• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Đố vui , đố vui. Vào đây nào Anh chị em ơi !!!

khanhtungbk

Member
Thêm 3 câu nữa để mọi người giải luôn 1 thể nha :
Câu 1 : Từ nào vừa có nghĩa là Nhất vừa có nghĩa là Bét?
Câu 2 : việc gì mà rất nhiều người đã làm xong mà chưa ai biết nó ra sao ?
Câu 3 : cầu thang máy đang ở trên tầng 15,có 2 người đang ở trong thang máy,bỗng thang máy đứt dây rồi rơi tự do xuống tầng triệt,nhưng 2 người đó lại ko bị thương ,tại sao vậy ?

chicken

Member
câu1: từ mà vừa có nghĩa là đầu vừa có nghĩa là cuối
câu2: .....
câu3 vì đấy hok phải thang máy ở tầng 15

khanhtungbk

Member
câu1: từ mà vừa có nghĩa là đầu vừa có nghĩa là cuối
câu2: .....
câu3 vì đấy hok phải thang máy ở tầng 15
hihi . Chưa có câu nào chính xác cả . Bạn tiếp tục suy nghĩ nhé . Cố lên!!!

khanhtungbk

Member
Thêm 3 câu nữa để mọi người giải luôn 1 thể nha :
Câu 1 : Từ nào vừa có nghĩa là Nhất vừa có nghĩa là Bét?
Câu 2 : việc gì mà rất nhiều người đã làm xong mà chưa ai biết nó ra sao ?
Câu 3 : cầu thang máy đang ở trên tầng 15,có 2 người đang ở trong thang máy,bỗng thang máy đứt dây rồi rơi tự do xuống tầng triệt,nhưng 2 người đó lại ko bị thương ,tại sao vậy ?
Mọi người suy nghĩ và trả lời nhé . TBN_Nga bắt đầu đá rồi .:D:D:D

mình có 2 câu đố nè:)
1:có một bà già đi du lịch một tay của bả cầm 1 cái tô còn tay kia cầm cái dù và dắt con chó. hỏi bả đi đâu?:confused:
2:có một ông nước ngoài đến viet nam có đem theo một ông phiên dịch có mấy đứa trẻ ném đá vào đầu ông nước ngoài ổng nói who? ông phiên dịch nói ai?bỗng ông nước ngoài tát ông phiên dịch cái bốp hỏi tại sao ổng tát ông phiên dịch?:))

anhthu

Member
mình có 2 câu đố nè:)
1:có một bà già đi du lịch một tay của bả cầm 1 cái tô còn tay kia cầm cái dù và dắt con chó. hỏi bả đi đâu?:confused:
2:có một ông nước ngoài đến viet nam có đem theo một ông phiên dịch có mấy đứa trẻ ném đá vào đầu ông nước ngoài ổng nói who? ông phiên dịch nói ai?bỗng ông nước ngoài tát ông phiên dịch cái bốp hỏi tại sao ổng tát ông phiên dịch?:))
Câu 1: Bà già đi cho chó ăn?(Câu này mình kg chắc)
Câu 2: Vì "ai" trong tiếng Anh là "I" = tôi, nên ông Tây tưởng là ông phiên dịch làm.

anhthu

Member
Mọi người suy nghĩ và trả lời nhé . TBN_Nga bắt đầu đá rồi .:D:D:D
Câu 1: Có phải từ "best" trong tiếng Anh kg bạn? Vì Best là tốt nhất, nhưng gõ theo Telex thì là "bét" nè
Câu 2 : chưa nghĩ ra
Câu 3: Vì 2 người đó đi thang máy khác.

Câu 1: Bà già đi cho chó ăn?(Câu này mình kg chắc)
Câu 2: Vì "ai" trong tiếng Anh là "I" = tôi, nên ông Tây tưởng là ông phiên dịch làm.
câu 1: sai:(
câu2: chính xác:)
các bạn ơi mau trả lời câu 1 nào:))

khanhtungbk

Member
Câu 1: Có phải từ "best" trong tiếng Anh kg bạn? Vì Best là tốt nhất, nhưng gõ theo Telex thì là "bét" nè
Câu 2 : chưa nghĩ ra
Câu 3: Vì 2 người đó đi thang máy khác.
Hihi
Câu 1 : đúng rồi
Câu 2 : ...? Đáp án là cái chết
Câu 3 : Câu trả lời rất đơn giản là Họ chết chứ không bị thương.:D

nab2195

Dịch giả Vietpet
Khánh Tùng ơi mình trả lời câu một nè:

Ông già sau đi bộ qua 3 quả núi thì thấy chữ MA phải ko bạn hihihihihi :p

Chờ câu đố của các bạn tiếp...

khanhtungbk

Member
Xin góp vui với mọi người mấy câu nữa đây ạ:
Câu 1 : 1 người chết đi đến ranh giới thiên đàng và địa ngục,gặp 2 kẻ trông ranh giới đó,1 người luôn nói dối,1 người luôn nói thật,hãy hỏi họ 1 câu để có thể biết đường lên thiên đàng
lưu ý : ko biết ai nói dối ai nói thật,2 kẻ đó ko thuộc thiên đàng hay địa ngục
Câu 2 : Con trai quý cái gì nhất ?
Câu 3 : A vay B 50k,vay C 50k,A mua đôi giấy 97k, còn thừa 3k,A giữ 1k,trả B 1k ,trả C 1k,vậy là nợ B 49k,nợ C 49k,+ lại = 98k,còn giữ 1k là 99k,còn thiếu 1k nữa đâu ?
Mọi người trả lời nhé !!!

khanhtungbk

Member
Khánh Tùng ơi mình trả lời câu một nè:

Ông già sau đi bộ qua 3 quả núi thì thấy chữ MA phải ko bạn hihihihihi :p

Chờ câu đố của các bạn tiếp...
Hì , có đáp án rồi bạn ạ Bạn xem lại nhé ! Đáp án của câu này là : Ông già thấy rất mệt (mẹo ấy mà)

nab2195

Dịch giả Vietpet
Mình xin trả lời:

Câu 1: Câu hỏi đó là "bạn hãy chỉ cho tôi con đường tới thiên đàng mà người kia sẽ chỉ không?
Câu 2:Con trai quý nhất là viên ngọc
Câu 3: chưa có ĐA

khanhtungbk

Member
Mình xin trả lời:

Câu 1: Câu hỏi đó là "bạn hãy chỉ cho tôi con đường tới thiên đàng mà người kia sẽ chỉ không?
Câu 2:Con trai quý nhất là viên ngọc
Câu 3: chưa có ĐA
Câu 1 : Cũng là 1 đáp án đúng , nhưng câu hỏi dạng này có nhiều version khac nhau
Câu 2 : đúng
Câu 3 :...

khanhtungbk

Member
Còn lại 1 câu , Mình bổ xung 2 câu nữa là 3 câu để mọi người trả lời này
Câu 1 :A vay B 50k,vay C 50k,A mua đôi giấy 97k, còn thừa 3k,A giữ 1k,trả B 1k ,trả C 1k,vậy là nợ B 49k,nợ C 49k,+ lại = 98k,còn giữ 1k là 99k,còn thiếu 1k nữa đâu
Câu 2 :Cái gì mà càng chơi càng ra nước ( ko hề bậy bạ)
Câu 3 :Cái gì bình thường mềm,nhưng lại trở nên cứng trong tay 1 phụ nữ( ko hề bậy bạ)

lucbinh

câu 2 : chơi cờ tướng phải không bạn.........................................

khanhtungbk

Member
câu 2 : chơi cờ tướng phải không bạn.........................................
Đúng rồi đó bạn . Nhưng chỉ cần là chơi cờ nói chung thôi . Cờ tướng , Cờ Vua ...khi chơi sẽ sinh thêm nhiều nước đi mới