 :Có bao nhiêu tháng có ngày 28 trong năm?
Câu 3 :1 gia đình có bố,mẹ và 6 người con trai mỗi người con trai có 1 người em gái hỏi gia đình đó có bao nhiêu người?

Rose1402

Vietpet sponsor
câu 3: 9 người mới đúng :D (vì 6 người con trai đều có chung 1 cô em gái là cô út)