• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Đàn PITBULL mới sinh nhà DIAMOND

_DIAMOND_1984

Ban liên lạc VP Hải Phòng
Chó con sao ròi chú Tùng? Bỏ ít time uống bia ra chụp chó cho anh em xem tý.
Chú còi với bác Trangphuong sao cứ bình luận chuyện cho tặng, giá cả bán chó ở topic này thế/. Em nghĩ chó bán hay tặng, giá cả sao là quyền của chú Tùng, mình nói vào đây làm gì???
Càng ngày càng chán anh em, chán cái sự đời này anh àh.......kakakakaka :D:D

trangphuong

Active Member
Chó con sao ròi chú Tùng? Bỏ ít time uống bia ra chụp chó cho anh em xem tý.
Chú còi với bác Trangphuong sao cứ bình luận chuyện cho tặng, giá cả bán chó ở topic này thế/. Em nghĩ chó bán hay tặng, giá cả sao là quyền của chú Tùng, mình nói vào đây làm gì???
Đã được sự cho phép của chủ topic mình mới buôn tí bác thông cảm, em lui luôn ạ.
Càng ngày càng chán anh em, chán cái sự đời này anh àh.......kakakakaka :D:D
Anh cũng cần suy nghĩ thêm về câu nói của em...buồn..
Chúc em vui.
Thân!

_DIAMOND_1984

Đã được sự cho phép của chủ topic mình mới buôn tí bác thông cảm, em lui luôn ạ.

Anh cũng cần suy nghĩ thêm về câu nói của em...buồn..
Chúc em vui.
Thân!
Ông anh lại đa sầu đa cảm rồi, em chán là chán vài cái kiểu miệng lưỡi thế gian tranh luận đôi co cũng chỉ vì 1 con chó trên diễn đàn, chứng kiến bao vụ rồi giờ thấy mệt mỏi nhàm chán quá rồi, thế ông anh lại đang nghĩ sang vấn đề gì thế nói em xem nào ???:thingking:

Mấy bạn teen bây giờ yêu chó thật đấy nhưng ai hỏi được giá thì bán luôn không thương tiếc!
:p tất nhiên rùi.. mình yêu nó thì phải nghĩ đến tương lai của nó chứ.. nhiều nuôi ko xuể thì mình phải gửi gắm vào những gia đình có điều kiện hơn nuôi giùm chứ... có vậy thì phong trào mới được lan rộng...:-bd

toydog

Member
Còn về vấn đề đam mê anh có dám mua chó như em không, đam mê là dám bỏ tiền , dám chơi dám chịu dám đầu tư , thành công thất bại mình chịu chứ chả dính dáng ảnh hưởng đến ai,thất bài mình âm thầm chấp nhận và tìm hướng đi khác,không dám kêu ai nửa lời,em thích là em mua, em nói là em làm,không bao giờ biết nói suông, đam mê là vượt lên tất cả, vượt đường xá xa xôi ngày đêm lần mò đi nhiều nơi xem chó, bác thấy em nói có đúng ko, với những gì em làm anh xem có phải ai cũng dám làm không nào, bàn luận về vấn đề đam mê tý cho vui ...hiihihihihih
rất hay ,mình ko phải mê pit nhưng mà đọc câu này của bạn rất hay, chỉ có những ai từng trãi qua cảm giác phải mày mò tìm kiếm những con giống ở xứ người mới hiểu nó vất vả và tốn kém thế nào ,và cũng rất nhiều cạm bẫy ,giả thật ,thật giả ..

cocker.fan

Active Member
bỏ nuôi chó quay sang nuôi gái cho đỡ mệt anh a..........hêhhehehheheh
Muốn giàu-Nuôi cá..Muốn khá-Nuôi heo-Muốn NGHÈO........NUÔI GÁI :)) :))
Mấy bạn teen bây giờ yêu chó thật đấy nhưng ai hỏi được giá thì bán luôn không thương tiếc!
Không hẳn là tất cả đâu anh ạ,em cũng là teen đấy anh,em sinh năm 1994,nuôi 1 con Pitbull do anh Diamond tặng,có đợt e chăm nó béo quá,nhìn đẹp như bully ấy,vì đầu to,mõm ngắn và chân hơi thấp.Em nó đây,anh xem qua http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=72321 :D Tháng trước có 1 anh trong Nam gọi ra,hỏi là Bully à? Em bảo Pit,anh ý bảo đẹp như Bully,ngỏ ý mua,trả giá 20 triệu,mặc dù con Pit của em không đến giá đó, mà em từ chối và cho anh ấy số của 1 trại chó ở HP cho anh ý tìm chó mua đấy,hehe :D

:p tất nhiên rùi.. mình yêu nó thì phải nghĩ đến tương lai của nó chứ.. nhiều nuôi ko xuể thì mình phải gửi gắm vào những gia đình có điều kiện hơn nuôi giùm chứ... có vậy thì phong trào mới được lan rộng...:-bd
Đánh chó phải ngó mặ chủ! thế mà nó lại đánh chủ như 1 con chó!:))=))

Konica.dog

Member
Mấy hôm anh bận quá nên chưa vào chúc mừng Tùng được. Chúc em sẽ có nhiều đàn Pit thuận buồm xuôi gió !
Anh ngồi đọc Topic thấy có những lúc lạc mất chủ đề em nhỉ. Đúng ra thì không nên tìm câu nói hớ của ai đó để hỏi soáy đáp xoay.
Suýt nữa anh cũng soáy em đấy he....he... Anh biết, trong lúc sướng quá nen em viết ra mà không kịp sửa lại thôi em nhỉ ? Em nói như : .... những ai đã, đang và sẽ nuôi chó pit để kinh doanh và làm kinh tế. Như thế này thì chạm tự ái các nhà nhân giống quá.
Tất cả sản phẩm đều kinh doanh được trừ 2 cái " Quốc " : Quốc Phòng và Quốc Cấm. Theo pháp luật VN hiện hành thì kinh doanh Chó không phải là hàng Quốc Cấm em nhỉ.
Anh mong tất cả anh em nuôi Pit Việt Pet sẽ đồng tâm hiệp lực xây dựng phong trào nhân giống Pit Việt đạt 2 yếu tố : Thân thiện với người và sẵn sàng chiến đấu với...Chó để xóa mờ đi tiếng xấu của Pit trên thế giới vì ở Việt Nam nuôi Pit theo cách của người Việt.
Rất mong được sự cổ vũ của anh em !

cocker.fan

Active Member
a khanh oi muon pit thân thiên voi nguoi thi qua hoi thang phu' nha- e di he he he=))=))=))
Anh Hoàn đấy hả anh? Em đang đợi con Nhật lai Fox già nhà em Salo để đi vs Móm đây a ạ :)).

Konica.dog

Member
a khanh oi muon pit thân thiên voi nguoi thi qua hoi thang phu' nha- e di he he he=))=))=))
Quá chuẩn Hoàn ạ. Con Phú nhà em đang là một trong những tấm gương sáng về tính thân thiện với người vì nó cũng 1 hay hơn 1 năm tuổi còn gì :love struck::love struck: Hoàn xã hội hoá nó quá tốt. Đã có điều kiện cần là thân thiện với người, còn điều kiện đủ là Gấu Chó nữa thôi :D:D:D Cố gắng lên nhé

cocker.fan

Active Member
Quá chuẩn Hoàn ạ. Con Phú nhà em đang là một trong những tấm gương sáng về tính thân thiện với người vì nó cũng 1 hay hơn 1 năm tuổi còn gì :love struck::love struck: Hoàn xã hội hoá nó quá tốt. Đã có điều kiện cần là thân thiện với người, còn điều kiện đủ là Gấu Chó nữa thôi :D:D:D Cố gắng lên nhé
Con Shi nhà em cũng là 1 tấm gương sáng về tính thân thiện với người đấy anh ạ :love struck:

hôm nào rảnh Tùng chụp tiếp ảnh đàn pit cho anh e chiêm ngưỡng để a e còn đi đúc gạch nữa chứ

_DIAMOND_1984

hôm nào rảnh Tùng chụp tiếp ảnh đàn pit cho anh e chiêm ngưỡng để a e còn đi đúc gạch nữa chứ
Mình bận quá thành ra cũng chưa post được thôi để 2, 3 ngày nữa tụi nó mở mắt mình POST vậy :)

redhatlinux

bạn ơi đàn chó của bạn còn con nào không? cho mình xin cái giá vào hòm thư nhé.

_DIAMOND_1984

bạn ơi đàn chó của bạn còn con nào không? cho mình xin cái giá vào hòm thư nhé.
Đàn cún vài ngày nữa mới mở mắt bạn à, nếu quan tâm thì sau 10 ngày nữa bạn liên lạc với mình theo số 0936978888

_DIAMOND_1984

Hôm nay các bé nhà mình đã mở mắt, dọn dẹp vệ sinh lau người cho các bé nhân tiện mình làm vài kiểu cho các bé :-bd

_DIAMOND_1984

Bonus thêm ảnh em Cafe chắc chỉ 1 tuần nữa là vỡ trum, hy vọng sắp có bão PIT :D:D

bebe6383

Member
Ôi ôi bão ...sắp có bão ... hihi Chúc mừng Tùng nhé bão gì mọi người mới lo chứ bão Pit thì nhất em rồi . Sao mà con Pit nó sinh nhiều nhỉ nhìn 1 đàn thôi đếm cũng thấy hoa cả mắt lên ấy chứ . Up cho thêm nhiều thành viên mới nào........

úi trời, thêm đàn nữa thì lấy đâu ra đất mà nuôi ^^. a có cần nuôi hộ không em nuôi hộ cho . em này lại đẻ trên 11 em nữa cho làm 2 đội bóng đá giao hữu đuợc đấy. chúc mừng anh nhé